[Funland] Bức xúc với Internet Viettel

Chaien Nguyen

Xe tăng
Nhà em đã xử lý xong. Cảm ơn các cụ các mợ

Chỉnh sửa cuối:

khanhnguyen09

Xe container
Bọn đấy giờ khệnh lắm, cụ phải đóng cả năm luôn, e bị như cụ, xong giờ phải đóng cả năm.

Jack Bauer

[Tịch thu bằng lái]
Bọn đấy giờ khệnh lắm, cụ phải đóng cả năm luôn, e bị như cụ, xong giờ phải đóng cả năm.
Giống huawei của tầu con đẻ của cp nên nó như ô tướng í gọi cho tổng đài e phải chửi tục tĩu nó ms cho người xuống.

oceanmoney

Xe tải
Ông ko đóng thì ngta cắt là đúng còn kêu gì. Bao nhiêu thuê bao mà cũng như ông thì ai suốt ngày đi đòi đựoc. Còn nếu kêu đóng rồi mà mạng chậm, mạng lag thì ko nói

Chaien Nguyen

Xe tăng
Ông ko đóng thì ngta cắt là đúng còn kêu gì. Bao nhiêu thuê bao mà cũng như ông thì ai suốt ngày đi đòi đựoc. Còn nếu kêu đóng rồi mà mạng chậm, mạng lag thì ko nói
Cụ có vấn đề về đọc hiểu à. Nhà em đóng bình thường tại nhà nhé. Nhân viên đến thu chứ ai bảo là nhà em ko đóng

hp78

Xe điện
Em đóng theo năm nên không gặp trường hợp như cụ thớt.

bmw_z4_29w8668

Xe tăng
Cụ có làm trong ngành không vậy mà phát biểu hùng hồn vậy, đồng ý là không đóng là cắt, nhưng cụ có hiểu cắt là ở những trường hợp nào ko ? Giờ có nhiều cách như chuyển khoản, tự đi đóng hoặc thu tại nhà sẽ mất thêm phí, cụ chủ chọn cách đóng tại nhà mà không ai đến thu thì cụ gọi thẳng cho sếp kinh doanh ở đó là nhẹ ăn chửi ngay, không còn nặng tội. E làm bên VNPT ôm cả ngàn hóa đơn đi thu tại nơi đây, nhiều ca phức tạp kinh khủng, nhưng phải cố mà thu cho đủ, ít nhất là đến nhà khách hàng, ko gặp phải gọi điện thoại hoặc hm sau quay lại, còn khách hàng mà cố ý ko đóng thì báo luôn và ngay trả hóa đơn về và cắt. Nick 2014 thì thôi e đi vào và lại đi ra vậy

khanhtx8

Xe tăng
Nhà em dùng Internet của Viettel với Hợp đồng là gói cước được thu tại gia đình. Đến giờ em đã thống kê được là các bạn ý đã cắt Internet nhà em đến trên 5 lần mà ko báo trước. Em đã phải gọi đến tổng đài rất nhiều lần thì các bạn ý thông báo là không đóng phí. Nhà em thì có người ở nhà cả ngày, có thu phí là đóng ngay vì cũng có hơn 200k thôi. Chả hiểu các bạn này kinh doanh kiểu gì nữa. Nhà CCCM có ai bị tình trạng ntn không ạ
Em không hiểu cụ nói gì. Cụ dùng cụ phải có trách nhiệm đóng cước. Cước nó có ngày chốt hàng tháng, tháng nào cũng như tháng nào. Quá hạn thì cắt, hệ thống nó tự cắt. Còn nó mà ko đến thu cụ cứ báo tổng đài xem, quản lý cước nhà cụ có dính chưởng không mà để đến 5 lần vẫn bị. Trong 3 4 nhà mạng, duy nhất có Viettel là có hệ thống quản lý nhân viên sát phạt nhất thế nên việc nhân viên cước 5 lần không thu nhà cụ để khách bị cắt thì lỗi thuộc về cụ do không phản ánh

Đọc tiêu đề em lại tưởng cụ chửi tốc độ vì em cũng đang muốn chửi, vừa đứng dưới nhà bật 4G mà mãi ko thể vào đc mạng quốc tế. TSB nhà anh Viettel chứ, mạng mẽo như lồng

kvboto

Xe container
Nhà em dùng Internet của Viettel với Hợp đồng là gói cước được thu tại gia đình. Đến giờ em đã thống kê được là các bạn ý đã cắt Internet nhà em đến trên 5 lần mà ko báo trước. Em đã phải gọi đến tổng đài rất nhiều lần thì các bạn ý thông báo là không đóng phí. Nhà em thì có người ở nhà cả ngày, có thu phí là đóng ngay vì cũng có hơn 200k thôi. Chả hiểu các bạn này kinh doanh kiểu gì nữa. Nhà CCCM có ai bị tình trạng ntn không ạ
Sao mà phải khổ vậy trời ??? Không lẽ khu nahf cụ không có vnpt, nhà mạng khác,... ngoài VT ???

Dù cho có đóng trước cả năm, mất 1-2 triệu thì cũng vứt di mà chuyển nhà mạng khác mà dùng, giúp cho đời:
1. Nhẹ đầu, đỡ bực mình --> công dân vui khỏe
2. Nhà mạng mất thuê bao, sáng mắt ra để mà cải thiện chất lượng dịch vụ

Phongdeptrai

Xe buýt
Em cũng vừa cắt Vt chuyển sang Vn xong, mà bây h cụ dùng app của bank thì có mục thanh toán hóa đơn internet, cụ oánh cái mã kh vào rồi ck là xong, đỡ bị nv vặn vẹo chưa đóng.

Chaien Nguyen

Xe tăng
Em không hiểu cụ nói gì. Cụ dùng cụ phải có trách nhiệm đóng cước. Cước nó có ngày chốt hàng tháng, tháng nào cũng như tháng nào. Quá hạn thì cắt, hệ thống nó tự cắt. Còn nó mà ko đến thu cụ cứ báo tổng đài xem, quản lý cước nhà cụ có dính chưởng không mà để đến 5 lần vẫn bị. Trong 3 4 nhà mạng, duy nhất có Viettel là có hệ thống quản lý nhân viên sát phạt nhất thế nên việc nhân viên cước 5 lần không thu nhà cụ để khách bị cắt thì lỗi thuộc về cụ do không phản ánh

Đọc tiêu đề em lại tưởng cụ chửi tốc độ vì em cũng đang muốn chửi, vừa đứng dưới nhà bật 4G mà mãi ko thể vào đc mạng quốc tế. TSB nhà anh Viettel chứ, mạng mẽo như lồng
Tại sao cụ trên cũng giải thích rồi mà cụ vẫn ko hiểu ạ. Nhà em đăng kí thu phí tại nhà, tức là cứ có nhân viên đến là nhà em đóng phí. Nhưng những lần cắt như vậy là do nhân viên nó ko đến nhà thu mà báo cắt Internet nhà em mà ko thông báo gì cho gia đình

chieubuon

Xe tăng
Cụ xem lại nhà cụ đóng bằng hình thức gì, nộp tiền cho nhân viên thu cước hay gạch nợ bằng thẻ cào.,,,
Không bao h có chuyện cụ đóng cước rồi mà lại bị chặn

Chaien Nguyen

Xe tăng
Cụ xem lại nhà cụ đóng bằng hình thức gì, nộp tiền cho nhân viên thu cước hay gạch nợ bằng thẻ cào.,,,
Không bao h có chuyện cụ đóng cước rồi mà lại bị chặn
Nhà em nộp tiền tại nhà cho nhân viên thu cước cụ à

techallinone

Xe buýt
Nhà em chưa đênz tháng đã có người đến thu trc. Bảo là dc km thêm 1th nếu trả 6th. Nhưng mấy lần toàn bị kiểu chưa hết 6th mà vào nó đã báo đang nợ cước.

khanhtx8

Xe tăng
Tại sao cụ trên cũng giải thích rồi mà cụ vẫn ko hiểu ạ. Nhà em đăng kí thu phí tại nhà, tức là cứ có nhân viên đến là nhà em đóng phí. Nhưng những lần cắt như vậy là do nhân viên nó ko đến nhà thu mà báo cắt Internet nhà em mà ko thông báo gì cho gia đình
Thì cụ không hiểu ý em. Cụ gọi lên tổng đài chửi thử 1 2 lần xem, đứa thu cước nhà cụ có làm gì không. Cụ chửi đúng người đúng tội, làm cho ra lẽ xem.

Còn em đoán nhân viên thu cước nhà cụ nó đóng cước kiểu nạp thẻ điện thoại. Mà kiểu đó nhiều lúc bọn gạch thẻ nó thiếu thẻ thế là không gạch được cước, nhà cụ bị cắt mạng. Cụ nghe em gọi lên tổng đài 1 lần thì lần sau sẽ không thế nữa, càng không phải lên of kêu than. Dịch vụ lởm thì chửi thằng dịch vụ, chửi lần thứ 3 không được thì cắt dùng thằng khác. Em từng làm viettel mà trước giờ nhà em chưa bao giờ không có 1 line VNPT. Đến giờ thì chỉ còn VNPT và 1 line backup 4G Viettel

HươngAuth

Xe máy
Mình dùng FPT thấy cũng ổn,dịch vụ cskh cũng đc