[Thảo luận] Bức xúc vì bị phạt oan

Già làng

Xe tải
dạ, xe tải của cty, thỉnh thoảng e bị điều động chạy thay vì e làm cv khác ạ
Chút học phí thôi cụ,chắc cụ ít cầm lái mới giật mình lấn làn chứ nếu cụ vững thì lại đánh lái sang phải chặn đầu xe kia dạy nó bài học.

toanthangcs

Xe điện
Em cứ băn khoăn mãi về tình huống của Cụ chủ thớt. Có lẽ nào, người Hoa Thanh Quế vốn nổi tiếng thông minh và nổi tiếng nhiều mặt khác, có thể nảy ra sáng kiến: xxx mượn xe biển trắng (hoặc đeo biển giả) cố tình ép cho xe khác phạm lỗi đè vạch hoặc đi trước làm chim mồi để các bác tài khác chủ quan chạy theo và dính tốc độ (lỗi này có thể trách được tài xế). Nếu đây là "sáng kiến" và được xxx nhân rộng trên phạm vi toàn quốc thì quả là đáng buồn!!!

Chỉnh sửa cuối:

bmw1226

Xe tải
Ai cũng ghét cay ghét đắng cái tụi xxx Hoa Thanh Quế!

Sáng nay e chạy xe tải của cty đi hướng Nam Định - Thanh Hóa đến đoạn dốc Xây có biển cấm vượt. Mặc dù việc rất gấp nhưg e vẫn nghiêm chỉnh chấp hành quy định. Bỗng nhiên có 1 chú 4 chỗ mầu trắng (e ko kịp nhìn nhãn xe) chạy khá nhanh và vượt phải e. Bị bất ngờ, e vội đánh sang trái để tránh quả tạt, vô tình xe lấn làn.
Chắc nhẩm quả này toi rồi vì mấy chú GT Thanh Hóa có tiếng..., y như rằng e bị lập biên bản đi sai làn, nộp 1 củ. Trình bày, năn nỉ, ỷ ôi chán chế + dúi tờ 500k biếu các chú thuốc nước mà vẫn ko đc.
Chuyện bị phạt cũng bình thường nhưg bức xúc ở chỗ: xe 4 chỗ kia cũng bị vẫy vào lề, tài xế xuống xe gọi điện thoại 1 lúc thì lại được đi tiếp. Theo luật thì xe kia bị phạt nặng hơn e nhiều vì lỗi vượt trên đoạn đường cấm vượt. Tức quá mà ko làm được gì
Cuối tuần lại mất buổi xin nghỉ để phi 2b vào tận Quảng Xương nộp phạt, con e lại mất mấy hộp sữa roài, hị hị

new_farmer

Xe container
nói thật với các cụ: e có chạy xe tải thường xuyên đâu ạh. E làm phòng Thị trường, hnay thằng lái xe nó nghỉ, ôg sếp thấy e đi xe cẩn thận mới điều e chạy trả hàng kết hợp lấy đơn hàng trong đó nên e mới đi thay.
Nếu đúng dốc Xây, đoạn tránh hầm thì đường có một chiều thôi nên cụ chủ mới dám tạt sang trái dưng chỗ ấy có xxx đâu nhỉ? chỉ đoạn gần đến Nông trường mới có xxx thôi. chắc cụ dính đoạn đấy ?

Xebungto

Xe tải
Cái chuyện bị phạt oan này hôm qua em cũng dính. Số là em đang trên đường từ Hải Phòng về Hà Nội, đến gần Hải Dương thì có xe đằng sau xin vượt nên em cho vượt. Cho vượt rồi thì em liếc thấy đuôi cái xe xxx đang đỗ đằng trước nên em lại vào ngay (có xi nhan đàng hoàng). Y như rằng chú xxx (đeo kính cận) khoan thai đi ra chặn xe em lại. Chú này báo với 1 chú khác (chắc là về cái lỗi mà chú ấy cho là em mắc phải) rồi lại đi ra bắt các xe khác. Chú kia bảo em là anh mắc lỗi vượt phải (em đã vượt được ông đếk nào đâu chứ). Cuối cùng thì ra chiếc xe đỗ ở bên đường để giải quyết. Em được các chú hùng hồn tuyên bố là lỗi này phạt 750 k và giam bằng 30 ngày. Em cũng thuộc dạng không thích dài dòng nên chìa ra 500k. Nó bảo là ông bỏ ra đủ 750 đi, tôi bỏ qua cái chuyện giam bằng. Em chán quá nên ném cho nó 250 k nữa. Cách em ném tiền nếu là người bình thường thì sẽ thấy bị sỉ nhục, nhưng chú này cầm luôn và còn lên giọng bảo em là ông đi cẩn thận vào nhé, trên kia còn 1 tổ nữa đấy (kể ra nó cũng tôt bụng). Em thì nhớ cái cậu đeo kính cận vì hơn 1 năm trước cũng cậu này bảo là em đi quá tốc đọ, lần ấy em mất 500 k. lần này mất nhiều hơn tý. Đường 5 thì em đi suốt, thế mà năm nào cũng dính một vụ. Mà toàn bị oan, thế mới bực!

muonmuaxe

Xe tăng
Hôm nay em đi từ Trần Duy Hưng rẽ ra Phạm Hùng, xxx đứng ngay chỗ Vimeco. xxx vẫy em vào, em ko xuống xe kéo kính xuống hỏi có việc gì vậy Sếp, xxx bảo anh rẽ ra thì phải đi làn giữa, sao lại chuyển làn. Em trả lời bảo: Thì ở đầu tuyến đường có biển quy định xe con đi làn trong, xe tải, xe ca đi làn ngoài nên em chuyển. xxx bắt em ra chỗ Sếp của xxx đứng ở xe để lv. Em định kệ nhưng rồi nghĩ lại làm phiền người quen mất việc nên đưa xxx 200k. xxx nhất định ko chịu mà đòi 350k. Có rất nhiều người lúc đó cũng bị vì xxx mới thay đổi chỗ đứng. Em chưa kịp update về quy định chỗ đường đó, có cụ nào biết chia sẻ em với. Để biết mình sai hay là xxx lừa mình.

Matizcoi

Xe cút kít
em mà là xxx em cũng ghét cái bọn cứ bị túm là gọi điện thoại cho người thân, chả chịu dùng trợ giúp 50/50 gì cả ....

phamhuy_712

Xe hơi
Hoa Thanh Quế thì khỏi nói rồi.

Innocet

Xe máy
@Cụ phamhuy : Ko nên nói như thế, ae OF có nhiều người tự ái với câu nói của cụ. Ở đâu cũng có người nọ , người kia.

Karumi

Xe đạp
Theo iem bác cứ xin anh em nào cái mũ Xanh rùi để trước xe, đi thoải