[Funland] Breaking news: Iran đã tẩn Israel

Mandalord

Xe điện
Biết trước 30 ngày thì cũng chỉ lo phòng thủ đánh chặn thôi, chứ cụ biết nó tẩn vào đâu mà di chuyển máy bay? Còn phòng thủ như nào thì như các clip tên lửa nó hạ xuống đấy
Em chỉ thấy nó hạ xuống đất trống.

Không thấy cháy, tức không trúng xăng dầu.

Không thấy nổ to như pháo hoa, tức không trúng kho đạn.

Hôm sau thấy ảnh một cái nhà bị thủng 1/4 mái. Em không biết cái nhà đấy chứa cái gì, nhưng có vẻ cũng chả cháy nổ gì.

À em còn thấy một người Palestine thiệt mạng, quan tài được quấn cờ PLO, được mấy người trông giống quân nhân khiêng.

QD092000

Xe điện
Từ Trung đông đến U, cả tg như cái nồi hơi đang căng dần, chưa thấy cái van nào xì hơi cả.
Tg đang nguy hiểm phết!

Sứa.

Xe điện
Em chỉ thấy nó hạ xuống đất trống.

Không thấy cháy, tức không trúng xăng dầu.

Không thấy nổ to như pháo hoa, tức không trúng kho đạn.

Hôm sau thấy ảnh một cái nhà bị thủng 1/4 mái. Em không biết cái nhà đấy chứa cái gì, nhưng có vẻ cũng chả cháy nổ gì.

À em còn thấy một người Palestine thiệt mạng, quan tài được quấn cờ PLO, được mấy người trông giống quân nhân khiêng.
Cụ đứng ngay đấy à mà thấy với ko thấy? Trên báo chí mạng mẽo toàn tin vớ vẩn chứ Is nó cấm dân ko đc quay phim, chụp ảnh và phát tán thông tin thì lấy đâu ra tin thật? Chưa kể Is nó còn tạo đám mây che khu vực trúng tên lửa chặn vệ tinh chụp ảnh...nếu ko việc gì tại sao phải làm thế? :))

Mandalord

Xe điện
Cụ đứng ngay đấy à mà thấy với ko thấy? Trên báo chí mạng mẽo toàn tin vớ vẩn chứ Is nó cấm dân ko đc quay phim, chụp ảnh và phát tán thông tin thì lấy đâu ra tin thật? Chưa kể Is nó còn tạo đám mây che khu vực trúng tên lửa chặn vệ tinh chụp ảnh...nếu ko việc gì tại sao phải làm thế? :))
Cụ nhìn quả kho đạn của Nga bị bắn nổ chưa? Nếu trúng kho đạn nó sẽ sáng như ban ngày, toàn bộ Gaza cùng thấy luôn. Lệnh cấm của Israel chặn được dân Israel chứ đâu có chặn được dân Gaza? Video từ hôm qua đến nay cũng toàn dân Gaza quay lại cả.

maunx48

Xe đạp
Khi CNN đăng tin 3h tiếng khi tên lửa bắn tới, thì Mỹ và Israel đã biết từ trước 30 tiếng. Em nói thật, nếu như bọn Israel mà biết ngay từ khi lệnh tấn công ra khỏi miệng của giáo chủ Khomenei thì em cũng chẳng lấy làm lạ.

chỉ huy đội chống gián điệp lại là gián điệp thì chịu rồi 😢.

Sứa.

Xe điện
Cụ nhìn quả kho đạn của Nga bị bắn nổ chưa? Nếu trúng kho đạn nó sẽ sáng như ban ngày, toàn bộ Gaza cùng thấy luôn. Lệnh cấm của Israel chặn được dân Israel chứ đâu có chặn được dân Gaza? Video từ hôm qua đến nay cũng toàn dân Gaza quay lại cả.
Vì hóng đc tin Ir sẽ phóng TL nên Is chỉ kịp tháo bỏ bom và TL ở MB mang đi dấu chỗ khác nên ko có lửa cháy sáng như ban ngày cụ nhé ;))

QD092000

Xe điện
chỉ huy đội chống gián điệp lại là gián điệp thì chịu rồi 😢.
Vậy tính dân tộc và tôn giáo của dân Iran phải chăng cũng hời hợt nên mới dễ bị mua chuoihc, dẫn dụ mà chống lại chính đất nước, dân tộc mình và tổ chức của mình?

Cucumin

Xe điện
Biết trước 30 ngày thì cũng chỉ lo phòng thủ đánh chặn thôi, chứ cụ biết nó tẩn vào đâu mà di chuyển máy bay? Còn phòng thủ như nào thì như các clip tên lửa nó hạ xuống đấy
Mỹ thông báo cho Israel 3 căn cứ không quân và trung tâm Mossad , chứ không phải là không biết bắn vào đâu.
Trước khi Iran khai hỏa thì máy bay F35 cùng toàn thể máy bay tiếp dầu đã lượn trên bầu trời rồi.

Cucumin

Xe điện
Iran chắc giờ mới thấy Mossad đã treo cao luồn sâu vào cả Vệ binh cách mạng Iran rồi.
Chưa chắc lãnh tụ Hecbola đã thiệt mạng vì sự phản bội của thành viên Hec,mà khéo chính lại lạ từ IRG . =)) =))
F35 chắc chả nguy hiểm bằng bọn chui cao luồn sâu.

Cucumin

Xe điện
Vậy tính dân tộc và tôn giáo của dân Iran phải chăng cũng hời hợt nên mới dễ bị mua chuoihc, dẫn dụ mà chống lại chính đất nước, dân tộc mình và tổ chức của mình?
Iran có rất nhiều thành phần không thích chế độ bây giờ , ngay cả quân đội Iran cũng không được tin tưởng 100%. Giáo chủ chỉ tin vệ binh cách mạng hồi giáo thôi.

toyota219

Xe điện
Vì hóng đc tin Ir sẽ phóng TL nên Is chỉ kịp tháo bỏ bom và TL ở MB mang đi dấu chỗ khác nên ko có lửa cháy sáng như ban ngày cụ nhé ;))
Như cụ nói thì đợt rồi có thêm Mb là 1ran nó quất sụm đc không quân Ítxa mất.
Tụi F35 hạ xuống cao tốc bình thường mà.

sivibi

Xe tăng
Tham gia liên quân đánh hội đồng bị đánh cho tơi tả mất luôn cả bán đảo sinai. Ai cập cầu hòa với israel không xâm phạm lẫn nhau để được trả lại bán đảo sinai. Nhưng ai cập vẫn kiếm được tiền trên lưng đồng bào Palestine bằng việc buôn lậu vũ khí. Khôn thật

Nhốt đâu
Biên giới gaza- ai cập dài 17km đó
Người anh em hồi giáo ai cập xây 4 lần tường hơn cả do thái, quyết chỉ cho súng ống chảy vào gaza chứ ko cho dân chạy qua ai cập

Cucumin

Xe điện
Hôm nay không quân Israel vẫn thực hiện tấn công cường độ cao vào khắp Liban. Khoảng 200 mục tiêu của Hecbola bị tấn công. Ngoài ra không quân Israel cũng tấn công nhiều mục tiêu ở Syria.
=))=)) Iran bắn 200 quả tên lửa vào 3 căn cứ quan trọng của Do Thái mà mấy người anh em vẫn ăn bom thay cơm nhỉ. Không biết có người anh em Hecbola nào hôm qua còn hò reo vang lừng khi nghe tin 20 F35 và hàng tá F16 bị phá hủy, hôm nay đi gặp trinh nữ vì bom của máy bay Do Thái không.

Chỉnh sửa cuối:

hd-vt

Xe container
Iran có rất nhiều thành phần không thích chế độ bây giờ , ngay cả quân đội Iran cũng không được tin tưởng 100%. Giáo chủ chỉ tin vệ binh cách mạng hồi giáo thôi.
Em thấy, đất nước Iran rộng đẹp, con người cũng vậy, quá khứ thì rực rỡ đến gần đây. Giờ nhiều người chán là có lý ạ.

Cucumin

Xe điện
Em thấy, đất nước Iran rộng đẹp, con người cũng vậy, quá khứ thì rực rỡ đến gần đây. Giờ nhiều người chán là có lý ạ.
Nhìn sang mấy nước nhiều dầu mỏ xung quanh xem họ phát triển cao như nào. Iran giờ tụt hậu hơn hẳn mấy bọn kia. Cú quay xe năm 1979, chỉ phục vụ cho một nhóm người thôi.

Sứa.

Xe điện
Như cụ nói thì đợt rồi có thêm Mb là 1ran nó quất sụm đc không quân Ítxa mất.
Tụi F35 hạ xuống cao tốc bình thường mà.
Ir nó dại gì bay mb sang... lấy yếu điểm chống lại ưu điểm à? Chưa kể bay sang hết dầu thì còn ko về đc :))
Ngay cả Is không quân thuộc diện top TG còn ko dám bay sang Ir nữa là :D

trungngothu

Xe tăng
Đạn bắn toàn vào căn cứ quân sự, lấy ai mà quay cho cụ. Thêm nữa iran nó bắn chỉ để ko bị nhục, ko có ý định leo thang, nên có hư hại cũng chỉ có mực, chứ nó có cố tình gây hại tối đa đâu.

Sứa.

Xe điện
Cc xem ảnh này có phải fake hay sốp ko?