[Thảo luận] Bức xúc quá -Ngã tư Khuất Duy Tiến-N. trãi

viciv

Xe buýt
Báo cáo các cụ là tình hình không đơn giản như các cụ vẫn bàn đâu ạ. Nếu các cụ cho rằng bùng binh nhỏ sẽ tốt hơn thì bên GTCC đã cho làm rồi, chả phải đợi (ko có X5 đâu, nhưng cũng phải đc con wave tầu). Các cụ chỉ ngồi chém gió với cả chửi đổng, chán vãi, chả biết nguyên nhân vì sao.

Cái khó ở đây là chia cái wave tầu ra năm bẩy phần nó khó quá cơ, mà e đồ rằng chả mấy bác biết chia thế nào cho nó đúng đâu ạ (đúng chứ ko phải bằng nhau các cụ nhé).

Cụ nào có cao kiến thì cứ góp ý để đường nhanh thông thoáng ợ :D

yamasaki

Xe hơi
Sau khi thành phố nhón tay làm phúc đảo giao thông đã bé lại nhiều, và giờ thì đi lại thoải mái hơn rất nhiều. Chỉ cần thêm mấy cột đèn xanh đỏ, tổ chức phù hợp lưu lượng của từng đường là ok. Ví dụ đường đôi Linh Đàm, Khuất Duy Tiến có mặt cắt lớn thì thời gian chờ đèn đỏ lâu hơn ở đường Nguyễn Trãi, tuyến đường này rất chật mà luồng xe khủng khiếp không bao giờ ngừng nghỉ nên thời gian dừng xe ngắn hơn.
Còn sau này hệ thống hoàn chỉnh, luồng nào ra luồng nấy, giao thông tầng bậc thì miễn bànb bây giờ, đợi đến năm 2050 bàn tiếp :))

Jack i30

Xe tải
Chả thẻ hiểu nổi cái quy hoạch giao thông của minh như thế nào nữa??? Chưa mở rộng thì tắc, xong rồi vẫn tắc....pó tay thôi!
Cụ ơi, quy hoạch dư lày để ngắm đấy cụ ạ! Mỗi khi đi qua đây, em mới có dịp nhìn trộm xe nào xe xinh, xe nào xe xấu cụ ơi, dư mà tương lai còn để kiểm soát xe ra vào nội thành bằng cách này đấy ạ!, để còn thu phí lưu thông nội thị và đếm xem lộ trình gia nhập WTO 2018 đến 0% thuế nhập khẩu, đến lúc đấy ko có lý do để thu loại phí khác thì có mà đi cấy, cày bằng oto ạ!!!=))

ChiefTAS

Xe đạp
Chào các cụ. Sáng nay cháu cũng mất 1h đi từ Lương Thế Vinh ra đường Khuất Duy Tiến kéo dài ạ. Các bác thông cảm, đơn vị thi công nó hoàn thiện theo đúng bản vẽ thôi, mỗi tội thiết kế ngu nên nó thế :D! Sắp tới, làm cầu vượt qua đây còn tắc nữa cơ ạ, các bác chuẩn bị tư tưởng mà bò qua đây thôi. (PS : đoạn thắt cổ chai cầu Dậu Linh Đàm là cháu làm đấy ạ, các bác có bị tắc không :D!)

mai.thanh10

Xe container
HN thiếu bãi đỗ xe mà, các bác GTCT làm bãi đỗ xe di động trên đường Nguyễn Trãi và KDT đấy chớ.

vihali

Xe container
Sáng nay lúc 8h30 em đi làm (hehe, hôm nọ em đi làm lúc 8h00 ngạc nhiên thấy đường đông vãi, chả mấy khi em đi làm sớm thế), từ biển Hà Đông kính chào quí khách đã thấy đông rồi, em bò mất 15 phút thì đến trường Ngoại ngữ bèn nhanh trí tạt vào đó làm việc chờ hết tắc đường. Đến 11h, bò ra thấy vẫn một đoàn xe dài bên kia đường, bèn dông thẳng về nhà ăn trưa. Vị chi là em đi làm 3 tiếng mà không đi quá 1km.

bizviet

Xe điện
Thế mới có chuyện xe của bộ trưởng hói đầu bị húc =))
Đúng là có 2 cái ngã 4: một ở ngã tư Khuất Duy Tiến-Nguyễn Trãi; hai ở Phạm Hùng-Khuât Duy Tiến bố trí bùng binh ngu vãi.Cũng hiểu ý các cụ GTCC muốn khi vào ngã 4 phải nhập làn, nhưng mà nhập kiểu này như đánh đố người đi đường.Đi không khéo thì uỳnh xe khác,xe khác không khéo thì uỳnh vào xe mình...:21:...Mấy hôm đi qua đây thấy mà Cay cay sống mũi:102:...

bapcai

Xe máy
Em gái e đi học qua đây.Cũng bị tình trạng tắc đương.Rất ghét.Nhưng phải chiu thôi

hieuhistory

Đi bộ
Thực ra hà nội chỗ quái nào chẳng thế. Đợi các ông chức năng còn khướt, mình phải tự tìm đường chuột chạy đi cho lành.

QuangThanh208

Xe tải
kụ chủ thớt vào đây viết chỉ chia sẻ được thôi,đề xuất chắc ngoài lề thôi.

kubi82

Xe điện
Tắc ngay trong đầu chúng nó rồi thì làm sao có giải pháp j hả cụ.

coixay

Xe buýt
Sáng nay em đi qua ngã tư này thấy đi thẳng tắc kinh quá, vòng xuống 1 chút quay đầu đi về phía Linh Đàm thì may lại được nhanh hơn. Lúc quay về chiều đi về Hà Đông lổn nhổn 1 đống xe buýt lẫn 4B kô biết bao giờ mới hết tắc :102: . Công nhận nó làm cái bùng binh ngu vật, sao kô tính phương án đèn xanh đèn đỏ nhỉ :^) . Chỗ này với chỗ bùng binh Phạm Hùng -TDH rất hay bị ùn tắc kiểu này vì chả ai chịu nhường ai tuy nhiên chỗ Phạm Hùng nếu có xxx đứng phân làn thì đỡ hơn vì lưu lượng xe ít hơn đường Nguyễn Trãi.

Bác nói đúng, chỉ cần cái đèn với tín hiệu lệch pha như chổ KS Daewoo là xong, thế mà lũ quan GTCC HN cứ luẩn quẩn bịt ngã tư làm vòng xoáy khắp nơi! Trình độ tư duy của các quan thủ đô ???