[Thảo luận] Bực mình với ý thức của ngừoi đi bộ quá các bác ạ!

hoanptp

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
phải em thì em sẽ nhắc nhở nghiêm túc 2 gấu già kia ngay, không thể để thế đc, với lại làm như thế để lần sau họ sẽ không bị người khác đâm phải cụ ạ.

lenamhung83

Xe tăng
Có 1 thực tế là nhiều người già nhưng lại không đáng để cho mọi người tôn trọng, may mà bác không chạm vào người ta, chứ không thì họ ăn vạ ngay. Đi xe bus các cháu thanh niên nó nhường ghế cho cũng chả thèm nới lấy 1 câu.... Thôi bỏ qua đi bác

CuTiVoDich

Xe điện
Cái loại cắm đầu đi còn không bằng cái loại đi bộ qua đường hay đi xe máy mấy chỗ rẽ, nhìn thấy xe mình đi thẳng rồi nhưng mà vẫn giả vờ như không nhìn thấy rồi phi qua, mặt tỉnh bơ làm bộ không biết để mình tự tránh, cái loại này em gặp rồi, bức xúc lắm, em là em cứ phi ầm ầm đến xong em phanh kít lại cho sợ cuống *** lên:))

HI_CLASS

Xe điện
Có 1 thực tế là nhiều người già nhưng lại không đáng để cho mọi người tôn trọng, may mà bác không chạm vào người ta, chứ không thì họ ăn vạ ngay. Đi xe bus các cháu thanh niên nó nhường ghế cho cũng chả thèm nới lấy 1 câu.... Thôi bỏ qua đi bác
Nói chuyện đi xe bus em nhớ đến hồi đi học, em có thâm niên tới 3 năm đi xe bus, chủ yếu đi xe 02 ( BÁC CỔ- YÊN NGHĨA) đại đa số mấy bác già khi đc nhừong chỗ thì có lời cảm ơn, một số GẤU già thì mặt cử tỉnh bơ, cứ như là quyền của họ là dc ngồi ghế và mọi ngừoi phải nhường chỗ cho họ. 1 lần em đi xe 02, có 1 bạn sv nữa nhường chỗ cho 1 GẤU giá, GẤU già thản nhiên ngồi, ko thèm nói 1 câu cảm ơn nào. Anh phụ xe ghet quá nói ngay 1 câu: "ko việc gì phải nhường chỗ đâu các e ạ, đi học về đã mệt bỏ m.ị.a lại còn phải nhường chỗ cho những kẻ ko biết nói lời cảm ơn". he he, bọn em thấy bùn cừoi quá khi thấy anh phụ xe nói thế, kể cũng đúng khi câu đó dùng cho những người như thế, bình thừong thì mấy anh phụ xe hay kêu bọn em nhừong chỗ cho người già mà , hum ấy anh ta noi câu đó khiên em ngạc nhiên quá:))

thanhlich

[Tịch thu bằng lái]
Website
kinhmat.com.vn
Các cụ cũng phải thông cảm.
- Hệ thống đường bộ không hề dành đường cho người đi bộ. Đặc biệt là người tàn tật.
- Xe cơ giới không có khái niệm nhường đường cho người đi bộ (Sở trường luồn lách là văn hóa 2b)
- Với tất cả truyền thống bon chen đó thì không thể có khái niệm cho người đi bộ đúng luật được.

Em cứ mỗi lần sang bển là một lần buồn cười và trở thành người đi bộ đúng luật một cách tự nhiên.
- Với tốc độ > 70km/h trong nội thị thì không ai có đủ dũng cảm để đi bộ sang đường nơi không có kẻ vạch dành cho người đi bộ.
- Tại chỗ có vạch thì chỉ cần người đi bộ thò một chân xuống đường là các xe cơ giới đều dừng hết lại kể cả xe định rẽ, xe mãi bên kia đường ( Ô tô nó xịn hay sao nó phanh gấp lắm:D) Chứ nó không có bon chen dí sát vào mông người đi bộ như ở Việt Nam ta. Run bỏ chaX_X cóng chân quỵ ra đường chết vì vỡ tim. Nhìn mấy thằng tây sang VN đứng ở vạch sang đường thấy khộ thân. ^:)^
- Em sang bển thò chân xuống nhưng thấy xe ầm ầm lao đến vội vàng nhẩy lên vỉa hè theo thói quen gặp hung thần VN ta. Nhưng không, thằng xế tây (kể cả xe máy 1000 phân khối) đỗ xịch cái, vẫy vẫy. em hiên ngang đi giữa hai làn xe một cách đầy tự hào oai phong :P.
- đi bộ sang đường ở VN ta không có cái cảm giác tao nhã đó. Mà em lại chuyên đi bộ khộ thân em.:P

coldwinter

Xe tải
ở bển nó thế mà cụ thanhlich, em cũng giống cụ, thấy nó phi đến mình nhẩy luôn lên vỉa hè, ai dè nó phanh cái hự rồi vẫy vẫy. Còn người đi bộ ở VN mình em cũng lẩm bẩm chửi suốt nhưng mình ngồi trong xe, mình chửi mình nghe, chứ nó nghe thấy khéo vợ 2 em lại bị chúng no tẩn cũng nên, xướt xát xót lắm.

heroesdaubu

Xe điện
Cái đèn đỏ cho người sang đường chỗ N. Q. Đức sống rồi hả cụ? Cứ có bão gió là nó chết lâm sàng cả tháng, làm người đi bộ chả biết làm thế nào để sang đường. Nếu đèn xanh mà 2 bác ấy vẫn lao sang đường và chửi cụ là họ sai rồi, có thể họ ko để ý đèn vì em biết trước đấy đèn đấy hỏng cả tháng rồi cơ.
Nhiều lúc có đèn đỏ, người đi bộ sang đường mà 2b với cả 4b cứ lao ầm ầm, chỉ béo mấy anh cá vàng đứng ở 2 đầu vớt được cả đống 2b, 4b. Đúng là mạt cưa gặp mướp đắng.

thanhlich

[Tịch thu bằng lái]
Website
kinhmat.com.vn
Đúng luật thì chỗ nào có vạch kẻ dành cho người đi bộ mà không có đèn tín hiệu thì chỉ cần người đi bộ thò 1 chân xuống đường là tất cả các phương tiện cơ giới phải dừng lại kể cả hai chiều đường. Khi nào người đi bộ thoát hẳn lên vỉa hè thì mới được đi tiếp. Không được jỉn Jỉn ga, nhỡ người đi bộ yếu tim mà lăn quay giữa đường thì chít:P.

Chẳng cứ phải giao thông, mà mọi mặt của XH đều biến tướng hết rùi, để sửa chữa cho nó đúng quy luật tự nhiên, logic (mà các cụ gọi là văn hóa) thì phải mất 1000 năm Thăng long nữa các cụ nhể. :))

Vuvit

Xe tăng
Chuyện thường của huyện ý mà bác, thôi bác hạ hỏa để lần sau còn phản xạ tốt;))

polizia

Xe container
ở bển nó thế mà cụ thanhlich, em cũng giống cụ, thấy nó phi đến mình nhẩy luôn lên vỉa hè, ai dè nó phanh cái hự rồi vẫy vẫy. Còn người đi bộ ở VN mình em cũng lẩm bẩm chửi suốt nhưng mình ngồi trong xe, mình chửi mình nghe, chứ nó nghe thấy khéo vợ 2 em lại bị chúng no tẩn cũng nên, xướt xát xót lắm.
Ở bển xe ô tô nó chỉ nhường người đi bộ ở những đoạn sang đường có kẻ vạch và không có đèn tín hiệu thôi bác ạ. Còn những đoạn có vạch và có đèn tín hiệu, nếu bên người đi bộ đang đỏ thì người đi bộ phải dừng lại.

Còn vụ của bác chủ thớt, nếu phải em thì em sẽ bảo 2 ông bà kia là: Sao già từng đấy tuổi rồi mà không phân biệt được màu xanh với màu đỏ à?
Tôn trọng người lớn tuổi là đúng nhưng không có nghĩa là không được phép mắng người lớn tuổi.

CAP_bl

Xe điện
Chia sẻ với bác chủ thớt.
Em nhường người đi bộ ở chỗ có vạch, thường là em dừng luôn, những chỗ khác, nếu có thể thì nhường.
Nhưng với loại đi bừa, đi ẩu, 'mù mầu' thì nháy đèn, hoặc hơn nữa thì bấm còi và kiên quyết không nhường.

boyIII

Xe đạp
Em dừng đèn đỏ trên hồ nhường người đi bộ, bị thằng đằng sau nó táng vào ***, nó lại chửi cả em. Em thì nhịn tốt nhưng mấy thằng đội bóng của em nó éo nhịn được thế là chúng nó dậy thằng kia bài học nhường đường cho người đi bộ sang đường o:-)

trinhvanluc

Đi bộ
hỏng.hỏng hết rồi.thế này thì còn dạy bảo con cháu làm sao được nữa.may gặp bác HI_CLASS cũng lành tính chứ không thì...#:-s

Phờ Râu

Xe điện
Xe người ta đang đi mà cũng dám tạt đầu sang đường.
Đèn đang đỏ nhưng vẫn phi qua.
Đèn đỏ còn 5 giây sang xanh mà đã quát "đi đi".
Động vào tý là có thể chửi, sẵn sàng chiến được.
phong cách rất phổ biến ở mọi tầng lớp, mọi lứa tuổi.
vì việc na ná thế này mà sáng nay em tẩn cho 1 thằng cha 1 trận. Bực mình với mấy người thế này lắm

bendoquan

Xe hơi
Chả là em vừa đi chơi về, đi 2b qua NGUYỄN TRÃI chỗ ngã ba giao cắt với NGUYỄN QUÝ ĐỨC đó, ở đó vẫn còn tín hiệu đèn. Khi xe em chạy đến đó vẫn đang là đèn xanh (thậ chí con tới 15s nữa), ung dung em chạy ở 40km/h. Do phía trước có mấy 2B đàn hàng nên em bị khuất tầm nhìn, bất chợt có 2 bác ( tầm U60 gì đó) đi ngang qua đường. Hết hồn, e phanh gấp khiến em loạng choạng suyt ngã ( kể cũng còn may khi ngay sau em là 1 hung thần cũng phanh kịp, nếu ko thì...) bực mình vì 2 bác đi bộ đó, chưa kịp nói gì thì bị chửi ngay, 1 troing 2 bác đó nói: tiên sư nhà mày chứ, đi đứng như thế ah, mù hả? sao ko thấy người đi bộ.
Trong khi em đang hết hồn vị suyt xô vào họ, và suýt chút bị bác HUNG THẦN táng cho, chả đc lời xin lỗi vì họ đi sai đường lại bị chửi. Họ đang tuổi bố mẹ em chả nhẽ em lại chửi nhau với họ. ko nói gì em đi thẳng, thấy mình và họ ko sao là may lắm rùi.
Các bác thấy đó, nhiều con đường ở HÀ NỘI có chỗ đi bộ cho người qua đường và có hệ thông đèn báo nhưng mà người đi bộ đâu có chấp hành nghiêm chỉnh chứ! nhiều khi 2B, nhất là 4B bị chết oan vì lỗi của họ thui^:)^.
À ý hai bác í là ko được phanh gấp nhỡ xe sau húc vào thì sao 8-x

nguyenakin

Xe buýt
Đến lúc mấy cụ ấy nghĩ ra " Sao mình ngu thế nhỉ ???" ...thì đang ăn chuối cả nải ngắm gà khỏa thân trên nóc tủ rồi cụ chủ thớt ạ !!!

jolie1701

Xe buýt
Sáng cafe, trưa Bia hơi, chiều nấu cơm + rửa bát
Chả là em vừa đi chơi về, đi 2b qua NGUYỄN TRÃI chỗ ngã ba giao cắt với NGUYỄN QUÝ ĐỨC đó, ở đó vẫn còn tín hiệu đèn. Khi xe em chạy đến đó vẫn đang là đèn xanh (thậ chí con tới 15s nữa), ung dung em chạy ở 40km/h. Do phía trước có mấy 2B đàn hàng nên em bị khuất tầm nhìn, bất chợt có 2 bác ( tầm U60 gì đó) đi ngang qua đường. Hết hồn, e phanh gấp khiến em loạng choạng suyt ngã ( kể cũng còn may khi ngay sau em là 1 hung thần cũng phanh kịp, nếu ko thì...) bực mình vì 2 bác đi bộ đó, chưa kịp nói gì thì bị chửi ngay, 1 troing 2 bác đó nói: tiên sư nhà mày chứ, đi đứng như thế ah, mù hả? sao ko thấy người đi bộ.
Trong khi em đang hết hồn vị suyt xô vào họ, và suýt chút bị bác HUNG THẦN táng cho, chả đc lời xin lỗi vì họ đi sai đường lại bị chửi. Họ đang tuổi bố mẹ em chả nhẽ em lại chửi nhau với họ. ko nói gì em đi thẳng, thấy mình và họ ko sao là may lắm rùi.
Các bác thấy đó, nhiều con đường ở HÀ NỘI có chỗ đi bộ cho người qua đường và có hệ thông đèn báo nhưng mà người đi bộ đâu có chấp hành nghiêm chỉnh chứ! nhiều khi 2B, nhất là 4B bị chết oan vì lỗi của họ thui^:)^.
Cụ xử lý thế là ổn rùi đới... lếu Cụ chửi lại người ta thì hóa ra mình cũng thiếu văn hóa giao thông giống họ, mọt nhịn thì nhiều lành Cụ ợ..vot Cụ cái nhé..nhớ mời em Bún chả...*-:)*-:)*-:)

ĐỨC HIỂN

Xe hơi
(Đừơng ta rộng thênh thang ta bước) là đi bộ đới .Chứ ko phải rộng thênh thang cho ta lái đâu nhé

nghianc

Xe hơi
Bác cứ ngẫm cái đường Đê La Thành ý. Đường đấy mà cứ dùng luật "cấm sang đường ở nơi không có vạch" thì chắc loạn mất.
Âu cũng là cái số phận mình sinh ra nó thế. Bác tai qua nạn khỏi là phúc roài... :D