[Thảo luận] Bức xúc khi gặp một số mợ trên đường!

Yen Thanh

Xe tải
Kính thưa các cụ!
Cho phép em được trình bày vài câu, một là để nhắc nhở những mợ nào thiếu văn hóa giao thông, hai là để giải tỏa chút bức xúc.
Số là hôm 13, 14 vừa rồi, em có việc từ HN về NĐ. Trên QL1A, Pháp Vân - Cầu giẽ em gặp 1 mợ đi morning ( trên xe có đủ 4 mợ) chạy làn ngoài với tốc độ 60 - 70 m/h. em xinhan xin vượt đến 10 phút mà không thèm nhường đường. Đánh liều em vượt phải, đến ngang hàng ngó sang thì ôi thôi, nhìn thấy 4 mợ đang chém gió sôi nổi, nản quá. Lại đến chiều về, lại gặp 1 em Ỉn đi như thế, cũng dưới 70km/h. Em xin vượt mãi thì lại thấy có 1 bàn tay thò ra từ cửa trước bên phụ ( các bác chú ý điểm này) vẫy vẫy đề nghị em vượt ( potay.com). Lên ngang xe, ngó sang lại thấy mợ đang cầm lái, nản lần 2. Vừa vượt phải xong, thấy ngay 1 tổ tuần tra của xxx, may mà không bị cạp nong ( hú hồn). Vì tình người, em xin không đưa biển số của 2 mợ trên lên đây. Nếu các mợ, các bác lái xe có tư tưởng như trên, đề nghị nên sửa lỗi, kẻo gây ức chế lắm. đi sau, em không vượt thì lại gây ức chế cho ai sau em, mà vượt như thê thi em không đành lòng. Xin cảm ơn các bác đã đọc và chia sẻ!

Meo Thamlam

Xe lăn
Website
www.cognotiv.vn
Gien tờ lờ men với Phụ nữ đi bác chủ thớt :D

Thích thái độ

Xe đạp
Ủng hộ chủ thớt và đề nghị các mợ tham gia gt để ý 1 chút, xe em đèn cực sáng, đi đêm đá 2-3 cái là xe trước cho lên ngay,khi gặp các mợ lái thì các mợ ý chả thèm quan tâm,khi vượt phải lên nhìn thấy là mợ lái nên e cũng lướt cho nhanh.

cuonglh151

Xe tải
Các mợ ấy đi kiểu đường rộng ta cứ đi :( Gặp các mợ kiểun này thì đúng là potay.com

Mr.Chem

Xe điện
Em cũng định đăng 1 bài như bác, hôm qua cả nhà em về Việt Trì, trên đoạn QL2A đường tránh VĨnh Yên em đang hạ ga về 60, 40 theo biển báo thì thấy ngay 1 chú hổ báo 12 chỗ làn phải vút lên...đi được 100m thì em cười khẩy vì chốt xxx (đóng sau xe tải khuất tầm nhìn) dàn quân ra kéo cổ đồng chí ấy vào, đoạn đấy 40 nên em vẫn nhìn thấy cái mẹt đần thối của chú ấy. Trên đường về cũng đoạn ấy thấy 1 em yaris trắng tinh khôi đi trước dò dẫm, nháy đèn, bấm còi khoảng 3 phút mà cứ trơ trơ (do hôm trc em có nghe ý kiến của một bác lái taxi là "muốn đi nhanh thì ra làn giữa mà đi, tao đi chậm thì tao cứ đi làn trong cùng bên trái" nên hồm nay cố tình xin vượt trái). Cú hết cả người đành vượt phải thấy 1 mợ có vẻ sành điệu kính đen đang lái, em chạy trước mặt mợ ấy giảm tốc độ từ 60 dần về 40 (quy định 80 nhé), mợ ấy cũng giảm theo, em giảm tiếp từ 40 đến 20 mợ ấy cũng nối đuôi em, một lúc sau em dừng hẳn lại mợ ấy cũng dừng luôn sau em. Lúc đấy gấu bên cạnh mới mơ màng tỉnh dậy hỏi sao lại dừng thì em mới đi tiếp. Cũng vui, giá như mợ ấy mà trẻ trẻ tí thì em xuống hẳn hướng dẫn cho mợ ấy tí...hì hì, tỉnh cả ngủ, vừa lái vừa cười mỉm mà gấu không biết tại sao.

boytocxu

Xe tải
các mợ thì huyền thoại rồi, tránh được tí nào hay tí đấy cụ ạ :D

dcfocus

Xe tăng
Em cũng định đăng 1 bài như bác, hôm qua cả nhà em về Việt Trì, trên đoạn QL2A đường tránh VĨnh Yên em đang hạ ga về 60, 40 theo biển báo thì thấy ngay 1 chú hổ báo 12 chỗ làn phải vút lên...đi được 100m thì em cười khẩy vì chốt xxx (đóng sau xe tải khuất tầm nhìn) dàn quân ra kéo cổ đồng chí ấy vào, đoạn đấy 40 nên em vẫn nhìn thấy cái mẹt đần thối của chú ấy. Trên đường về cũng đoạn ấy thấy 1 em yaris trắng tinh khôi đi trước dò dẫm, nháy đèn, bấm còi khoảng 3 phút mà cứ trơ trơ (do hôm trc em có nghe ý kiến của một bác lái taxi là "muốn đi nhanh thì ra làn giữa mà đi, tao đi chậm thì tao cứ đi làn trong cùng bên trái" nên hồm nay cố tình xin vượt trái). Cú hết cả người đành vượt phải thấy 1 mợ có vẻ sành điệu kính đen đang lái, em chạy trước mặt mợ ấy giảm tốc độ từ 60 dần về 40 (quy định 80 nhé), mợ ấy cũng giảm theo, em giảm tiếp từ 40 đến 20 mợ ấy cũng nối đuôi em, một lúc sau em dừng hẳn lại mợ ấy cũng dừng luôn sau em. Lúc đấy gấu bên cạnh mới mơ màng tỉnh dậy hỏi sao lại dừng thì em mới đi tiếp. Cũng vui, giá như mợ ấy mà trẻ trẻ tí thì em xuống hẳn hướng dẫn cho mợ ấy tí...hì hì, tỉnh cả ngủ, vừa lái vừa cười mỉm mà gấu không biết tại sao.
Gấu nhà cụ có là OFER không cụ, tối về cụ ăn no đòn rồi.!!!

cheprong

Xe tải
Chuyện này em gặp thường xuyên trên đường mà không chỉ riêng các mợ mà nhiều cậu, chú bác cũng đi như vậy !

gia doi

Xe điện
Chả phải đâu nhiều lúc em thấy cả quý ông nữa chứ chả riêng gì quý bà tội không chịu nhìn gương phụ đã thế còn hay chém gió

Yen Thanh

Xe tải
Được cái loài vật nào khi ngủ cũng hiền, kể cả gấu, không thì có lẽ cụ chủ được thưởng thức sản vật ( bàn tay gấu), hi hi!

everest_mblack

Xe tăng
các mợ thì huyền thoại rồi, tránh được tí nào hay tí đấy cụ ạ :D
Em cũng tránh thôi kụ ợ, bức xúc thì biết bao giờ, nhiều men đi ngoài đường còn bực hơn ý chứ.
Hnay em gặp một bác đang đi đứng lại giữa đường nhắn tin (trước 1 quán cafe), thằng ku em trông xe ra nhắc bác ý kéo kính xuống bla blo ble thằng em kia rồi nhắn tin tiếp. Trông lởm quá ợ.

Tuxedoxmun

Xe tăng
Website
quatangsangtao.com
Đi đường lắm lúc phải thông cảm với các mợ tay lái yếu, nhưng lắm lúc cũng ức chế lắm. Các mợ cứ tám, nhắn tin, điện thoại rồi lề giề bò ra đường, thi thoảng thì mải buôn đánh lái từ làn này sang làn khác như say rượu :(

ccasanova

Xe tải
đọc bài của cụ e mới nhớ đến lần mama e hầu ở Nam Định, trên đường về từ NĐ-HN có 1 xe CRV đi làn ngoài cùng bên trái e và 1 số xe đi trước xi nhan xin vượt trái liên tục nhưng xe nhất định mặc kệ cứ đi với tốc độ 70km
cả nhóm đi trước k chịu đc đành vượt phải, mãi sau e mới dám vượt lên nhìn hóa ra là 1 mợ lái
chán chẳng biết nói j hơn

giacmoxe4

Xe điện
Thôi các Cụ thông cảm cho các Mợ ấy đi.:))

david2012

Xe máy
Các Mợ ấy rủ cụ chơi bằgn tay ấy mà....

tuanphuongduong

Xe tăng
CHuyện thường ngày mà cụ, bực làm gì cho mệt

henryk

Xe buýt
Thông cảm cho các Mợ và các lái mới các Cụ ạ.

giahuyle79

Xe tải
Gien tờ lờ men với Phụ nữ đi bác chủ thớt :D
làm như cụ thì loạn ah...tham gia giao thông thì phải có ý thức chứ ko phân biệt cụ hay mợ...chỉ nên lịch sự và giúp đỡ khi người ta gặp khó khăn thôi..

anhoto

Xe đạp
Dg này bắt buộc tốc độ tối thiểu 80km mà chẳng thấy xxx bắn tốc độ tối thiểu để sử lý nhể! E cũng bị như Bác chủ nhiều rồi! Nói chung là Văn hoá + kiến thức gt của VN không theo kịp với tốc độ phát triển của phương tiện.

bazoka

Xe buýt
Website
baohiemvietlife.com
Này, này! Đấy là các bác xin, nhưng.....các mợ chưa cho thì phải chịu chớ sao!!! :))