[Thảo luận] Bức xúc quá -Ngã tư Khuất Duy Tiến-N. trãi

manhn72

Xe tải
Có cụ nào làm trong cơ quan chức năng phản ánh hộ anh em với. Trước kia đường bé tí thì chẳng sao. Giờ có cái sân bóng giữa ngã tư đông vãi. Hôm nao em cũng đi làm muộn 10-30p. Lực lượng csgt làm việc không hiệu quả. Tốn phí biết bao thời gian, tiền của của người dân.
Em nghĩ nếu không tổ chức giao thông tốt được ở ngã tư này thì bịt luôn hướng Khuất Duy Tiến ra Nguyễn Trãi cho lành.:'(

belancer

Xe buýt
ừa, em cũng không hiểu tại sao cái bùng binh chỗ này nó lại to vãi lái thế nhở. Bịt thì không bịt được đâu cụ ơi, KDT là đường vành đai 3 mà cụ.

Babetta

Xe điện
Website
www.songphuong.com.vn
Sáng nay em đi qua ngã tư này thấy đi thẳng tắc kinh quá, vòng xuống 1 chút quay đầu đi về phía Linh Đàm thì may lại được nhanh hơn. Lúc quay về chiều đi về Hà Đông lổn nhổn 1 đống xe buýt lẫn 4B kô biết bao giờ mới hết tắc :102: . Công nhận nó làm cái bùng binh ngu vật, sao kô tính phương án đèn xanh đèn đỏ nhỉ :^) . Chỗ này với chỗ bùng binh Phạm Hùng -TDH rất hay bị ùn tắc kiểu này vì chả ai chịu nhường ai tuy nhiên chỗ Phạm Hùng nếu có xxx đứng phân làn thì đỡ hơn vì lưu lượng xe ít hơn đường Nguyễn Trãi.

giaophuong

Xe điện
Bức xúc làm gì khi mà đang chứng kiến: mồm con Cẩu,đầu con Lừa gắn trên người con Vịt.

Lamborghini78

Xe điện
Cứ nghĩ ra là làm để kiếm ăn. Ko cần biết đến hiệu quả :77:

Tran Thanh Tung

Xe điện
Công nhận chỗ này tắc mọi giờ cao điểm.
em đi từ Hà đông ra Mỹ Đình, em toàn rẽ vào Nguyễn Quý Đức rồi ra Khuất Duy Tiến thôi cho đỡ tắc.

Lete

Xe buýt
Có cụ nào làm trong cơ quan chức năng phản ánh hộ anh em với. Trước kia đường bé tí thì chẳng sao. Giờ có cái sân bóng giữa ngã tư đông vãi. Hôm nao em cũng đi làm muộn 10-30p. Lực lượng csgt làm việc không hiệu quả. Tốn phí biết bao thời gian, tiền của của người dân.
Em nghĩ nếu không tổ chức giao thông tốt được ở ngã tư này thì bịt luôn hướng Khuất Duy Tiến ra Nguyễn Trãi cho lành.:'(
Kế hoạch 3 của đội em đới. Chỗ đậu và rửa xe tải trước khi vào thành phố... :)):)):))

cuky99

Xe buýt
To để các cụ nếu đi qua đó tắc quá không đi nổi thì có chỗ để nghỉ....tập thể

[GMT]

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Em không nhầm chỗ đâý là quy hoạch để làm đường sắt nôị đô thì phải? Cái dải phân cách của nó cũng to vật vã luôn!:^)

pham ngoc chau

Xe buýt
bức xúc thật cụ chủ thớt ạ, vì em cũng phải đi qua cái bùng bình bigC và KDT-NT hàng ngày. Nhưng em nghĩ ngay cả đường Phạm Hùng to thế, đi vẫn tắc và nghẽn. Có lẽ cái thủ phạm là do chính người tham gia giao thông, không ai nhường ai mà xxx thì chỉ cần có đối tượng nộp hay phạt. Bài toán GT tại HN trước hết phải là ý thức của người làm giao thông, sau đó nhắm tới đối tượng xe đạp, xe máy, chính đối tượng này tham gia GT một cách bừa bãi, vô tổ chức nhất, sau đó tới 4b nhưng nhóm nguy cơ cao như 15 tấn, taxi, tải nhỏ phải chấn chỉnh trước. Các cụ có thấy hài hước khi VOV buổi sáng hay cảnh báo đường này hay đường kia, lái xe phải chú ý vì có nhiều xe máy, xe đạp và người đi bộ đi ngược chiều và lấn lòng đường. Chả nhẽ cái hình ảnh đấy là sự chấp nhận đương nhiên của GT nhà mình, nếu cứ thế thì đến bao giờ mới vãn hồi được TNGT

Sóc nhỏ

Xe tăng
Sáng nay em đi qua được ngã tư này cũng mất 15'. :77:

kochino

Xe tăng
To để các cụ nếu đi qua đó tắc quá không đi nổi thì có chỗ để nghỉ....tập thể
đoạn này là 1 trong nhưng điểm của đường sắt trên cao Hà Đông- Hà Nội và hầm Nguyễn Trãi , tuy nhiên mới làm xong 1 phần nên theo tk nó hơi to,sẽ tạm thời cho nó bé lại cho đến khi làm xong 2 cái kia , các cụ chờ nhá nó sắp bé lại rồi :69:

muadem

Xe cút kít
Dạ, kính thưa các cụ mợ là ngày xưa em tính toán có cái cầu vượt hướng Khuất Duy Tiến đi Linh Đàm, chẳng hiểu thế nào lại cắt mất:'(:'(:'(:'(
Hậu quả là như hiện nay:'(:'(:'(:'(:'(:'(:'(:'(

Hung Nissan

Xe buýt
Sao cụ chủ thớt ko bảo bịt luôn tất cả các con đường lại để cụ đi cho thông thoáng.
Bùng binh to là để các xe xoay chuyển ở tốc độ chậm, như vậy là hạn chế được ùn ứ khá nhiều rồi cụ ah. Mật độ xe chạy từ KDT và vành đai 3 quá nhiều nên tạm thời đang có tình trạng ùn chứ chưa tắc đâu mà cụ. sáng nào em cũng fải đi qua đây.
Túm lại OF nhà ta nên bình tĩnh.

ducvu

Xe tải
Nhiều cụ cứ nghĩ "ý thức" nó tự đẻ ra đã có hay sao ấy nên cứ "trăm tội tại dân", nhưng theo em cái nóc nhà ta nó dột nát, khi lớp sau lợp lại vẫn loại đấy nên nó chỉ có thế thôi ạ.
Về trường hợp này em cũng chỉ đoán mò, em có cu em làm quản lý dự án này nhưng em hỏi chả để làm gì, đoán cho vui thôi. Theo em thì bọn quy hoạch nó chả bao giờ làm thừa cả, toàn làm thiếu, chẳng bao giờ nó để to để các cụ rành tay cả, cứ làm bé rồi cắt gọt, cụ nào tìm cho em một chỗ quy hoạch mênh mông tính xa xa với ạ.
Về kĩ thuật có lẽ họ nghĩ càng rộng vành thì đường xâm lấn, tráo làn dài hơn vì vậy "dễ đi hơn", nhưng có lẽ họ không tính đến vế thứ 2 "kéo dài" thì anh em nhà ta phải vật lộn nhiều hơn và ở đó lâu hơn sẽ tắc hơn.

Wings4u

Xe tải
Website
www.facebook.com
Dạ, kính thưa các cụ mợ là ngày xưa em tính toán có cái cầu vượt hướng Khuất Duy Tiến đi Linh Đàm, chẳng hiểu thế nào lại cắt mất:'(:'(:'(:'(
Hậu quả là như hiện nay:'(:'(:'(:'(:'(:'(:'(:'(
Thì trên Bộ cũng vừa ký quả 32tỷ trong đó có 1 phần đường vượt nối KDT và LĐ mà, théc méc hoài. Chờ đến 2020 nhá.

live to ride

Xe đạp
Chỗ đấy thỉnh thoảng buổi chiều em đi qua cũng tắc như thường, công an đứng phân luồng mà vẫn tắc :102: