[Funland] BTV VTV1 trong câu chuyện cuối tuần

dacchung

Xe tải
Theo em thấy và xem thì là vđv VN hơn vđv dành huy chương vàng 1g, trong khi vđv VN đẩy tạ cao hơn vđv kia 100g,ng ta chỉ tính đến số kg đẩy được, sau đó ai nhẹ cân hơn thì người đó dành huy chương vàng, nên mới có chuyện như này, đây là so sánh thôi, các cụ xem hết hãy chửi :
Đẩy bằng nhau, nhưng mình nặng cân hơn. Nhưng có đẩy thêm đc 1kg thì vđv kia đẩy thêm đc khoảng vài kg nên ko đẩy nữa

dungsonghan

Xe tải
Bữa trước có cái so sánh não người não bò gì đó, chắc bạn này không phải não người.

Lam__Phương

Xe điện
Tivi lâu rồi e chỉ xem chút thời sự ngoài ra xem bđ là chấm hết.

ung_sung_tu_tai

Xe container
Thôi thì mổ băng nhé (clip thì có bác đưa lên rồi)

THEO QUÝ VỊ THÌ MỘT GRAM, HAY CÁC BÀ CÁC MẸ ĐI CHỢ THƯỜNG GỌI LÀ MỘT LẠNG ẤY Ạ. THÌ SẼ TƯƠNG ỨNG VỚI CÁI GÌ Ạ ? MỘT MỚ RAU, MỘT QUẢ CÀ CHUA HAY LÀ MỘT LẠNG THỊT ? THẾ NHƯNG MỘT GRAM NÀY CÒN TƯƠNG ỨNG VỚI MỘT TẤM HUY CHƯƠNG BẠC. lÝ DO VÌ SAO, XIM MỜI CÁC QUÝ VỊ XEM CÁC HÌNH ẢNH NGAY SAU ĐÂY

Phải trích đầy đủ xem cậu thanh niên kia nói gì trước và sau đó thì mới nói được.

Ví dụ cậu ấy nói: Chúng tôi đã khảo sát thử trên Otofun, diễn đàn khá lớn ở VN, kết quả cho thấy nhiều thành viên còn nhầm lẫn.. như minh họa.

Nếu cậu ấy nói thế thì lại không sai!!!
Theo em thấy và xem thì là vđv VN hơn vđv dành huy chương vàng 1g, trong khi vđv VN đẩy tạ cao hơn vđv kia 100g,ng ta chỉ tính đến số kg đẩy được, sau đó ai nhẹ cân hơn thì người đó dành huy chương vàng, nên mới có chuyện như này, đây là so sánh thôi, các cụ xem hết hãy chửi :(
Ah nếu chie thế thì các cụ ấy đã không cười, nhưng biên tập cái mở bài thành ra nó chuối, để cho người xem dễ hình dung 1 gram nó nặng bằng nào thì các bạn ấy chỉ cho các mẹ đi chợ hiểu rằng 1 gam nó bằng 1 lạng mà các mẹ hay đi chợ, nó tương đương 1 mớ rau hoặc một lạng thịt. Mai ra chợ lại cô ơi cho cháu 1 gram thịt thì bà bán hàng vác dao ra chém.
Có mỗi cái ảnh mà k có nội dung thì chưa kl đc. Ví dụ 1 gram vàng tg đương 1 lạng tiền mặt :D
Em không phủ định việc VTV khá vớ vẩn nhưng có thể bạn MC này đang nói ý khác, không hoàn toàn so sánh 1g = 1 lạng. Cơ mà phải xem hết chương trình mới biết bạn ấy nói gì.
Đừng auto chửi cccm, cẩn thận kẻo việt vị :))
Bạn phát thanh viên này lúc đó đang nói về chủ đề gì vậy bác ?

Em không xem VTV chắc cũng hơn chục năm rồi.
Em nghĩ là hình tượng thôi cụ, em k nghĩ đài VTV lại nhầm lẫn nghiêm trg như vậy.
Em k xem nên k dám kl, chỉ cảnh báo các cụ thôi :)
Ý VTV nó bảo ông VĐV cử rạ khuyết tật mất huy chương vàng olympic paragame chỉ vì hơn đối thủ 1 gram. Thực tế là 100 gram tương đương một lạng, 1 gram thì nhổ bãi nước bọt là xong.
Các cụ mà bật vtv go xem lại chuyển động 24h đúng phút đấy thì thấy là không hình tượng đâu. Họ nói về thành tích của đô cử khuyết tật giành hcb tại paralympic. Em cũng hơi dốt công nghệ nên ko cắt video post được đoạn đấy.
Cụ phải đưa cả đoạn video lên đây thì mới biết được là đúng hay sai, chứ có mỗi cái ảnh thế kia thì khác gì "đau bụng uống nhân sâm"!
Chưa xem chưa biết nhưng nó có ghi = đâu, ~ thì cũng chả sai :))

Chỉnh sửa cuối:

vnledigmann

[Tịch thu bằng lái]

Nãy em xem chuyển động 24h thấy bạn này bảo 1 gram bằng 1 lạng làm em hoang mang quá. Hỏi lại con gái hóa ra mình không ngu. Đố các cụ bạn biên tập và phát thanh viên này thi đh được mấy điểm 3 môn?
Cụ đánh lẽ phải bị kỷ luật vì toàn làm nhà khảo cổ. Giờ cụ vẫn xem VTV mà lại còn xem chăm chú nội dung, nhớ đc chúng nó nói gì thì ko kỷ luật hơi phí. Vì bọn này toàn nói nhảm.

lacettiGG

Xe điện
Có cụ nào không bất ngờ vì đó là VTV giống em không? :))

darthvader

Xe điện
Em có xem đoạn này .. vì đã xem tin tức trước nên khi nghe thấy 1 gram thì thấy buồn cười , ở nhà thì hỏi họ cân vận động viên bằng cân tiểu ly à

nhuataiche

Xe container
Theo nguyên tắc thì ít nhất 2 thằng sau bị đuổi việc là thằng MC và thằng EDIT.

Thằng thứ 3 là thằng tổ chức sản xuất sẽ bị khiển trách cực nặng.

Vậy nếu sắp tới thằng MC kia vẫn tiếp tục xuất hiện thì sao ạ?
Thì nghĩa là bố nó làm to lắm ạ !

W123Lang

[Tịch thu bằng lái]
Em gần như không xem đài Việt trừ chương trình thể thao. Nhưng chỉ 1 bức ảnh thì không nói lên điều gì, nhất là dấu ~ chắc muốn nói móc cái gì đó.
Ông giống tôi đấy, tôi phơi nắng ngoài công trường cả ngày hơi đâu mà xem thời sự

pandahn

Xe điện
Em đi chợ mua thịt toàn nói rõ là bán cho tôi 10 lạng chứ không nói 1 cân. Vì nói 1kg về cân lại chỉ được có 8,9 lạng thôi =))
Nhiều tiểu thương chắc dốt toán nên e nhất quyết ko mua 1kg, chỉ nói 10 lạng :D

Chỉnh sửa cuối:

intl

Xe tải
Thực ra nếu nói sai ở một khoảnh khắc nào đó thì chấp nhận được, nhưng sai do chủ ý: nhấn mạnh vài lần, lại còn đưa minh hoạ lên, thì đúng là lỗi nặng.

huongdo03

Xe tăng
Nó lại bảo "1gr, hay như các bà các chị đi chợ gọi là 1 lạng". Chả có bà có chị nào gọi 1gr là 1 lạng đâu ku em ạ.

Em xem trên VTV1 lúc 11h30 trưa CN thấy cậu ấy nói 1gram ~ 1lạng, CCCM cho em hỏi có người duyệt trước khi lên sóng không?
Cháu nó "nhỡ" thôi mà
Nhiều lúc chữ chạy trên màn hình cũng sai be bét cả

nhuataiche

Xe container
Nó lại bảo "1gr, hay như các bà các chị đi chợ gọi là 1 lạng". Chả có bà có chị nào gọi 1gr là 1 lạng đâu ku em ạ.
Ku MC nó cẩn thận mà bác, trước khi lên sóng nó phải thông qua biên tập, rồi quản lý, khi nó nói có vô số người trong trường quay đứng đó theo dõi mà :)) :)) :)) . Có phải mỗi mình nó trong chương trình đâu ?