Thảo luận Bực mình với hai lần mang xe vào Ford Thủ Đô.

chi_pheo1983

Xe điện
Website
www.muaxetragop.vn
Kính thưa các cụ.

Cập nhập lại với các bác. hôm nay 09/12/2016 anh Giám Đốc DVKH bên đó đã alo lại cho em và xin lỗi với thái độ rất tích cực, và xin được sửa sai .
Bên chắc cũng phải tổ chức một cuộc họp rất to và chăc cũng một vài bạn bị kỷ luật.
Cá nhân em thì cũng hơi áy náy nhưng thôi chắc như thế họ mới thay đổi được.
Sắp tới xe em chắc cung phải đi bảo dưỡng lại toàn bộ. vào đó lại một lần nữa xem họ thay đổi như nào và sẽ lại cập nhập lên đây cho các bác theo dõi
.

Đây là lần thứ 2 em bực mình mới nó. lần dâu thôi bỏ qua vì ông anh bảo chỗ người ta làm ăn nên em không làm một bài như này.

Lần dầu xe em bị một vài vết nhỏ nhỏ ở môt vài chỗ trong đó có ở cản trước và hông sau bên lái.
Lúc hẹn em một kiểu đến lúc em gọi điện hỏi được chưa thì lại hen em ngày hôm sau, may chưa đi.
hôm sau thi khoảng 4h 30 gọi cho em bảo xe anh được rôi anh qua lấy xe đi.
Lóc cóc phi đên ngay như do tắc đường nên khoảng 5 h em mới đến nơi thấy xe vứt chỏng chơ ngoài cửa không có ai chông máy thì để nổ 4 cửa thi mở toang . E nghĩ để nổ như này khá lâu rồi vì cửa thì mở xe thì lạnh toát nhìn vạch dầu em thấy tụt hẳn với hôm mang vào.
kiểm tra xe thi điên hết cả tiết.
Phần cản trước thì lúc cậu đánh giáp vui lên dánh quá tay lên cả chỗ khong bị sao đến lúc sơn lại cũng chẳng buồn sơn vào chỗ đó nữa các cụ nhìn ảnh thì biết.
Ngó đến phần sau thì sơn lem nhem không cắn cái chốt nhựa nào vào. em có yêu cầu lắp lại thi báo là kỹ thuật về hết rồi ( lúc đó nhìn đồng hồ chưa đến 5h 30) hâm hực đi về vậy.

cho đến lần vừa rồi xe em lại bị bẹp chút cản sau và đen phanh. luc dầu em đã định không mang vào đó rồi nhưng tại gần gần văn phòng thôi lại tặc lưỡi. chăc do mình đen thôi chứ đỏ thì còn lâu.
lúc mang xe vào hoàn thanh các thủ tục và bàn giao xe em hỏi cho anh giấy bàn giao thi cậu kĩ thuật viên bảo không cần và hẹn em hôm sau qua lấy xe.
hôm sau 4h em có mặt vào kiểm tra xem được chưa để lây xe . sác đinh đợi một chút cũng được vì dang cần xe hôm sau đi.
vào xưởng thì ôi thôi xe mình đang bị thao tung hết cả ra các dây cảm biến lùi thì bị cắt cụt lủn chưa sơn tí nào mới chỉ gò thôi. như này có ma đời đến đêm khong được .
nhìn vào đống dây dợ chúng nó cắt mà điên hết cả tiết. cục CBU gần đó chúng nó khong thao ra mà cắt cụt luôn cho nhanh. may là cái dây Camera lùi kiêm hành trình của em có rắc ngay cạnh thi chúng nó rút ra chứ khong nó cũng cắt cụt luôn.
măng cho cậu kĩ thuạt lam sơn và lên phản anh với cậu nhận xe em lúc dầu rồi hậm hực đi về.
hôm sau 4 h nó gọi cho em bảo anh qua lây xe. làm em đang đi khách hàng trên phố phải bỏ dở về lấy xe cho kịp không có lại bị y kiến. do thứ 6 đường giải phóng siêu đông nên 5 h hơn một chút em cũng mò được gần đến nơi thi bị gọi và thông báo thêm sao xe của anh camera không lên.
em bảo đợi tý anh đến cửa rồi đây vào ngó qua cái dây camera thi các cậu ấy cắt và nối vào không được và lý do lí chấu. cái dây này căm vào một lần chứ co bao h rút ra dâu mà đổ tại linh tinh . chỉ có lắp khong cần thận nó mới hỏng, trươc đó vẫn ngon nhìn vào mấy cái dây cảm biến thi nối chằng nối đụp. quấn băng đính vào cũng ẩu. chan toàn tập.
NHìn quanh xe thì có thấy họ phun nươc quanh xe minh. lúc phun chăc nhiệt tinh quá nên phun cả vào xe ướt cả ghế lẫn nội thất. vỏ xe thì chỗ lau chỗ không . em nhặt cái khăn lau ngay cạnh để lau qua những chỗ lem nhem hai câu kĩ thuật viên cứ đứng dương mắt ếch nhìn. bó tay
thấy em bực điên lên thi các cậu ấy bảo xin lỗi mai anh mang xe bọn em khăc phục.
Thôi cảm ơn các ông đã phá xe tôi.
Em chẳng hiểu mấy người quản lý ở đó làm cái gì mà chất lượng dịch vụ như vậy ? các cụ mang xe vào đó em nghĩ nên cân nhắc.
có vài cái ảnh hầu các cụ bên dưới.

Chỉnh sửa cuối:

hoangphuc_hn

Xe hơi
Chia vui với cụ vì cái gì cũng bị cắt cụt :(

thanh040506

Xe trâu
Chia buồn với cụ. Chết nhục với bọn phò☺

Ma_ngay

Xe đạp
Lúc trước em cũng mang xe vào đây, xe em bị móp cản sau. CVDV bảo gò lại và sơn lại cả cản sau, nhưng cuối cùng em nhận được xe thì chỉ sơn khu vực móp , gò lại cẩu thả, băng dính dán tùm lum không tẩy vết keo.

AlexTung

Xe tải
Lần sau cụ nên chọn đại lý khác để sửa . Mỗi nơi có thợ nọ thợ kia . Cụ ko nên để lần thứ 3 . Xe của cụ cụ tự quyết chỗ sửa ưng ý nhất của hãng

VladB1101

Xe hơi
Phò thủ đô nó khác

HOANGUYEN1974

Xe đạp
Choáng quá sau khi đọc và xem bài của cụ.Vợ mình nâng như nâng trứng,thế mà họ làm vậy.Ra ngoài mà làm còn ngon lành hơn nhiều.V2 trước ,7 năm tôi o vào hãng sửa bao giờ sau vài lần thay dầu.Nhìn họ làm sót lắm.Làm cho Mỹ,phong cách chẳng Mỹ.

kakalot165

Xe máy
Sắp cọc rồi mà thấy ngại mua F rồi đới

nhomuathuhanoi

Xe buýt
Haizzzz... em cũng đã có kinh nghiệm và tự hứa với mình không bao giờ và... không đời nào bỏ xe tại hãng, khi nào xong gọi anh qua lấy :(

Mr.Ranger

Xe hơi
Cái gì ngoài làm đc thì nên làm ngoài cụ ạ. E thấy mang vào hãng chỉ tổ vác bực vào người. Xe e lội nc 80 cm thế mà hôm mang xe vào hãng vì ướt hết sàn xe ngấm cả cái thảm bên dưới bno phán là xe chạy qua vũng nước bị nước bắn vào. Xịt pẹ. Bọn Ford Hà Thành ở tận Hoài Đức. Đi mất 1 buổi sáng xong ếu dc cái gì

thacnguyenotok50

Xe đạp
Chia buồn với cụ, anh em làm ăn tách trách quá

vietduc187

Xe hơi
Lần trc . E mng vào 94 Ngô Thì Nhậm. Cố vấn dịch vụ nhận xe. Làm phiếu rồi hẹn e cuối giờ chiều quay lại. Ok. Vì e cũng có việc gần đó. Đi công việc đc 30p . Nóng ruột k cafe nữa mà về Ford xem thợ bảo dưỡng xe mình. E về Ford thấy xe mình vẫn nằm 1 chỗ y nguyên chưa ai động chạm j. Vào hỏi cố vấn a ấy nói là đã cho thợ làm rồi. Yên tâm ra chém gió với mấy bác cũng mang xe đi sửa. 15p sau quay ra xe vẫn đứng im. Vào thắc mắc lần 2. A cố vấn dịch vụ kiểm tra xe thì ôi thôi xong... Xe e bảo dưỡng thì k làm. Mang nhầm ngay 1 bác Ecosport màu đỏ đến kiểm tra còi ( e quên k chụp lại biển số ) mở tung ra ktra bảo dưỡng bướm ga ( theo lệnh sửa chữa của e ) =)) e vừa tức vừa buồn cười. Đi tong cả buổichieefu của e

thanh040506

Xe trâu
Bọn phò này nhiều tiếng tốt nhỉ các cụ☺☺☺

bemzen

Xe đạp
Mấy hôm nữa đến hẹn bảo dưỡng 2 vạn! Vẫn phải mang ra Ford giải phóng! Em ra xem thế nào rồi kể lại với các bác nhé.

hongtyvan

Xe hơi
Bác lói nàm em no, xin nhan đánh lái gấp vậy

bantaitulai

Xe tăng
Mấy hôm nữa đến hẹn bảo dưỡng 2 vạn! Vẫn phải mang ra Ford giải phóng! Em ra xem thế nào rồi kể lại với các bác nhé.
bác vào chưa và kết quả như nào ạ

Dimbo

Xe hơi
Sao các cụ mua xe xa thế.e cứ chỗ nào gần nhà mua.vào tận hoài đức xa vãi