[Funland] Bức xúc vì 'thảm họa bình luận' của Tạ Biên Cương

beckpva

Xe buýt
Em thấy có nhiều ý kiến chê anh Cương này mà nhà đài hình như chẳng thèm để ý nhỉ? Hay ô to quá nên mấy anh ở ban thể thao không dám động đến?
Ô dù gì đâu cụ? Em nhớ cu này vào VTV sau khi tham dự 1 cuộc thi bình luận mà.

5iveminutes

Xe hơi
"đớt - kao" có phải sản phẩm của chú này không hả các cụ :D

shuttle bus

Xe tăng
Cái nghề làm dâu trăm họ, chường mặt ra trước hàng chục triệu con người, nói hàng tiếng đồng hồ....Thì chắc chắn một điều là có những câu vừa tai người này, không hợp tai người khác...là lẽ đương nhiên. "Nhân vô thập toàn" ai chẳng có khiếm khuyết, có những lúc gặp phải sai lầm trong cuộc sống, trong nghề nghiệp chuyên môn ! Nói thế không phải là để biện bạch, bao che gì anh BC này cả (Em chẳng quen và nhiều lúc cũng không thích một vài câu nói khi BL trận đấu của anh này :D). Đã ai trong chúng ta dám khẳng định mình chưa bao giờ gặp phải sai sót, sai lầm trong công việc chưa ? Em nghĩ là không có ai cả !!!

Bao nhiêu người trong chúng ta có khả năng nói nhiều và lâu được như thế ? Các cụ bảo xem BLV nước ngoài là sướng ? Chẳng qua cũng do họ nói tiếng nước ngoài nhiều người không hiểu (trong đó có em :D) nên làm sao biết họ không nói hớ, nói sai ???

Thế nên nếu có những phản ánh về chuyên môn, cách nói, góp ý...cho anh này hoặc bất cứ BLV nào khác sao không góp ý trực tiếp với anh ta (em xem thấy mỗi BTV nào ở truyền hình khi lên sóng cũng đều có địa chỉ mail hiện lên mà) hoặc phản ánh, góp ý thẳng lên nhà đài. Em nghĩ đấy mới là cách đúng đắn chúng ta góp ý, mong muốn có những BLV nói mượt hơn, am hiểu chuyên môn...hơn !

Vài dòng duy nghĩ thật mong các cụ ném nhẹ tay !

hành_khất_đêm

Xe điện
Cái nghề làm dâu trăm họ, chường mặt ra trước hàng chục triệu con người, nói hàng tiếng đồng hồ....Thì chắc chắn một điều là có những câu vừa tai người này, không hợp tai người khác...là lẽ đương nhiên. "Nhân vô thập toàn" ai chẳng có khiếm khuyết, có những lúc gặp phải sai lầm trong cuộc sống, trong nghề nghiệp chuyên môn ! Nói thế không phải là để biện bạch, bao che gì anh BC này cả (Em chẳng quen và nhiều lúc cũng không thích một vài câu nói khi BL trận đấu của anh này :D). Đã ai trong chúng ta dám khẳng định mình chưa bao giờ gặp phải sai sót, sai lầm trong công việc chưa ? Em nghĩ là không có ai cả !!!

Bao nhiêu người trong chúng ta có khả năng nói nhiều và lâu được như thế ? Các cụ bảo xem BLV nước ngoài là sướng ? Chẳng qua cũng do họ nói tiếng nước ngoài nhiều người không hiểu (trong đó có em :D) nên làm sao biết họ không nói hớ, nói sai ???

Thế nên nếu có những phản ánh về chuyên môn, cách nói, góp ý...cho anh này hoặc bất cứ BLV nào khác sao không góp ý trực tiếp với anh ta (em xem thấy mỗi BTV nào ở truyền hình khi lên sóng cũng đều có địa chỉ mail hiện lên mà) hoặc phản ánh, góp ý thẳng lên nhà đài. Em nghĩ đấy mới là cách đúng đắn chúng ta góp ý, mong muốn có những BLV nói mượt hơn, am hiểu chuyên môn...hơn !

Vài dòng duy nghĩ thật mong các cụ ném nhẹ tay !
Chính vì bọn em ko có khả năng nên bọn em ko đủ can đảm để ngồi vào cái ghế bình luyện viên. Nếu thi tuyển trong sạch trong cả nước thì ở việt nam ko thiếu gì người xứng đáng hơn mấy cái thằng Bờ lờ vờ đang làm ở THVN bây giờ, ngay như kênh thành phố HCM (HTV) thôi thỉnh thoảng xem bình luận viên của họ nói hay lắm, lọt tai cực chứ chưa nói đến commentator của nước ngoài (nên cụ đừng bảo là ko hiểu tiếng nước ngoài), đây là bộ mặt của đài truyền hình quốc gia ko thể như thế được.
Còn cụ hy vọng mail vào hòm thư chúng nó mà chúng nó nghe á, nó cho thư cụ vào mục Spam hết

Chỉnh sửa cuối:

vanquanxd

Xe buýt
Cụ ơi! nhà đất chính chủ duy nhất tại Việt Nam - n
Website
www.nhadatchinhchu.com
Chính vì bọn em ko có khả năng nên bọn em ko đủ can đảm để ngồi vào cái ghế huấn luyện viên. Nếu thi tuyển trong sạch trong cả nước thì ở việt nam ko thiếu gì người xứng đáng hơn mấy cái thằng Bờ lờ vờ đang làm ở THVN bây giờ, ngay như kênh thành phố HCM (HTV) thôi thỉnh thoảng xem bình luận viên của họ nói hay lắm, lọt tai cực chứ chưa nói đến commentator của nước ngoài (nên cụ đừng bảo là ko hiểu tiếng nước ngoài), đây là bộ mặt của đài truyền hình quốc gia ko thể như thế được.
Còn cụ hy vọng mail vào hòm thư chúng nó mà chúng nó nghe á, nó cho thư cụ vào mục Spam hết
em đồng ý với cụ. nói chung là mấy kênh truyển hình HN ko bì được trong Nam

tungle

Xe máy
Cụ xem phiên âm Xavi trên Wiki nhé.

Xavier Hernández i Creus (born 25 January 1980), commonly known as Xavi Hernández or simply Xavi (Catalan pronunciation: [ˈʃaβi]), is a Spanish footballer who plays as a central midfielder for La Liga club FC Barcelona, where he has spent his entire 15-year career.

Thùy link đây ạ. Không sai nhưng đau tại lém.

Em điên tiét cái vụ Xavi và Chavi, nghe tức không chịu nổi, bác nào rành tiếng Tây Ban Nha cho em hỏi Chavi đúng hay sai? Hay Vila & Via

cwise

Xe container
Cụ xem phiên âm Xavi trên Wiki nhé.

Xavier Hernández i Creus (born 25 January 1980), commonly known as Xavi Hernández or simply Xavi (Catalan pronunciation: [ˈʃaβi]), is a Spanish footballer who plays as a central midfielder for La Liga club FC Barcelona, where he has spent his entire 15-year career.

Thùy link đây ạ. Không sai nhưng đau tại lém.
phiên âm này em không hiểu, tóm lại là đúng hay sai bác noi luôn

quaychan

Xe tăng
Bình luận trước sau trận đấu ló dư lày:

Trước trận, bạn Cương và bè lũ trẻ trâu của bạn í sẽ dự đoán đội Anh thắng, vì Anh năm nay có nhiều nhân tố mới, trẻ khỏe, chạy rất tít như anh Welbeck, Walcott, Ashley Young...

Sau trận, nếu Anh thua bè lũ các bạn sẽ phân tích lý do vì sao thua, ví dụ như do thiếu kinh nghiệm trận mạc, thằng Wellbeck tuy trâu nhưng đá tối như () chị Dậu, thằng Young - thằng này thì nhanh nhưng chân gỗ. Còn thằng Walcott đá hay nhưng thiếu người đá cặp ăn ý, ví dụ như cho Thành Lương vào thì chuận men nuôn.

Tóm lại là các anh bình lụn, nhận định éo bao giờ sai. Chẳng qua cầu thủ nó éo chịu đá đúng như các ý đồ các anh vạch ra, nên thua là đúng, chết vì ngu chứ bệnh tật gì?

TungNguyenMD

Xe container
Các cụ chém thằng TBC này ghê quá làm đêm qua mặc dù em đang xem bằng VTC HD nhưng cũng phải mở VTV3 để nghe thằng cu này bình luận

vietnamarc

Xe điện
Từ tối qua em chuyển xem VTC HD roài! may quá!!!:))

hành_khất_đêm

Xe điện

Ndriver

Xe tải
Các cụ còn để ý- nó còn nói nữa,
Mặc kệ nó cho nó lành,các cụ ức nó tích thành bệnh rồi tèo trước nó thì khổ đấy oh
%-(