[Funland] Breaking news: Iran đã tẩn Israel

Xechaybangcom

Xe điện
Các cụ í thít vợ mình ra đường trùm kín người, che kín mặt để chả thằng nào tia vợ mình hehe. Đã thế lại còn được lấy 4 vợ nữa. Nên các cụ ủng hộ nhiệt thành lắm.
Để được lấy 4 vợ không dễ dàng đâu mợ, điều kiện để lấy 4 vợ là phải lo được cho tất cả 4 vợ đầy đủ và không phân biệt đối xử. Em thấy điều kiện này với em là toát mồ hôi lạnh rồi.

toisorry

Xe hơi
Is mà dùng VKHN thì ko đảm bảo là Pakistan nó ngồi yên, cùng thế giới HG cả...chưa kể Ir có khi cũng có rồi nhưng chưa ai biết #:-s
Pakistan nó còn mang F-16 vào bỏ bom lên đầu Iran rồi ấy, Iran mà bị đánh nhau bọn Hồi xung quanh khéo vui hơn cả Do Thái.

Sứa.

Xe điện
E nghĩ là họ làm theo học thuyết đối đất hay kinh tế lấy hòa bình. Theo e hiểu là thôi mình giúp họ giàu có lên để đỡ bị lôi kéo này kia, có tài sản các thứ rồi sẽ cần yên ổn hơn. Chứ tài sản ko nhiều lại dễ lôi kéo tham gia các tổ chức vũ trang.
Thực tế thì dân chúng luôn thiệt hại nhiều nhất ở tất cả các cuộc chiến tranh, dù ai cũng bảo vì dân chúng... Nhưng thực tế thì dân chúng cần yên ổn làm ăn, ổn định rồi có tiềm lực tự thân rồi muốn tính gì mới được : Thôn tính, đồng hóa, đánh đuổi....
Theo cụ nếu IS nó đóng cửa BG ko cho dân HG vào làm việc ở IS, ko sang PLT "giúp dân PLT phát triển" thì có xảy ra chiến tranh liên miên thế ko?

dracula_bg

Xe điện
Thế này mà bảo vô sự, chỉ có cách bịt mắt tự sướng.
Nói thiệt mình rất chịu khó học cái hay của ông Do Thái, nhưng ưng hơn nếu họ bị đánh cho chừa thói bố láo ba trợn.
thực lòng mà nói thì có thằng bơm tiền cho đội le ve nó thọc sườn khó chịu lắm. IS được bố già chống lưng chứ không chắc là hẹo rồi, để tồn tại được thì bắt buộc họ phải giải quyết đc hết đội nyà, nhưng với kiểu táng bất chấp vào nước khác dải bom tùm lum thì không thể chấp nhận được.

Sứa.

Xe điện
Pakistan nó còn mang F-16 vào bỏ bom lên đầu Iran rồi ấy, Iran mà bị đánh nhau bọn Hồi xung quanh khéo vui hơn cả Do Thái.
Trước đây thôi, giờ khác rồi. Thổ nó đang kêu gọi cả TG HG chống lại DT kìa... chúng nó có ng.u đâu mà ko biết chiến lược bẻ đũa từng chiếc của Mẽo và IS?

sudichat2002

Xe container
Dân Is thích thế thì chịu /:) Nguyên nhân - hệ quả cả, đừng trách chimđađa L-)
Họ còn đang tung hoành khởi nghiệp, làm giàu, giao thương với các nước, chuyển giao công nghệ, lao động chiến đấu... hơi sức đâu mà trách chim đa đa gì của cụ :))

Sứa.

Xe điện
Họ còn đang tung hoành khởi nghiệp, làm giàu, giao thương với các nước, chuyển giao công nghệ, lao động chiến đấu... hơi sức đâu mà trách chim đa đa gì của cụ :))
Giờ đang đào hầm trú ẩn rồi cụ ;))

vdtours

Xe lăn
Website
www.youtube.com
Cuộc tấn công bằng tên lửa của Iran vào Israel khiến 02 người Israel bị thương và 01 người Pales thiệt mạng!
Thời sự VTV hẳn hoi nhé mấy cụ hường khát máu. :))
So với số người chết của Pales thì chỉ là hạt cát ( chưa lên được tà ma )
Thế mà cụ kêu các cụ hường khát máu thì chắc các cụ ủng hộ 1 xà phải lên thiên sát tinh.

Chỉnh sửa cuối:

MyMac

Xe điện
Nhưng mợ có công nhận là Is chiếm đóng 2 chỗ đó trái luật ko đã? Sai cái gì phải sửa thì mới mong đối phương sửa sai đc chứ. Is mạnh thế về đất mình phòng thủ thì bố bảo HG nào dám tấn công, mà họ cũng chả dại :D
Cụ ơi chịu khó đọc, chịu khó tìm hiểu tí đi cụ, không nên phát biểu ngô nghê trước mọi vấn đề.

toisorry

Xe hơi
Trước đây thôi, giờ khác rồi. Thổ nó đang kêu gọi cả TG HG chống lại DT kìa... chúng nó có ng.u đâu mà ko biết chiến lược bẻ đũa từng chiếc của Mẽo và IS?
Thổ kêu gọi ai đáp lời chưa cụ?
Hay đang bận vỗ tay.

Sứa.

Xe điện
Xem clip này thấy hệ thống mồm sắt bắn chặn hiệu quả thật sự cụ nhỉ.
Chắc trong thiết kế chỉ để chặn bọn du kích kiểu Hamas, Hez... nên chủ quan nghĩ bọn đấy chỉ có tên lửa vác vai :D Ko có kịch bản Ir tấn công = đạn đạo nên giờ bổ sung ko kịp.

HeoQuay66

Xe tăng
BỌn ị xà hung hăng này e thấy đập là đáng. Chỉ khổ dân thôi.

ah99x6

Xe điện
Mỹ mà nhảy vào là chiến tranh leo thang các cụ nhỉ. Em nghĩ It xà không dám tất tay với Iran vì xung quanh quá nhiều kẻ thù. Trừ khi Mỹ vào trực tiếp đánh Iran. Đây là cái cớ tốt nhất. Nếu Mỹ không dám vào chứng tỏ nhiều cụ phân tích đúng là Mỹ đang yếu đi vì phân tán trên quá nhiều mặt trận. Việc hỗ trợ Uca ở Nga đã quá mệt, rồi Đài Loan.... Nếu Mỹ nhảy vào tẩn Iran, em nghĩ Đài Loan cần cẩn thận.
Mỹ mà Leo thang nữa là Cina tẩn luôn Tai oăn cụ nhỉ :D

Sứa.

Xe điện
Cụ ơi chịu khó đọc, chịu khó tìm hiểu tí đi cụ, không nên phát biểu ngô nghê trước mọi vấn đề.

Cái này tranh luận mãi rồi mà mợ, tất nhiên khởi đầu là do liên minh HG nhưng sau khi thắng thì IS lại húng quá, tự cho mình quyền sinh quyền sát ở kv đấy thì kết quả như ngày nay thôi, trách ai?

ah99x6

Xe điện
Chắc trong thiết kế chỉ để chặn bọn du kích kiểu Hamas, Hez... nên chủ quan nghĩ bọn đấy chỉ có tên lửa vác vai :D Ko có kịch bản Ir tấn công = đạn đạo nên giờ bổ sung ko kịp.
Kiểu bắn chặn bằng mồm nên trăm phát trúng trăm ấy cụ.

sudichat2002

Xe container
Thế giới Hồi Giáo có 2 ông hùng mạnh nhất, gần nhất là Ai Cập với Ả Rập Xê Út thì bắt tay làm hoà, chí ít là cũng từ bỏ giấc mơ diệt DT rồi, giờ quan hệ làm ăn lại còn khá ấm với nhau, nghĩ gì mà lại đòi tập hợp lực lượng tiếp tục tìm cách diệt DT như lúc nó còn yếu như xưa :))
Anh Thổ thì ngoài việc hô hào ra còn ki bo không buzz cho mấy cháu le ve chống DT, thì đứa nào nó nghe :))
Được chú Răng thì có nỗ lực nhưng giờ cũng không đáng kể rồi, DT nó đang bẻ hết cả đũa :))

kinban3

Xe đạp
Iran theo dòng Hồi giáo khác đám Ả Rập, nên trước đây thường có xung đột, thậm chí chiến tranh với các nước này, nhưng trong vấn đề Israel thì quan điểm là thống nhất nhé!

vdtours

Xe lăn
Website
www.youtube.com
Có hệ thống chống vũ khí đạn đạo mà cụ.
Chắc là Mỹ chưa chuyển tên lửa loại này nên không kịp đỡ.