[Funland] Breaking news: Iran đã tẩn Israel

sudichat2002

Xe container
nếu qua ko phận I rắc thì kiểu gì cũng có rada cảnh báo để xem phương án phòng không cụ thể ra răng ạ!
Nó lượn suốt qua Syri, Iraq như cơm bữa rồi cụ, có radar nào cảnh báo được đâu ạ :((
Còn nó có bay vào không phận Iran lần nào chưa, Iran đã phát hiện được chưa thì chưa thấy đề cập, vì nó toàn bay bằng máy bay tàng hình ạ :((

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Có thể dịch thuật chưa sát nghĩa. Em thấy các hãng tin lớn thế giới gọi là không kích.
Bán kính chiến đấu f16 khoảng 1800km, f35 khoảng 1300km. Nên thả bom lượn có thể tăng thêm 100km nữa. Đây là giới hạn của các dòng này, để ném bom cần có máy bay tiếp nhiên liệu trên không, rất mạo hiểm ở các vùng không phận lân cận thù địch.

toyota219

Xe điện
Các cụ xem lại vụ chị Pepsi đi TW ah. Mẽo nó huy động bao nhiêu tiếp dầu.
Mẽo nó k trực tiếp, nhưng bảo vệ không phận/ hành lang...
Câu hỏi là bên Ít xà có muốn xuống thang k thôi. Bên 1Ran k bắn k đc.

sudichat2002

Xe container
Ăn gì đâu. Đang đóng cửa bận đếm tổn thất. Cấm dân quay clip cơ mà vẫn lọt. Mấy quả siêu vượt âm cắm phập phập như trời giáng cụ ạ. Yahu đang không chớp mắt từ tối qua đến giờ.
Đoán mò làm gì, Ịt Xà nó tổn thất 1 thì nó phải lu loa lên 10 để có cớ mà trả đũa lại Răng cho tương xứng hoặc hơn chứ, việc quái gì nó phải ỉm đi :))
À, cũng diệt được tận 20 tiêm kích F-35 cơ mà :))

DUONGLAM

Xe điện
Nó lượn suốt qua Syri, Iraq như cơm bữa rồi cụ, có radar nào cảnh báo được đâu ạ :((
Còn nó có bay vào không phận Iran lần nào chưa, Iran đã phát hiện được chưa thì chưa thấy đề cập, vì nó toàn bay bằng máy bay tàng hình ạ :((
Gớm, cụ cứ thần thánh hóa. Siêu pháo đài bay bất khả chiến bại mà còn te tua thê thảm. Cứ tưởng tàng hềnh bay qua 1 răng có khi nó cho mất hình luôn ấy chứ.

Sonduong.BMV

Xe container
Một cú tát vào mặt cho thói hung hăng, khát máu dân lành của IS 😳
Nó chuẩn bị cho chiến tranh từ lâu rồi.

Alongcamepolly06

Xe container
Vâng cụ, oánh syria thì vừa hôm rồi xong, uav và bom, cháu chờ xem họ sẽ dùng loại gì ạ!

sudichat2002

Xe container
Gớm, cụ cứ thần thánh hóa. Siêu pháo đài bay bất khả chiến bại mà còn te tua thê thảm. Cứ tưởng tàng hềnh bay qua 1 răng có khi nó cho mất hình luôn ấy chứ.
Iem có thần thành gì đâu, đã có bằng chứng, chiến công gì của Răng đối với Ịt Xà về không quân đâu mà lúc nào cũng doạ te tua với mất hình nhể :))
Lần gần nhất là Ịt Xà nó phẹt cho 1 cái hỏng cái radar S300 của Răng ngay tại đất nhà Răng, đúng là mất hình thật, nhưng là S300 mất hình mà :))

ChuộtKGB

Xe máy
Đúng cụ ạ. Mồm thì rủa xả Israel giết hại dân thường nhưng khi thấy tên lửa phóng vào Israel thì hả hê vui cười. Cuộc chiến nào cũng đổ máu dân thường. Chỉ có ngừng bắn, ngồi vào bàn đàm phán để chấm dứt leo thang chiến tranh mới là văn minh và tiến bộ. Mà để hai bên xung đột ngồi vào bàn đàm phán thì cần phải có sự can thiệp của những tổ chức, quốc gia và những người yêu chuộng hoà bình, không phải của những kẻ vui mừng hả hê khi thấy tên lửa dội xuống một quốc gia khác. Thử hình dung đất nước họ, vợ con họ đang yên lành bị tên lửa dội xuống đầu xem có cười hả hê không?
Ơ cụ, thằng Isa nó giết dân thường của nước khác, thì người ta thấy hả hê khi nó bị phóng tên lửa là tâm lý hết sức bình thường. Giống như 1 thằng đầu gấu nó chuyên bắt nạt trẻ em, nhưng không ai làm gì nó, kể cả cơ quan chức năng, dân thấy bất bình, giờ có 1 người đứng lên chống lại nó, dân sẽ vỗ tay tán thưởng là chuyện bình thường chứ sao lại bảo là hả hê???

Mợ nói ngồi vào bàn đàm phán từ sự can thiệp của những tổ chức, quốc gia yêu chuộng hòa bình nghe nó rất lý thuyết. Thế mợ nghe các cụ nhà mình nói chưa: "Dù rằng đời ta thích hoa hồng, kẻ thù buộc ta ôm cây súng...". Ai chẳng thích hòa bình, ai thích đổ máu? Nhưng gặp thằng mất dạy, điên cuồng, đã thế các tổ chức có thể có quyền can thiệp (là LHQ, là thằng sen đầm TG) không những làm ngơ, mà còn tiếp sức cho nó. Vậy để bảo vệ mình, mình phải tự ra tay trước chứ sao?

Nói chung có sự sống là có chiến tranh, thế giới tự nhiên là 1 chuỗi thức ăn bất tận, đừng bao giờ hi vọng có hòa bình trên toàn TG. Vậy nên phải cố gắng phát triển, tự lực tự cường để tự bảo vệ mình. Mình không chủ động đánh ai, nhưng nhất định không cho phép ai đánh thắng mình.

Kiên Khùng

Xe điện
Đoán mò làm gì, Ịt Xà nó tổn thất 1 thì nó phải lu loa lên 10 để có cớ mà trả đũa lại Răng cho tương xứng hoặc hơn chứ, việc quái gì nó phải ỉm đi :))
À, cũng diệt được tận 20 tiêm kích F-35 cơ mà :))
Và ngược lại khi tổn thất 10 lại bảo không có gì. Đoán cái gì mà đoán cụ ơi. Chịu khó mở mắt xem.

MyMac

Xe điện
Theo em thì sẽ chẳng có bên nào bỏ cuộc cả
để dừng tay thì chỉ khi nào anh Mẽo anh ấy muốn khu vực này ổn định hòa bình thôi mợ
khi xưa đội diều hâu quắp do thái bỏ vào đât người palestin là đã có ý đồ của họ rồi.
và hiện nay vẫn vậy, Mỹ Pháp kêu gọi IS ngừng bắn, nhưng sau lưng thì Mỹ vẫn bơm tiền bơm đồ cho IS.
Cụ bị ám ảnh bởi nước Mỹ quá.

Dminnn2018

Xe tải
Nó chuẩn bị cho chiến tranh từ lâu rồi.
Trên telegram người thật clip thật tên lửa thật thì có vẻ không có gì là vô hiệu hóa, 1 2 quả tên lửa phòng không của Israel lạc lõng bay lên giữa trận mưa tên lửa giáng xuống của Iran, có quả lửa màu vàng, quả lửa màu cam, quả lửa màu đỏ bay nhanh bay chậm khác nhau tạo thành các quả cầu lửa và tiếng nổ như đêm 30 quê em đốt pháo

sudichat2002

Xe container
Và ngược lại khi tổn thất 10 lại bảo không có gì. Đoán cái gì mà đoán cụ ơi. Chịu khó mở mắt xem.
Iem hóng từ sáng đến giờ rồi, nào đã thấy Răng công bố chiến công thắng lợi kinh hoàng gì đâu ạ :))
Bận trước bắn 300 tên lửa thì cũng được nhõn cái hố ở sân bay trong sa mạc :))

yamaha-x8

Xe tăng
Em hỏi ngu các cụ nhé: sao Iran không cứ mỗi 5 phút phụt 1 or vài quả, phụt 24/24 luôn, hơn 200 quả cơ mà.
Riêng dân Israel căng mình lên hóng cũng đủ chết vì căng thẳng thần kinh cmn rồi !!! :)) :)) :))

Phỗng new

Xe điện
Thông tin 1 răng chén mất 20 cái F35 là ở đâu, chính xác ko các cụ?
Thế là già nửa số F35 của Is đấy.

Cucumin

Xe điện
Hố tên lửa đạn đạo của Iran bên ngoài trụ sở của Mossad, nếu mà đầu đạn hạt nhân thì nó đã tàn tành rồi. Nhưng mà đầu đạn thường nên Mossad vẫn còn máy mắn. =))

Chỉnh sửa cuối:

Gato2009

Xe điện
Cách đây mấy tháng em có gặp và nói chuyện với 1 thanh niên người Israel ở Công viên Lê Nin, Hà Nội.
Thanh niên Israel đó kể là bên Israel các thanh niên cũng bỏ tiền để trốn nghĩa vụ quân sự, hoặc bỏ tiền đút lót để được đi lính ở những khu xa khu vực chiến sự, hoặc tự làm tổn thương mình như là để rơi búa vào chân,... để được đi viện, ko phải ra chiến trường.. Chính phủ thì trả tiền lương rất cao cho các vị trí lính trong khu vực chiến tranh nhưng cũng ít người muốn đi. Cơ bản là dân bên đó ko ủng hộ Thủ tướng Israel hiện tại nữa.
Có bản thì đường lối đối ngoại của CP phản ánh quan điểm của nhân dân, em nghĩ dân Ix vẫn máu chiến nên mới bầu cho ông này chứ. Mà đâu có phải chỉ ông này, các ông thủ tướng trước đây thì đều có chính sách như vậy, có mỗi ông có đường lối ôn hoà, định hoà bình với Pales thì bị ám sát, vậy nên em nghĩ cậu thanh niên đó nói thế cho nó tế nhị thôi, vì nó biết VN mình không cảm tình với Ix.

Giang đại tá

Xe buýt
Ăn gì đâu. Đang đóng cửa bận đếm tổn thất. Cấm dân quay clip cơ mà vẫn lọt. Mấy quả siêu vượt âm cắm phập phập như trời giáng cụ ạ. Yahu đang không chớp mắt từ tối qua đến giờ.
cứ chờ tiếp cụ ạ, liên quân ả rập trong cuộc chiến 6 ngày còn chả ăn được. iran lại ko phải quốc gia giáp biên, cụ lãnh đạo tinh thần của i răng, tiếp khách đến thăm mà khách bị thịt trong nhà thì cụ ấy cũng liệu hồn.

sudichat2002

Xe container
Thông tin 1 răng chén mất 20 cái F35 là ở đâu, chính xác ko các cụ?
Thế là già nửa số F35 của Is đấy.
Iem thấy các cụ yêu Răng phân tích clip cháy nổ ngút trời rồi nhận định thế ạ, có cụ taplai2012 bẩu cũng 50% F-35 và 1 cơ số F-16 cháy thành than ;))