[Thảo luận] Bức xúc thái độ của phụ xe bus số 09- 29T-3486, Vô học!

cuky99

Xe buýt
Các chú xe Buýt này đúng là văn hóa lùn nên nhiều khi có nhưng hành vi rất vô văn hóa, không chỉ nói bậy mà còn rất côn đồ, chuyện lái, phụ xe đánh khách hàng xảy ra rất nhiều. Chỗ em có 1 bác đi xe do lái xe không quan sát đóng cửa nhanh quá nên kẹp 1 chân vào cửa, 1 chân cứ tưng tưng dưới đường , cả người bị nạn lẫn người đi đường kêu la om xòm mà phải 300m nó mới biết để dừng xe. Cũng gọi điện đến Cty xe buýt nhưng chúng nó cũng chỉ xin lỗi cho xong....Bác đấy về mất cả tháng giời đêm ngủ chả hiểu mê sảng thế nào cứ 1 chân co 1 chân đạp .....đến sáng mới tỉnh :))

nghiemhung

[Tịch thu bằng lái]
Vô học thì nó mới là Lơ xe:6:, thôi chấp làm gì loại đó, bác ạ !
Bác lại vơ đũa cả nắm rồi. Phụ hay lơ cũng có người nọ người kia mà. Nhà em chuyên đi chuyến 36, có lúc vợ em kể lái ẩu lắm, phụ xe quát khách xơi xơi. Tuy nhiên vài lần vợ em lên xe là lơ xe yêu cầu ngay 1 chú thanh niên có ghế phải... nhường (vì lúc đó đang có bầu), về cứ khen bus dạo này văn minh vãi :D:D:D

Matizcoi

Xe cút kít
phụ mà láo thế thảo nào tài chạy ẩu ...

Bác lại vơ đũa cả nắm rồi. Phụ hay lơ cũng có người nọ người kia mà. Nhà em chuyên đi chuyến 36, có lúc vợ em kể lái ẩu lắm, phụ xe quát khách xơi xơi. Tuy nhiên vài lần vợ em lên xe là lơ xe yêu cầu ngay 1 chú thanh niên có ghế phải... nhường (vì lúc đó đang có bầu), về cứ khen bus dạo này văn minh vãi :D:D:D
phụ nữ mang bầu thì phụ xe cũng như khách khác nhường ghế ngay, nhưng mà các cụ già mà nhìn còn khỏe khỏe, vẫn đủ sức để đứng và bám thì hầu như là phụ xe ko nhường đâu ạ

Soncoi

Xe tải
Mấy chú báo chí thỉnh thoảng lại có bài lên kiểu "áp lực của tài xế xe bus", hãy chia sẻ... Xin phép các bác, em chửi con bà mấy thằng bus, chạy lếu láo, chèn ép người khác chứ ai dại mà đi chèn ép nó.
Tối hôm kia, ở ngay ngã 3 Chùa Hà - Tô Hiệu, chả hiểu chú bus lếu láo thế nào, 1 bác cầm bơm xe đạp phang cho phát vỡ tung tóe kính bên lái. Chú bus chắc biết phận dễ bị ném đá tiếp nên lủi thủi chạy, âu cũng là đáng đời quân chạy láo.

the sun

Xe buýt
Em nghĩ đã là con người thì có người nọ, người kia, chứ cũng chẳng cứ là có học là cư xử có văn hóa, không có học thì cư xử kém văn hóa đâu ạ. Tất nhiên là có 1 bộ phận không nhỏ nhân viên LX và bán vé xe buýt có những hành vi ứng xử kém văn hóa. Theo em biết thì những nhân viên này nếu có phản ảnh của nhân dân (đầy đủ thông tin về số tuyến, số xe, time, địa điểm...) = điện thoại hoặc văn bản (tốt nhất là = VB) thì những nhân viên này sẽ bị xử lý kỷ luật ạ

Primera

Xe tăng
Có một số con lợn cho phép lắp còi hơi trên xe buýt để những con lợn khác bấm còi trong phố. Loại còi này có thể gây điếc cho thính giả, đặc biệt là trẻ em.

Có một số con lợn cho phép lắp còi hơi trên xe buýt để những con lợn khác bấm còi trong phố. Loại còi này có thể gây điếc cho thính giả, đặc biệt là trẻ em.
khiến người đi xe máy, xe đạp giật mình, có thể dẫn đến tai nạn nữa ạ

nokiaman

Xe tải
mình đã gọi đường dây nóng, đã đăng 1 topic trên www.xebushanoi.com ,nhưng chỉ nhận dc những câu nói của....con ma nhà họ hứa..., mình chụp ảnh xong mang về cho mẹ mình xem, rất tiếc chính là nó các bác ạ. Mình k nghĩ 1 ngừoi ngoài 40 lại có thể nói như thế.. chán...:mad:

langduca

Xe buýt
Website
www.com123.vn
4 năm học ĐH em mòn đít trên các tuyến xe buýt nên chứng kiến đầy rẫy những chướng mắt. Vẫn có những bác tài và lơ xe tử tế nhưng những phần tử vô học thì nhiều không ít.

lexus_ldn

Xe tải
Ngày xưa em hay đi tuyến 44 từ Lò đúc ra Mỹ đình, có mấy ku phụ trẻ mà ngoan lắm, chả thấy tụi nó nói gì, chỉ khi nào có bà già, ông già hay phụ nữ bầu thì tụi nó lùi lũi ra nhắc thanh niên nhường ghế. Mà lần nào em đi cũng gặp phụ tử tế. Lạ nhỉ?

bacnv

Xe buýt
Sao lại có loại chó thế nhỉ, mẹ bác hiền đấy phải cụ nhà em thì con chó này chết toi rồi, hôm trước cụ chạy từ Hà đông về Kim mã lúc thằng phụ hỏi tiền cụ bảo chờ tí đã vì vừa lên chưa ổn định chỗ ngồi, xe thì đông rút tiền ra nó móc thì toi (vì hôm đấy cụ mang nhiều tiền to đi quá - gần tết mà) con chó kia nói linh tinh này nọ đòi đuổi cụ xuống ngay. Lúc đầu cụ còn tử tế, sau cụ điên quá gọi cho 2 anh em lên, em alo luôn cho mấy thằng bạn cô em gái đang rỗi việc vì tết chẳng có việc gì - ngồi nhậu. Cả bọn lên gần 8 người cả anh em em nữa, đuổi con chó chạy vòng quanh bên xe kim mã, lúc đầu thằng LX còn can em lùa cả nó luôn, may nó nhanh chân chạy vào cây xăng kô thì nó ốm khỏi về ăn tết luôn, còn thằng phụ bọn em mỗi thằng vuốt má nó mấy cái thấy nằm im một đống rồi, cụ nhà em bảo thôi nhưng mấy thằng em nó máu quá đang độ phê, một lúc CA lên, bọn em lên xe té luôn chẳng thấy thằng nào giữ lại cả (y)(y)(y) thằng chó kia mà gặp phải cụ nhà em chắc nó bệnh luôn rồi.
Cụ xử như thế này không biết là theo Luật....gì hả cụ?:77::77::77:

nokiaman

Xe tải
Ghét nhất mấy ông xe bus lắp còi hơi rồi bóp inh ỏi, ức chế kinh khủng

Europe

Xe buýt
Đây là biểu hiện rõ nhất của việc giá trị văn hóa bị suy thoái nghiêm trọng. Nhiều người vẫn hay quy nó do dân trí thấp, nhưng không phải như vậy, thế hệ trước đây học đâu có cao nhưng không hề đối xử với nhau như thế này, nhất là với người già. Nền giáo dục hiện nay quá chú trọng vào dạy toán, dạy ngoại ngữ...cố nhồi nhét thật nhiều thứ vào đầu trẻ nhỏ, ngay từ lớp 1, mà quên đi dạy trẻ đạo đức, khoa học thường thức, cách tự lập trong sinh hoạt... Em nghĩ nếu tình hình này tiếp diễn, chúng ta sẽ còn phải chứng kiến nhiều hành động vô đạo đức hơn thế trong tương lai.