[Funland] Breaking news: 6 người Việt tử vong tại Thái lan

Bigtits

Xe tăng
Báo đăng là nợ nần nhau gì đấy hàng triệu baht chứ có phải chục triệu baht đâu các cụ ơi. Chục triệu baht mới là 7 tỉ, đó ko phải con số lớn đến mức xảy ra hành động này. E thấy có báo biên phỏng vấn bố cu cậu chuyên gia trang điểm trả lời là đc thuê riêng sang Thái trang điểm cho bà Chong kia lần 1 đầu tháng 7 và lần 2 là 11/7 đến 14/7 còn gọi về bảo xong việc rồi ngày mai về.

maiphong

Xe máy
Website
nois.vn

Bị đầu độc, hung thủ là 1 trong số nạn nhân
Bị thủ tiêu do biết bí mật, hoặc thủ tiêu nhầm, thế lực X móc nối với bên khách sạn
Nghe nói chết gần được 1 ngày, trễ check out 24h khách sạn mới phát hiện ra, điểm này rất đáng ngờ
Nói chung Thái nó kết luận 1 phát rồi khép lại hồ sơ vụ án là xong.

DungPhuong0712

Xe tăng
Khả năng băng nhóm tiêu diệt nhau, bịt đầu mối?

fallingwater

Xe tăng
Báo đăng là nợ nần nhau gì đấy hàng triệu baht chứ có phải chục triệu baht đâu các cụ ơi. Chục triệu baht mới là 7 tỉ, đó ko phải con số lớn đến mức xảy ra hành động này. E thấy có báo biên phỏng vấn bố cu cậu chuyên gia trang điểm trả lời là đc thuê riêng sang Thái trang điểm cho bà Chong kia lần 1 đầu tháng 7 và lần 2 là 11/7 đến 14/7 còn gọi về bảo xong việc rồi ngày mai về.
Bà Chong kia có tiền thuê chuyên gia trang điểm từ VN qua Thái mấy lần/ tháng. Vậy mà chỉ vì nợ hơn 7 tỷ VND mà bỏ độc giết chủ nợ và tự tử luôn. Em thấy có cái gì đó chưa đúng ?

.Bo My

Xe lăn
Quan tâm nghiêm túc chứ bác, vì đây là 6 người Việt Nam, với 4 Vietnamese passport.
công an Thái không xác định được thời điểm chết kìa!

QUANG1970

Xì hơi lốp
sao con nợ lại xử lí nợ cồng kềnh thế nhỉ? thường thì nợ nần hoặc giết chủ nợ rồi bỏ trốn chứ sao lại đồng y quy tận hết vậy nhỉ?
Bà Chong kia có tiền thuê chuyên gia trang điểm từ VN qua Thái mấy lần/ tháng. Vậy mà chỉ vì nợ hơn 7 tỷ VND mà bỏ độc giết chủ nợ và tự tử luôn. Em thấy có cái gì đó chưa đúng ?
Hai bác nay nói đúng!

Cơ mà nợ tình, lại gặp loại đàn bà điên tình và "như cơi đựng trầu" thì ...................... tất cả đều có thể xảy ra.

lads1205

Xe tải
Em đoán rằng: ko phải vay mượn mà dụ đầu tư và người bị lừa mất tiền là bà việt kiều quốc tịch Mỹ. 4 đứa kia là nhóm dụ tiền của bà ấy.
Vì bị lừa hết tiền và còn nợ thêm nên bà ấy mới đường cùng và cho tất cả cùng chết.

z300

Xe điện
Cụ đọc báo không chính thống rồi. Báo đăng rõ: khoảng 10tr baht, tương đương 276k Mỹ kim!

ung_sung_tu_tai

Xe container

Trà trong túi này khá là thông dụng của các ks
Báo không nói rõ cơ quan chức năng nói túi trà này của ks hay khách mang vào nên vẫn có nghi vấn là ngộ độc chứ nhỉ

Logic khi khách Việt mang trà đi uống thì thường là chè búp chứ không mấy ái mang trà túi

hoaoaihuong

Xe buýt
Cụ đọc báo không chính thống rồi. Báo đăng rõ: khoảng 10tr baht, tương đương 276k Mỹ kim!

Tầm thuê chuyên gia trang điểm xuất cảnh qua tận KS để mông má thì em e con số kia chỉ là hàng số lẻ.

Leanh65

Xe container
E thấy đồng quy cùng lúc này mà kết luận vậy kì kì. Thức ăn phục vụ đem vào mà họ để im đó k đụng vô lại đi uống cà phê hay trà gì đó mà trúng độc=> họ uống khi nào? Ngay khi phục vụ đặt thức ăn trên bàn quay đi là họ uống hay họ uống trước phục vụ đi ra họ chết khó hiểu.
Tâm lí có thức ăn nóng mọi người nhà ở vô ăn chớ hơi đâu để im đó. Cảnh sát Thái làm cho qua hay sao í.
Không cụ ạ. Đi ngoài vào khát thì trong lúc chuẩn bị đồ hay thay quần áo chờ nhau cùng ăn cơm mọi người cũng hay uống nước mà. Pha sẵn rồi thì đi qua đi lại làm 1 tợp cho mát ruột là bình thường chứ không phải là ngồi bàn uống như lúc ăn xong. Chính vì vậy mà trúng độc chết rải rác chứ không gục hết tại bàn.

Leanh65

Xe container

Trà trong túi này khá là thông dụng của các ks
Báo không nói rõ cơ quan chức năng nói túi trà này của ks hay khách mang vào nên vẫn có nghi vấn là ngộ độc chứ nhỉ

Logic khi khách Việt mang trà đi uống thì thường là chè búp chứ không mấy ái mang trà túi
Đúng rồi cụ. Em đi dl luôn mang theo gói trà búp. Đến ks pha uống, nếu ở RS vài ngày em còn mang cả bộ ấm chén do cả nhà cùng thích uống trà búp tự pha. Chà nhúng với cafe của ks không mấy khi động tới.

Tầm thuê chuyên gia trang điểm xuất cảnh qua tận KS để mông má thì em e con số kia chỉ là hàng số lẻ.
Cũng chưa thể khẳng định là đến để trang điểm hay là môi giới. Trang điểm là cậu ấy nói với bố thôi, chưa chắc là lý do đi Thái. Nếu là trang điểm thì thời điểm checkin cùng 3 người kia và việc mang valy đến ngồi ở phòng 502 ấy thì cũng ko bình thường.

.Bo My

Xe lăn
Đúng rồi cụ. Em đi dl luôn mang theo gói trà búp. Đến ks pha uống, nếu ở RS vài ngày em còn mang cả bộ ấm chén do cả nhà cùng thích uống trà búp tự pha. Chà nhúng với cafe của ks không mấy khi động tới.
đây là người Mỹ pha trà mà, cũng già rồi nên phiên phiến thôi.
Cũng chưa thể khẳng định là đến để trang điểm hay là môi giới. Trang điểm là cậu ấy nói với bố thôi, chưa chắc là lý do đi Thái. Nếu là trang điểm thì thời điểm checkin cùng 3 người kia và việc mang valy đến ngồi ở phòng 502 ấy thì cũng ko bình thường.
Cậu kia đáng lẽ đã về, nhưng có lẽ lão bà không muốn trả tiền nên bảo cậu ở lại trang điểm thêm.

Theo Bankok Post thì việc thương lượng nợ đã qua 1 vòng và thất bại, hai bên dự kiến gặp nhau tại tòa 2 tuần nữa. Tuy nhiên lão bà mời mọi người ghé lại 502 thương lượng vòng cuối trước khi về.

lads1205

Xe tải
E ko tin cái thông tin bà Chong thuê sang trang điểm

Chỉnh sửa cuối:

Bigtits

Xe tăng
E ko tin cái thông tin bà Chong thuê sang trang điểm
Cụ cố đọc hết nhé. Đoạn gần cuối ý. Ko nêu rõ tên cụ thể vì đây là lời của bố nạn nhân cũng chỉ đc con thông báo đi công việc như vậy.

lads1205

Xe tải

Trích báo viết bố láo:
Chị Trân vừa khóc vừa nói: “Anh Phú là người giỏi, trong tháng 7 này đã kín lịch trang điểm. Thường ngày anh chia sẻ kiến thức và hỗ trợ học viên rất nhiều, mọi người cũng hay đi ăn với nhau.
Khoảng hơn 8h sáng 15/7, em nhắn tin thì anh còn trả lời thứ 3 sẽ về dạy, nhưng đến tối thì nghe chị khách khóc bảo anh Phú gặp chuyện không lành ở Thái Lan. Cuộc hẹn em mời anh Phú ăn cơm giờ không thực hiện được rồi”.

Bình: chiều ngày 167 khách sạn mới phát hiện mà tối 15/7 ở VN đã biết?? Đúng là nhà báo nói láo

lads1205

Xe tải
Cụ cố đọc hết nhé. Đoạn gần cuối ý. Ko nêu rõ tên cụ thể vì đây là lời của bố nạn nhân cũng chỉ đc con thông báo đi công việc như vậy.

Báo hôm trước phỏng vấn thì ông bố bảo sang trang điểm đám cưới tỷ phú, hôm nay thì viết là nhóm bà Chong thuê sang trang điểm để làm việc với đối tác. Luyên tha luyên thuyên.

trang điểm để làm việc với đối tác mà thuê chuyên gia bay từ VN sang. Ảo ma ca na đa à?

Payroll

Xe điện
Không biết các điều tra viên online bên Thái có thông tin gì về vụ này nhỉ