[Funland] bực mình lần 2 với cách làm của 1 mợ trên of này

Trạng thái
Thớt đang đóng

buithuy07

Xe hơi
Vấn đề là giá thôi cụ, aosmith đắt gập mấy lần, về cơ bản thì lõi lọc các máy đều giống nhau và chắc là từ nguồn trung quốc cả, thằng aosmith chỉ dc cái vỏ đẹp hơn. Em thấy aosmith ghi nhập Mỹ nhưng ai biết được nó có từ Trung sang Mỹ trước không rồi mới về Việt Nam, trước e có tìm hiểu để lắp tổng cho nhà nên cũng biết qua thằng này, chi phí quá cao. Lúc đầu mua cũng cao mà sau mấy năm thay đồ cũng cao nên thôi.
Theo em thì mợ toét có vấn đề là giá thấp quá để cạnh tranh nên ko đủ chi phí hoạt động nhiều khâu, lẽ ra với giá đó mợ nên hướng đến đối tượng khách hàng bình dân, mà bình dân thì lại ko có ở otofun, đây toàn đại gia.
AOSmith chỉ là thương hiệu của Mỹ thôi các Bác ạ. Còn lại sản xuất với công nghệ Trung Quốc hết. Em xem lịch sử của hãng này thì mới tham gia ngành xử lý nước từ khoảng năm 2005 bằng việc mua lại 1 nhà máy lọc nước tại Trung Quốc (nội dung này đọc trên wiki là rõ). Tất nhiên họ có hệ thống quản lý chất lượng, tiêu chuẩn của họ thì máy cũng sẽ tốt. Nhưng về cơ bản thì không hơn nhiều hàng Trung Quốc xịn đâu ạ.

huyhung123

Xe điện
Khổ. Dùng 3 tháng giờ cụ chủ mới kêu thì quá khó cho người ta. Có thể lúc đấy cụ ko có ở đấy nhưng chẳng lẽ 3 tháng cụ ko đến đấy. Cái câu "chưa được sao chả tiền" nghe cũng ức chế
Vì k có giấy tờ nên việc trả tiền chính là nghiệm thu cụ ạ. Ok thì mới trả tiền chứ?

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Tôi cũng thêm 1 ví dụ: mua đèn led trên này mấy cái liền, dùng tầm > 1 năm thì đều hỏng. Trong khi ra cửa hàng mua dùng mấy năm nay không xi nhê gì. Cẩn thận trên Of này cũng không ít doanh nhân toàn bán hàng đểu trá hình lừa Ofer.
Giờ cụ mới biết hả, hixx.
Off cũng là 1 xã hội thu nhỏ, có đủ các thành phần, thì kd cũng đủ loại mà cụ, hixx.
Em từng mua một cái kính Rayban, và em chạy mất tích từ hồi đó, hixxx.

wave-tau

Xe container
Em đẹp em có quyền mà cụ, hihi.
Em đùa tý, ko cụ ấy lại vào mắng chết, cụ ấy khá là đanh đá :))
Mợ gì giờ cũng đến tay kể cũng mệt phết, mợ có cần khoan ko, em đến khoan miễn phí luôn, đuợc khoan mợ sẽ mềm tính ra do ... sự lo lắng ít đi. :))

Ladagia

Xe điện
Vì cụ ấy viết cứ ngang phè ra, lúc nào cũng chốt một câu làm mọi người đọc mà từ như bò đá ý, hí hí.
Kiểu còm ương ương hơi giống tay dmqtrieu trên vnexpress hả mợ :)). Em vừa đọc còm trước của lão maphi hay quakhoang ấy. Cũng có lý nhỉ :D. Tất cả tại các cụ si mê em Lý Toét quá :D

Nine

Xe điện
100-150k cho 1 lỗ khoan vào tường nhé (đây là nhờ khoan 1 lỗ vì tôi dư 1 bộ lọc nước). Không thèm rep thôi cụ thợ ạ. Công cao quá đấy, bằng công đi trực cả đêm của 1 người. Thợ oai quá nhỉ, 300k còn kêu vì đây là khách quen đã mua hàng. Cũng không gặp lại lần 2 đâu. Còn tôi vẫn cảm thông cho các mợ bán hàng ở đây, gặp bọn gọi là thợ này thì chúng không chăn của khách thì cũng chăn của các mợ ấy.
Cảm ơn cụ đã rep
Em không nói 300k là cao hay thấp trong còm của em mà em chỉ hỏi với cụ bao nhiêu là hợp lý.
Rồi giờ em đã rõ hợp lý với cụ là 100k -150k để khoan 1 lỗ và lắp 1 vòi nước.
Giờ em hỏi cụ thêm 1 câu nếu ông thợ lúc khoan tường cho cụ lỡ khoan thủng ống nước hay khoan vào dây điện gây chập điện thì cụ có bắt ông thợ khắc phục không ạ

Nine

Xe điện
Ngày mà kiếm đc chục mũi khoan thì cũng no ấm hơn khối ông Học hành làm cty nọ cty kia đấy.
Cái khó là làm sao gây dựng được thương hiệu để ngày có chục mũi khoan như vậy cụ ơi. Thợ vớ vẩn không kiếm được ngày chục mũi khoan đâu.
Mà thợ ngon đã có thương hiệu thì chắc chắn no ấm hơn nhiều ông học hành làm cty nọ kia rồi

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Cái khó là làm sao gây dựng được thương hiệu để ngày có chục mũi khoan như vậy cụ ơi. Thợ vớ vẩn không kiếm được ngày chục mũi khoan đâu.
Mà thợ ngon đã có thương hiệu thì chắc chắn no ấm hơn nhiều ông học hành làm cty nọ kia rồi
Toàn đếm cua trong lỗ nên mới có câu làm giàu không khó :))

Ladagia

Xe điện
Giờ cụ mới biết hả, hixx.
Off cũng là 1 xã hội thu nhỏ, có đủ các thành phần, thì kd cũng đủ loại mà cụ, hixx.
Em từng mua một cái kính Rayban, và em chạy mất tích từ hồi đó, hixxx.
Có phải của kdcn ko đấy mợ? Em cũng hay dùng dịch vụ trên OF :)

pooka

Xe container
vầng thế nên em vẫn chơi of đến giờ. cũng học được nhiều. Ví dụ trong thớt này có cụ còm rằng gọi thợ đến khoan 1 lỗ lắp cái vòi mà lấy dững 300k. em có hỏi lại cụ ý là thế lấy bao nhiêu là hợp ný thì không thấy rep lại
Thử trả lời kiểu chuyên nghiệp là "10k trả công cho việc sử dụng khoan, 290k là trả công cho việc khoan đúng chỗ cần khoan. Gớm có bọn khoan vào lỗ có sẵn rồi mà còn được trả công hàng mấy củ ấy chứ". Trả lời xong thì thợ và chủ có cãi nhau không nhỉ.

vieteuro

Xe container
M
Tôi cũng thêm 1 ví dụ: mua đèn led trên này mấy cái liền, dùng tầm > 1 năm thì đều hỏng. Trong khi ra cửa hàng mua dùng mấy năm nay không xi nhê gì. Cẩn thận trên Of này cũng không ít doanh nhân toàn bán hàng đểu trá hình lừa Ofer.
Mua cụ thịnh led à
Em cũng dính mấy bộ đèn chưa được nam hỏng 3 chiếc

vieteuro

Xe container
Em bị quả y sì. Trước đó thấy nước ra yếu dần, hứng được bình nước để đun mỏi cả chân, nghĩ tắc lọc vì cũng hơi lâu rồi, nên cũng gọi thay 3 lõi cơ bản. Thay xong nước ra vẫn yếu so với thời gian trước, hỏi thì thợ bảo thế là bt.
Bán tín bán nghi, sau ít hôm, vẫn tin tưởng hỏi nhờ thợ khác đến xem, thợ bảo bình hơi thiếu áp, mượn cái bơm xe đạp (may nhà có sẵn), bơm 5 phút xong. Tính tiền.
Hơi mất công cả khách và thợ.
Chịu khó lên youtube đỡ bực mình được khá nhiều đấy cụ

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com
Thật ra tiện đường khoan giúp cũng chả sao, nếu mình sẵn đồ :D
Trước khi khoan báo chủ nhà: ANh chỉ đâu em khoan đấy, tường lở, hay thủng đường nước em không chịu trách nhiệm.
Còn nếu không tiện đường và phải lọ cọ tới, thì phải thu phí là đúng ồi, giá có đo đường ngầm khác, giá không đo đường ngầm khác, nhưng cũng phải tính như Grab ấy, grab chạy mười mấy 20 phút được 50K, thì mình vừa tính công chạy vừa tính công khoan, tính công đo thôi :))
Nói tóm lại là vẫn phải NGON - BỔ - RẺ
Thử trả lời kiểu chuyên nghiệp là "10k trả công cho việc sử dụng khoan, 290k là trả công cho việc khoan đúng chỗ cần khoan. Gớm có bọn khoan vào lỗ có sẵn rồi mà còn được trả công hàng mấy củ ấy chứ". Trả lời xong thì thợ và chủ có cãi nhau không nhỉ.

Trạng thái
Thớt đang đóng