[Thảo luận] Bực mình và xót quá

tinhsau

Xe tăng
thoi thì của đi thay đồ cụ ạ, đấy là cụ đi 4b chú cụ đi 2b như cháu mà suốt ngày cọ với sát thế thì giời này đau chết...

MiniTàu

Xe buýt
Chia buồn với cụ, đi nhằm ngày 13 ^:)^

LuckyCar

Xe container
Chiều nay e vừa lấy xe từ Honda Giải Phóng về ( bảo hiểm sơn lại xung quanh xe vì xước nhiều quá e tích góp lại làm 1 lần). Chạy về tới văn phong ở Nguyễn Ngọc Nại 1 lúc. 5h30 bắt đầu từ VP về nhà, cách nhà e có 2km thôi lúc đó tắc đường ở Vương Thừa Vũ nhích từng tý 1. e đã cẩn thận đi rón rén ( tâm lý xe vừa sơn xong), nhưng bực mình 2b quá, đang nhích tự nhiên nghe Bụp cái 1 cụ 2b vả cho cái gương của e lật ngược ra trước. cú quá nhưng đường đông nên thôi, đi chưa được 3m thì lại roạt phát đằng sau, ngó lại thấy 1 CỤ tầm 50t đổ cả 2b vào xe e. mở cửa xe chạy ra dựng cụ thẳng lại thì ôi thôi cửa sau 2 vết sâu hoắm. ngậm ngùi nge được 2 câu BÁC CÓ TUỔI TAY LÁI YẾU CHÁU THÔNG CẢM. bò mãi mới tới đầu ngã 3 VTV với Trường Chinh, e dang bám sát cụ Cam 2.4 thì có em( hình như là sinh viên) ra hiệu cho e đi nhờ qua khe giwuax đầu xe e và đuôi cụ Cam. thôi thì nhường Cụ cam đi e không tiến nữa, nhường cho 2 e đi, ai ngờ roạt tiếp phát nữa để chân xe máy của 2 e làm 1 vết dài ngoằng ở mũi xe e ngay gần đèn gầm đau quá mà không kêu được gì, về tới nhà xem lại toàn bộ XÓT QUÁ, bực mình quá post lên đây sả strest ạ
Thôi cụ hạ hỏa, đi đường HN không bị lúc này cũng bị lúc khác thôi. Mấy hôm trước em cũng đi tút tát lại các vết xước (tranh thủ sắp hết bảo hiểm). Đi ngon lành về bãi gửi xe. Hai hôm sau ra lấy xe thì thấy một vệt mới cứng ở cái cản nhựa phía sau. Thủ phạm lại là chân chống xe máy của các em gái xinh đẹp gửi xe máy ở đấy. Đành AQ, ôi dào, nhựa ấy mà.

Cụ đợi nhiều nhiều rồi đi làm lại một thể.

gia doi

Xe điện
Cụ bị thế thì đen quá đáng nhẽ ra cụ lấy xe vào ban đêm mới đúng đi đường không lo bị ai quệt vào:-))

Vuvit

Xe tăng
Thôi cụ lại đành chờ tích góp rồi làm lại một thể, giao thông ở Hà Nội giờ toàn thế, bít làm thế nào???

SonataHQ

Xe điện
Chia buồn cùng chủ thớt, em cũng vừa thấy 2 vết sâu hoắm ở vợ 2 chả biết bị lúc nào, em chả sơn tút làm gì kệ, nhìn mấy anh thợ sơn anh ấy phá sơn gin xót xa lắm trừ khi mảng lớn hoạc va chạm nhiều em mới đi làm bảo hiểm. Còn gọi là vết xước em kệ. em không biết có công nghệ sơn nào khác không chứ cứ 1 vết xước nhỏ các Bác ấy toàn sơn lại cả mảng tướng nếu cứ vá víu vài chỗ thành sơn lại cả xe/ Chán

pipilazi

Xe tăng
Em đang bị ngạt mũi nhưng cũng cố đọc đúng ngữ pháp mà ngày vỡ lòng em được cô giáo dạy. Em suýt ngất #:-s
Cụ đúng là nhọ thật đấy, 3 phát thế thì xót thật :D

ĐỨC HIỂN

Xe hơi
Hớt với các bác mấy nhời đơi:Theo ngu ý của mỗ thì chơi tết xong các bác kêu thợ tháo hết phần vỏ ngoài của vợ 2 ra (cho ở chuồng) gần tết lại mặc vào cho mới nhẩy chớ đường xứ Hà mình tránh sao khỏi trầy xước.Ô nhà cháu lại nói gở dồi xin tự vả vào mồm đơi ,chứ chơi theo kiểu nhà cháu là phạm luật thay đổi kiểu dáng đấy

4eyes10

Xe buýt
Hay cỤ về tỉnh sống với em cho lành! 1 mÌNH đi 2 làn chạ bố con thằng nào tranh với mình

lolotica

Xe điện
các cụ biết chỗ nào bán cái đệm mút mỏng mà có sẵn băng dính 2 mặt không chỉ em đi mua về em dán xung quanh xe cái chứ không xe máy nó cọ quệt xước chi chít xung quanh xe, đi làm bảo hiểm mệt lắm :D

haiphus

Xe buýt
Chia buồn cùng chủ thớt, em cũng vừa thấy 2 vết sâu hoắm ở vợ 2 chả biết bị lúc nào, em chả sơn tút làm gì kệ, nhìn mấy anh thợ sơn anh ấy phá sơn gin xót xa lắm trừ khi mảng lớn hoạc va chạm nhiều em mới đi làm bảo hiểm. Còn gọi là vết xước em kệ. em không biết có công nghệ sơn nào khác không chứ cứ 1 vết xước nhỏ các Bác ấy toàn sơn lại cả mảng tướng nếu cứ vá víu vài chỗ thành sơn lại cả xe/ Chán
Xe cách âm tốt quá :D Mà đúng thế thật đấy, mấy kiểu như xe máy quệt xước sơn ngồi trong xe bác không thể nào cảm nhận được.

anhtho

Xe ngựa
các cụ biết chỗ nào bán cái đệm mút mỏng mà có sẵn băng dính 2 mặt không chỉ em đi mua về em dán xung quanh xe cái chứ không xe máy nó cọ quệt xước chi chít xung quanh xe, đi làm bảo hiểm mệt lắm :D
Sáng kiến của cụ hay đới, hay là cụ dán luôn lông thú kiểu như có một thời các teen nhà ta hay dán vào xe đạp ấy. Như thế đảm bảo không sợ xuớc xát, mà có móp thì cũng ko ai phát hiện ra. Đi ở HN hay tp HCM thì chẳng thể nào tránh khỏi. Em cũng mới bị một chú 2b đâm từ đằng sau lúc kẹt xe trên đê gần bến xe Lương Yên. Mình bỏ xe chạy xuống thì kẹt còn to hơn, có khi dân tình bị kẹt quá lại chơi xe mình thêm ra ấy chứ lỵ. Đành phải rủa thầm thằng ôn con rồi đi. Về thì thấy nó làm lõm bằng cỡ củ lạc chỗ sơn gần cản sau. Chắc cái ốc trục bánh trước nó phi vào.

Tribute

Xe container
Nghe cụ chủ thớt kể mà em nản chả muốn sơn lại mấy chỗ xước sát nữa. Thà để thế đi nó có xước thêm cũng đỡ xót hơn là vừa làm xong lại bị dính.

Kamaz106

Xe tải
Một mảnh đất nho nhỏ có cái biệt thự to to
Chiều nay e vừa lấy xe từ Honda Giải Phóng về ( bảo hiểm sơn lại xung quanh xe vì xước nhiều quá e tích góp lại làm 1 lần). Chạy về tới văn phong ở Nguyễn Ngọc Nại 1 lúc. 5h30 bắt đầu từ VP về nhà, cách nhà e có 2km thôi lúc đó tắc đường ở Vương Thừa Vũ nhích từng tý 1. e đã cẩn thận đi rón rén ( tâm lý xe vừa sơn xong), nhưng bực mình 2b quá, đang nhích tự nhiên nghe Bụp cái 1 cụ 2b vả cho cái gương của e lật ngược ra trước. cú quá nhưng đường đông nên thôi, đi chưa được 3m thì lại roạt phát đằng sau, ngó lại thấy 1 CỤ tầm 50t đổ cả 2b vào xe e. mở cửa xe chạy ra dựng cụ thẳng lại thì ôi thôi cửa sau 2 vết sâu hoắm. ngậm ngùi nge được 2 câu BÁC CÓ TUỔI TAY LÁI YẾU CHÁU THÔNG CẢM. bò mãi mới tới đầu ngã 3 VTV với Trường Chinh, e dang bám sát cụ Cam 2.4 thì có em( hình như là sinh viên) ra hiệu cho e đi nhờ qua khe giwuax đầu xe e và đuôi cụ Cam. thôi thì nhường Cụ cam đi e không tiến nữa, nhường cho 2 e đi, ai ngờ roạt tiếp phát nữa để chân xe máy của 2 e làm 1 vết dài ngoằng ở mũi xe e ngay gần đèn gầm đau quá mà không kêu được gì, về tới nhà xem lại toàn bộ XÓT QUÁ, bực mình quá post lên đây sả strest ạ
Em nghĩ là tháng này là tháng hạn của cụ rồi. Chỉ còn cách phải thật cẩn thận thôi cụ ạ. Tháng này em cũng bị hạn, đi cả năm không sao, tháng này liên tục bị xxx thịt với cả 2B đâm, chán quá.

Teknosolar

Xe buýt
Website
www.nangluongsach.vn
Em nghĩ là tháng này là tháng hạn của cụ rồi. Chỉ còn cách phải thật cẩn thận thôi cụ ạ. Tháng này em cũng bị hạn, đi cả năm không sao, tháng này liên tục bị xxx thịt với cả 2B đâm, chán quá.
Đúng là tháng hạn của e rồi , chạy lòi mắt ra số KM vầ Động cơ OF tăng được tý vậy mà most cho e về 0 rồi, X_X

chienbui

Xe tải
Em cũng hay bị giống cụ chủ thớt, sơn lại xong, y như là sẽ bị dính kiểu gì đó, còn nếu đã bị dính rồi thì lại chẳng mấy khi bị dính tiếp.
Chắc 1 phần tại khớp tâm lý!

Kamaz106

Xe tải
Một mảnh đất nho nhỏ có cái biệt thự to to
Kinh nghiệm của em là khi đi làm bảo hiểm, các cụ cứ trừ lại một chỗ xước hoặc móp be bé để mồi, đừng làm hết. Mấy lần em làm hết, như xe mới, y như rằng một tuần sau lại dính. Bây giờ em để lại vài vết xước nho nhỏ không làm bảo hiểm, lại ngon, chạy mấy tháng trời không làm sao, hehe...=))