[Funland] Breaking news: 02/10/2024 Iran đã tẩn Israel. 26/10/2024 Israel tấn công lại Iran

MyMac

Xe điện
Phải "có" đã thì mới tính đến chuyện "bảo vệ" chứ 2 bác.
Do thái làm thế nào để "có" đất cắm dùi ở Palestine thì bằng cách "chiếm" như bác Sứa. có nêu.
Cụ đọc đi, tìm hiểu đi rồi hẵng đi tranh luận không con cháu nó cười cho.

Dodge Ram

Xe điện
20 F35 là bay mẹ mất ~2 tỉ đô rồi, chưa kể ko biết có vũ khí gắn kèm không hay chỉ mỗi xác
Đến bà hàng nước, ông xe ôm ở VN còn biết trước cuộc tấn công trước cả nửa ngày! Vậy mà Israel lại để 20 F35 cho Iran thịt dễ quá nhỉ?
Dễ tin thế, nếu là đàn bà thì đi viện suốt. ;))

taplai2012

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Các kênh, báo nổi tiếng đưa đầy. Chỉ là mắt cháu cụ bị lệch nên cố tình không thấy. ;;)

Cụ cũng thế: 1 tin bình thường, qua con mắt lệch biến thành "đưa tin ẩn ý của nhà đài". Mắt thế thì nhìn sao dc? ;)
Cụ đúng bị nhồi tin rồi. Tiêu đề cho thấy Is vs Ha oánh nhau, câu nào nói đến hàng chục ngàn dân thường bị giết???
Tin tất nhiên phải đưa. Nhưng đưa tin gây hiểu sai cho những người như cụ, tin tức trở nên méo mó.
Ku cháu em và bạn bè nó có hơn 20 tuổi đã biết lắng nghe 2 chiều. Chỉ có cụ vẫn bị me tây nó dắt.

KING9999

Xe Cứu Trợ
Người OF
Nhiều cụ cứ lấy thông tin có 2 dân thường bị thương ra để bảo Iran thất bại là sao nhỉ? Hay muốn tấn công phải nhiều dân thường thiệt mạng mới coi là thành công? (thế thì man rợ quá, cho dù ở bên nào cũng đáng bị lên án và trả giá). Iran họ cũng đã tuyên bố mục tiêu là cơ sở quân sự của Israel rồi như thế chứng tỏ họ cũng tuân thủ quy ước về chiến tranh.
Còn em chỉ biết là Israel cấm dân đưa hình ảnh, clip về kết quả của trận đánh. Thế nên thông tin các bên tuyên bố cũng chỉ là tương đối thôi.
Toàn các cụ ủng hộ IS tàn sát người dân nước khác ý mà cụ. Thấy IS chết ít dân quá do Iran chỉ bắn vào cơ sở quân sự nên các cụ ấy không quen 😅

qhi

Xe tải
Iran đã tấn công israel thì vài ngày tới iran đừng kêu gào ngừng bắn rồi nhân quyền, nhân đạo nữa nhé. Israel trả đũa thì iran lấy cái gì mà phòng thủ đây.

Alongcamepolly06

Xe container
Nhìn clip thì có vẻ Vòm sắt không đỡ được nhiều tên lửa của Iran, có điều không rõ tên lửa Iran có trúng mục tiêu không thôi
Vòm sắt phòng không tầm gần, các loại rocket, cối... bay chậm thì hiệu quả, gặp mấy tên lửa siêu vượt âm của Iran dùng hôm qua thì mấy cái Arrow còn ko chén được thì khó cụ ạ

thanhphuong06

[Tịch thu bằng lái]
Cụ đúng bị nhồi tin rồi. Tiêu đề cho thấy Is vs Ha oánh nhau, câu nào nói đến hàng chục ngàn dân thường bị giết???
Tin tất nhiên phải đưa. Nhưng đưa tin gây hiểu sai cho những người như cụ, tin tức trở nên méo mó.
Ku cháu em và bạn bè nó có hơ 20 tuổi đã biết lắng nghe 2 chiều. Chỉ có cụ vẫn bị me tây nó dắt.
hàng chục ngàn dân thường bị giết??? Nguồn đâu? =))

Méo mó là cụ nói mình à? Hay là cụ đưa tin "hàng chục ngàn dân thường bị giết" đi cho ... 2 chiều :))

Pumzen

Xe ba gác
Nhà cháu vào hóng câu trả lời của Iran sau khi được bộ phận không nhỏ nhận xét bằng cụm từ "quay xe".

taplai2012

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
hàng chục ngàn dân thường bị giết??? Nguồn đâu? =))

Méo mó là cụ nói mình à? Hay là cụ đưa tin "hàng chục ngàn dân thường bị giết" đi cho ... 2 chiều :))
Một ngươi đọc ko hiểu, nghe cũng không hiểu. Mũ ni che tai em nói với đầu gối vui hơn.
Nói chung cụ vẫn cần thời gian để đọc hiểu. Em chờ mươi năm nữa sẽ tiếp chuyện cụ sau.

Moriarty

Xe container
Đến bà hàng nước, ông xe ôm ở VN còn biết trước cuộc tấn công trước cả nửa ngày! Vậy mà Israel lại để 20 F35 cho Iran thịt dễ quá nhỉ?
Dễ tin thế, nếu là đàn bà thì đi viện suốt. ;))
À nhầm, toàn bắn vào trung tâm thương mại.

thanhphuong06

[Tịch thu bằng lái]
Một ngươi đọc ko hiểu, nghe cũng không hiểu. Mũ ni che tai em nói với đầu gối vui hơn.
Nói chung cụ vẫn cần thời gian để đọc hiểu. Em chờ mươi năm nữa sẽ tiếp chuyện cụ sau.
Thấy không? Khi cùn, cụ không trả lời được là quay sang chửi bới công kích cá nhân ngay. ;)

"hàng chục ngàn dân thường bị giết", ôi 2 chiều =))

coolpix8700

Xe ngựa
Toàn các cụ ủng hộ IS tàn sát người dân nước khác ý mà cụ. Thấy IS chết ít dân quá do Iran chỉ bắn vào cơ sở quân sự nên các cụ ấy không quen 😅
Các ông ấy đang tưởng tượng mũi đã lõ ra mắt đã đeo kính liền chòng mầu sanh.
Nhưng người châu âu, qua lời ông ngoại trưởng EU đã công khai tuyên bố thì đi từ xứ rừng hoang không thể là người của công viên họ trang hoàng được!

Lãng khách 179

Xe buýt
tên lửa cùi chứ mà chính xác như do thái là đi cả thành phố chết mấy nghìn mạng "khủng bố"
Thật sự mà nói thì Iran đêm qua chỉ tấn công mục tiêu quân sự. Họ ko giết dân thường và người vô tội !

Minh Sang 2019

Xe tải
Mỹ mà nhảy vào là chiến tranh leo thang các cụ nhỉ. Em nghĩ It xà không dám tất tay với Iran vì xung quanh quá nhiều kẻ thù. Trừ khi Mỹ vào trực tiếp đánh Iran. Đây là cái cớ tốt nhất. Nếu Mỹ không dám vào chứng tỏ nhiều cụ phân tích đúng là Mỹ đang yếu đi vì phân tán trên quá nhiều mặt trận. Việc hỗ trợ Uca ở Nga đã quá mệt, rồi Đài Loan.... Nếu Mỹ nhảy vào tẩn Iran, em nghĩ Đài Loan cần cẩn thận.
Mỹ nó chưa nhảy vào đánh đâu? vì giờ nó chuẩn bị bầu cử rồi!
Nó nhảy vào lại sa lầy giống Afgakistan nữa thì thằng Nga nó lại ngồi cười!

Alongcamepolly06

Xe container
israel ra thông báo cấm người dân quay phim chụp ảnh, phần lớn video mà chúng ta thấy đều do dân du lịch và dân palestin làm việc trong i quay
hôm qua xem live của mấy kênh bên Mỹ đầy mà cụ, cần gì phải dân quay ạ! có điều thông tin thiệt hại + hình ảnh chi tiết thì ko có thật ạ

CCB

Xe tăng
Iran đã tấn công israel thì vài ngày tới iran đừng kêu gào ngừng bắn rồi nhân quyền, nhân đạo nữa nhé. Israel trả đũa thì iran lấy cái gì mà phòng thủ đây.
Em hóng 1R phòng thủ và trả đũa tiếp thế nào? Trả đũa và trả đũa.

coolpix8700

Xe ngựa
Mỹ nó chưa nhảy vào đánh đâu? vì giờ nó chuẩn bị bầu cử rồi!
Nó nhảy vào lại sa lầy giống Afgakistan nữa thì thằng Nga nó lại ngồi cười!
Mỹ chưa cần tham gia thì Nga đã cười rồi.
Chắc nhiều người chưa biết ai đã đến thăm 1Răng tuần vừa rồi. Người 1Răng không phản ứng đơn độc hay tự phát đâu. Mà đó là 1 bàn cờ.
Phong cách phản ứng lần này của 1Răng phản phất thói quen rõ ràng của 1 ai đó!