[Thảo luận] Bức xúc thái độ của phụ xe bus số 09- 29T-3486, Vô học!

nokiaman

Xe tải
Chuyện xảy ra hơn 2 tháng rồi,kể lại cho các bác nghe:
Chiều hôm 19-12-09, lúc 16h15 mẹ tôi có đi xe 09 từ THÁI THỊNH về BỜ HỒ, biển số 29T-3486, lúc này trên xe không đông khách,mẹ tôi đang đau lưng nên k thể ngồi ở cái ghế cao ( ghế đầu tiên bên phải xe) nên mời đề nghị nhân viên bán vé, lúc này cũng đang ngồi ở 1 ghế gần đấy thấp hơn là : cháu đổi cho cô cái ghế, cô đau lưng nên k ngồi đc ghế cao, nhân viên bán vé trừng mắt rồi nói 1 câu mà k thể vô học hơn : ngồi đấy! tiền ít lại đòi hit' L thơm.mẹ tôi năm nay cũng gần 60 tuổi rồi mà bị 1 đứa như vậy nói năng hỗn láo nên cụ rất bức xúc, về đến nhà cụ goi ngay cho hotline của xí nghiệp xe bus 10-10, và gọi chú em làm mama tổng quản về các vấn đề về xe bus ở hà nội giả quyết vụ này, thiết nghĩ các đon vị xe bus lúc tuyển ngừơi có thể siết chặt hơn nũa, k để những con sâu làm hỏng nồi canh chung. Bức xúc thay....
Sau 2 tháng vj việc bị chìm vào quên lãng,đừong dây nóng thành đường dây nguội, chiều nay 28-2-2010, đang đi đường thì gặp lại xe này, đúng là trời có mắt... Có cả ảnh nhân viên bán vé, người đứng ở đuôi xe, chụp vài bức cho các bác xem...

Chỉnh sửa cuối:

mig29

Xe hơi
Nó sẽ hỗn với cả bố mẹ nó thôi, bác cứ nghĩ vậy cho nó nhẹ đầu, cái loại vô học ấy thì bố mẹ nó nó cũng chửi chứ nói gì người ngoài, nhưng bác làm ơn rì sai cái ảnh lại đi, em kéo chuột chạy khắp mắt bàn mới xem được bài của bác đấy ạ
Vot cho bác cái cho hạ hỏa nhé

cantona

[Tịch thu bằng lái]
Có cả ảnh nhân viên bán vé, người đứng ở đuôi xe, chụp vài bức cho các bác xem...

Không phải người bác ạ, nó sủa thế đâu phải người :mad:

seiko2009

Xe đạp
Thanks bác gửi bài. Đúng là thằng này láo quá.

Ps. Bác chỉnh lại size ảnh nhỏ đi chút. Em đọc bài của bác mà rê chuột phải chuyển qua chuyển lại mãi mới đọc xong. :)

nh0k_s0c0l4

Xe hơi
nó có học thì k phải làm lơ,cụ hạ hỏa đi,đúng là nghe nó nói mẹ mình thế cũng cay thật nhưng thôi chuyện cũng xảy ra lâu rồi cụ & mẹ cũng nên quên nó đi

Equus

Xe buýt
Ảnh của cụ bức xúc quaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaa!

xeboxit

Xe hơi
Em thấy thằng chó đó đứng hút thuốc, cười tươi chứ có gì đâu cụ...

nokiaman

Xe tải
Đã chỉnh lại ảnh theo yêu cầu cảu các bác, ông bác làm quản lý các tuyến xe bus nói sẽ đuổi việc nhưng bà già e không đồng ý vì chắc chắn a ta cũng có 1 gia đình, nếu a ta nghỉ việc thì ít nhiều sẽ ảnh hưởng đến con cái, chỉ cần 1 lời xin lỗi chân thật thôi, vậy mà hơn 2 tháng rồi từ phía xn xe bus đến nhân viên k có 1 động thái nào, kiểu này thì....nên nghỉ.(b)

trinhhai1974

Xe hơi
Sao lại có loại chó thế nhỉ, mẹ bác hiền đấy phải cụ nhà em thì con chó này chết toi rồi, hôm trước cụ chạy từ Hà đông về Kim mã lúc thằng phụ hỏi tiền cụ bảo chờ tí đã vì vừa lên chưa ổn định chỗ ngồi, xe thì đông rút tiền ra nó móc thì toi (vì hôm đấy cụ mang nhiều tiền to đi quá - gần tết mà) con chó kia nói linh tinh này nọ đòi đuổi cụ xuống ngay. Lúc đầu cụ còn tử tế, sau cụ điên quá gọi cho 2 anh em lên, em alo luôn cho mấy thằng bạn cô em gái đang rỗi việc vì tết chẳng có việc gì - ngồi nhậu. Cả bọn lên gần 8 người cả anh em em nữa, đuổi con chó chạy vòng quanh bên xe kim mã, lúc đầu thằng LX còn can em lùa cả nó luôn, may nó nhanh chân chạy vào cây xăng kô thì nó ốm khỏi về ăn tết luôn, còn thằng phụ bọn em mỗi thằng vuốt má nó mấy cái thấy nằm im một đống rồi, cụ nhà em bảo thôi nhưng mấy thằng em nó máu quá đang độ phê, một lúc CA lên, bọn em lên xe té luôn chẳng thấy thằng nào giữ lại cả (y)(y)(y) thằng chó kia mà gặp phải cụ nhà em chắc nó bệnh luôn rồi.

kochino

Xe tăng
cái thằng đấy nhìn nó phải bằng tuổi chú em , nhưng mà kô đang để gọi là chú , mà nên gọi nó là con mới đúng , lớn rồi mà còn ngu, vô học , không biết bao h mới thoát ra khỏi cái kiếp làm con , đúng là con ... đội lốt người các cụ nhỉ :mad: nghe cụ chủ thớt kể mà em bức xúc quá :102: em mà đi cùng hôm đấy thì con .... đấy ăn cái giầy vào mặt

Getz5324

Xe điện
sao kụ ko đến tận nơi táng cho nó vỡ cái alo ra :mad: đúng là thằng mất dạy :mad::mad::mad:

Phờ Râu

Xe điện
cấp 3 em đi gặp ông này suốt, ông ý hay quát khách lắm nhưng mà chưa thấy ông ý chửi bậy thế lần nào.

chuột 74

Xe điện
cụ chủ thớt ơi!không phải phụ xe bus nào cũng đi đúng xe đó đâu,1 ngày có 2 ca gồm 2 lái xe và phụ xe làm liên tục từ 5h sáng đến 22h đêm,tùy theo lệnh vận chuyển của ngày hôm đó.lại còn đổi ca sáng chiều.cụ chộp ảnh này lên mà không phải là người đã xúc phạm mẹ cụ,nếu lãnh đạo của họ hay phóng viên nào mượn cái ảnh của cụ rồi đăng lên báo thì có phải tội cho người ta lắm không.phải nhìn người chứ đừng nhìn biển số xe cụ ợ:^)

SANHSDIEU

Xe hơi
Nhà cháu xin được chia sẻ nỗi bức xúc này với cụ! Thằng phụ xe buýt này đúng là loại sâu bọ lên làm người!

devilmaycry

Xe tải
hôm trước e bị con xe bus mất dạy nó ép 1 cái dúi vào vỉa hè ở đường láng, may mà phanh kịp ko có bị cắm đầu vào vỉa rồi

*** nó chứ, lúc đấy đường vắng, e vượt đúng luật mà nó còn cố tình ẹp e điên quá đi theo gần 500m mới tìm thấy 1 cục gạch vừa tay, cho phát vỡ kính bên cạnh, heheh

lúc đấy trên xe có 3 thằng lái và phụ thôi, e định gọi ae ra chặn lại tẩn bọn nó nhưng sợ ko kịp nên kiếm hòn gạch làm cái cho đỡ tức

tiếc qá mình đi 1 mình ko có cho mấy con chó ốm đòn :mad::mad:

Chỉnh sửa cuối:

Meo Thamlam

Xe lăn
Website
www.cognotiv.vn
Vô học thì nó mới là Lơ xe:6:, thôi chấp làm gì loại đó, bác ạ !

bmw74

Xe buýt
cụ chủ thớt ơi!không phải phụ xe bus nào cũng đi đúng xe đó đâu,1 ngày có 2 ca gồm 2 lái xe và phụ xe làm liên tục từ 5h sáng đến 22h đêm,tùy theo lệnh vận chuyển của ngày hôm đó.lại còn đổi ca sáng chiều.cụ chộp ảnh này lên mà không phải là người đã xúc phạm mẹ cụ,nếu lãnh đạo của họ hay phóng viên nào mượn cái ảnh của cụ rồi đăng lên báo thì có phải tội cho người ta lắm không.phải nhìn người chứ đừng nhìn biển số xe cụ ợ:^)
Cụ chuột nói phải lắm! Lái xe buýt là đổi lơ và tài theo ca cơ mà! Trông bác này cũng có vẻ đứng tuổi,chưa chắc đã phải thủ phạm theo cụ nghĩ đâu!

supra

Xe container