[Funland] Bosch hay Siemens cho đồ bếp

Vô Lăng Gẫy

Xe hơi
Báo cáo các cụ cuối năm nay em nhận nhà chung cư. Em có thể nhờ đặt đồ bên Đức, em thấy cộng cả phí ship về vẫn rẻ hơn ở nhà rất nhiều lần:
Một bộ gồm : Tủ lạnh (side by side), lò nướng+bếp (từ và hồng ngoại), lò vi sóng, máy rửa bát, chậu rửa cả tiền ship về chỉ loanh quanh 120tr (bộ tương tự ở nhà khoảng 500).
Em muốn xin ý kiến các cao nhân nên chọn thương hiệu nào: Bosch hay Siemens.
Em băn khoăn vì hình như đồ Bosch dùng chắc chắn và bền hơn, nhưng Siemens lại đẹp và nhỉnh hơn về thương hiệu.
Mong các cụ chỉ giáo.

Nobita

Xe hơi
Em vừa làm một cont xong đang về đủ các thứ hầm bà lằng bàn ghế bếp núc abc, được cái yên tâm chọn thứ mình cần với giá hợp lý.
Bosch hay Siemens cụ dùng cũng ko hỏng dc. Điện gia dụng, bếp etc Bosch phổ biến hơn. Chung cư chắc cụ cũng ko ở quá lâu đâu nên cứ cái gì đẹp mắt vừa tiền thì chơi ko cần lăn tăn nhiều. Quan điểm em là cứ thử tẹt, ví như bh cụ sài Bosch vài năm nữa mà hạ cánh lại chơi Siemens thôi

Vô Lăng Gẫy

Xe hơi
Em vừa làm một cont xong đang về đủ các thứ hầm bà lằng bàn ghế bếp núc abc, được cái yên tâm chọn thứ mình cần với giá hợp lý.
Bosch hay Siemens cụ dùng cũng ko hỏng dc. Điện gia dụng, bếp etc Bosch phổ biến hơn. Chung cư chắc cụ cũng ko ở quá lâu đâu nên cứ cái gì đẹp mắt vừa tiền thì chơi ko cần lăn tăn nhiều. Quan điểm em là cứ thử tẹt, ví như bh cụ sài Bosch vài năm nữa mà hạ cánh lại chơi Siemens thôi
Vâng, em cảm ơn cụ. Cụ đã đặt rồi có kinh nghiệm gì cần lưu ý xin chỉ giáo em với

Nobita

Xe hơi
Kinh với nguyệt ntn cụ ạ
Về v/c: Nên đặt dịch vụ nó làm mọi thủ tục cho cụ, hàng phi mậu dịch. Em nghề chuyên xnk đây nhưng hàng có tí tẹo em cũng chả mó vào xuống cảng nhờ vả mất tgian.
Hàng bên kia nếu ít (vài trăm cân) thì cụ đặt chuyển air nhanh và rẻ hơn, to cồng kềnh nặng thì mới đóng cont đường biển.
Về mua hàng: nếu cụ mua nhiều, giá trị lớn thì nó sẽ có discount tương đối cao (30-40% so với niêm yết). Sau đó nếu cụ chịu khó làm đủ giấy như yêu cầu của shop thì còn xin lại dc VAT 19% do xuất hàng ra khỏi EU.
Em nghĩ cụ cũng kỹ tính (như em) nên mới đặt đồ về. Em thì chơi hết cả từ bu lông ốc vít tới cái xịt vs, nên em chốt thêm với cụ cái gì mà sau này ko gỡ, ko khuân đi dc (vs bếp, tb vsinh..) thì cụ cũng đừng vung tay quá, còn cái gì thật thích, xác định chuyển cũng khuân đi thì cứ chơi tới bến thôi ạ.

Vô Lăng Gẫy

Xe hơi
Kinh với nguyệt ntn cụ ạ
Về v/c: Nên đặt dịch vụ nó làm mọi thủ tục cho cụ, hàng phi mậu dịch. Em nghề chuyên xnk đây nhưng hàng có tí tẹo em cũng chả mó vào xuống cảng nhờ vả mất tgian.
Hàng bên kia nếu ít (vài trăm cân) thì cụ đặt chuyển air nhanh và rẻ hơn, to cồng kềnh nặng thì mới đóng cont đường biển.
Về mua hàng: nếu cụ mua nhiều, giá trị lớn thì nó sẽ có discount tương đối cao (30-40% so với niêm yết). Sau đó nếu cụ chịu khó làm đủ giấy như yêu cầu của shop thì còn xin lại dc VAT 19% do xuất hàng ra khỏi EU.
Em nghĩ cụ cũng kỹ tính (như em) nên mới đặt đồ về. Em thì chơi hết cả từ bu lông ốc vít tới cái xịt vs, nên em chốt thêm với cụ cái gì mà sau này ko gỡ, ko khuân đi dc (vs bếp, tb vsinh..) thì cụ cũng đừng vung tay quá, còn cái gì thật thích, xác định chuyển cũng khuân đi thì cứ chơi tới bến thôi ạ.
Em cảm ơn cụ. Em sẽ triển khai như thế

Ninja9x

Đi bộ
cụ Nobita cho em xin ben dịch vụ làm cái vụ chuyển này về vn vs ạ

KoenigseggPigani

Xe tăng
Bosch vs Siemens made Đức thì sx cùng 1 nhà máy nhé, nó là ae song sinh
Cụ vừa mắt thì chọn

koala2020

[Tịch thu bằng lái]
Bosch và Siemens cũng là 1 hãng thôi, cùng giá và chất lượng. Cụ thấy cái nào bắt mắt thì mua.

tr_bio

Xe máy
Siemens vẫn hơn Bosch. Cả 2 đều có sản phẩm sx tại TBN. Các dòng sx tại Đức giá sẽ cao hơn. Bosch thì thấy nhiều hàng giả. Nhà em dùng 3 bếp Siemens cho 3 lần chuyển nhà, chưa bao giờ lỗi gì. Mặc dù bếp 7400w giống Bosch nhưng cảm giác đun nấu nhanh hơn so Bosch nhà ông bà em. Nếu tài chính rủng rỉnh cụ tham khảo thêm Miele, đẳng cấp hơn 2 hãng kia. Nhà em lò nướng Bosch, bếp Siemens, máy rửa bát Miele.

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net
Hay nhỉ, trươc e k biết, mua ở VN toàn bộ cũng hết khoảng hơn 300tr mấy đồ bếp này. Sao bên đó rẻ dc thế hả cụ? Về có mất thuế k?

tuan2681

Xe điện
order về thì còn liên quan đến bảo hành bảo trì mình phải tự lo, mấy cái đó nhà phân phối ở VN họ tính vào giá cả rồi mà.