Brisbane - những khoảnh khắc...

CỬU VĂN LONG

Xe container
@thangnguyen: bạn bỏ dấu vào bài viết ko bị nhận thẻ phạt đấy!

Mình vòng vòng dịp cuối năm, ngày giao thừa, nên chắc ko nhiều ng ra đường.
Gold Coast mình có đi nhưng ko ở lâu, chừng 1 tiếg là quay về; mình còn ở đây cả 2 năm nữa lận nên ko lo :D

chú còn ở bển 2 năm nữa, anh cho chú nghe bài này vậy :)):)):))

[video=youtube;1Q6lD5WXqKI]http://www.youtube.com/watch?v=1Q6lD5WXqKI[/video]

carauto

Xe buýt
A Viên thức khuya thế:21::^)

@ cụ Cửu Văn Long: Hix thật trùng hợp, mới hôm Noel rồi e gửi cho mama em bài hát đó:'(

Xe đang ở Wollongong, Holden Commodore Wagon đời ơ kìa V6 3.8L :)):)):))
Thôi ạ, nghe "ơ kìa" là em sợ lắm rồi:21:

lolita

Xe đạp
Lần đầu tiên ra tphố, em chả biết đường sá gì cả, cứ đi đại thôi; nhớ 1 vài tòa nhà để lúc về làm định hướng, còn đâu có đường là em cứ bước.

Có cả loại xe này nữa, ngoài ra e cũng thấy nhiều xe tay ga nhỏ. Mấy bữa đi học đứng đợi xe buýt, thấy những ông khoai Tây ng to thật to mà đi cái xe nhỏ như dạng Sapphire hay SCR ở nhà, ngồi hết cả cái yên, trông thật vui mắt.

Vâng, em đây :D

Lại những tòa cao ốc:

Và cây cổ thụ được nâng niu giữ gìn. Với những cây cổ thụ thế này, khi rễ nó từ cành tiến về phía đất, người ta sẽ dựng những lồng sắt hoặc luồn rễ vào những ống tuýp để bảo quản cho tới khi rễ ăn vào trong đất mới thôi.

bác đi du lịch ah ? thử đến Sydney xem có đông vui không:69:

QuangMaybach

Xe điện
toàn ảnh đẹp....em có cảm giác như đang ở bên Úc....thanks bác DoanVien nhiều nhé(b)(b)(b)

Thái cá chọi

[Tịch thu bằng lái]
Úc đẹp quá bác nhỉ.......ở thành phố này chắc cũng nhiều người Việt Nam bác chủ thớt nhể?

Doanvien

Xe container
Website
www.facebook.com
@cụ Nỡm: chắc cũng nhiều, nhưng em thấy toàn Tàu thôi; đi đâu cũng gặp tụi Tàu! Chán vãi! Trong lớp 15 đứa hết 12 đứa Tàu!!! :'(

Ti tach

Xe buýt
á á em nhầm =)) thủ đô là Canberra mà :P Brisbance là thành phố du lịch có goldcoast ma` =)) chết chết em nhầm sorry bác :P
Giot nuoc mat @: Thủ đô của Úc là Sydney chứ đâu phải Melbourne, phải hok ta

Brisbance là thủ phủ của bang Qeensland, Sydney là thủ phủ của bang NewSW, Canberra là thủ đô của AU. Em ở Syd, đã có lần lên Bris, rồi xuuống Goldcoast chơi, thấy đường phố sạch đẹp, nhiều KS cao tầng, ở gần bờ biển có quán ăn Việt ( ngon phết). Nhưng bãi biển chắc chẳng hơn gì Lăng cô hay Đà nẵng của Việt nam.

Chỉnh sửa cuối:

khoinguyen

Xe điện
Chúc mừng năm mới các OFers ở Brisbane nhé, tôi đợi mãi chẳng (c) được với cụ nào, đã mã hồi về VN rồi.

Chi Chi

Xe điện
V up cái bức ảnh trái tim trên giời vào đây đi V (l)(k)

Doanvien

Xe container
Website
www.facebook.com
Hnay là một ngày cuối tuần. Dạo này thời tiết như hâm, mưa nắng nắng mưa, gió thổi thì thôi rồi, mặc áo lạnh thì nóng mà cởi thì gió lạnh.
Cuối tuần, cứ lần lữa mãi, rồi cũng vác máy đi. Thôi kệ cái thời tiết, mang theo cây dù cho chắc. Với cả bữa giờ có con lens 70-300 mới mà chưa chụp gì nhiều, coi như mang đi tập cho quen.

Lần trc đi phía này, hnay đi phía nọ :D

Hị hị, bắt chước cái chữ kí của cụ Ngũ Mộng.. dài nhìn hơi kì kì, chắc lần sau chừa, thích ngắn gọn hơn! (b)

Sửa soạn một tí trước khi tới gặp nàng nào:

Thời tiết chẳng đẹp. Mọi khi trời trong vắt! Hnay thì cứ như là ai thổi kẹo bông trên trời! Trời ko trong làm dòng sông cũng đượm màu buồn bã.

Tphố vẫn thế, vẫn chuyển động ào ào và hối hả, ô tô vẫn làn trên làn dưới, nhà cửa vẫn bê tông vô hồn; nhìn rối rắm thật..

...

Doanvien

Xe container
Website
www.facebook.com
Nhìn phía khác thì thoáng hơn, dễ thở, phì phò!

Này thì ca nô:

Bánh xe thời gian:

City CAT đưa mọi người dạo chơi trên sông. 4 tháng rồi mà vẫn chưa thử! Cứ mỗi lần tính đi thì lại ngại, đi 1 mình buồn!

Đứng bên ni tề, ngó bên Sao Bằng.. (South Bank :D)

Leo lên cầu chụp tấm nữa, hóng gió sông, hít thở hít thở hít thở.. lạnh ngắt! Trời với chả đất, thời với chả tiết..

Thôi mỏi chân, bắt bus về vậy! Hic, 2km từ bus stop đến nhà đang chờ đợi những bc chân...

Chỉnh sửa cuối: