[Thảo luận] Bức xúc vì chuyện bé xé ra to

cuspera

Xe đạp
Cai loai nay can gi phai noi nhieu noi den cau thu 3 ma giong nguoi hoa em tang cho bo me, can gi phai goi chinh quyen, Hi xin loi may em khong co font tieng viet.

vungoctu

Xe hơi
hicc đọc chuyện của cụ em hoa hết cả mắt, quả này mắt lồi ra tý nữa rồi, lại chuẩn bị mua kính thôi, cụ viết ra như này chắc cũng dần hạ được hỏa roài,

quyetthang

Xe tăng
cụ thông cảm, ng ta cố gắng lắm mới mua đc con xe, trong ví còn mấy chục k đổ xăng nên đền cụ 500 là đã cố gắng lắm rồi :bz

getztam

Xe buýt
Đọc chuyện của cụ em thấy giống giống anh hùng trong chuyện lịch sử dám đứng chặn oto những nửa tiếng. . . hình như là anh Hùng Phan Đềnh Rót!!!

bentley8

Xe điện
Vầng, em cũng biết là lái xe này không có lỗi, lỗi chính lại có phần của người trông xe KS vườn thủ đô không bảo quản xe tốt và không thông báo để chủ xe kéo phanh tay. Chính vì họ không có chủ ý nên em cũng cố gắng nhã nhặn từ đầu, chỉ cần sửa xe cho mình như cũ là ok. Nhưng có lẽ một phần bản mặt em trông rất dễ bắt nạt, không giỏi trông mặt bắt hình dong, hoặc không ngờ em có thể làm như vậy, nên lái xe và chủ xe đã từ chỗ nghĩ ăn của em ngay được (chỉ cần cho số đt thoại rồi bảo lên Mỹ Đình sẽ trả tiền), đến khi em đòi cầm giấy đăng ký thì không chấp nhận đưa, đến khi bị gọi chính quyền thì lại mượn vẻ oai hùm ra. Nếu gặp phải người chơi đẹp thì đã không mất buổi sáng, không phải gọi chính quyền rồi rút cục rút ví ra lại không có bao nhiêu tiền và phải nhờ công an xin hộ.

Em nói thật cũng là đứa từng lưu lạc bốn phương nên cảm giác thấy chán, không phải vì lái xe kia, mà là vì một văn hóa sống phổ biến của người mình (nhất là người Bắc mình). Cách hành xử giống như vậy thật sự không có hiệu quả mà chỉ chuốc bực dọc vào người. Tốt hơn mọi thứ nên show hết ra ngoài để hợp tác và xử lý. Em lúc đầu nghĩ sẽ làm như vậy, nhưng gặp loại chầy bửa nên hết cả buổi sáng lại tắm nắng trưa 39 độ và chẳng phải gọi chính quyền. Thật tình tiền là chuyện rất nhỏ nên không đáng như vậy. Nếu bên kia có văn hóa sống như em nói thì giải quyết chắc chưa hết 5p.

Cám ơn các cụ đã động viên em đã hạ hỏa và đã thoải mái vui chơi lại rồi.

Em lại nghĩ cái này phần do bác chủ cũng đen .. xe nó để đấy rồi tự trôi xuống chứ nó có lái để đâm vào bác ếch đâu nhờ ..! Xe em cũng hay để vỉa hè dốc ... chịu khó nhớ kéo phanh tay vậy .. kò đến lúc nó trôi lại bị cẩu mất xe về phường thì tòi .. em dân đen ,, ứ có ai để bênh mình cả .. chết chắc :-s

human

Xe máy
Chia buồn cùng Bác! Bác gặp ngay thằng " quăng lựu đạn rồi" thiệt xã hội vành thau lẫn lộn!

Becgie

Xe điện
công nhận bác chủ thớt cũng đen thật. Đúng là vạ tự đến! Đã thế còn gặp cái loại chí Phèo nữa đúng là mệt. Nhà em hồi xưa cũng gần chỗ đấy nên em biết đoạn ấy nó hẹp lắm, thấy nó tụt là mình không lùi đc đâu. chia bùn với cụ!

MiTa

Xe lăn
Ủng hộ cách giải quyết của Bác. Mong Bác mau hạ hỏa

Chia buồn với kụ nhá! Hừ, tự nhiên gặp hàng lởm làm mất mặt cả ng Bắc mình, nhưng hình như là ng Bắc vậy đấy kụ, rất buồn phải công nhận - k được thoáng và hay thích lý sự, tranh đấu đến cùng - k được thoải mái như ng Nam

Vuvit

Xe tăng
Cụ gặp phải chiến thuật cù nhầy của chí phèo rồi, thôi cụ hạ hỏa, sau có cách xử lý hợp lý...

socyeu

Xe hơi
Vod cho cụ chủ vì tinh thần chơi đến cùng

Smee april

Xe điện
Vầng, em cũng biết là lái xe này không có lỗi, lỗi chính lại có phần của người trông xe KS vườn thủ đô không bảo quản xe tốt và không thông báo để chủ xe kéo phanh tay. Chính vì họ không có chủ ý nên em cũng cố gắng nhã nhặn từ đầu, chỉ cần sửa xe cho mình như cũ là ok. Nhưng có lẽ một phần bản mặt em trông rất dễ bắt nạt, không giỏi trông mặt bắt hình dong, hoặc không ngờ em có thể làm như vậy, nên lái xe và chủ xe đã từ chỗ nghĩ ăn của em ngay được (chỉ cần cho số đt thoại rồi bảo lên Mỹ Đình sẽ trả tiền), đến khi em đòi cầm giấy đăng ký thì không chấp nhận đưa, đến khi bị gọi chính quyền thì lại mượn vẻ oai hùm ra. Nếu gặp phải người chơi đẹp thì đã không mất buổi sáng, không phải gọi chính quyền rồi rút cục rút ví ra lại không có bao nhiêu tiền và phải nhờ công an xin hộ.

Em nói thật cũng là đứa từng lưu lạc bốn phương nên cảm giác thấy chán, không phải vì lái xe kia, mà là vì một văn hóa sống phổ biến của người mình (nhất là người Bắc mình). Cách hành xử giống như vậy thật sự không có hiệu quả mà chỉ chuốc bực dọc vào người. Tốt hơn mọi thứ nên show hết ra ngoài để hợp tác và xử lý. Em lúc đầu nghĩ sẽ làm như vậy, nhưng gặp loại chầy bửa nên hết cả buổi sáng lại tắm nắng trưa 39 độ và chẳng phải gọi chính quyền. Thật tình tiền là chuyện rất nhỏ nên không đáng như vậy. Nếu bên kia có văn hóa sống như em nói thì giải quyết chắc chưa hết 5p.

Cám ơn các cụ đã động viên em đã hạ hỏa và đã thoải mái vui chơi lại rồi.
Em nghĩ là cụ nên cho anh em biết cái biển số xe để còn tránh ... chả xấu mặt nào với lại em cũng học được một bài học nữa từ cụ. Lần sau gặp trường hợp nt chúng ta còi mà chả được thì phải lùi cho nó lành. Sau đó gọi CAGT đến kéo xe về đồn vì kiểu j xe chả trôi ra giữa đường.

hellangel

Xe tăng
Ôi giời, gặp em là em cứ cho nó giam xe luôn cụ ah. Cụ hiền quá nên lần sau nó lại thế với người khác đấy! Lần sau cụ nhớ tới FUNS tụi em nhé!

TOMDUY

Xe điện
Website
www.bacsygiadinhhn.vn
Nói chung là cũng tùy từng người thôi, em đi mải nghe điện thoại quệt vào 1 ông kẹ taxi xước mỗi tý teo badexooc sau, dứt khoát đòi 2 tr, em bảo anh xin chu anh chỉ có 1 tr chú cầm tam, dứt khoát ko nghe. Lăng nhằng mất thời gian đành phải xì tiền mặc dù biết chỗ xước ấy sơn kịch kim hết 400k. Tốt nhât khi gặp bựa nên của đi thay người, đôi co mệt mỏi mâts thời gian.

dapvocaydan

Xe điện
Cụ dính vào loại cá chuối rồi

Truongvk

Xe tải
Hạ hỏa cụ ơi!

Xét cho cùng thì cũng là đen đủi thôi mà, cái xe nó tự trôi (chú lái xe cũng có lỗi quên kéo phanh tay) híc vào cụ, chắc thiệt hại cũng không nặng nề gì. Cụ bớt giận đừng đặt nặng vấn đề quá, chấp nhận 500K chú ấy đền từ đầu thì có phải vừa đỡ bực mình, lại vừa đỡ mất thời gian không? Việc lớn biến thành nhỏ, việc nhỏ coi như không có cho đỡ mua bực vào mình cụ ạ!

czechonline

Xe điện
Chuyện nhỏ thôi mà đâu ai cố ý , phải em thì thôi thiệt hại chia đôi . Em có lần còn quên phanh tay ra ko thấy xe đâu tưởng mất cắp hóa ra nó trôi phải đến 100m chặn luôn lên đường tàu điện làm mấy đoàn tàu phải dừng , may là hôm đó em ra nhanh ko thì chắc mấy phút sau là xe cẩu đến ngay khi đó chắc sẽ mất tiền phạt là cái chắc .:)

lengkeng

Xe tăng
Bác chủ thớt nên đọc bài này mà rút kinh nghiệm... Em thì em nghĩ bác mới là người chuyện bé xe chuyện to vì cuối cùng bác vẫn phải chấp nhận 500K

Nói chung là cũng tùy từng người thôi, em đi mải nghe điện thoại quệt vào 1 ông kẹ taxi xước mỗi tý teo badexooc sau, dứt khoát đòi 2 tr, em bảo anh xin chu anh chỉ có 1 tr chú cầm tam, dứt khoát ko nghe. Lăng nhằng mất thời gian đành phải xì tiền mặc dù biết chỗ xước ấy sơn kịch kim hết 400k. Tốt nhât khi gặp bựa nên của đi thay người, đôi co mệt mỏi mâts thời gian.

béo_ngố_2310

Xe đạp
Em hỏi cụ khí không phải cụ đi xe gì mà để thàng civic nó bảo là xe ghẻ vậy????Nghe cụ nói ra honda mỹ đình làm bảo hiểm thì em dự cụ cũng đi xe honda phải không ạ?mà hãng honda tại Việt Nam thì em có thấy con nào "ghẻ" hơn con civic đâu(theo lời thằng cha kia nói).Chuyện của cụ bực mình thật mà em cũng nể cụ về độ nhẫn nhịn chứ gặp em thì xách đồ xuống đánh cho nó ghẻ người luôn cụ ạ.Em cũng gặp 1 tình huống gần giống cụ nhưng buồn cười hơn cơ, hôm đó em đang đi ở ngụy như kontum thì 1 thằng ccamry phi từ ngõ ra quệt phải em.Em xuống xe thì thấy xước toàn bộ bên phụ và móp cánh cửa, nó không xin lỗi gì em cả ầm ầm chửi em đi ko nhìn đường.Em chở gấu nhà em cùng với bà nhạc nên từ tốn phân tích cho nó nhưng nó cứ già mồm nên em nói để em gọi CSGT đến giải quyết, nó lớn tiếng thách em gọi CSGT và còn nói nó là........các cụ biết nó là gì không ạ????? Tức cười là nó tự xưng là em ruột bố em.híc híc em hỏi lại xem bố em làm gì nó đọc vanh vách như là em thật lại còn nói bố la bố láo em điên quá đập nó 1 trận.Híc vì nó là "em" của bố em nên em hơi quá tay hậu quả là phải lên phường viết tường trình.Ở đời có nhiều thằng nhận vơ lắm các cụ ạ nên nó nói con cháu hay quen ai mặc xác chúng nó, cứ luật pháp mà làm mà nếu luật pháp ko làm thì ta dùng lâm luật vậy các cụ ạ.Đôi khi ra đường muốn hiền 1 tý cũng khó quá, hậu quả vụ đấy gấu nhà em về kể bà nhạc dặn gấu là đừng có chọc giận em vì thấy em gấu quá, híc híc mất mấy tuần về thanh minh với nhạc phụ nhạc mẫu các cụ ạ.