[Funland] Bóng vàng 2022-2023 sẽ thuộc về ai?

LiKaShing

Xe điện
Website
songiang.vn
Đúng ra cầu thủ xuất sắc chỉ nên chấm theo tiêu chí này không phải tranh cãi! Trong năm ai đạt nhiều nhất MOTM thì autu đạt giải!
Ở trên cụ nói là xét thành tích tập thể là quan trọng nhất ở dưới cụ lại lấy motm để xét. Ngay trong tư duy của cụ cũng bất nhất và ko nhất quán. Nếu xét motm để xét thì so sánh giải ngoại hạng anh với giải pháp thế nào. Cụ lại đề xuất nếu giải hạng 1 sẽ 10 điểm, giải hạng hai 8 điểm. Vậy thành tích tập thể thì trọng số như thế nào. Rodri được 5-6 cái cup, messi được 1 cái cúp ở giải mỹ và 1 cúp ở giải pháp. Cụ tính kiểu gì để messi hơn rodri vậy. Cụ đã bao giờ thấy có đội chơi hay cả mùa giải hay một cầu thủ chơi hay cả mùa giải nhưng đến chung kết thua và trắng tay. Đã thua thì ai ghi nhận là mạnh nữa. Vậy nên cái chỉ số motm có ý nghĩa không. Nó chỉ có ý nghĩa trang trí và đánh bóng bản thân cầu thủ mà thôi. Nếu motm là nhất thì sao anh ko giúp đội bóng của anh vô địch đi.

LiKaShing

Xe điện
Website
songiang.vn
1 xét thành tích tập thể ; 2 chấm MOTM theo thang điểm ví dụ 5 giải hàng đầu châu Âu 1 MOTM thì 10 điểm ; 5 giải tiếp theo 8 điểm. Chấm theo cái này chắc khỏi tranh cãi và M10 chắc hơn 10 quả luôn
Tư duy của cụ thật buồn cười. 1 xét thành tích tập thể, 2 chấm motm theo thang điểm. Cụ chưa phân đueocj trọng số thành tích tập thể tương đương bao nhiêu điểm, motm bao nhiêu điểm đã khẳng định được messi hơn 10 quả bóng vàng. Messi về số cupc1 còn kém cả kroos và marcelo, về danh hiệu tuyển quốc gia còn kém busquet và ramos. Người ta đã phân tích chán các chỉ số rồi.

Thesun1987

Xe tải
Tư duy của cụ thật buồn cười. 1 xét thành tích tập thể, 2 chấm motm theo thang điểm. Cụ chưa phân đueocj trọng số thành tích tập thể tương đương bao nhiêu điểm, motm bao nhiêu điểm đã khẳng định được messi hơn 10 quả bóng vàng. Messi về số cupc1 còn kém cả kroos và marcelo, về danh hiệu tuyển quốc gia còn kém busquet và ramos. Người ta đã phân tích chán các chỉ số rồi.
Tôi đâu phải chuyên gia mà phân tích kĩ vậy! Nhưng tư duy của tôi là vậy để đỡ tranh cãi bóng đá là môn thể thao tập thể nên tiêu trí số 1 là đội a đá phải có danh hiệu tiêu chí số 2 là đóng góp của a vào danh hiệu đấy qua MOTM. Còn cụ nói M10 thì lại nói tổng thể rồi lại chia nhỏ ra đội tuyển quốc gia với CLB; chỉ đánh giá trong 1 năm đội a đá có cúp gì đóng góp của a trong năm với cái cúp đấy. Cá nhân danh hiệu MOTM trong từng trận là công bằng với tất cả các vị trí trong đội

Thesun1987

Xe tải
Về danh hiệu M10 hiện đang số 1 tổng cả CLB và ĐTQG; về MOTM M10 cũng đang số 1

Thesun1987

Xe tải
Ở trên cụ nói là xét thành tích tập thể là quan trọng nhất ở dưới cụ lại lấy motm để xét. Ngay trong tư duy của cụ cũng bất nhất và ko nhất quán. Nếu xét motm để xét thì so sánh giải ngoại hạng anh với giải pháp thế nào. Cụ lại đề xuất nếu giải hạng 1 sẽ 10 điểm, giải hạng hai 8 điểm. Vậy thành tích tập thể thì trọng số như thế nào. Rodri được 5-6 cái cup, messi được 1 cái cúp ở giải mỹ và 1 cúp ở giải pháp. Cụ tính kiểu gì để messi hơn rodri vậy. Cụ đã bao giờ thấy có đội chơi hay cả mùa giải hay một cầu thủ chơi hay cả mùa giải nhưng đến chung kết thua và trắng tay. Đã thua thì ai ghi nhận là mạnh nữa. Vậy nên cái chỉ số motm có ý nghĩa không. Nó chỉ có ý nghĩa trang trí và đánh bóng bản thân cầu thủ mà thôi. Nếu motm là nhất thì sao anh ko giúp đội bóng của anh vô địch đi.
Tôi chưa bao giờ nói trong năm 2023 M10 hơn rodri trong come trước tôi nói xét năm 2023 top 3 phải là cầu thủ manxanh cả

conco1978

Xe điện
Nếu theo danh sách rút gọn thì em dự đoán thứ tự sẽ là 1. Hà Lan, 2. Si, 3. M3P

LiKaShing

Xe điện
Website
songiang.vn
Tôi chưa bao giờ nói trong năm 2023 M10 hơn rodri trong come trước tôi nói xét năm 2023 top 3 phải là cầu thủ manxanh cả
Có lẽ bạn ko theo dõi mạch tranh luận của mình với môtk số người khác. Mình chỉ nói về giải the best messi ko xứng đáng top 3 nhưng có môtk số ngươi cố nhét vào. Và dư luận họ phản ứng. Còn có lẽ bạn đang hiểu nhầm câu chuyện của mình.

LiKaShing

Xe điện
Website
songiang.vn
Nếu theo danh sách rút gọn thì em dự đoán thứ tự sẽ là 1. Hà Lan, 2. Si, 3. M3P
Báo nước mgoaif họ dự đoán halland số 1, mbapple số 2, messi số 3. Có lẽ hok dự đoán đụgs đó cụ. Thực ra trước trao giải bao giờ các tổ chức ụo chả mớm tin ra ngoài đer tạo tranh luận và drama cũng như taok sức hút cho sự kiện. Chứ bộp cái trao giải thì nó lặng lẽ quá và cũng chả có gì để báo chí phải hoạt động cả

Thesun1987

Xe tải
Có lẽ bạn ko theo dõi mạch tranh luận của mình với môtk số người khác. Mình chỉ nói về giải the best messi ko xứng đáng top 3 nhưng có môtk số ngươi cố nhét vào. Và dư luận họ phản ứng. Còn có lẽ bạn đang hiểu nhầm câu chuyện của mình.
Bạn cho M7 số 2 và loại M10 nên tôi mới trả lời vì M10 và M7 trong năm 2023 tôi còn thấy M10 nhỉnh hơn ! Nói chung trong năm 2023 1;2;3 là kevin; halaan; roddy..Còn M10 cảm quan của tôi a ta cũng chả thiết tha gì với đống danh hiệu này nữa

Hoàng tử đỏ

Xe container
Cụ bảo Messi k xứng đáng, người khác họ bảo xứng đáng.
Một số người cố nhét vào, cụ thể một số người là ai, cụ đừng nói bừa nhé.

Hoàng tử đỏ

Xe container
1 xét thành tích tập thể ; 2 chấm MOTM theo thang điểm ví dụ 5 giải hàng đầu châu Âu 1 MOTM thì 10 điểm ; 5 giải tiếp theo 8 điểm. Chấm theo cái này chắc khỏi tranh cãi và M10 chắc hơn 10 quả luôn
Nói chung bản thân Messi chả phải chứng tỏ gì nữa cả. Cậu ấy có ham hố đâu, thế mà người ta cứ cố bầu MOTM cho cậu ấy, có đâu hơn nửa số trận đấu cậu í có mặt. Thời đỉnh cao thì phải 75-80% cơ.

Tập Lái 2022

Xe tải
Nói chung bản thân Messi chả phải chứng tỏ gì nữa cả. Cậu ấy có ham hố đâu, thế mà người ta cứ cố bầu MOTM cho cậu ấy, có đâu hơn nửa số trận đấu cậu í có mặt. Thời đỉnh cao thì phải 75-80% cơ.
Công nhận cụ rất kiên nhẫn với thanh niên này
Em thì thôi, nhường thanh niên chen lấn.

thichrauxanh

Xe điện
Vấn đề bóng đá là môn thể thao tập thể nên có thành tích tập thể mới xét tiếp thành tích cá nhân!R7 có ghi 1000 bàn/mùa mà câu lạc bộ không có cúp thì đương nhiên không được xét còn M10 có 2 cúp với 2 câu lạc bộ khác nhau đặc biệt là ở Mỹ có thể nói là gánh team mà trong bóng đá gánh team là cực khó lịch sử chắc chỉ có Mara và M10 là cá nhân ảnh hưởng đến cả giải đấu
M10 cũng đen bị cái bóng của Maradona che nên ko có đc cái uy thủ lĩnh, dẫn đến mấy giải WC đầu nhiều cầu thủ ko phục và Arg đá rời rạc. 2 WC gần nhất e thấy M10 thể hiện tốt và có kết quả đẹp.
Trận Pháp vs Arg e nằm cửa Arg Hoà chính thắng chung cuộc :P

thichrauxanh

Xe điện
Thớt tranh cãi tiểu tiết nhiều quá, nhìn tổng thể chục năm gần đây có ai đá hấp dẫn như M10 đâu. Qtrongj là mình thích xem thôi, còn chuyên môn kệ cho bọn chuyên nghiệp đê.

Tập Lái 2022

Xe tải
M10 cũng đen bị cái bóng của Maradona che nên ko có đc cái uy thủ lĩnh, dẫn đến mấy giải WC đầu nhiều cầu thủ ko phục và Arg đá rời rạc. 2 WC gần nhất e thấy M10 thể hiện tốt và có kết quả đẹp.
Đến khi thể hiện cái uy của sư tử làm thủ lĩnh vĩ đại của binh đoàn 300 chiến binh thì lại bị anti núp bóng fan Pháp, fan Nauy nói rằng giờ mới lộ tính xấu côn đồ :)))
Tiêu chuẩn kép.
Messi đã giành đủ vinh quang và ung dung mỉm cười nhìn dòng sông sau lưng đầy nước mắt của anti :)))

Thesun1987

Xe tải
Mara là kiểu thủ lĩnh trời sinh bá khí thôn tính hết; M10 là do có cái tâm cái tầm nên ai cũng phục. Mara là thần tượng cánh đàn ông; M10 là người chị em mơ ước làm chồng

thichrauxanh

Xe điện
Mara là kiểu thủ lĩnh trời sinh bá khí thôn tính hết; M10 là do có cái tâm cái tầm nên ai cũng phục. Mara là thần tượng cánh đàn ông; M10 là người chị em mơ ước làm chồng
M10 e thấy nhát bỏ bu :)) cơ bản hơn chục năm đỉnh cao nên ai cũng phải chịu phục thôi. Maradona nổi sớm nhưng lại tắt sớm.

Dream Thai

Xe điện
M10 e thấy nhát bỏ bu :)) cơ bản hơn chục năm đỉnh cao nên ai cũng phải chịu phục thôi. Maradona nổi sớm nhưng lại tắt sớm.
M nghiện nổi đc 5 năm là cùng, Messi hơn đc cái thi đấu ổn định 15 năm. Đến tận 36t mới vô địch WC, trong khi Ma vđ WC năm 26t

XSim

Xe container
Do tính cách M10 thôi chứ ai cũng mong M10 làm thủ lĩnh cả. Về sau do mọi người kích quá kích mãi thì M10 mới miễn cưỡng xù lông thị uy chút thôi. Chẳng qua M10 quá giỏi và cũng có tâm với đất nước nên mới bù lại được các phẩm chất khác mà thủ lĩnh thực sự cần có.