[Funland] Bức xúc với chế độ bảo hành của Apple

T2589

Xe hơi
Nếu em không nhầm thì cái 357 - CG không phải là TTBH ủy quyền của Apple đâu.
Cụ mang ra FPT hoặc 391 Trường Chinh xem.
FPT cũng chỉ gửi hộ thôi bác, kia e ra trực tiếp cửa hàng ủy quyền rồi

T2589

Xe hơi
Cắm gãy chân thì do người dùng rồi còn gì, bỏ tiền sửa, ra ngoài ấy
thế cụ nghĩ sao, chỉ vì lỗi gãy chân sạc như e nó, nó là chân con bé như đầu tăm ý, giờ máy cụ mất bảo hành toàn bộ kể cả phụ tùng khác như cam màn

T2589

Xe hơi
Đồ điện tử đều có xác suất hỏng do vật lý hoặc do nhà sx, nhưng gặp phải apple thì xác định luôn, cụ không phải bực mình đâu. Em dùng nhiều đời iphone rồi, hỏng hóc gì ko bao giờ mang đi bảo hành dù còn thời gian BH, như trường hợp của cụ em mang ra tiệm cỏ ven đường bảo họ nắn lại chân cho, đỡ mất thời gian
chuẩn cụ, nhà e xài đồ cũng kỹ nhiều đời tivi tủ lạnh điện thoại các kiểu rồi, lần đầu dính phải vụ này, mà còn là TÁO nên mới bức xúc, lên chia sẻ xả stress thôi cụ, chứ cái lỗi vật lý này đơn giản mà, bọn nó từ chối thế khác nào ép người dùng sửa ngoài, mang tiếng mua máy mới đập hộp mà bảo hành như cc

T2589

Xe hơi
đã bị méo móp vật lý thì từ chối bảo hành là đúng rồi :D
đấy là 1 lý do e ko chơi ip, riêng cái vụ mỗi mình nó riêng 1 chuẩn sạc kiểu cho gì dùng nấy là đã ko ưa rồi
đây gãy 1 cái chân bên trong bé bằng đầu tăm, dùng sạc lởm lại vẫn xạc được mà toàn bộ máy bị mất bảo hành đó cụ

T2589

Xe hơi
Kể cho các cụ nghe 1 câu chuyện hài, trong lúc chờ đến lượt em có hóng đc 2 câu chuyện "buồn" của 2 cụ mà e chỉ biết cười:
- cụ đầu thì nó từ chối vì ipad của cụ ý bị cong, soi soi kỹ thì cũng thấy cong thật ==> hư hại vật lý nên bị từ chối
- cụ thứ 2 thì cầm 1 chiếc ip 11 vỡ màn hết bảo hành vào hỏi cách xử lý, họ đưa ra phương án xử lý là đồng ý nhận đổi máy, với chi phí tầm 11 củ, thời gian chờ nhận máy là từ 2-4 tuần và cái máy sau khi đổi đc bảo hành 90 ngày ==> e nghe xong phì cười làm mn quay lại nhìn ==> ngại thế :D

mmxhung

Xe điện
Này là lỗi người dùng rõ ràng lại đòi bảo hành.
Máy mua về chân sạc bình thường, cắm sạc lung tung, vừa sạc vừa sử dụng điện thoại làm cong lệch chân sạc. Còn nếu chứng minh được chân sạc tự lệch thì cứ đưa ra bằng chứng để hãng xem xét

T2589

Xe hơi
Em xạc = 0 dây rồi. Kết luận ko nên dùng vì làm nóng thân điện thoại -> nóng pin -> ko tốt.
do cụ dùng ốp đấy, xạc ko dây chắc chắn nóng, nhưng nếu sạc bằng xạc xịn thì nó sẽ kiểm soát đc nhiệt độ nếu nóng thì giảm cường độ dòng điện, cái nữa là xài cái ốp xịn của nó nghe nó sạc đỡ nóng hơn ==> nói chung xạc ko dây nên để máy trần xạc

T2589

Xe hơi
Này là lỗi người dùng rõ ràng lại đòi bảo hành.
Máy mua về chân sạc bình thường, cắm sạc lung tung, vừa sạc vừa sử dụng điện thoại làm cong lệch chân sạc. Còn nếu chứng minh được chân sạc tự lệch thì cứ đưa ra bằng chứng để hãng xem xét
cái lí do cụ đưa ra thì hoàn toàn có thể xảy ra, chả ai cãi đc nó cả, nhưng vì cái này mà máy mất bảo hành toàn bộ, cụ mà hùa theo đồng ý đc thì em cũng ạ cụ 1 cái

ubisapro

Xe trâu
thì từ chối bảo hành chân sạc e chịu rồi, nhưng từ chối bảo hành hoàn toàn các hạng mục khác nữa ấy
Khi đã lỗi vật lý thì việc từ chối bảo hành các mục khác cũng ko khó hiểu đâu ợ vì lúc đó máy của cụ đang bị “lỗi”. Cái này cứng nhắc nhưng e nghĩ đó là quy định của hãng rồi. Ai biết với cái chân sạc đó, lúc sạc ko chập cháy, nổ… Chả ai dám khẳng định. Cụ đi bảo hành cái gì cũng vậy thôi nếu máy đã bị “lỗi” do cụ.

ubisapro

Xe trâu
trộm vía chục năm xài táo e chưa phải đi bảo hành phát nào, xài qua khoảng chục con luôn
E cũng chưa từng bị hỏng. Con 4s vứt góc, giờ bật ko lên (trước khi vứt xó mấy năm bật vẫn lên), chắc hỏng pin. Còn con lâu nhất là 5s mua từ hồi mới ra mắt, vứt cho đứa e dùng, giờ vẫn thấy nó chọc ngoáy làm máy phụ. Giờ e vẫn đang dùng 1 con 7, thỉnh thoảng cầm đọc báo, lướt top top. Hàng iphone mặt bằng chung e thấy trâu bò. Con iphone 7 của e số lần rơi chắc đến đơn vị trăm lần rồi :D

Mr.Alo

Xe lăn
Dạo này thấy bóc phốt bh của táo đầy trên fb , hoá ra fan tao cũng chả sướng gì . Em fan samsung mua máy chính hãng có care+ buồn buồn ném chơi rồi đi đổi con mới :))

jazzzzz

Xe lăn
Cụ quất cái mail cho Apple xem họ feedback sao.

haiyen1012

Xe điện
Cổng lightning như cái đb hehe, đùa chứ mười mấy năm dùng xì mát phôn, qua tay cỡ 2 chục con máy từ Samsung, LG, Pantech, Sony, HTC, Huawei, Xiaomi, Meizu, Lenovo, ZTE... chưa bao giờ em phải mang đi bảo hành 1 con nào, con máy hiện tại là Note 10 plus dùng từ cuối 2019 vẫn ngon choét.
Iphone thì em tuyệt đối không dùng vì ghét, trước có mua 1 cái Ipad dùng mấy tháng chán bán luôn

tquang

Xe tăng
e qua FPT hỏi họ bảo cũng chỉ tiếp nhận rồi gửi lên trung tâm ủy quyền nó giải quyết tiếp, nên e qua trung tâm luôn đó, ko qua FPT đâu, còn cái em bực là rõ ràng máy còn mới, nó từ chối bảo hành ==> đây có phải hành động ép người dùng phải mang ra ngoài sửa để vi phạm lỗi mở máy, nó càng có lý hơn
Vậy cụ ngại mở máy thì mang ra cửa hàng điện thoại. Họ có kính hiển vi điện tử có thể phóng to ra rồi chỉnh lại xem sao ạ. Cụ search Gia Huệ Mobile xem.

KFC

Xe tải
đúng rồi, e qua FPT hỏi, họ cũng chỉ gửi hộ, mất time nên e mang qua cửa hàng ủy quyển Apple luôn
Bác gọi lên tổng đài của Apple khiếu nại dữ dội vào bác nhé, 1800 1127, gọi giờ HC nghỉ T7, CN

ubisapro

Xe trâu
Cổng lightning như cái đb hehe, đùa chứ mười mấy năm dùng xì mát phôn, qua tay cỡ 2 chục con máy từ Samsung, LG, Pantech, Sony, HTC, Huawei, Xiaomi, Meizu, Lenovo, ZTE... chưa bao giờ em phải mang đi bảo hành 1 con nào, con máy hiện tại là Note 10 plus dùng từ cuối 2019 vẫn ngon choét.
Iphone thì em tuyệt đối không dùng vì ghét, trước có mua 1 cái Ipad dùng mấy tháng chán bán luôn
Ipad mà cụ còn chê thì e chưa hiểu cụ dùng con nào thích hơn. Điện thoại thì tuỳ mỗi người, e thích dùng iphone vì sự đơn giản của nó. Ngày trước root rồi jailbreak đủ kiểu, giờ thì nghe gọi, lướt ốp, tóp tóp, face … Iphone thế là quá đủ rồi. Nói về độ trâu bò thì e vẫn đánh giá iphone ok hơn các dòng máy android.

riêng ipad thì đến giờ cụ nhà e vẫn chọc con mini 2 ầm ầm. Cũng ngót 10 năm sử dụng rồi. Trước đó 2 năm, e mua 1 cái tab cho cụ mà dùng 1 thời gian lag, giá cũng ko rẻ (ko nhớ chính xác lắm nhưng ít hơn con mini 2 wifi e mua cho cụ khoảng 2 củ).

Chỉnh sửa cuối:

tquang

Xe tăng
Ipad mà cụ còn chê thì e chưa hiểu cụ dùng con nào thích hơn. Điện thoại thì tuỳ mỗi người, e thích dùng iphone vì sự đơn giản của nó. Ngày trước root rồi jailbreak đủ kiểu, giờ thì nghe gọi, lướt ốp, tóp tóp, face … Iphone thế là quá đủ rồi. Nói về độ trâu bò thì e vẫn đánh giá iphone ok hơn các dòng máy android.

riêng ipad thì đến giờ cụ nhà e vẫn chọc con mini 2 ầm ầm. Cũng ngót 10 năm sử dụng rồi. Trước đó 2 năm, e mua 1 cái tab cho cụ mà dùng 1 thời gian lag, giá cũng ko rẻ (ko nhớ chính xác lắm nhưng ít hơn con mini 2 wifi e mua cho cụ khoảng 2 củ).
Cháu dùng androi cũng lâu, dùng qua sony, ss sau mấy năm gần đây mới chuyển ios từ ip11. Phải công nhận là xem video trên youtube hay tiktok thì thấy main của apple nó thiết kế nhìn thích thật, đó cũng là lí do cháu chuyển sang ios. Còn 1 lý do là ngày xưa khoái root rồi cài các room cook tải về trên diễn đàn xda chứ bjo chả động đến nữa.