[Thảo luận] bực mình với cái chỗ rẽ phải Trần Hưng Đạo-Bà triệu

FordAT

Xe tăng
CỤ thông cảm, văn hóa xe máy trước h vẫn vậy, h đi ô tô thì cũng phải theo luật xe máy thôi. Vì có mấy khi xe máy bị phạt vì sai làn đâu, như em cũng vậy đi xe máy cũng tùy tiện bừa bãi lắm.
Nhưng lên ô tô mới thấy "chính mình khi đi xe máy" làm cho ô tô khó chịu cỡ nào.
Các cụ phải thông cảm thôi vì giao thông VN mình là vậy rồi.
Như có đợt em gặp chuyện như này mà ko tin dc cũng phải tin. Chuyện là vầy:
Có 1 bác đi em Lếch xù đang bon bon trên đường, ở đâu 1 ông xe máy phóng ra tư hàng xôi lại còn đi ngược chiều . Xe ô tô quẹt nhẹ vào bên trái xe máy làm cong vành thì phải còn ông đi xe máy nhảy phóc ra dc ko sao. Ông đi ô tô xuống xe móc 3 tr đưa ông xe máy, rồi lên xe đi tiếp.
Trong khi rõ ràng ông đi xe máy sai lè ra, lại còn phóng ngược chiều bất ngờ từ vỉa hè ra.

Chỉnh sửa cuối:

ThienRacer

Xe buýt
câu chuyện của cụ hay wa' ah?
bác cứ đứng đấy ko có lẽ thằng xe máy rút tiền ra đền
mà nhờ CA thì giữ xe cũng khổ
nhưng mà 3 củ thì hơi nhiều thì phải!

FordAT

Xe tăng
câu chuyện của cụ hay wa' ah?
bác cứ đứng đấy ko có lẽ thằng xe máy rút tiền ra đền
mà nhờ CA thì giữ xe cũng khổ
nhưng mà 3 củ thì hơi nhiều thì phải!
Chuyện em kể thật 100% luôn cụ ah, thế mới thấy buồn cười. H ở VN xe máy là xe vua, có khi nào ông xe máy bắt đền ông ô tô mấy đâu. Vì vướng vào CSGT thì rất lắm chuyện nên nhiều bác ngại.
Coi như 1 lần phạm lỗi cho xong chuyện. Mà lắm chuyện phi lý lắm, rõ ràng ông xe máy đi sai nhưng ngừoi dân lại thường toàn bênh ông xe máy chả mấy khi bênh ông ô tô. Nhiêu khi bị áp lực từ quần của nhân dân mà phải đền cho xong.
EM đi đường thấy rất nhiều bác xe máy chèn đầu ô tô, nếu ô tô vướng nhẹ tý, là y như rằng quay lại chủi ngay xyz ,,,,.... :D.
Em gặp mấy bác liền toàn dán cái tờ giấy: "Lái mới xin thông cảm", chắc em cũng phải làm 1 tờ ốp kính sau. Để đỡ bị chửi :D.

Chỉnh sửa cuối:

QuangTN

Xe buýt
Các bác cứ húi cua số 3, đeo kính đen, làm cái dây vàng to như cái xích chó đeo ở cổ. Tụt kính thò đầu ra là xong thôi. Bác nào to con thì chui ra cho hoành tráng có khi kiếm được ít tiền.

tran_thuat_lai

Xe lăn
Các bác cứ húi cua số 3, đeo kính đen, làm cái dây vàng to như cái xích chó đeo ở cổ. Tụt kính thò đầu ra là xong thôi. Bác nào to con thì chui ra cho hoành tráng có khi kiếm được ít tiền.
gặp quả này thì thường xxx bỏ qua ...

FordAT

Xe tăng
Đúng chuẩn dân chuyên nghiệp, gặp bác nào như vầy thì cũng ngán nhỉ :D. Em thấy mấy bác hay đòi nợ thuê kiểu cách y như cụ bẩu, thêm cái mũ lưỡi chai dàn gi nữa .

QuangTN

Xe buýt
Cháu mới có cái đầu cua số 3 còn đang đi sắm thêm 2 thứ kia nữa là đi đường yên tâm :D. Dù sao vẫn phải có cái tuýp nữa cho lành. Anh máu thì em liều, anh liều thì em té =))

NS690

Xe tải
Được rẽ mà bác, bác nhìn xuống dưới đường là thấy có vạch liền chia làn, kẻ chéo và không có nét liền kẻ ngang chặn trước đèn giao thông đúng k0 ah ? Bác để ý sẽ thấy họ sơn như vậy ở các điểm được rẽ phải như : ngã ra Lê Duẩn từ Nguyễn Thái Học, rẽ Bà Triệu từ Trần Hưng Đạo, rẽ Khâm Thiên từ Lê Duẩn.v.v... Em để ý mỗi mấy cái đó vì nó nằm trên tuyến em hay đi. Mấy lần em định dừng lại hỏi xxx nhưng xxx toàn đứng bên kia đường, dừng lại lích kích quá nên lại thôi :D
Bác dừng lại hỏi cho em mí :) Mấy lần đi Giảng võ rẽ ra Cát Linh, không thấy biển và đèn nên em không dám rẽ, thấy mấy xe biển xanh sau nháy đèn và còi loạn cả lên nhưng em không dám rẽ, đến lúc rẽ đựoc thì mấy bác này lên còn định chèn xe em :( em sợ quá lại phải oánh lái ngựoc lại cho 2 xe sát sàn sạt :) nên các bác ấy mới thôi không chèn em nữa.

fuxe

Xe container
Lại cờ hụp = mồm làm mất hay cả câu chuyện :P

GarySpeed

Xe buýt
Em cũng hay gặp tình huống như bác, ở đoạn rẽ ngã tư Hoàng Hoa Thám - Hùng Vương, em rẽ phải từ Hoàng Hoa Thám sang Hùng Vương, ở đoạn này cũng có biển cho phép rẽ phải, em thường xuyên phải đợi các bác xe máy ở đây, mặc dù đèn đỏ được rẽ phải. Em thì không thích còi nhiều, đi 2b nhiều khi cũng bực mình các bác 4b bấm còi, nên em ít khi bấm còi, đành đợi các bác 2b kia vậy, hoặc bác ko cần bấm, thể nào chẳng có bác sau mình bấm hehe

Lebinno

Xe hơi
Cái ngã 5 này theo tôi nên bố trí đèn tín hiệu trước ngã 5 (trên đường Trần Hưng Đạo hướng từ Ga Tàu vào 108) là đỡ ra được nhiều đấy, còn như hiện tại thì hiện twowngj này khó cải thiện lắm

namviet2008

Xe buýt
chỗ này nó gỡ đèn và biển cho phép rẽ phải khi đèn đỏ rồi cụ nhá. Cả đoạn Giảng Võ rẽ phải ra Cát Linh cũng gỡ nốt rồi. NHưng mọi ng vẫn đi theo thoi quen và xx cũng chẳng thấy phản ứng j
Đúng rồi cụ ạ...khi qua đây, tụi taxi vẫn phi rầm rầm, mấy chú biển trắng (như e đây) đành chờ tới đèn xanh, rẽ cho lành, chậm chút có sao đâu??? vớ vẩn vào 1 ngày đẹp trời...làm giàu cho xxx.
Ặc...HN bẫy nhiều chỗ quá!

tran_thuat_lai

Xe lăn
nhiều cái bẫy quá...hic

anhtho

Xe ngựa
Dạo này em để ý thấy chỗ ngã tư THĐ + Bà Triệu xxx hay bắt các 2b đi thẳng mà đứng chờ đèn đỏ ở chỗ rẽ phải lắm. Chắc rằng cho tới lúc bị bắt, mấy cô mấy cậu cũng chẳng hiểu mình mắc lỗi gì: Em đứng chờ đèn cơ mà !, em dừng đèn đỏ cơ mà. Hix, đúng là phải tới 90% bằng 2b chỉ mang tính thủ tục chứ có hiểu gì luật GT đâu.

tran_thuat_lai

Xe lăn
muốn toàn dân có ý thức thì trước tiên xxx phải là người gương mẫu . đằng này phi ra đường cũng không chấp hành luật, đã thế lại còn toàn nhằm người có ý thức ( 4 bánh ) để bắt vớ bắt vẩn . nhiều thằng say rượu phi ầm ầm ngoài đường, lạng lách, đánh võng gây nguy hiểm cho người dân ....có bắt đâu

thuyuae

Xe buýt
Em cũng thấy đi quá chỗ đó hơi bị khó chịu gần như ngã rẽ phải vào Khâm Thiên từ hướng Lê Duẩn. Đôi khi tuyền phải chờ đèn xanh mới được rẽ, còi tuyền bị lườm nguýt phát mệt :D
em cũng hay đi hướng này cũng khó chịu tuơng đối

dth_hn

Xe hơi
Bác dừng lại hỏi cho em mí :) Mấy lần đi Giảng võ rẽ ra Cát Linh, không thấy biển và đèn nên em không dám rẽ, thấy mấy xe biển xanh sau nháy đèn và còi loạn cả lên nhưng em không dám rẽ, đến lúc rẽ đựoc thì mấy bác này lên còn định chèn xe em :( em sợ quá lại phải oánh lái ngựoc lại cho 2 xe sát sàn sạt :) nên các bác ấy mới thôi không chèn em nữa.
Hình như đuwocj rẽ đấy, có lần e đi qua định rẽ phải nhưng ko có đèn nên dừng lại thì xxx vẫy tay bảo đi

tatuto_shop

Xe tăng
Dân mình thì xe máy là vua các cụ ợ, oto luôn phải nhường đường, nhường vị trí cho xe máy, có ngồi trong oto mới biết khó chịu với xe máy ntn, nhưng nói thật, em toàn đi xe máy :D

HamLong3.0V

Xe điện
Vấn đề k0 phải là bẫy, mà là có quy định về vạch kẻ chia làn nhưng các bác k0 chịu để ý đấy thôi. Chỗ nào k0 có vạch trắng kẻ ngang chặn trước ngã rẽ các bác cứ đi cho em. Nếu xxx bắt thì cãi thật lực, k0 được thì...mất tiền, có sao đâu ah :))