[Thảo luận] Bức xúc trước thái độ vượt xong...tạt đầu của Kia Caren 30U 14xx

Hieunam

Xe container
Website
www.suzukiwagon.vn
Thưa các cụ, thực ra đi ngoài đường mới biết có rất nhiều lái xe ....em ko biết dùng từ gì để diễn tả...vì ko có " lương tâm của người lái xe " gì cả! nào là chuyện tắc đường là các xe chen ngang, chèn nhau..choi choi. Nào là bấm còi vô tội vạ, nháy đèn loạn hết cả lên??? Mặc dù đằng trước đâu có đường nào mà đi mà vượt. Còn nhiều chuyện chướng tai gai mắt lắm....Thôi cũng qua bài này và cũng như nhiều cụ trong OF cũng đã nêu lên rồi, chỉ mong sao các cụ ra đường cố gắng mà đi đúng đường đúng luật>>>>ko để cá vàng thịt đc mình, tránh phiền phức và hãy lái xe bằng lương tâm như cụ nào đã từng để.....làm chữ kí.:))
Cũng sang ngày mới rồi.....chúc các cụ có 1 tuần làm việc vui vẻ và hiệu quả.

DungTri

Xe hơi
Mới đọc tôi tưởng ông ko phọt biển thì để tôi. Hôm đấy ông ko đánh lái chắc quả cản trước của ông móc lòi xxx nó ra rồi. Mà sao sau khi tạt cánh suýt đánh đầu thì chú đấy té nhanh thế nhỉ? :(

mai.thanh10

Xe container
à, cái kiểu này thì nhiều lắm cụ ạ! Hôm qua em vừa đè em matit thích tạt đầu! Cụ thể là đầu giờ chiều hôm qua, địa điểm gần đèn đỏ gầm cầu vựợt cầu Chương Dương. Em đang đi tà tà cách đèn đỏ khoảng ~100m, phía trước bên phải em có cái xe tải 1.25 Tấn, khoảng cách xe em và xe tải là không đủ để một con xe matit lách qua để vượt lên. Nhưng tự nhiên có một thằng mặt chó đi matit đỏ chạy từ sau lên, nó lên ngang mũi xe em bắt đầu nó đè em vào bên trái đường để lách qua khe xe em và cái xe tải kia, em còi nhưng nó cứ đè, càng còi nó càng đè. Em buộc phải phanh lại, cho nó lên. Em bắt đầu dí *** nó, nó biết là em tức rồi nên nó vọt lên tính cắt đuôi, *** nó, em thốc ga lên vượt phải xe tải(em chạy cìvit2.0 biển tỉnh), lúc đó ra Trần Khánh Dư rồi, đường rộng em tha hồ vít. Em đuổi bằng thân xe nó em bắt đầu ép! Ép dúi dụi vào bên trái đường, nó cũng đánh võng tính vượt lên đè em tiếp, em cứ đè trước mặt nó không cho lên. Đến đoạn Head Honda em phanh gấp cho một phát, nó phanh dúi dụi, đối với mấy cái loại này em không bao giờ tiếc xe, có gì bảo hiểm lo. Em tức lắm! nó khoảng ~30 thôi. Hôm qua cụ nào mà xem pha ép xe đấy lại tưởng đang quay phim :)).
Hạ hỏa đi bác ơi. Loại như matiz này nhều lắm, nó đi láo có ngày nó tự chuốc vạ vào thân thôi, chả dại gì dây với loại đó.

jeehoon

Xe tải
Cụ hiền đấy, vào em xe đó coi như vào gara, đi phải bit nhìn trc nhìn sau chứ.

quyetthang

Xe tăng
Hôm qua em cũng bị 1 cụ Yaris (có logo Otofun sau mông) tạt đầu em ở đoạn đèn đỏ chỗ Đại Cồ Việt - Trần Khát Chân, kết quả là cụ ý bị cá vàng vời vào do vượt đèn đỏ :-B
Cũng may lúc ý ko có cụ ý tạt đầu thì chắc em cũng dính quả vượt đèn đỏ lúc ý ^^

fly

Xe ba gác
Website
www.facebook.com
em đọc xong bài của cụ cũng thấy bực cụ đấy, có cái đéc gì mà không tiện nói cái biển ra cho dân ta thấy nó còn tránh[-X

LeTai1979

Xe cút kít
Đi đường nên đặt chữ Nhẫn làm đầu, chứ có việc xảy ra mình ko mất công cũng mất của.
Mời Cụ 1 ly cho đỡ buồn.

Hieunam

Xe container
Website
www.suzukiwagon.vn
em đọc xong bài của cụ cũng thấy bực cụ đấy, có cái đéc gì mà không tiện nói cái biển ra cho dân ta thấy nó còn tránh[-X
Vâng, cụ góp ý xem xin nhận khuyết điểm vì .....ko nói ra sự thật ạ!:))

hieu78

Xe tăng
thấy nó nhoi lên từ bên phải, thì mình chủ động phanh lại là ok, he he he

viper2007

Xe điện
Tạt đầu mà gặp con xe to hơn, nó cứ lừ lừ tiến ko phanh gấp thì cũng xong. Hôm em tận mắt thấy trên Phạm văn đồng, taxi nội bài tạt đầu xe tải (cũng khá to) thế là quay ngang ngay trước mặt xe tải. May xe tải nó phanh kịp (phanh xong cách taxi tầm hơn 1m), ko thì cũng lên mặt báo.

TONGIA

Xe lừa
Không cho vượt thì cụ ngháy trái mấy cái. Chứ kiểu hỏi mà không trả lời ai cũng bực cả.
Lần sau cụ ra đường. Cứ cưn lề phải mà chạy như cô giáo dạy là okia

Chuong ga

Xe buýt
Nếu cho vượt được thì cụ nên nhường người ta , nhỡ trên xe có người cấp cứu thì sao. Con vượt qua đầu rồi mà táng lại là không được rồi. Cụ cứ phang cái biển số lên đây cho anh em chiêm ngưỡng xem sao.

trahpg

Xe máy
Pác cho biẻn số, giống số xe thàng hôm trước de trước đầu em?

trahpg

Xe máy
Mấy thằng này nó láo kinh niên

Hieunam

Xe container
Website
www.suzukiwagon.vn
Nếu cho vượt được thì cụ nên nhường người ta , nhỡ trên xe có người cấp cứu thì sao. Con vượt qua đầu rồi mà táng lại là không được rồi. Cụ cứ phang cái biển số lên đây cho anh em chiêm ngưỡng xem sao.
Vì chỉ cách vòng xuyến khoảng 20m nên ko thể cho vượt đc vì rất dễ xảy ra tai nạn cho các xe khác ( các bác thử nghĩ xem, đến đoạn giao cắt nhau có phải sẽ rất nguy hiểm vì mất tầm nhìn nếu vựot nhau ko ợ?) Em thấy em xử lý như vậy thì ko thể trách gì em đc, nhưng điều đáng bàn ở đây là vấn đề ko thể chấp nhận cái kiểu ...tạt đầu xe khác khi vượt lên. Nếu lúc đó em ko phanh và đánh lái ra thì ....em đã lên báo từ hôm đó rồi ạ! Nhưng .....nếu em là container thì....biết đâu em cứ đi thẳng ...các cụ nhỉ 8-}

minhtuyen

Xe tải
Website
www.BichHa.vn
Em thì cứ nhường đường thì nhường, ko nhường đường thì cho nó vượt phải và chân mình luôn để chân phanh:D

at2009

Xe tăng
Xin chia sẻ nỗi bực mình với cụ củ thớt. Hôm trước em đi đại lộ Thăng Long buổi tối, em chạy làn ngoài cùng bên trái đúng tốc độ quy định 80km/h. Tự nhiên thấy 1 chú Getz xanh biển 33 vượt phải lên rồi đánh ngoằng tay lái tạt đầu xe em là em phải đánh lái phanh dúi dụi để tránh, lúc đầu em còn ngơ ngác k0 hiểu thằng này bị thần kinh hay sao mà chạy kiểu ấy, sau đó mới nghĩ ra chắc em không cho vượt trái nên mới vượt lên rồi làm như kiểu cảnh cáo em! Mà nó chạy đằng sau em muốn vượt trái thì phải có tín hiệu xin vượt thì em mới biết mà nhường đường chứ, hơn nữa đường này nếu muốn vượt có thể chuyển vào làn trong rồi vượt vẫn được mà. Nó tạt đầu xong chạy khoảng >100km/h, lúc ấy em cũng sôi máu vít ga lên định ăn thua đủ với nó, may mấy bà chị ngồi trên xe can lại nên em thôi. Đúng như các cụ nói ra đường luôn luôn phải đặt chữ nhẫn lên trên đầu, hôm ấy mà em đi 1 mình thì kiểu gì cũng có vụ đăng báo chứ chả chơi.

Hieunam

Xe container
Website
www.suzukiwagon.vn
Xin chia sẻ nỗi bực mình với cụ củ thớt. Hôm trước em đi đại lộ Thăng Long buổi tối, em chạy làn ngoài cùng bên trái đúng tốc độ quy định 80km/h. Tự nhiên thấy 1 chú Getz xanh biển 33 vượt phải lên rồi đánh ngoằng tay lái tạt đầu xe em là em phải đánh lái phanh dúi dụi để tránh, lúc đầu em còn ngơ ngác k0 hiểu thằng này bị thần kinh hay sao mà chạy kiểu ấy, sau đó mới nghĩ ra chắc em không cho vượt trái nên mới vượt lên rồi làm như kiểu cảnh cáo em! Mà nó chạy đằng sau em muốn vượt trái thì phải có tín hiệu xin vượt thì em mới biết mà nhường đường chứ, hơn nữa đường này nếu muốn vượt có thể chuyển vào làn trong rồi vượt vẫn được mà. Nó tạt đầu xong chạy khoảng >100km/h, lúc ấy em cũng sôi máu vít ga lên định ăn thua đủ với nó, may mấy bà chị ngồi trên xe can lại nên em thôi. Đúng như các cụ nói ra đường luôn luôn phải đặt chữ nhẫn lên trên đầu, hôm ấy mà em đi 1 mình thì kiểu gì cũng có vụ đăng báo chứ chả chơi.
Thôi thì cứ suy luận từ bản thân và biết tai nạn đã thấy, cũng mong các cụ ra đường thì cứ từ từ mà đi, nếu có muốn vượt hay xin lấn đường thì ít nhất cũng phải có tín hiệu, chứ đừng có như mấy cụ vừa bị...hắt xì hơi trong những bài trên. Có 1 câu ko biết cụ nào đó cũng đã làm chữ kí là : nói về lái xe ....sai 1 ly....đi cả cửa nhà mình. Ngẫm mà thấy ko sai các cụ nhỉ !:D