[Funland] Breaking news: Iran đã tẩn Israel

Mandalord

Xe điện
Họ thích tôn giáo đó thì họ theo. Anh không thích thì đừng theo, đừng lấy cái tôn giáo mình thích để làm thước đo cho tôn giáo họ theo rồi bài xích, mỉa mai, miệt thị. Đó mới là tự do tôn giáo.
Chính vì thế mà diễn đàn có nhiều điểm cấm liến quan đến tôn giáo trong phần nội quy. Mong các anh tôn trọng!
View attachment 8766485
View attachment 8766486
Em nói phê phán tôn giáo thì mới chỉ là nói nguyên tắc thôi, chứ chưa phê phán gì cả nhé. Còn cái post vừa rồi rõ ràng là so sánh thời trang chứ có nói gì về tôn giáo đâu, hay là cụ tự suy diễn vấn đề tôn giáo?

vdtours

Xe lăn
Website
www.youtube.com
Mấy ông thân và gần với Iran hiện giờ toàn Nuke gồm Nga Trung Triều. Iran với Pakistan vừa rồi cũng có hục hặc nhưng làm lành rồi. Toàn thằng sát vách. Vậy mà các cụ nghĩ mấy thằng kia nó chịu để yên cho liên quân Mỹ Israel vào đánh Iran như chốn không người. Nó dù gì là hàng xóm của tao, mày đánh nó ngay trước cửa nhà tao là làm mất mặt tao. Nó là vùng đệm của tao. Toàn tai to mặt lớn cả, có đánh nó thì tao là người đánh chứ ko tới lượt mày. Còn có phi vào cắn trộm 1 phát rồi bỏ chạy thì thôi để nó tự xử. Còn có sức kéo bè kéo cánh vào tẩn Iran thì đúng là ngây thơ mới tin. Đấy, cái lợi của ở cạnh các nước lớn. Ít khi sợ bị thằng to vùng khác kéo bè kéo cánh đến tẩn vì có thằng hàng xóm to lớn nó giúp. Rủi ro duy nhất là thằng hàng xóm nó tẩn.
Cái này không chắc nha.
Đến Tàu còn bị : Bát đao phân mã phấn.
Ấn thì bị Anh thôn tính.
Thì chuyện gì cũng có thể xảy ra được.

Alongcamepolly06

Xe container
Hôm qua cháu xem họp ủy ban an ninh của HĐBA thì chỉ thấy nói về xung đột ở Somalia, chắc ko phải chủ đề về is và ir thì phải!

Evil Morty

Xe đạp
Em nói phê phán tôn giáo thì mới chỉ là nói nguyên tắc thôi, chứ chưa phê phán gì cả nhé. Còn cái post vừa rồi rõ ràng là so sánh thời trang chứ có nói gì về tôn giáo đâu, hay là cụ tự suy diễn vấn đề tôn giáo?
truyền thống vẻ đẹp tôn giáo nhà người ta thì các cụ lại bảo số lùi
Chẳng miệt thị là thì là cái gì
Cứ phải quần jean áo phông như mỹ mới là văn minh

Website
www.mocconghoa.com
Xem mấy cái ảnh này em hơi bất ngờ và thử google thì thấy không đúng.
Iran những năm 1970s phụ nữ vẫn trùm đầu như bây giờ, không giống trong các ảnh trên.
sao em đọc trong thớt du lịch Iran của 1 bạn nữ OF thì chị em Iran có phải bắt buộc mặc áo trùm đen đâu ạ? Họ vẫn mặc như thường, thêm cái khăn thôi, vẫn khoe được các nét xinh tươi lắm ạ. Bác lội lại thớt của bạn ấy trong CCCĐ xem ạ.

AntiTrump2024

Xe tăng
cái cảm giác a giáo chủ ngồi đếm từng giây chờ đợi sự trả thù khốc liệt của ít xà chắc là ko dễ chịu lắm. 1ran đã test hệ thống phòng không đối thủ; bây chừ chờ mâu vs thuẩn, cái nào xịn hơn
Mục tiêu của Ít xà lần này chắc chắn có giáo chủ và các lãnh đạo đứng đầu vệ binh Ỉan.

patuana76

Xe container
Bọn Ít xà nó ko có nói chơi. Nó nói là có căn cứ, bằng chứng cho nên đến giờ anh TTK vẫn ngậm câm đấy thôi.
Bằng chứng là gì?
Là LHQ không đưa mấy tổ chức, nhà nước kia vào danh sách khủng bố, không "gọi theo Mỹ" đó là khủng bố phỏng?

Alongcamepolly06

Xe container
Mấy ông thân và gần với Iran hiện giờ toàn Nuke gồm Nga Trung Triều. Iran với Pakistan vừa rồi cũng có hục hặc nhưng làm lành rồi. Toàn thằng sát vách. Vậy mà các cụ nghĩ mấy thằng kia nó chịu để yên cho liên quân Mỹ Israel vào đánh Iran như chốn không người. Nó dù gì là hàng xóm của tao, mày đánh nó ngay trước cửa nhà tao là làm mất mặt tao. Nó là vùng đệm của tao. Toàn tai to mặt lớn cả, có đánh nó thì tao là người đánh chứ ko tới lượt mày. Còn có phi vào cắn trộm 1 phát rồi bỏ chạy thì thôi để nó tự xử. Còn có sức kéo bè kéo cánh vào tẩn Iran thì đúng là ngây thơ mới tin. Đấy, cái lợi của ở cạnh các nước lớn. Ít khi sợ bị thằng to vùng khác kéo bè kéo cánh đến tẩn vì có thằng hàng xóm to lớn nó giúp. Rủi ro duy nhất là thằng hàng xóm nó tẩn.
Kiểu gì trước khi oánh thật sẽ có chuyến công du đàm đạo chè thuốc như thông lệ để xem ý tứ các đồng chí láng giềng thế nào nữa chứ cụ!

Thỏ móm

Xe điện
Có vẻ bác hoặc nhầm lẫn hoặc đánh tráo khái niệm Thời trang?

Thỏ nghĩ chính việc ghép 2 hình ảnh khăn trùm đầu và jean là chủ ý đánh tráo khái niệm. Một mặt là qui định trang phục Tôn giáo, một cái là sở thích cá nhân mà bác lại cho rằng đó là so sánh. Liệu có khập khiễng không bác?

cái cảm giác a giáo chủ ngồi đếm từng giây chờ đợi sự trả thù khốc liệt của ít xà chắc là ko dễ chịu lắm. 1ran đã test hệ thống phòng không đối thủ; bây chừ chờ mâu vs thuẩn, cái nào xịn hơn
Giáo Chủ năm nay cũng già khú rồi cụ. Sống cả đời người trong sung sướng, đỉnh cao quyền lực rồi. Giờ lăn ra đấy cũng có gì mà hối tiếc đâu? Em mà là Giáo Chủ trước khi em đập Israel thì em viết di chúc rồi. Nếu tao bị .... thì thằng A lên thay, thằng A bị .... thì B lên, cứ như vậy danh sách lên tới Z luôn. Còn đường lối thì cứ .... vậy mà làm. Thằng nào lên thì cứ theo đó mà làm, làm triệt để cho Giáo Chủ.

Thế là xong, còn Giáo Chủ cứ ngồi ở dinh thự, quay live stream uống nước ngọt thôi. Vì có núp hầm cũng vậy, thôi thì cứ như cũ. Nếu giết được Giáo Chủ mà không còn chiến tranh, thì thế giới này bình yên lâu rồi. ;;)

AntiTrump2024

Xe tăng
Bằng chứng là gì?
Là LHQ không đưa mấy tổ chức, nhà nước kia vào danh sách khủng bố, không "gọi theo Mỹ" đó là khủng bố phỏng?
Cụ đi hỏi anh TTK ấy. Hỏi rằng bọn Ít nó nói thế có bằng chứng gì không mà ngài cứ làm thinh vậy?

Sứa.

Xe điện
Có vẻ bác hoặc nhầm lẫn hoặc đánh tráo khái niệm Thời trang?

Thỏ nghĩ chính việc ghép 2 hình ảnh khăn trùm đầu và jean là chủ ý đánh tráo khái niệm. Một mặt là qui định trang phục Tôn giáo, một cái là sở thích cá nhân mà bác lại cho rằng đó là so sánh. Liệu có khập khiễng không bác?
Chắc trùm đầu kín mít là vào ngày Rằm hay Mồng 1 thôi, ngày thường mặc thoải mái hơn, có trùm tý khăn voan thì lại tăng phần vẻ đẹp bí hiểm của PN 100o lẻ 1 đêm và giấu đi những nếp nhăn, những mụn trứng cá hồi mà PN ngoại đạo phải dùng phấn trát dày hàng mm để che giấu?

patuana76

Xe container
Chắc trùm đầu kín mít là vào ngày Rằm hay Mồng 1 thôi, ngày thường mặc thoải mái hơn, có trùm tý khăn voan thì lại tăng phần vẻ đẹp bí hiểm của PN 100o lẻ 1 đêm và giấu đi những nếp nhăn, những mụn trứng cá hồi mà PN ngoại đạo phải dùng phấn trát dày hàng mm để che giấu?
Bác tả làm tôi lại liên tưởng đến món "belly dance" quyến rũ xuất phát từ đây:

bomong

Xe điện
Vâng em thấy báo cáo của quốc tế là đã "gần đạt rồi" thì theo em Iran hoàn toàn có khả năng chế tạo bom rồi ( khả năng là có rồi nhưng chưa thử nghiệm thôi). Cái này thì thuộc về bí mật quân sự của quốc gia, ko nước nào họ cho thanh sát viên quốc tế vào kiểm tra cả.
Tàu ngầm Mang bom hn ra bắc cực, nam cực hay giữa đại duong nổ thử, có ai biết đâu nhỉ

toyota219

Xe điện
“did not happen in a vacuum,”
Em còn nhớ hay e đã quên, nay tính vào nhà người ta làm màu nữa ah. Đúng nhà bao việc, đóng cửa thả chó.

Website
www.mocconghoa.com
Ối giời, bác nhìn nhận (theo ý cá nhân em) ấu trĩ quá, quan hệ quốc tế là các quan hệ dựa trên lợi ích quốc gia, mà bác phân tích cứ như thằng bạn thân bị thằng khác bụp thì mình cần vác dao phay sang trợ chiến ấy :))
Bản thân quan hệ quốc gia gắn kết cao nhất hiện nay, là Mỹ -Israel, cũng đều dựa trên lợi ích quốc gia của từng bên

Website
www.mocconghoa.com
Ối giời, bác nhìn nhận (theo ý cá nhân em) ấu trĩ quá, quan hệ quốc tế là các quan hệ dựa trên lợi ích quốc gia, mà bác phân tích cứ như thằng bạn thân bị thằng khác bụp thì mình cần vác dao phay sang trợ chiến ấy :))
Bản thân quan hệ quốc gia gắn kết cao nhất hiện nay, là Mỹ -Israel, cũng đều dựa trên lợi ích quốc gia của từng bên làm gì có chuyện mày đánh nó, xấu mặt tao, nên tao sẽ cùng nó tẩn mày

Website
www.mocconghoa.com
Họ thích tôn giáo đó thì họ theo. Anh không thích thì đừng theo, đừng lấy cái tôn giáo mình thích để làm thước đo cho tôn giáo họ theo rồi bài xích, mỉa mai, miệt thị. Đó mới là tự do tôn giáo.
Chính vì thế mà diễn đàn có nhiều điểm cấm liến quan đến tôn giáo trong phần nội quy. Mong các anh tôn trọng!
View attachment 8766485
View attachment 8766486
chuẩn rồi, chả cần tới quy định của OF, mà về lý, anh chả có lý do gì bài bác bất cứ tôn giáo nào mà anh thấy không hợp với nhãn quan cái gọi là "duy vật biện cccg chứng" của anh