[Funland] Bức xúc vì 'thảm họa bình luận' của Tạ Biên Cương

giờ mà Cương nghỉ thì đêm xem bóng đá buồn ngủ lắm các cụ ạ :(

siranh

Xe hơi
Em điên tiét cái vụ Xavi và Chavi, nghe tức không chịu nổi, bác nào rành tiếng Tây Ban Nha cho em hỏi Chavi đúng hay sai? Hay Vila & Via
thưa cụ, lại còn dốp bừn với đớt kao, dô han cờ roi nghe lộn cả ruột

su30mkk

Xe buýt
Éo mẹ nhà nó, em nghe câu của thằng bình loạn này mà em lộn hết cả ruột, khác éo gì gọi tên Rô Bừn
Bọn này ngu vãi *** lại còn hay lý sự, tiếng *** gì thì cũng phải phiên âm ra tiếng latin mà đọc chứ, nói ngu như bọn nó thì cứ để *** nó tiếng Tàu nếu thấy mấy thằng Tàu nó đá, cần gì phải dịch sang tiếng latin nữa. Nếu nó nói đọc tiếng TBN hoặc tiếng Anh thì chúng nó chưa đủ trình

Alanphan

Xe hơi
Bình luận viên trẻ bây giờ dường như không còn tôn trọng khán giả nữa. Biết là bình luận trực tiếp là khó nhưng hiếm khi thấy các bình luận viên bây giờ có câu "Xin lỗi quý vị khán giả" khi nói nhầm, nói sai... Buồn...!

Sua tuoi

Xe máy
Bác Tú về chuyên môn thì không nói làm gì, nhưng giọng thì nhiều khi hơi nhỏ, đặc biệt lúc bị BLV hỏi thì giọng quá nhỏ, nói quá ít đâm ra không hay, phải là lúc nghỉ giải lao thì bác Tú mới thể hiện được. Mr. Hà Quang Minh thì khăng khăng bảo vệ đội Anh ở vòng bảng khi cho rằng bóng k qua vạch cầu môn, xem tức anh ách, bình luận chẳng có tính chuyên môn gì cả. Bựa nhất là mấy anh danh hài, nhí nhô.
cái ông Hà Quang Mông bình luận như mứt, trận chung kết đá hay như thế, TBN đá giã cho Ý 4 quả như thế mà nó lại ngồi nói như bố đời trận chung kết như vậy là không hay vì có nhiều bàn thắng, ròi người Ý đã thé nọ thế kia, ... bla bla, nói không biết ngượng mồm,

Thạch Đá

Xe hơi
2 trận bán kết chú Cương ít nói hơn trc vì vậy ngôn từ có chắt lọc hơn, rõ ràng chú ấy có cầu thị và tu chỉnh, ngược lại KC và VK lại thừa cơ lảm nhảm nhiều hơn... nguy quá... đúng là thảm họa...
E dị ứng nhất cu VK khi 1 cầu thủ nào đó sút bóng cứ réo gào tên cầu thủ đó như là 1 ông bố réo đứa con hư ko nghe lời, thuyết minh rất cảm tính... ( đuổi theo đ..ít cầu thủ ), ngày xưa mấy Bác trên đài chỉ đơn giản: vào - không vào rồi tiếc quá...
Các chú ấy khi thuyết minh bị căng cứng tâm lý, ko thật sự thoải mái, ko hề có chút thư giãn hài hước thâm thúy hay đùa cợt thông minh 1 chút nào...
Trong lượt trận cuối vòng bảng, khi tham gia bình luận đội Đức, Ô Vũ Công Lập ( ô hâm mộ Đức và hiểu khá sâu ) trong khi các chú ấy đang luyên thuyên lảm nhảm thì Bác ấy mần 1 câu xanh rờn: đội Đức bây giờ mà bị thủng 1 bàn là bị loại này...
im lặng mất mấy giây... sau đó lại luyên thuyên: vângx3...

Chỉnh sửa cuối:

Sua tuoi

Xe máy
Mấy ông BLV đã chán roài, lại còn thêm mấy ông nhà báo còn lởm hơn,

nam_hoai

Xe tăng
Anh L.Vũ bảo t TBC là đệ của a ý,các bác lém gạch nó ít thôi.

Thạch Đá

Xe hơi
Kụ ý đang tra lại guc gồ:)):)):)) kụ chịu khó chờ tí
sorry các Cụ, hôm qua E post dở dang thì mất điện ( E ít vô net ban đêm vì đề phòng ham quá trễ giờ ngủ thì mệt :P )
E đã sửa bổ sung rồi ạ.

Shift

Xe hơi
Anh L.Vũ bảo t TBC là đệ của a ý,các bác lém gạch nó ít thôi.
Thằng Tạ ben cu này công nhận được nhiều gạch đá phết các cụ nhở, nó xây được nhà rồi các cụ mà ném nữa nó chở ra xây Trường xa thì cũng tốt mà.

88H88888

Xe điện
Phim ô tô Sun-Gard 3M Crystalline, 0906-290102
Website
www.sun-gard.net
Long Vũ cũng nói vớ vẩn nhiều mà, giờ các cụ trình cao rồi lại k bình loạn nữa nếu bình loạn nhiều chắc cũng bị ném đá thôi. Qhuy và Qtung thì vẫn hay nhưng Lvu thì e thấy bình thường

cuop

Xe buýt
Hôm xem trận CK, đang ăn bát mì chống đói thì có anh BLV gì đó phát biểu: Galile chỉ ra rằng trái đất quay quanh mặt trời còn Prandeli thì tìm thấy Balotelli. Báo hại em mì chui hết lên mũi vì sặc.

OmegaO9

Xe container
Long Vũ cũng nói vớ vẩn nhiều mà, giờ các cụ trình cao rồi lại k bình loạn nữa nếu bình loạn nhiều chắc cũng bị ném đá thôi. Qhuy và Qtung thì vẫn hay nhưng Lvu thì e thấy bình thường
LV vẫn có cái hay về lời lẽ theo nhịp độ trận đấu mờ cụ,nhều lúc phủi phủi chứ không kiểu hoa lá cành phù phiếm như KC,BC.Em còn nhớ trong một trận C1 của Milan trước đây,Desailly khi tranh chấp bóng và bị gầm giày của đối phương phang vào c..him,LV đã nói "quả thật là đau ở đâu còn chịu được chứ đau ở đấy thì.."

chayphi

Xe máy
Hôm xem trận CK, đang ăn bát mì chống đói thì có anh BLV gì đó phát biểu: Galile chỉ ra rằng trái đất quay quanh mặt trời còn Prandeli thì tìm thấy Balotelli. Báo hại em mì chui hết lên mũi vì sặc.
em cũng như cụ , cười tí ngất . Cái câu đó là của thằng TBC chứ của ai , may mà trận đó balo chẳng làm được trò trống gì chứ ko chắc nó nổ sập nhà mất .

OmegaO9

Xe container
em cũng như cụ , cười tí ngất . Cái câu đó là của thằng TBC chứ của ai , may mà trận đó balo chẳng làm được trò trống gì chứ ko chắc nó nổ sập nhà mất .
Thằng ku KC nó ví von câu đấy chứ cụ.:))

Lạt

Xe buýt
Em cũng xác nhận tác giả của câu nói "bất hủ" đó là KC ạ!