[Funland] Bức xúc với Internet Viettel

j23

Xe container
Fpt chắc đắt nhất đấy các cụ ơi, nhà em dùng mấy thứ phí như sau:
- Internet 275K
- Truyền hình: 125K
- K+: 140K
Sơ sơ mất toi hơn 500K/tháng. Em đang bực không được dùng combo internet+truyền hình như khách hàng mới mà phải trả từng dv một dù em là khách hàng lâu năm
Em còn đắt hơn, trước khi cắt là 500K mà chưa bao gồm K+
Nói chung mạng FPT bị phá phách nhiều, nhiều khi mạng kém là do bị phá, FPT cũng chẳng làm gì được :|

Kỹ thuật hậu kỳ

[Tịch thu bằng lái]
Tiền nước khu nhà em trước thu qua App Viettel Pay đang ngon giờ lại thôi rồi. Không biết sao chứ em thấy Viettel Pay dùng ổn.
Để tránh / phòng ngừa tình trạng này, bác nên:
- Đóng trước nhiều tháng (được khuyến mại thêm).
- Đóng tiền online.

Về chuyện "Nhà em thì có người ở nhà cả ngày": Nhiều khi người nhà đi chợ, WC, ngủ, nhiều lý do lắm, họ gọi không được thì họ báo là Gia chủ không có nhà.
Và cả vụ họ không đến thu, do lười, nhưng lại báo về là Gia chủ không ở nhà.

Cạnh nhà tôi, có trăm K tiền nước, mà cháu thu tiền đi về đến 3 lần, cũng khổ họ.

Công Minh HN

Xe tải
E trót trả trước cho Fpt đến hết 2/2021 rồi ạ. Đến chu kỳ mới em cương quyết dứt áo ra đi
Cương quyết đi bác ạ. Đừng nghe nó dỗ ngon dỗ ngọt. Em chưa dùng mạng gì khác ngoài VNPT nhưng FPT bị chửi thì em cũng được nghe nhiều. Đợt trước giang hồ còn đồn rằng FPT ngon nhất cho những ông nào cày đêm vì mạng ban đêm cực khỏe, tốc độ còn hơn cam kết nhưng ban ngày thì lởm, chưa kể hay lỗi vặt.

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]

nguyenanhha

Xe đạp
Em không hiểu cụ nói gì. Cụ dùng cụ phải có trách nhiệm đóng cước. Cước nó có ngày chốt hàng tháng, tháng nào cũng như tháng nào. Quá hạn thì cắt, hệ thống nó tự cắt. Còn nó mà ko đến thu cụ cứ báo tổng đài xem, quản lý cước nhà cụ có dính chưởng không mà để đến 5 lần vẫn bị. Trong 3 4 nhà mạng, duy nhất có Viettel là có hệ thống quản lý nhân viên sát phạt nhất thế nên việc nhân viên cước 5 lần không thu nhà cụ để khách bị cắt thì lỗi thuộc về cụ do không phản ánh

Đọc tiêu đề em lại tưởng cụ chửi tốc độ vì em cũng đang muốn chửi, vừa đứng dưới nhà bật 4G mà mãi ko thể vào đc mạng quốc tế. TSB nhà anh Viettel chứ, mạng mẽo như lồng
E thấy sóng 4G của viettel dùng ổn nhất so với mobi vina rồi, cụ tắt bật mạng thử lại xem

tuananh28011997

Đi bộ
Nhà em dùng Internet của Viettel với Hợp đồng là gói cước được thu tại gia đình. Đến giờ em đã thống kê được là các bạn ý đã cắt Internet nhà em đến trên 5 lần mà ko báo trước. Em đã phải gọi đến tổng đài rất nhiều lần thì các bạn ý thông báo là không đóng phí. Nhà em thì có người ở nhà cả ngày, có thu phí là đóng ngay vì cũng có hơn 200k thôi. Chả hiểu các bạn này kinh doanh kiểu gì nữa. Nhà CCCM có ai bị tình trạng ntn không ạ
cái này có thể là do nhân viên đi thu tiền r đó a ơi. giờ cứ thanh toán online luôn cho tiện a ạ.

Jack Bauer

[Tịch thu bằng lái]
Nếu cụ đóng 6 tháng hoặc 1 năm thì họ chăm sóc cụ kỹ lắm vì cụ là khách hàng trung thành, còn nếu cụ đóng tháng một thì như khách vãng lai thôi:D
Cụ nhầm em đây dùng gói to nhé mà đóng cả năm đc nó cộng thêm 2-3 tháng nữa mấy đứa nv cũng leo lẻo vậy khách như anh bên em chăm sóc tốt lắm ạ.gọi nó nói vô trách nhiệm nó bảo đường truyền vẫn tốt trong khi mình ko vào đc chửi bới 1 hồi thì nó điều ng xuống ngay.hôm sau lại í ơi bên em có làm anh thoả mãn ko.e dùng xoay tất cả rồi cmc fpt vt vnpt kết luận là cùng 1 bố.

hp78

Xe điện
Cụ nhầm em đây dùng gói to nhé mà đóng cả năm đc nó cộng thêm 2-3 tháng nữa mấy đứa nv cũng leo lẻo vậy khách như anh bên em chăm sóc tốt lắm ạ.gọi nó nói vô trách nhiệm nó bảo đường truyền vẫn tốt trong khi mình ko vào đc chửi bới 1 hồi thì nó điều ng xuống ngay.hôm sau lại í ơi bên em có làm anh thoả mãn ko.e dùng xoay tất cả rồi cmc fpt vt vnpt kết luận là cùng 1 bố.
Em cũng dùng đủ các nhà mạng từ cáp đồng, cáp quang, internet tivi rồi ạ, em đang nói về chăm sóc khách hàng còn chất lượng như nào chắc cụ cũng rõ rồi phỏng ạ:D

Jack Bauer

[Tịch thu bằng lái]
Em cũng dùng đủ các nhà mạng từ cáp đồng, cáp quang, internet tivi rồi ạ, em đang nói về chăm sóc khách hàng còn chất lượng như nào chắc cụ cũng rõ rồi phỏng ạ:D
Cái thằng xuống kt sửa đó xong dúi cho nó 200k nó nói luôn anh lấy số sau cứ gọi cho em:)) đ/m ở ta nó là đặc sản rồi.

lanlan089

Xe hơi
Vấn đề ở đây là nhà em đăng kí thu cước tại nhà. Nếu nhân viên đến nhà ko thấy ai ở nhà thì phải gọi điện cho em chứ, cụ đừng nói là họ ko có số điện thoại nhé. Thứ nữa là khi cắt Internet của em thì cũng báo cho em một câu chứ, mấy lần em toàn nghĩ là đứt cáp
thời đại 4.0 rồi bác thanh toán bằn internetbanking ý, ko thì thanh toán qua viettelpay còn có ưu đãi, chắc nta gọi bác ko được nên mới cắt chứ giờ thanh toán qua điện thoại cho chủ động

Lamha98

[Tịch thu bằng lái]
Nhà em hay đóng 1 năm 1 lần nên ko bị tình trạng như vậy. Phí bây giờ là 220k/ tháng
thế sao nhà bác không đăng ký thanh toán qua viettelpay hay app ngân hàng có phải tiện hơn không, nhà em cái gì cũng thanh toán onl hết, đi cả ngày nên tránh trường hợp mạng hay điện nước bị cắt lại phiền, mà cũng chẳng hẳn do lỗi của người ta, chả nhẽ có mấy đồng đi thu liên tục, đi cả đêm. thế nên nhà em cứ thanh toán onl cho tiện