[VHGT] Bực mình với con ỉn này quá. Em làm thế này được ko các cụ?

kienvinh

Xe lăn
Cụ nói phải đấy. Bổ sung là bên phải chiếc xe được gọi là "ỉn" đó còn có xe container, xe đấy không cho xe manh động vượt ngay được đâu.

soul 9133

Xe tăng
Chả là hôm nay em đi trên đường trên cao vành đai 3. Gặp 1 thằng Ỉn nó cưỡi con Ỉn (Biển HN hẳn hoi). Nó đi tốc độ khoảng 50km/h. Làn bên phải thì mấy con xe tải với xe Cont nó đang bò. Con Ỉn này nó cứ 50km/h nó chạy mặc dù đằng trước nó ko có xe nào cản đường. Em đi sau còi đến hơn chục phát, nháy pha loạn xạ mà nó như điếc ko nhường cho e vượt. Đi sau nó khoảng 1km mà nó ko cho e vượt, mấy ông đi sau e cũng sốt ruột, bực mình e xinhan phải vượt qua con ỉn này rồi tạt đầu nó 1 phát sau đó e phanh hẳn lại đi với tốc độ 20km/h. Con Ỉn này có vẻ giật mình nó lách sang phải nó đi. Em lại Xinhan phải chuyển làn rồi phanh tiếp phát nữa đi 10km/h. Sau đó vọt luôn rồi cứ 80 e chạy. Theo các cụ em làm vậy có được ko ạ?
Nó có xe đằng trước thì chả cú làm gì đằng này 1 mình nó 1 đường đằng trước ko có ai.
Cụ quá liều mạng. Không may gặp phải mấy chú xã hội thâm thì cụ khổ đấy. Bây giờ ra đường thì cứ 1 điều nhịn là 9 điều lành cụ à.

Inli_4B

Xe tải
Chia sẻ với cụ. Hôm trước em cũng gặp một con Ỉn chạy 50km/h như thế này. Không phải có phải cùng một lái k. Chạy cứ lừ đừ 50km/h cản trở hết cả làn ngoài, trong khi làn kia thì đám xe cont, xe tải chở nặng cũng chạy với tốc độ như vậy. Thế là lại phải lẽo đẽo chạy theo vì đã nháy đèn, bấm còi mà nó không nhường đường.
Chả là hôm nay em đi trên đường trên cao vành đai 3. Gặp 1 thằng Ỉn nó cưỡi con Ỉn (Biển HN hẳn hoi). Nó đi tốc độ khoảng 50km/h. Làn bên phải thì mấy con xe tải với xe Cont nó đang bò. Con Ỉn này nó cứ 50km/h nó chạy mặc dù đằng trước nó ko có xe nào cản đường. Em đi sau còi đến hơn chục phát, nháy pha loạn xạ mà nó như điếc ko nhường cho e vượt. Đi sau nó khoảng 1km mà nó ko cho e vượt, mấy ông đi sau e cũng sốt ruột, bực mình e xinhan phải vượt qua con ỉn này rồi tạt đầu nó 1 phát sau đó e phanh hẳn lại đi với tốc độ 20km/h. Con Ỉn này có vẻ giật mình nó lách sang phải nó đi. Em lại Xinhan phải chuyển làn rồi phanh tiếp phát nữa đi 10km/h. Sau đó vọt luôn rồi cứ 80 e chạy. Theo các cụ em làm vậy có được ko ạ?
Nó có xe đằng trước thì chả cú làm gì đằng này 1 mình nó 1 đường đằng trước ko có ai.

hell.wavetau

Xe tải
Website
dinhthanhtrung.com
Em đồ rằng cụ thừa tiền hoặc là mượn xe phụ huynh. Cái xe nó cả đống tiền đấy.

bmw 740li

Xe tải
Cụ chủ ăn miếng trả miếng.. Công bằng quá..

nivana_vn

Xe tăng
Vậy là mấy cụ đi sau nhìn thấy cụ ép con ỉn đấy ng ta sẽ đánh giá là 2 "con ỉn " thì khổ cụ ạ :D

mr.ken_no1

Xe container
Cũng có thể là lái mới và chưa biết luật hoặc ko để ý là đường đó đc chạy 80km/h
Cụ làm vậy e thấy hơi quá đáng cụ ạ.
Tham gia GT nên học chữ Nhẫn thì tốt.

Website
chocgaybanhxe.vn
Chia sẻ với cụ. Hôm trước em cũng gặp một con Ỉn chạy 50km/h như thế này. Không phải có phải cùng một lái k. Chạy cứ lừ đừ 50km/h cản trở hết cả làn ngoài, trong khi làn kia thì đám xe cont, xe tải chở nặng cũng chạy với tốc độ như vậy. Thế là lại phải lẽo đẽo chạy theo vì đã nháy đèn, bấm còi mà nó không nhường đường.
Chuẩn đấy cụ ạ. Nó thích đi 50km/h thì nó nhích lên 1 tí rồi sang làn bên cạnh đi trước mấy con xe Cont thì cho nó chạy thoải mái, đằng này e xin đường, bấm còi, nháy đèn mà suốt 1km nó ko thèm nhường. Thế mới cú cụ ạ

NTBC

Xe đạp
Haiz, chuyện như của cụ chủ thớt thì có ai đi đường mà không từng gặp? Bực thì bực nhưng trả đũa mà làm gì, kiếm cách mà vượt lên đi nhanh cho được việc mình, cụ kèm nó càng dài thì càng mất thời gian của cụ, mà khéo mấy thằng đằng sau nữa nó vượt lên nó lại chả ép cụ vào tận lề ý.

Qua câu chuyện này em có lời khuyên cho các cụ mới mua xe cho gấu, nếu gấu nhà các cụ lái còn non tay thì cứ dán nửa tờ giấy A4 vào góc kính sau, ghi chữ LÁI MỚI hoặc MỚI LẤY BẰNG, chả có gì phải xấu hổ cả, miễn sao tránh nguy hiểm cho gấu khi đi trên đường chẳng may gặp mấy bác tài hay trả đũa. Ở nước ngoài em thấy họ sản xuất các cái logo để dán vào mít xe như vậy, xe hay chở trẻ con thì họ dán cái "BABY IN CAR" hoặc "KIDS IN CAR", xe có bà bầu thì dán cái "PREGNANT IN CAR" để người đi sau họ biết mà thông cảm. An toàn là trên hết mà.

Chỉnh sửa cuối:

Trâu Điên

Xe hơi
Website
www.facebook.com
Em nghe ông cơ quan em kể, ông ý mới tập xe đi ở đường 5. Cứ lề trái ông ý bám, kệ các xe muốn vượt thì đi mà vượt bên phải. Mà ông này tốc độ luôn duy trì tầm 50km/h thôi. Thế cụ gặp trường hợp này chắc khóc.

candymen1122

Xe tăng
Ai bảo cụ nháy đèn rồi còi inh ỏi.''ỉn'' nó không cho cụ vượt là phải thôi cụ ạ. Em thề em đã gặp kiểu đó. Đường thì đông, mà đc anh văn hóa lùn cứ bóp còi inh ỏi, nháy đèn liên tục, em ghét khỏi cho lên. Cho chừa cái kiểu đó đi

kienvinh

Xe lăn
Thế mới biết, phông văn hóa của thành viên OF rất chi là đa dạng.

LOL =))

Em thì em cho rằng sử dụng năng lượng vào cái việc kinh bang tế thế gì đó nó có ích hơn là "trả đũa" mấy ông đi trên đường. Mà chắc gì họ sai, ta đúng đâu cơ chứ.

Website
chocgaybanhxe.vn
Haiz, chuyện như của cụ chủ thớt thì có ai đi đường mà không từng gặp? Bực thì bực nhưng trả đũa mà làm gì, kiếm cách mà vượt lên đi nhanh cho được việc mình, cụ kèm nó càng dài thì càng mất thời gian của cụ, mà khéo mấy thằng đằng sau nữa nó vượt lên nó lại chả ép cụ vào tận lề ý.

Qua câu chuyện này em có lời khuyên cho các cụ mới mua xe cho gấu, nếu gấu nhà các cụ lái còn non tay thì cứ dán nửa tờ giấy A4 vào góc kính sau, ghi chữ LÁI MỚI hoặc MỚI LẤY BẰNG, chả có gì phải xấu hổ cả, miễn sao tránh nguy hiểm cho gấu khi đi trên đường chẳng may gặp mấy bác tài hay trả đũa. Ở nước ngoài em thấy họ sản xuất các cái logo để dán vào mít xe như vậy, xe hay chở trẻ con thì họ dán cái "BABY IN CAR" hoặc "KIDS IN CAR", xe có bà bầu thì dán cái "PREGNANT IN CAR" để người đi sau họ biết mà thông cảm. An toàn là trên hết mà.
Hôm trước e nhìn thấy 1 con xe nó dán biển Dog in car cụ ạ :D

NGUYEN PHAM VAN

Xe tải
Đề nghị Min Mod đi qua đóng cái topic này lại. Nếu không VHGT của OF sẽ thành chủ đề của một topic #.

Tradavenduong

[Tịch thu bằng lái]
Đọc bài các cụ buồn cười quá, chấp nhau trên đường có chấp cả ngày các cụ nhỉ

tienthanhtq

Xe buýt
cụ chủ phải Cường Béo IT bên muare - voz ko ta?