Bức xúc bảo hiểm và cần tư vấn!!!!

banphagia

Xe tăng
em cũng giống như cụ

Các cụ bình tĩnh đê, theo em vụ này bên BH vừa đúng vừa sai:
- Đúng: Vụ của cụ chủ thớt là 3 xe đâm vào nhau (xe cụ hít ..ít 2 xe), do đó đã phát sinh "Trách nhiệm dân sự của chủ xe với người thứ 3", theo nguyên tắc thì bảo hiểm bồi thường theo % lỗi, chủ xe lỗi càng nhiều thì tỷ lệ bồi thường càng cao. Trong trường hợp này chắc kết luận của bên xxx có thể hiện 2 xe phía trước cụ cũng có lỗi gì đó và họ cũng phải chịu một phần trách nhiệm.
- Sai: Có thằng nhân viên của chuối, dốt quá. Nó nói chế tài cụ là "Lỗi tài xế bất cẩn" thì nó nói láo quá rồi, bất cẩn thì mới tai nạn, mới cần bảo hiểm chứ.
Theo em thì trong vụ tai nạn phát sinh TNDS mà báo giá 60 củ, BH trả 52 củ là cũng chấp nhận được rồi.

longbob

Xe buýt
bọ bh nào cũng dog thế vậy thôi cụ ạ,còn dọa kiên nó á,nó bảo bên e làm việc bằng văn bản để trình sếp chứ ko nói miệng đc,a /c có ý kiến gì thì làm công văn lên rồi bọn e trình sếp.Nó nghĩ k.h của chúng nó thấp cổ bé họng ko dám làm gì nên mồm to lắm.tsb mấy cọn lợn ngu đó
Bọn BH này cứ phải xử tận nơi, không thèm dọa diếc gì sất. Lần trước nhà cháu dính với bọn PVI, nó hàng 1 tháng liền chưa xong được thủ tục, cháu điên tiết oánh công văn sang hẹn lịch làm việc. Tới gần ngày cháu lên bài "Đoạn trường đi "xin" BH" thì chúng nó gọi đến xin lỗi và đề nghị cho xe vào gara thay đồ mới. Cuối cùng thì cũng đc việc mình nhưng vẫn khốn khổ, khốn nạn cái thân

Duong_Anh

Xe buýt
với bảo hiểm, bức xúc là điều không tránh khỏi

oilsupply

Xe tải
Em xin thuật lại trường hợp yêu cầu bồi thường của xe em. Nhờ các bác có kinh nghiệm về bảo hiểm xe tư vấn hộ!!!!

Xe em là xe mercedes C vào giữa tháng 4 đã “””hít đít “”” 2 xe chạy trước. Xe em được đưa vào hãng và báo giá là 60 triệu đồng. Sau khi em đưa đầy đủ hồ sơ công an cho bên bảo hiểm thì phải chờ “””1 THÁNG””” để chờ sếp đi công tác về để duyệt giá.

Vào 1 ngày nọ, bên bảo hiểm gọi cho em để nói rằng: “Anh linh động duyệt cho hãng sửa xe đi. Bên em chờ sếp về để bồi thường xe cho anh”.

Khoảng nửa tháng sau, lúc này xe em đã gần xong thì bên bảo hiểm gọi cho em nói là chỉ duyệt cho em 52 triệu đồng. Em hỏi lý do tại sao không duyệt đủ 60 triệu. Em được trả lời: (cái này em thuật nguyên văn cho các bác xem)
Bảo hiểm: TRƯỜNG HỢP CỦA ANH BỊ CHẾ TÀI ANH ƠI!!!
Em: CHẾ TÀI GÌ VẬY ANH?
Bảo hiểm: CHẾ TÀI LÝ DO LÀ LỖI TÀI XẾ BẤT CẨN. (LÚC NÀY MÁU EM LÊN TỚI NÃO)
Em: THÌ EM CÓ LỖI MỚI CẤN TỚI BẢO HIỂM ĐỂ BỒI THƯỜNG XE CHO EM. NẾU XE NGƯỜI TA LỖI THÌ NGƯỜI TA BỒI THƯỜNG CHỨ CẦN GÌ PHIỀN TỚI BÊN ANH.
Bảo hiểm: OK. EM HIỂU Ý ANH……ANH MUỐN NÓI VẬY CHỨ GÌ.NHƯNG ĐÂU PHẢI A ĐỤNG LÀ BÊN EM PHẢI ĐỀN HẾT ĐÂU. ĐÂU PHẢ MẤY ANH LÀ TÀI XẾ HAY TAXI MUA BẢO HIỂM RỒI MUỐN CHẠY SAO THÌ CHẠY, ỦI AI THÌ ỦI RỒI BẢO HIỂM PHẢI ĐỀN CHO ANH HẾT ĐÂU.VẬY NHA ANH. LẤY HÓA ĐƠN RỒI ĐEM QUA BÊN EM DÙM NHA ANH.

Bên bảo hiểm chế tài em như vậy có đúng không và em phải làm như thế nào?
Cụ cứ làm cái đơn đề nghị, nêu rõ trường hợp của cụ và yêu cầu BH trả lời bằng văn bản là chúng nó xoắn lên ngay í mà. Câu kéo tí thôi, mềm nắm rắn buông thôi. Sau khi cụ gửi đơn, xem BH trả lời thế nào mới tính tiếp được

bachlongviet

Xe hơi
Em xin góp chút ý kiến cùng các cụ:
1. Xe cụ chủ thớt mua BH vật chất xe, thì có mua 100% giá trị xe hay không hay là có tính khấu hao % xe ? (cái này cũng liên quan tới % tiền bồi thường)
2. Bên nếu bên công ty BH đã nhận đủ hồ sơ mà bắt khách hàng đợi quá 15 ngày mà không có văn bản nêu rõ nguyên nhân chậm trễ, cụ có thể kiện cái vụ đó.
3. Có thể lý do nhân viên tiếp chuyện cụ nói sai nguyên nhân cụ không được nhận đủ 60 triệu, nhân viên đó nói thế có thể là nói tránh, nói để cụ dễ nghe (nhưng cụ lại khó nghe :-B) chứ thực ra bao giờ công ty BH cũng thường xem báo giá của Gara rồi duyệt giá. Nhưng làm sao mà người bên BH biết hết các giá của các loại xe được. Như vậy để giảm chi trong các vụ "trục lợi bảo hiểm" (là lái xe nói gara báo cao hơn thực tế) thì bên công ty BH sẽ cứ giảm đi một khoản ước lượng so với báo giá. Vậy nên trong trường hợp cụ sẽ có thể duyệt là 52 triệu.
4. Nên mua BH ở những công ty lớn, mua trực tiếp với nhân viên chính thức của công ty (hạn chế mua qua đại lý) vì khi có sự kiện cần bảo hiểm thì nhân viên của công ty (người bán BH cho cụ) có thể can thiệp với bên phòng bồi thường để làm cụ hài lòng (để cụ còn tái tục năm sau nữa mà).
5. ...*-:)và nói nhỏ các cụ là em cũng lấy việc làm khách hàng hài lòng là quan điểm kinh doanh các cụ nhé http://vnexpress.net/gl/ban-doc-viet/kinh-doanh/2010/02/3ba18ab2/

tdang1

Xe tăng
Vụ này chắc phải có cụ nào bên Pjico ra giải thích. Còn với Liberty thì cụ mang thẳng vào gara sửa chữa và mang xe ra về. Còn thủ tục tiền sửa chữa thì bảo hiểm sẽ làm việc với gara.
Chúc cụ lần sau lựa chọn bảo hiểm tốt hơn tránh thủ tục phiền toái kéo dài cụ nhé.
Cụ bên Liberty thì thế nào ạ? Em đợi 2 tuân rồi ạ :( Đem sang anh Hải chụp choẹt chán chê rồi mà vẫn cứ đợi ạ????????????????

vanhai0850

Xe tăng
Cụ bên Liberty thì thế nào ạ? Em đợi 2 tuân rồi ạ :( Đem sang anh Hải chụp choẹt chán chê rồi mà vẫn cứ đợi ạ????????????????
Nếu gara mà bắt cụ đợi lâu. Cụ gọi lên số Hotline Liberty phản ánh. Họ sẽ trả lời cụ sớm ợ. Chúc vợ hai cụ sớm hồi phục.

ngo_hn

Xe máy
E làm bên Bưu Điện, có Bác nào trên OF mua bảo hiểm Bưu Điện của E không ạ? E sẽ lấy rẻ thộia, vì Anh Em một nhà mà.
Hồi xưa bên ông cũng phủi tay với tôi một vụ hơn trăm triệu chứ chả tốt đẹp gì đâu. Nếu số tiền bảo hiểm lớn, hầu hết các công ty đều giở trò cả!

dung.eu

Xe hơi
Nghe các bác bình luận thế, e chả muốn đi mua bảo hiểm nữa:))

LAtran0802

Xe buýt
Website
baohiemsuckhoe365.wordpress.com
Nghe các bác bình luận thế, e chả muốn đi mua bảo hiểm nữa:))
Ôi trời, bao nhiêu vụ có chi trả ok thì ko ai đem đi khoe đâu cụ, nhưng 1 vụ có vấn đề thì nhà nhà biết.
Em thấy cụ thớt được chi trả 52/60 triệu là tốt rồi. Cụ có thể tham khảo trên diễn đàn thì hiện giờ BH Liberty đang được mọi người đánh giá cao về dịch vụ, dân sales như em cũng đồng ý luôn. Nhưng mà Liberty không bán BH cho taxi cụ nhé.

richman149

Xe hơi
Bảo hiểm thì mất thời gian mà cũng hên xui lắm cụ

Laluz

Xe hơi
52/60 là tạm chấp nhận được rồi cho đỡ mệt dầu, nhất là báo giá trước khi thông qua BH. Không biết chủ thớt phải chi bap nhiêu cho 2 xe kia và CA nhỉ :-/

Captiva962

Xe hơi
tốt nhất là đút lợn lúc nào cần làm gì thì đập ra

dewoocook

Xe máy
Hóng các cụ nhiệt tình