Bức xúc cách bảo hành của Piaggo

hieutr91

Xe máy
em cũng đi bảo dưỡng ở Pi Tôn Đức Thắng 1 lần, anh thợ còn đuổi về bảo là tối quay lại đây anh lấy đồ trong kho làm cho, rẻ hơn nhiều các cụ ạ :)) nhưng em cạch luôn anh thợ đấy, anh ấy đã gian dối với hãng thì ngại gì mà không gian dối với mình cơ chứ :)

lehung89

Xe tải
em cũng đi bảo dưỡng ở Pi Tôn Đức Thắng 1 lần, anh thợ còn đuổi về bảo là tối quay lại đây anh lấy đồ trong kho làm cho, rẻ hơn nhiều các cụ ạ :)) nhưng em cạch luôn anh thợ đấy, anh ấy đã gian dối với hãng thì ngại gì mà không gian dối với mình cơ chứ :)
chính xác.em đã từng làm xe ở Tôn Đức Thắng 1 lần..nói chung là ko bao giờ quay lại đấy :))
Em chuyển sang 68 LVL thử 1 lần rồi cứ muốn qua đó mãi:x

Kythu688

Xe hơi
Nơi thay đồ mà các cụ, đụng đâu thay đó đảm bảo các bác thợ mặt tươi như hoa ngay.

SH2006

Đi bộ
Nói chung head làm ăn không uy tín lắm. Từ trước tới giờ mình mua xe. Chưa bao giờ biết mang xe vào Head bảo hành bao giờ...cứ mang ra ngoài cho nó lành :)

ngo_thuyhien

Xe hơi
hic nhắc đến bảo hành piaggio em lại thương con ly ie của em
bảo dưỡng thay dầu 500km đầu tiên ....anh ktv nhỏ con ở trung tâm bảo hành chỗ bách hoá thanh xuân
vặn máy trờn ngay zen ở vành sau....sử lý mãi không được bảo em để xe lại ngày mai đến lấy
em kô đồng ý ...gọi ngay lên đường dây nóng phản ánh ......
các ace ở head dc bữa bối rối đành phải lấy đồ ở con xe mới cứng đang trưng bầy lắp qua cho xe của em .

mà em thấy trình của ktv ở trung tâm lởm thật....khi xe phát sinh lỗi có tiếng kêu ở vành mà thay vành rồi
về đi 5 ngày vẫn có tiếng kêu cũ
khám chỗ này chỗ nọ bới tung hết cả lên...nhìn mà sót xa ,
cuối cùng về chán quá em đành bán đi cho song nợ
mà xe em đi cực ít mua 16 tháng đi có 5000km.....nói chung thất vọng cả về chất lượng xe & trình độ ktv của piaggio.

ShinZin

Xe máy
Website
chevroletthudo3s.com
ây da! nói đến piaggo iem lại nhớ đến cái Lx ie của nhà e =)) cửa hàng ở Giải Phóng bán rẻ hơn ở các cửa hàng khác cỡ ~ 300k =)) Nhưng với điều kiện là ác quy đểu =)) nhà e thấy rẻ thế là dính phốt =))
túm lại 1 điều đơn giản thôi, mà e tin là các cụ ở đây ai cũng biết rõ ràng điều đó, là: chỉ nên mang xe lên head kiểm tra và nhất quyết k sửa hay thay bất cứ 1 cái j`. Vì sao ư? iem k cần bàn đến việc trình độ tay nghề của các KTV mà e chỉ nói đến GIÁ THÀNH! bên ngoài với bên trong 1 trời 1 vực luôn :))

t0nguyen

Xe đạp
ây da! nói đến piaggo iem lại nhớ đến cái Lx ie của nhà e =)) cửa hàng ở Giải Phóng bán rẻ hơn ở các cửa hàng khác cỡ ~ 300k =)) Nhưng với điều kiện là ác quy đểu =)) nhà e thấy rẻ thế là dính phốt =))
túm lại 1 điều đơn giản thôi, mà e tin là các cụ ở đây ai cũng biết rõ ràng điều đó, là: chỉ nên mang xe lên head kiểm tra và nhất quyết k sửa hay thay bất cứ 1 cái j`. Vì sao ư? iem k cần bàn đến việc trình độ tay nghề của các KTV mà e chỉ nói đến GIÁ THÀNH! bên ngoài với bên trong 1 trời 1 vực luôn :))
Thấy nhiều sếp bảo đồ của Piaggio toàn đồ xịn nên giá thành đắt lòi mỡ ra, mấy ông cũng bảo đồ Piaggio ko đc bán ra ngoài, nếu có thì cũng chỉ là hàng Tàu khựa nhái nên giá nó mới lệch như vậy

khanhtb

Xe điện
mình từ 2007 đến giờ toàn bảo dưỡng ở head,công nhận đắt lòi mắt, giờ chuyển ra ngoài cho rẻ

ShinZin

Xe máy
Website
chevroletthudo3s.com
Thấy nhiều sếp bảo đồ của Piaggio toàn đồ xịn nên giá thành đắt lòi mỡ ra, mấy ông cũng bảo đồ Piaggio ko đc bán ra ngoài, nếu có thì cũng chỉ là hàng Tàu khựa nhái nên giá nó mới lệch như vậy
cụ tin lời bọn nó thì cụ sẽ và mãi bị chặt chém thôi ^^! iem thì cứ cửa hàng nào uy tín,quen biết thì sửa thôi ak

dragonballz_pc

Xe máy
Dịch vụ hậu mãi không tốt sẽ làm tổn hại thương hiệu. Kinh doanh theo kiểu đem con bỏ chợ.

lehung89

Xe tải
:)) nói thì phải nhìn đi nhìn lại cụ à
Piaggo lỗi được thay mới luôn.Nhưng bọn HDVN xin hỏi mua đứt bán đoạn.bán xe xong là hết trách nhiệm với khách L-)
Chỉ là con sâu làm giầu nồi canh..xe mình đi lâu rồi.toàn đi bảo dưỡng ở hãng chả vấn đề gì..
Dù gì thì bây giờ lên cái OF này toàn nick mới đi Ết Hát 2012 dìm hàng Piaggo..sao lại thế nhỉ 8->

ShinZin

Xe máy
Website
chevroletthudo3s.com
:)) nói thì phải nhìn đi nhìn lại cụ à
Piaggo lỗi được thay mới luôn.Nhưng bọn HDVN xin hỏi mua đứt bán đoạn.bán xe xong là hết trách nhiệm với khách L-)
Chỉ là con sâu làm giầu nồi canh..xe mình đi lâu rồi.toàn đi bảo dưỡng ở hãng chả vấn đề gì..
Dù gì thì bây giờ lên cái OF này toàn nick mới đi Ết Hát 2012 dìm hàng Piaggo..sao lại thế nhỉ 8->
em xl bác trc ạ, iem chẳng dìm hàng hãng nào cả. đây là nhà e dính phốt thì e chia sẻ với mọi ng thôi
piaggo hay lỗi thì hay đc thay mới. chứ honda có lỗi liếc j đâu mà phải thay hả cụ.
Với cả là e nói rõ ràng là k bao h vào hãng mà, kể cả honda hay piaggo mà. có phải honda thì e vào còn pi à rố thì e k vào đâu. hỳ hỳ

LiemBlue

Xe lăn
Các bác đang sở hữu xe mỗi người 1 thương hiệu nên các bác chia sẻ với nhau nhé,chứ em thấy bắt đầu hiện tượng thời gian đầu là mâu thuẫn ae cho nên cac bác lưu ý.

khungbo123

Xe tải
giờ xe đi bảo hành thì mang ra hãng thôi bác ạ chứ còn sửa thì ra thợ ngoài có khi còn hơn,trước e cũng mất nhiều tiền ngu rồi nên giờ cũng khôn ra rồi

m.meo

Xe đạp
cháu đang định mang ra hãng để kiểm tra vành sau mà thấy bác nói cháu hốt hoảng qá =.=

zin_zin_hn

Xe điện
Em hay BD và BH tại Thái Hà, hiện giờ chưa có vấn đề j. Nhưng mà dùng dòng Pi rất tốn tiền, suốt ngày phải sửa chữa, bd thì đắt kinh lên đc

kilycolo1401

Xe hơi
Haizz, em thấy kể cả Honda hay Piagio cũng thế cả mà thui. Chẳng qua là xe honda nó phổ thông hơn piagio nên thấy đồ thay nó dễ kiếm + rẻ hơn thui ợ

truongvanlam

Xe đạp
kĩ thuật viên trong hãng học 1 2 tháng là làm được rồi.còn thợ ở ngoài học nghề phải vài năm nên khác nhau là đúng thôi.với lại thợ ở ngoài tiếp xúc vói nhiều loại xe,nhiều loại bệnh nên kinh nghiệm cũng nhiều hơn

hungnn.vn

Xe buýt
h mới bít, thế mà trước em cứ nghĩ vào bảo trì tại hãng là ngon nhất cơ đấy