[Funland] Bphone 3 như vậy là thành công hay thất bại?

hungpb

Xe buýt
Mình thành công trong công việc hiện tại mà chả cần phải nổ, vậy là hơn quảng rồi:))
Quảng có mỗi cái phần mềm lởm chuyên đẩy hạ cho cac cty nhà nước chứ có cao siêu gì, nhân viên vài ngàn cũng do mồm nó nói, éo ai tin.:))
Cụ đã đã giỏi như mồm của người ta chưa? Giỏi xem có nhân viên nào không? Hay chỉ giỏi chửi đổng

iPhone 3GS

Xe đạp
chả hiểu mấy ông khen bphone ở điểm gì ,chất lượng thì bình thường , giá thì cao
tiền thì khó kiếm mà cứ hô hào ủng hộ để đút túi mình , hài vãi :))
Cứ hô thế chứ thằng nào dám mua đâu :))

Kurumasuki

Xe container
Tôi cũng chả thích hay ghét, nên tôi cũng không chửi hay khen cái điện thoại đó, nhưng ít ra anh Quảng nổ cũng là người dám nói dám làm, cũng có hàng nghìn nhân viên.
Còn cụ trẻ có gì?
Cụ trẻ được như người ta hãy nổ.
Cụ bị lãnh cảm hay sao mà ko cảm xúc?
Hay cụ ăn lương Q nổ?
Thấy nó đắt thì bảo nó đắt, dìm hàng hay ko thì nó vẫn cứ đắt!
Người ta chê đắt thì cụ lại ko thích, hết lãnh cảm luôn, chắc phải mua đắt để làm giàu cho Q nổ thì cụ mới hài lòng.

hungpb

Xe buýt
Cụ bị lãnh cảm hay sao mà ko cảm xúc?
Hay cụ ăn lương Q nổ?
Thấy nó đắt thì bảo nó đắt, dìm hàng hay ko thì nó vẫn cứ đắt!
Người ta chê đắt thì cụ lại ko thích, hết lãnh cảm luôn, chắc phải mua đắt để làm giàu cho Q nổ thì cụ mới hài lòng.
KHÔNG YÊU ĐỪNG NÓI LỜI CAY ĐẮNG.
Đơn giản vậy thôi cụ ạ. Có những con người như các cụ bao giờ cái đất nước này mới khá được?
Cụ ghét thì góp ý cho người ta khá lên, không mua thì cũng không nên dìm hàng người ta.
Nói thật, cụ mà là con em em đập chết cái tội không khiêm tốn. Chưa làm được gì chỉ giỏi đi ba hoa

Mr.Alo

Xe lăn
Chỉnh sửa cuối:

Kurumasuki

Xe container
Đơn giản vậy thôi cụ ạ. Có những con người như các cụ bao giờ cái đất nước này mới khá được?
Cụ ghét thì góp ý cho người ta khá lên, không mua thì cũng không nên dìm hàng người ta.
Nói thật, cụ mà là con em em đập chết cái tội không khiêm tốn. Chưa làm được gì chỉ giỏi đi ba hoa
Vâng, em chỉ góp ý là bán đắt gấp rưỡi thôi để em còn mua, chứ đắt gấp đôi như này thì em chịu. Thế mà cụ nhảy vào bảo đất nước mạt vì thế.
May là cụ chưa manh động đập em, chứ lỡ đập rồi mới phát hiện em cỡ tuổi bố cụ thì ngại chết :))

nghienruou

Xe điện
Chưa chắc l7àm điện thoại đã là mục đích của cụ Quảng, em nghĩ đằng sau đó là cái gì nó to hơn cơ.

Xã viên

Xe tải
A Quảng nổ kinh doanh bướm phôn (Bphone 2015) rồi đến chim phôn (Bphone 2017, 2018) không biết là sẽ thành công trong mảng điện thoại này hay không, hồi sau mới rõ.
Nhưng chắc chắn anh ấy sẽ có được kinh nghiệm thiết kế mạch cao cấp, đầu mối khai thác linh kiện của các hãng lớn trên thế giới, cái này mới khó vì nếu anh không phải là nhà sản xuất lớn thì họ sẽ không làm đối tác cung cấp chỉ dẫn cần thiết cho các con chíp của họ.
Rồi nếu chạy được cơ chế thì các đơn đặt hàng vi mạch của các ngành nhạy cảm không muốn thuê nước ngoài sẽ lọt vào tay Q nổ !
Em chém gió tý, nhưng nếu đặt địa vị các cụ là Quảng nổ thì các cụ có nên làm thế không ?

Alone77

Xe container
Quẳng nhà cụ là tổ sư của nổ, cụ muốn đập mấy lão trên này thì trước tiên hãy đập chết cmn anh ý đã nhé :))

Mr.Alo

Xe lăn
A Quảng nổ kinh doanh bướm phôn (Bphone 2015) rồi đến chim phôn (Bphone 2017, 2018) không biết là sẽ thành công trong mảng điện thoại này hay không, hồi sau mới rõ.
Nhưng chắc chắn anh ấy sẽ có được kinh nghiệm thiết kế mạch cao cấp, đầu mối khai thác linh kiện của các hãng lớn trên thế giới, cái này mới khó vì nếu anh không phải là nhà sản xuất lớn thì họ sẽ không làm đối tác cung cấp chỉ dẫn cần thiết cho các con chíp của họ.
Rồi nếu chạy được cơ chế thì các đơn đặt hàng vi mạch của các ngành nhạy cảm không muốn thuê nước ngoài sẽ lọt vào tay Q nổ !
Em chém gió tý, nhưng nếu đặt địa vị các cụ là Quảng nổ thì các cụ có nên làm thế không ?
quảng nhà cụ làm được mạch cao cấp thật á , vẽ bằng giấy à :))

Xã viên

Xe tải
quảng nhà cụ làm được mạch cao cấp thật á , vẽ bằng giấy à :))
Không phải vẽ bằng giấy, chính xác là vẽ trên máy tính ! cũng như thằng apple thiết kế dựa trên tính năng linh kiện mà nó có rồi thuê foxcon gia công.
Nói thì dễ nhưng lắp linh kiện để mạch chạy ngon lành thì còn khướt. Thằng samsung, apple, LG đầy kinh nghiệm thế mà ra sản phẩm còn phải vá lỗi thậm chí thu hồi sản phẩm khi bị kêu nóng máy, hao pin, tín hiệu kém, chết cpu ...
Thế mới cần một doanh nghiệp VN phải tiếp cận được những kỹ thuật đấy để còn dùng vào nhiều việc khác ở thời 4 chấm không có gì này !

Mr.Alo

Xe lăn
Không phải vẽ bằng giấy, chính xác là vẽ trên máy tính ! cũng như thằng apple thiết kế dựa trên tính năng linh kiện mà nó có rồi thuê foxcon gia công.
Nói thì dễ nhưng lắp linh kiện để mạch chạy ngon lành thì còn khướt. Thằng samsung, apple, LG đầy kinh nghiệm thế mà ra sản phẩm còn phải vá lỗi thậm chí thu hồi sản phẩm khi bị kêu nóng máy, hao pin, tín hiệu kém, chết cpu ...
Thế mới cần một doanh nghiệp VN phải tiếp cận được những kỹ thuật đấy để còn dùng vào nhiều việc khác ở thời 4 chấm không có gì này !
nói thật , giờ có thằng cầm dao dí cổ bảo em tin quảng nổ tự làm được em cũng chả tin :))

xe cộ gì

[Tịch thu bằng lái]
Cá nhân mình cũng mong muốn bác Nổ thành công, tuy nhiên sản phẩm bphone 3 được đánh giá tốt về kỹ thuật lại sinh ra phải thời cạnh tranh khốc liệt của đt trung quốc, rồi sự quay lưng của các nhà phân phối lớn, một bộ phận người dùng lại chống đối kịch liệt do tính "nổ" của ông chủ. Thực tế trên thị trường vẫn chưa thấy dấu ấn của bphone. Theo các cụ bphone 3 như vậy có thể đánh giá là thất bại hay thành công chưa? Hay là vẫn phải đợi thời gian.
Nếu Quảng đừng nổ em mua một cái giúp hàng VN, do Quảng nổ qúa em ko mua ạ....he he

Xã viên

Xe tải
nói thật , giờ có thằng cầm dao dí cổ bảo em tin quảng nổ tự làm được em cũng chả tin :))
Ờ thì có lẽ cái Bphone 1 là chính tay anh ấy thiết kế toàn bộ bởi vì dùng nó rất nóng, wifi kém cũng may không bị hỏng chứng tỏ sản phẩm cây nhà lá vườn !
Còn cái thứ hai và ba này không biết anh ấy còn tự thiết kế không hay chỉ sửa sang lại thiết kế của hãng khác. Nếu thế thì thật đáng tiếc vì giống như đa số dân Vịt là làm thật trước, dối sau, sẽ không tích lũy được kinh nghiệm.

Mr.Alo

Xe lăn
Ờ thì có lẽ cái Bphone 1 là chính tay anh ấy thiết kế toàn bộ bởi vì dùng nó rất nóng, wifi kém cũng may không bị hỏng chứng tỏ sản phẩm cây nhà lá vườn !
Còn cái thứ hai và ba này không biết anh ấy còn tự thiết kế không hay chỉ sửa sang lại thiết kế của hãng khác. Nếu thế thì thật đáng tiếc vì giống như đa số dân Vịt là làm thật trước, dối sau, sẽ không tích lũy được kinh nghiệm.
dối từ trong trứng nước :))