BT50 hay Wildtrak3.2 chọn em nào đây

Gà tre 81

Xe đạp
Năm mới chúc các cụ luôn mạnh khoẻ, vững tay lái trên mọi nẻo đường! Tình hình là em đang đi inova, phải công nhận là xe tốt, tuy nhiên do thay đổi về công việc, giờ em hay đi công trường nên muốn kiếm em chân dài và tiện chở đồ. Ngắm em wildtrak3.2 thích lắm rồi nhưng thấy tăng giá lên tận 879tr (cao quá). Trong khi bt50 2016 là 759tr. Cùng khung gầm và động cơ ( đồ của mazda thì có bền hơn ford không?!). Ford thì hơn đc vài tiện ích nhưng liệu có xứng đáng để móc thêm hơn trăm củ ko nhỉ, và liệu có bên nào bán giá mềm hơn giá niêm yết không? Nếu giảm thì được bao nhiêu ạ? Kinh phí em có hạn nên cần lắm những lời khuyên và kinh nghiệm của các cụ đã và đang sở hữu 2 em này. Chi phí vận hành 2 em này có chênh nhau nhiều ko ạ? Em định ra tết gặp khách là bán ỉn để mua bán tải luôn. Em xin cảm ơn!

Chỉnh sửa cuối:

copcongcap

Xe đạp
WT thì ngầu hơn, êm hơn, cách âm tốt hơn, trang bị tốt hơn. Cái duy nhất và cũng lớn nhất mà BT hơn WT đó là giá, giá niêm yết thấp hơn những 120 chẹo, chưa kể bên BT còn có chiết khấu, khuyến mãi, bên WT thì chẳng có gì ngoài con xe đúng giá cụ ạ. Chúc cụ chọn được vợ bé ưng ý, à e nghĩ cụ nên tham khảo thêm Colorado, xe chất, giá mềm.

thanh_hoi

Xe điện
WT thì ngầu hơn, êm hơn, cách âm tốt hơn, trang bị tốt hơn. Cái duy nhất và cũng lớn nhất mà BT hơn WT đó là giá, giá niêm yết thấp hơn những 120 chẹo, chưa kể bên BT còn có chiết khấu, khuyến mãi, bên WT thì chẳng có gì ngoài con xe đúng giá cụ ạ. Chúc cụ chọn được vợ bé ưng ý, à e nghĩ cụ nên tham khảo thêm Colorado, xe chất, giá mềm.
Colorado là của Chevolet hả cụ? Giá tầm bn cụ?

Gà tre 81

Xe đạp
Em tìm hiểu trên net thì Colorado khi đi chậm thì ko được thoát máy. Với lại taplo ko hấp dẫn cho lắm. Với giá cùng 750 em vưỡn thấy bt50 hơn Colorado

Ichundich

Xe tải
Wildtrak nhìn hầm hố hơn hẳn bác ơi. Bt50 thiết kế ngoại thất trông ẻo lả quá ko hợp với bán tải. Em ủng hộ cứ bán tải thì hàng Mỹ mà xài, xem phim Mỹ nhiều thấy phê quá :D

Gà tre 81

Xe đạp
Nhìn WT thì rõ là phê rồi nhưng không biết nó có bền bỉ như xe nhật không? Em chỉ ngại Wt trang bị nhiều tính năng cao cấp rồi đến lúc hắt hơi xổ mũi lại khó chiều như xe Đức thì mệt lắm! Em thích bán tải vì nó độ trâu bò của nó chứ ko thích mua về để phục vụ xe.

hmvcu

Xe đạp
Các cụ cho em hỏi chút là WT hay BT 50 loại nào cách âm tốt hơn nhỉ?

huyhp247

Xe hơi
cụ cần lái thử em WT để cảm nhận thì alo em nhé. Thấy ok thì cụ mở hàng năm mới cho em.

patrick835

Xe máy
Có tiền thì quất luôn wt. Ít tiền bt50. Em nghĩ phương án nào cũng ok.
Riêng em thì lên luôn wt3.2 rồi cày cho khỏi phải thòm thèm, đời sống có 1 lần

butchikim

Xe ba gác
Được chọn cháu chọn WT nhưng nếu bỏ tiền mua thì cháu sẽ mua BT

jackiehuy

Xe điện
Nhìn WT thì rõ là phê rồi nhưng không biết nó có bền bỉ như xe nhật không? Em chỉ ngại Wt trang bị nhiều tính năng cao cấp rồi đến lúc hắt hơi xổ mũi lại khó chiều như xe Đức thì mệt lắm! Em thích bán tải vì nó độ trâu bò của nó chứ ko thích mua về để phục vụ xe.
Nói về bán tải thì mời cụ về Quảng Ninh em, 100 xe thì đến 85 xe là ford ranger. Mà chẳng phải tự nhiên người ta đi thế đâu. Ra đường thỉnh thoảng vẫn gặp mấy em ranger đời 2005 chạy ầm ầm nhưng tuyệt nhiên chẳng thấy mấy em toy hay mazda bán tải đời cũ chạy ạ.

keomutvuive

Xe điện
Em cung dang đi Innova 2012 nhưng trước Tết có việc lên Phìn Hồ-Yên Bái nên phai mượn Wildtruck 3.2 vừa mua của ông bạn may ngay di o Hà Nội , cả cao tốc và đường xấu nhưng đi ve xong em nghĩ mình se không bao giờ mua xe này nữa dù trước đây rất máu vẻ hầm hố và options của xe.
sao thế cụ????? e chưa ngồi chưa đi nhưng đứng ngoài nghe máy hơi to

Gà tre 81

Xe đạp
WT3.2 có cụ mới mua giáp tết lắp thêm ít đồ mà ngót một củ to,
Các cụ cho em hỏi chút là WT hay BT 50 loại nào cách âm tốt hơn nhỉ?
em cũng rất quan tâm tới cái khoản cách âm và độ êm ái khi qua ổ gà

Gà tre 81

Xe đạp
Nói về bán tải thì mời cụ về Quảng Ninh em, 100 xe thì đến 85 xe là ford ranger. Mà chẳng phải tự nhiên người ta đi thế đâu. Ra đường thỉnh thoảng vẫn gặp mấy em ranger đời 2005 chạy ầm ầm nhưng tuyệt nhiên chẳng thấy mấy em toy hay mazda bán tải đời cũ chạy ạ.
Em ở Mạo khê Đông Triều Qn đây ạ! Chỗ Em BT và Ranger cũng ngang ngửa. Em cứ phân vân giữa tình và tiền bởi dẫu sao cũng chỉ là phương tiện đi lại

Gà tre 81

Xe đạp
Ngồi rất đau đầu cụ ạ. Dù đi rất kinh tế nhưng cả em và cụ lái xe cho em đều oải sau chuyến đi đó.
Híc. Em tính mua pickup để thi thoảng phượt vùng cao nữa mà nghe cụ bẩu vậy thấy run run vì nhà có trẻ nhỏ, bản thân thích êm ái, yên tĩnh, mỗi tội lúa ko nhiều

202

Xe container
Em cung dang đi Innova 2012 nhưng trước Tết có việc lên Phìn Hồ-Yên Bái nên phai mượn Wildtruck 3.2 vừa mua của ông bạn may ngay di o Hà Nội , cả cao tốc và đường xấu nhưng đi ve xong em nghĩ mình se không bao giờ mua xe này nữa dù trước đây rất máu vẻ hầm hố và options của xe.
Chả hiểu cụ chê điểm gì?

vinicar

Xe buýt
Híc. Em tính mua pickup để thi thoảng phượt vùng cao nữa mà nghe cụ bẩu vậy thấy run run vì nhà có trẻ nhỏ, bản thân thích êm ái, yên tĩnh, mỗi tội lúa ko nhiều
Đây là quan điểm cá nhân của em nên có thể không giống với nhiều cụ khác. Để khách quan nếu cụ định mua thật sự thì nên mượn hay thuê vài ngày. Sau do trai nghiem ngồi ở vị trí lái (rất sướng khi đi xa) và cả ghế phụ và đặc biệt là hàng sau. Rồi tuỳ kết luận của chính cụ và nhu cầu sử dụng rồi chốt sẽ chuẩn hơn. Em nhớ không nhầm là có một thớt cho thuê xe bán tải đấy cụ ạ. Chúc cả nhà vui vẻ.

Maxalex

[Tịch thu bằng lái]
Đây là quan điểm cá nhân của em nên có thể không giống với nhiều cụ khác. Để khách quan nếu cụ định mua thật sự thì nên mượn hay thuê vài ngày. Sau do trai nghiem ngồi ở vị trí lái (rất sướng khi đi xa) và cả ghế phụ và đặc biệt là hàng sau. Rồi tuỳ kết luận của chính cụ và nhu cầu sử dụng rồi chốt sẽ chuẩn hơn. Em nhớ không nhầm là có một thớt cho thuê xe bán tải đấy cụ ạ. Chúc cả nhà vui vẻ.
Rất cần những topic phản biện như vầy.trong 2 xe chọn 1 thì e chọn bt50 bản nhập.còn nếu mua bán tải thôi thì còn nhiều dòng khác nữa mà

Gà tre 81

Xe đạp
Hôm nay, ngồi cafe một ông anh khoe Bt50 của anh chạy 6,5 vạn chỉ đổ dầu và thay lọc, ghét mỗi cái hộp số AT 4 cấp đời cũ. Giờ 6 cấp chắc chạy mượt hơn. Em có một thắc mắc là cao su đệm nhíp và cao su đồng tiền của BT chạy bao nhiêu vạn thì mới kêu cọt kẹt và phải thay? Thấy mấy bác chạy ford ngoài 6 vạn đã phải thay, tuy chỉ vài trăm ngàn nhưng buốt nhất là chứng kiến thợ quai búa đóng gông nhíp. Cụ nào đã phải thay cho BT cho em ý kiến với.