[Funland] Bức xúc - Lớp 1 học 2 chương trình Tiếng Anh song song

Alex2023

Xe máy
Nhà em 1 lớp 6 và 1 lớp 10 cụ.
Khi thi vào lớp 10 tiếng Anh được bao nhiêu điểm ạ. Em hỏi để so sánh điểm tuyệt đối của 1 bạn đi học thêm và 1 bạn kg đi học thêm, chứ kg có ý gì (Tất nhiên ss điểm tuyệt đối là không chính xác vì nhiều bạn làm tốt ngữ pháp nhưng các kỹ năng # lại không ổn, còn bạn điểm kg cao nhưng nói và nghe có thể hơn)

Ai chả biết cái này là tự nguyện đăng ký. Học thì đăng ký ko học thì thôi. Nhưng liệu các cụ có dám ko đăng ký cho con nếu ko muốn học ko ạ? Ko đăng ký học thì h đó con câc cụ đi đâu ngồi? Rồi liệu có dám chắc là sẽ dc "đối xử bt" ko?.. Thế nên đành tặc lưỡi nộp vài trăm cho con học vậy. Trường con e cũng có món này. Nhưng khốn nạn ở chỗ tkb nó xếp xen kẽ giữa buổi. Con m ko học thì lên phòng thư viện ngồi. Nếu xếp vào cuối h e cho nghỉ luôn vì học ko có 1 tác dụng mịe j. Chúng nó chơi bài tâm lý với đứa trẻ. Hình dung 1 đưa bé xách balo ra khỏi lớp ngồi bơ vơ nó có cảm giác thé nào?
E ưng còm Cụ rồi. Cứ phải nói thẳng tuột ra . E ghét nhất cái vụ "tự nguyện" này đã man . Các CCCM of thì gặp đề tài này thì nói giảm tránh hoặc né cmn luôn. Nhu nhược vl

Alex2023

Xe máy
Cái eêntviet này bắt buộc cụ ạ. Thế mới khốn nạn. Từ năm 21 luôn. Ko có 1 dữ liệu j. Cái này tuỳ từng trường thì phải. Có trường cập nhập dữ liệu tốt. Có trường ko. Trường con e nằm trong số "ko có j"
Kg có dữ liệu thì còn lâu cháu mới đóng tiền nhé.

Mytv

Xe điện
Em 2 cháu trường làng đều đăng ký học TA ở lớp. Nhưng thực tế chương trình học TA ở lớp cho các cháu không hiệu quả. Phải đi học thêm TA bên ngoài mấy ngon được, gv trong trường dạy không ăn thua. :D
Con e toàn điểm toàn 10 mà về hỏi ko biết cái j ngoài mấy câu kinh điển như hê no, gút bai.. ko hiểu giáo viên, giáo trình của các "trung tâm liên kết" này ntn nữa:))

PhongFood

Xe điện
Khi thi vào lớp 10 tiếng Anh được bao nhiêu điểm ạ. Em hỏi để so sánh điểm tuyệt đối của 1 bạn đi học thêm và 1 bạn kg đi học thêm, chứ kg có ý gì (Tất nhiên ss điểm tuyệt đối là không chính xác vì nhiều bạn làm tốt ngữ pháp nhưng các kỹ năng # lại không ổn, còn bạn điểm kg cao nhưng nói và nghe có thể hơn)
Em cũng còm trên tinh thần xây dựng. Vì em có 2 cháu đi học, không phải 1. F1 nhà em đạt điểm 10 cụ.

Mytv

Xe điện
Kg có dữ liệu thì còn lâu cháu mới đóng tiền nhé.
Họp phụ huynh e & 1 vài vị có ý kiến với cô rồi. Cô trả lời là sẽ thông báo lên trường để phản hồi với phía enetviet. Ơ nhưng mà 2 năm vẫn nguyễn y vân. Mà cái "lợi ích nhóm" này các cô chả dc cái mẹ j nên phụ huynh bọn e cũng ko muốn làm khó. Các cô cũng khổ bmn ra. Ngay cả HT cũng thế. Tuổi j dc bọn enetviet cho đồng trà nc j. Nhưng xèng kiểu j cũng phải đè ra mà thu đủ nhá.
Đây là năm 22,23,24 ạ

Alex2023

Xe máy
Em cũng còm trên tinh thần xây dựng. Vì em có 2 cháu đi học, không phải 1. F1 nhà em đạt điểm 10 cụ.
Vậy thì cao tuyệt đối rồi cụ nhỉ, nếu các kỹ năng khác cũng vậy thì đi học thêm của giáo viên chuẩn chỉnh là rất tốt. Em biết nhiều cháu không đi học thêm, tự học và kèm hướng dẫn của bố mẹ điểm cũng được 9-9,5đ ạ.

vừa đi vừa láii

Xe container
Con em hồi tiểu học cũng thế này. Cả năm học ngoại ngữ thấy quyển vở ghi mỗi chữ "Good morning" là hết :D
Nhà trường tổ chức học buổi chiều, phụ huynh không đồng ý thì mời đón cháu về để các bạn có nhu cầu tập trung học :D.
Toàn phụ huynh xin mãi mới được xuất bán trú, bố bảo cũng không dám vác con về. Vậy là đóng tiền để ở lại trường

Alex2023

Xe máy
Họp phụ huynh e & 1 vài vị có ý kiến với cô rồi. Cô trả lời là sẽ thông báo lên trường để phản hồi với phía enetviet. Ơ nhưng mà 2 năm vẫn nguyễn y vân. Mà cái "lợi ích nhóm" này các cô chả dc cái mẹ j nên phụ huynh bọn e cũng ko muốn làm khó. Các cô cũng khổ bmn ra. Ngay cả HT cũng thế. Tuổi j dc bọn enetviet cho đồng trà nc j. Nhưng xèng kiểu j cũng phải đè ra mà thu đủ nhá.
Đây là năm 22,23,24 ạ
Em hiểu thì cái phần mềm này của Enets, nhưng phần dữ liệu và nhập liệu sẽ do nhà trường làm cả hoặc nhà trường cung cấp dữ liệu cho Enets tự input. Phải biết cách họ triển khai ntn mới biết được trách nhiệm thuộc về ai.

PhongFood

Xe điện
Vậy thì cao tuyệt đối rồi cụ nhỉ, nếu các kỹ năng khác cũng vậy thì đi học thêm của giáo viên chuẩn chỉnh là rất tốt. Em biết nhiều cháu không đi học thêm, tự học và kèm hướng dẫn của bố mẹ điểm cũng được 9-9,5đ ạ.
GV ở trường dạy đại trà lớp 40-45 cháu, nên cũng phải duy trì mặt bằng kiến thức chung của lớp/trường. Để vượt qua ngưỡng đó thì mình cũng phải chọn hướng riêng cụ.

Alex2023

Xe máy
GV ở trường dạy đại trà lớp 40-45 cháu, nên cũng phải duy trì mặt bằng kiến thức chung của lớp/trường. Để vượt qua ngưỡng đó thì mình cũng phải chọn hướng riêng cụ.
Em đồng ý ạ. Ở cấp 1, 2 F1 nhà cụ kg học thêm ở trường mà đi học thêm của giáo viên ngoài, vậy cấp 3 cụ có tiếp tục làm thế được kg?

PhongFood

Xe điện
Em đồng ý ạ. Ở cấp 1, 2 F1 nhà cụ kg học thêm ở trường mà đi học thêm của giáo viên ngoài, vậy cấp 3 cụ có tiếp tục làm thế được kg?
E còm ngắn chưa đầy đủ, nên cụ chưa rõ hết ý. Cấp 1-2 em vẫn cho f1 đi học ở lớp, nhưng em thấy k hiệu quả cao (k đi học khó quản). Để học tốt hơn em cho đi học thêm bên ngoài (đến L9 f1 em k học thêm ở lớp nữa).
C3 thì f1 nhà em theo khối khtn nên chỉ học T,L,H ở lớp ( k đi học nó lại ôm games). :D Riêng T,TA em cho đi học ở ngoài, L và H f1 em nói chưa cần học thêm. Tự cày được.

nguyentoan.uct

Xe điện
Ối zời, con em còn học ĐH rồi cơ:D
Vậy thì cụ chắc qua cái thời nhiễu nhương rồi, chứ giờ loạn lắm, đài báo kêu gào lên tận Quốc Hội vẫn ko ăn thua, đúng là cái lũ ấy nó ăn ko từ thứ gì.

Lucas_lee

Xe tăng
Cảm ơn các cụ đã đồng cảm cùng em. Bản thân e cũng là 1 ng học và sử dụng Tiếng Anh khá nhiều. Giai đoạn e bắt đầu học TA là từ lớp Sáu và thấy ko có lý do gì để nhồi nhét các con quá nhiều ở lớp 1 như hiện nay cả. Chỉ cần học 1 chút Tiếng Anh cơ bản để các con làm quen môi trường là ok rồi.
Đằng này học song song 2 hệ, tối về làm hết btap hệ này rồi sang bài tập hệ kia.
10h mới mệt nhoài lên giường ngủ.
Bảng chữ cái Alphabet chưa thuộc mà trong bài là nguyên 1 bài văn mô tả với các câu dài như “Can I really see the real Animal at the zoo, daddy?”
Em xem xong ko biết nên dùng cách nào để cho con học mớ đấy???

Alex2023

Xe máy
E còm ngắn chưa đầy đủ, nên cụ chưa rõ hết ý. Cấp 1-2 em vẫn cho f1 đi học ở lớp, nhưng em thấy k hiệu quả cao (k đi học khó quản). Để học tốt hơn em cho đi học thêm bên ngoài (đến L9 f1 em k học thêm ở lớp nữa).
C3 thì f1 nhà em theo khối khtn nên chỉ học T,L,H ở lớp ( k đi học nó lại ôm games). :D Riêng T,TA em cho đi học ở ngoài, L và H f1 em nói chưa cần học thêm. Tự cày được.
Vâng, em hiểu. Trường F1 nhà cụ có dạy thêm T, L, H ở trường không ạ? Đi học thêm đại trà hiệu quả không cao do đó em không ủng hộ học thêm ở trường, mà giờ chưa muốn cho con nghỉ ạ.

Mytv

Xe điện
Nếu con cụ có tố chất tbk 1 chút thì chẳng cần đi học thêm ở trường làm j. E thấy học thêm ờ trường thường đông nên ko hiệu quả. E 2 đứa 1 lớp 5, 1 lớp 9. Đứa lớp 9 còn ko học thêm bất kì j ở trường từ c1. Đến năm lớp 8 e mới cho học thêm môn toán tại nhà 1 cô. Đứa lớp 5 e chỉ cho học thêm TA ở trung tâm. Về nhà e kèm con học kiến thức cơ bản trên lớp. Còn lại e cho chơi or học thêm kiểu như vẽ vời đàn hát.

Mytv

Xe điện
Cảm ơn các cụ đã đồng cảm cùng em. Bản thân e cũng là 1 ng học và sử dụng Tiếng Anh khá nhiều. Giai đoạn e bắt đầu học TA là từ lớp Sáu và thấy ko có lý do gì để nhồi nhét các con quá nhiều ở lớp 1 như hiện nay cả. Chỉ cần học 1 chút Tiếng Anh cơ bản để các con làm quen môi trường là ok rồi.
Đằng này học song song 2 hệ, tối về làm hết btap hệ này rồi sang bài tập hệ kia.
10h mới mệt nhoài lên giường ngủ.
Bảng chữ cái Alphabet chưa thuộc mà trong bài là nguyên 1 bài văn mô tả với các câu dài như “Can I really see the real Animal at the zoo, daddy?”
Em xem xong ko biết nên dùng cách nào để cho con học mớ đấy???
C1 tiếng việt còn chưa sõi thì TA tăng cường làm j. Chỉ nên tiếp xúc kiểu cữoi ngựa xem hoa cho biết thôi. Nói thật e cực dị ứng với kiểu dạy thêm học thêm tràn lan. Thế nên nhà e nói ko với dạy thêm học thêm.

Lucas_lee

Xe tăng
C1 tiếng việt còn chưa sõi thì TA tăng cường làm j. Chỉ nên tiếp xúc kiểu cữoi ngựa xem hoa cho biết thôi. Nói thật e cực dị ứng với kiểu dạy thêm học thêm tràn lan. Thế nên nhà e nói ko với dạy thêm học thêm.
Cái này e nghĩ nếu các nhà trường ko xem xét lại cách làm, sẽ sớm có 1 làn sóng phụ huynh phản đối và chính bản thân trường sẽ chịu hậu quả.
Những người làm giáo dục mà không chọn mục tiêu giáo dục thì có vẻ không ổn lắm.

Alex2023

Xe máy
Nếu con cụ có tố chất tbk 1 chút thì chẳng cần đi học thêm ở trường làm j. E thấy học thêm ờ trường thường đông nên ko hiệu quả. E 2 đứa 1 lớp 5, 1 lớp 9. Đứa lớp 9 còn ko học thêm bất kì j ở trường từ c1. Đến năm lớp 8 e mới cho học thêm môn toán tại nhà 1 cô. Đứa lớp 5 e chỉ cho học thêm TA ở trung tâm. Về nhà e kèm con học kiến thức cơ bản trên lớp. Còn lại e cho chơi or học thêm kiểu như vẽ vời đàn hát.
F1 nhà em đang học 10 trường công mà trường dạy thêm 1 buổi, tức là cháu đi học cả ngày nên em không ủng hộ.

firstXpan

Xe buýt
Dạ cháu nó học trường công cụ ạ.
Lớp 1 trường làng mà học Tiếng Anh Tiếng Anh (Language Link), Toán Tiếng Anh (iSmart)
Language link đã phổ cập vào hầu như tất cả các trường học ở hanoi.Thật hãi hùng.Bọn này cơ to thật, đánh bay tất cả các trung tâm khác kiếm mớ to ngành giáo.