Bực với Forte bị tiếng kêu tạch tạch ở máy quá!!!!!!

hoangbmw

Xe hơi
mình tắt điều hòa đi thi ko còn tiếng gõ nữa, chỉ tội nóng....

rongauto

Xe điện
Website
www.erp-ketoan.com
Cụ dang_tim_xe nói có lý đấy nhỉ, xe em cũng bị thế, không hiểu có phải tại xăng không, chẳng nhẽ đổ chỗ nào cũng bị thế?

namdent

Xe máy
Forte của Mình cũng chạy 1 vạn rồi,nhưng chưa bao giờ bị tình trạng như thế,Mình chỉ dùng xăng A95 thôi,chạy chậm hay nhanh đều ngon lành cả

nguyenthedzung

Xe tải
Thực ra tắt điều hòa đi, vẫn có tiếng gõ, chỉ tội do không có gió điều hòa thổi vào, tiếng gõ nhỏ đi đáng kể --> các bác không nghe thấy. Hiên tượng thì 100% như các bác đã miêu tả. Cách khắc phục, thì có nhiều thớt trong này nói rồi. Bản thân em thì kô biết nhiều về kỹ thuật, em đưa vào gara Thế Sơn chỗ cụ Kua sửa, thấy hiện tượng gõ đã gân hết (vì thi thoảng em cảm giác nghe được cái tiếng gõ đó ở đâu đó, chưa xác đinh được nên chưa dám chắc), xe êm hơn, không con ỳ nữa... Nhưng lại bị hiện tượng xe đang đi đều với vận tốc 35-40km/h, vòng quay 1,500 lúc rà phanh giảm tốc, vòng tua về đến 1000 thì ga hơi rồ lên một chút, vòng tua rồ lên 1100 rồi lại giảm xuống. Cái này cụ Kua bẩu do lúc chỉnh ga chưa chuẩn, đem xe lại gara để chỉnh lại tí tẹo là ok, nhưng em bựn quá chưa qua được. Nếu ok cái này nữa thì em nghĩ cho cụ Kua có thể xử lý được vấn đề này.

xienvit

Xe tải
Cụ Cua địa chỉ ở đâu vậy cụ, cho em xin em với

rongauto

Xe điện
Website
www.erp-ketoan.com
Bác cho em địa chỉ bác Cua với, và số fone thì tốt nhỉ

heroesdaubu

Xe điện
Sao nhiều cụ kêu bị mà em Forte MT nhà em lại chẳng có vấn đề quái gì thế nhỉ? Hay tai em điếc :|
Hiện tượng máy gõ trên xe AT tương tự xe MT bị ép ga ép số ( chạy tốc độ thấp nhưng để số caco thốc ga).

Bác cho em địa chỉ bác Cua với, và số fone thì tốt nhỉ
Cụ Cua địa chỉ ở đâu vậy cụ, cho em xin em với
Em thấy mấy cụ đi altis at cũng kêu bị gõ máy khi thốc ga, chả riêng mình forte đâu các cụ. Đây mời cụ 0903417799.

nikexpress

Xe tăng
Altis và Camry nhập Mỹ bị gõ thế hết, em thử rồi, qua chỗ cụ Kua mà chỉnh là xong! 200k

dang_tim_xe

Xe điện
Cụ dang_tim_xe miêu tả cực kỳ chính xác luôn đấy, sáng ra gần như không bị gì, chỉ khi nóng máy và chậm chậm mới bị. Vệ sinh kim xăng mà không hết thì còn cách nào không cụ ?!
Đổi sang xăng 95 để tăng chỉ số chống kích nổ, không cho tự kích nổ nữa cũng là một cách. Cách nữa là kiểm tra bobin điện, bugi để đảm bảo tia lửa điện được đánh đúng thời điểm và đủ độ.

nampvi

Xe tải
Hic, em đã đổ ở cây xăng tử tế xăng A92 như các bác khuyên bảo rồi mà vẫn bị dính tiếng lạch cạch lúc đạp ga tăng tốc.

Bác Cuabien ở đâu ra giúp em trị hết hẳn bệnh này với, đi có cái tiếng này có cảm giác rất khó chịu mà cảm giác là xe còn bị yếu đi nữa! :(

Các bác giúp em với.

Đa tạ,
Dear Các cụ,

http://otofun.net/showthread.php/198241-Kia-Morning-AT-phát-tiếng-kêu-tạch-tạch-tạch....(kiểu-tiếc-xupap-kêu)

Em có lỗi với các cụ quá!! dạo này em bận nên em không lên OF được.

Em đã xử lý dược rồi các cụ ợ, em sướng quá !!!!!

Em qua Garage Trường Giang ở 87 Láng Hạ, chỗ ông chú vợ em,

Theo phỏng đoán xe cháu máy bị quá nóng, nên việc thứ nhất là vệ sinh két nước làm mát + thay van hằng nhiệt. Thứ 2 là xe em gia cát dự là bị hở roang quy láp , và các xử lý là thay raong quy láp. Thứ 3 là thay bộ dây cap áp ( rẻ mà)

QẾT QUẢ THÌ THẬT LÀ TUYỆT VỜI. XE EM GIỜ CHẠY ÊM RU, MÁY KHÔNG NÓNG, VÀ ĐÈ GA THOẢI MÁI KHONG CÒN BẤT KỂ TIẾNG KÊU GÌ ( EM CÒN MANG CẢ SANG KIA TRƯỜNG HẢI Ở LONG BIÊN ĐỂ CÁC CÔ CHÚ THỢ BÊN ĐÓ THỬ NỮA KIA VÀ CŨNG CHẲNG NGHE THẤY TIẾNG KÊU GÌ CẢ)
Em nói điêu chết niền =))=))=))=))=))

phongboy

Xe tăng
Dear Các cụ,

http://otofun.net/showthread.php/198241-Kia-Morning-AT-phát-tiếng-kêu-tạch-tạch-tạch....(kiểu-tiếc-xupap-kêu)

Theo phỏng đoán xe cháu máy bị quá nóng, nên việc thứ nhất là vệ sinh két nước làm mát + thay van hằng nhiệt. Thứ 2 là xe em gia cát dự là bị hở roang quy láp , và các xử lý là thay raong quy láp. Thứ 3 là thay bộ dây cap áp ( rẻ mà)

QẾT QUẢ THÌ THẬT LÀ TUYỆT VỜI. XE EM GIỜ CHẠY ÊM RU, MÁY KHÔNG NÓNG, VÀ ĐÈ GA THOẢI MÁI KHONG CÒN BẤT KỂ TIẾNG KÊU GÌ ( EM CÒN MANG CẢ SANG KIA TRƯỜNG HẢI Ở LONG BIÊN ĐỂ CÁC CÔ CHÚ THỢ BÊN ĐÓ THỬ NỮA KIA VÀ CŨNG CHẲNG NGHE THẤY TIẾNG KÊU GÌ CẢ)
Chúc mừng cụ nhé!!!~o)

anhhoang

Xe tải
Dear Các cụ,

Xe của bác chạy 3 năm 5 vạn cây thay như vậy cũng phải, nhưng xe mới chạy hơn năm hơn hai vạn mà các phụ kiện như của bác chưa hỏng để thay được . Có bác bán bugi Denso gì đó con tư vấn là theo nhà sản xuất bugi nên thay sau mỗi 10.000 km (mười nghìn cấy) nữa thì cũng chẳng biêt đâu mà lần. Thực tế xe em:
- Chạy A95 thường xuyên ngon, tự nhiên 2 tuần trước bị gõ, chạy hết bình đổ thử A92 vẫn bị gõ như vậy
- Tuần này hết bình A92 lại đổ A95 tiếng gõ giảm hẳn
Đúng là chẳng biết đâu mà lần.

bi3nce

Xe hơi
em mới đc hơn vạn chạy A92 từ đầu chạy nhanh, chạy chậm đều êm ru(ko tính đi qua chỗ đá răm thì thôi rồi)
chắc em may măn hơn các cụ

drgetz

Xe tải
Xe em chạy hai vạn co mấy bệnh:
- Cọt kẹt chân phanh chay khoang gan 1v bị, sau phun RP7 thấy hết bây giờ mới bị lại chưa phun RP7 lại
- Tiếng gõ máy giống taixi chạy ép số thương bị ở vong tua máy khoang 1.5 nghìn v/p mới để ý thấy gõ, gõ mới tiết kiệm xăng chứ, chạy HN-Hạ long chỉ khoang 7L/100km, TP 11L. trươc nay chạy toan A95. Chay trong TP mói bị ra ngoại thành chạy tít chảng bao giờ bị cả.
- Ghế phụ không có người ngồi thỉnh thoảnh lach cách một thời gian tự hết.
Kết luận: chạy phê
cụ có biết bệnh này vì sao và khắc phục thé nào kg?, một thời gian là bao lâu hở cụ?

anhhoang

Xe tải
cụ có biết bệnh này vì sao và khắc phục thé nào kg?, một thời gian là bao lâu hở cụ?
Mấy em rửa xe hút bụi kéo lên kéo xuống vài lần thấy không còn lách cách nũa. bác thwr đên baby wash thử xem có hết không?

quochuyx2

Đi bộ
Tóm lại là forte chẳng ra gì cả, em mới đi được 1 tháng mà cứ thấy kêu kẹt kẹt trong xe mà không biết ở đâu
Bác cho em hỏi: xe bác là xe nhập khẩu hay xe của Trường Hải lắp ráp.