[Thảo luận] Bỗng dưng muốn ....ngất

Tianangdem

Xe tải
Đây là ảnh chụp màn hình của em

Xong rồi chưa tin lắm đem quyển điều khoản bảo hiểm xe liberty ra nghiên cứu thì thấy thế này:

Túm váy là ko được bảo hiểm khi mình có lỗi vi phạm giao thông, bao gồm nhưng không giới hạn là quá tốc độ, vượt đèn đỏ, đi đêm không đủ đèn chiếu sáng theo quy định, đi ra nước ngoài (hehe), say rượu, thuốc gây say, chất kích thích, ko bằng lái... >>> Thế này theo ngu ý em hiểu là mình vi phạm luật giao thông sẽ không được bảo hiểm

Còn ko có điều khoản loại trừ khi mình đi đúng các cụ ợ

cái bọn BH lầ chúa phức tạp, đau hết cả đầu. Decolgen 3 lớp 3 tác dụng sẽ giải quyết cho vấn đề này
hịhị

toucam

Xe hơi
Híc xin chia buồn cùng bác chủ thớt :(

Em cũng hết hạn BH Liberty, vừa gia hạn xong và hỏi lại rất rõ giống như các bác đã nêu ở trên là nếu mình đi đúng có thằng nó đâm vào mình thì có được Liberty đền không hay phải truy cái thằng nó đâm mình thì được sale trả lời là: Thằng đâm theo BH dân sự sẽ phải đền bù cho mình (tối đã là 50tr), nếu thiệt hại trên mức đó thì Liberty sẽ trả nốt phần còn lại rồi tính toán sau với thằng đâm mình.

Em nghe thấy cũng thuận nhưng không biết là có phải chỉ là sale hót hay không để mình mua BH của nó, nếu bác nào đã có kinh nghiệm "mình đúng nó sai" mà được Liberty bảo hiểm thì chia sẻ kinh nghiệm cho anh em với.

Ashimo08

Xe hơi
Xe bốc khói mịt mù bởi khí ga, két nước sôi bị bể, nước làm mát lênh láng

Bà con đi đường lao ra coi vì nghĩ rẳng toàn bộ 5 người trên xe chắc đã thăng thiên

Cái nghiệp chướng của cụ nó nặng quá, xin cụ đừng lái xe nữa mà cứ ngồi sau tay lái hưởng thụ thôi.

tramper

Xe tải
Em đồng hoàn toàn lý với lập luận của cụ 9 vạn. Thực ra giúp người cũng phải biết cách chứ không oan gia, em đã đọc một số trường hợp, khi đưa người bị nạn đi cấp cứu ít nhất phải đi thêm với một người nữa để làm chứng cho lòng tốt của ta, không thì oan gia, trong trường hợp cần thiết cả hai cụ cứ đòi tiền công để bảo vệ chính mình.

bangpt

Xe tải
Đọc cái thớt này lộn cả tiết,phần lớn các kụ bức xúc vì cái này,,,
có một chú đi Santa FE chở vợ cả em và hai người nữa vào viện cách hiện trường tai nạn có 3km mà tới nơi chú đấy đòi 500 nghìn, bác sĩ và y tá ra nói thì chú ấy lấy 300k
kụ chủ thớt bị đâm 1 phát do vận tối,người điếu sao,vợ điếu sao,thân nhân điếu sao,,phiền hà cái kặc giề???
xe kụ chủ mua 1 tỷ,,thêm 300k nữa,,,dkm người còn thì của còn,nhà vẫn còn,bàn ăn vẫn còn,con cái vẫn ngoan hiền,vẫn đi làm kiếm xiền!!phiền cái kặc giề??
đã có người chở kụ chủ và người thân vào viện,,nên cám ơn nó ngay cả khi nó đòi dăm triệu,,cái xe 1 tỷ đã tan rồi ,,dăm triệu là cái kặc,nhất là khi đến đc viện sớm phút nào hay phút đấy,,mà cái thằng ngoạc mồm đòi 300k đó,,té ra lại rất thông minh,,
những kụ to mồm chửi thằng lái xe bất nhân lấy 300k tiền chở xin trả lời em:
NẾU CÁC KỤ ĐANG ĐI TRÊN ĐƯỜNG ĐÊM VẮNG KO CÓ 1 AI,1 NGƯỜI ĐI 2B BỊ TAI NẠN ĐANG NGẮC NGOẢI NẰM BÊN ĐƯỜNG,,LIỆU CÁC KỤ CÓ DỪNG ĐƯA NÓ ĐI VIỆN KO??
em chắc phần lớn các kụ trả lời ko..
những kụ trả lời có,,xin mời nghe tiếp cái gì sẽ xảy ra,,
đưa đc nó tới viện,đương nhiên vào khoa hồi sức cấp cứu,bọn bác sĩ có xô vào cứu ngay điếu đâu,còn đầy ca đang chờ họ,kụ phải khai,giải trình,và đương nhiên phải xiền???làm ơn thì làm ơn cho trót,kụ phải bỏ tiền mau thì bác sĩ mới cứu người kụ mang đến chứ,,bọn bác sĩ bụng bảo dạ,chính thằng này đâm phải người ta nên mới đưa đi viện chứ??lúc này kụ sẽ gọi điện cho vợ nói:mình à ,mình ăn cơm trước đi,tý anh về,,,,,,
nếu thằng bị tan nạn hơi tinh tỉnh,nó sẽ cho kụ số đt nhà nó,,,vui quá là vui,khi người nhà nó đến,kụ có thể về nhà,và kể với vợ :Anh vừa làm đc 1 việc thiện!!!!!!!!!!!!!
Lại nhầm to,lúc người nhà nó đến mới là lúc kụ ăn khí l,,,
bọn người nhà quây lại hỏi giả vờ hỏi chuyện,nhưng bọn chúng đã biết chuyện gì xảy ra,chính kụ đâm xe với người nhà nó rồi đưa vào viện,chứng cớ quá rõ ràng,chính kụ đưa người nhà nó vào viện,,,Việt nam ta có lý rất hay:ÔNG KO ĐÂM VÀO NGƯỜI NHÀ TÔI THÌ SAO ÔNG ĐƯA NGƯỜI NHÀ TÔI ĐI VIỆN??
đương nhiên gọi công an,các kụ dạy tóm thằng có tóc,ai tóm thằng trọc đầu,anh công an lập tức giam xe kụ lại để điều tra,,,còn thằng kia vẫn nằm im chạy đi đâu mà sợ?
đúng lúc này thằng bị tai nạn kụ đưa vào chết nghẻo!!!!
Trời cao đất dày ơi...em đoán kụ sẽ đấm ngực khóc lên tồ tồ,,
có thể kụ sẽ sạt nghiệp sau quả này,vì bao nhiêu thế lực xúm lại dọa kụ,đến nỗi chính kụ cũng nghĩ rằng mình đâm thằng 2b ngã xõng xoài hồi đêm chứ ko phải khi kụ nhìn thấy nó,nó đang nằm thẳng cẳng rồi,,,,,
lúc này nếu quay lai đc thời gian,em đoán kụ sẽ phóng thẳng,,điếu ai giúp ai hết,,
chỉ vì ở Việt nam ta khi gặp tan nạn,điếu ai giúp ai hết,,kệ mẹ chúng mày,,,em đã xem mấy vụ tai nạn,mọi người xúm lại bàn tán,hò hét chặn xe đưa đi viện,đá thử nạn nhân xem chết chưa?nhưng tóm lại nạn nhân vẫn nằm đấy cho đến khi chính quyền khiêng đi,,,ngay cả khi khiêng đi rồi mọi người vẫn còn ở lại bàn tán chưa thôi,,
ngay cả khi có chiến sĩ công an chặn xe kụ bắt kụ đưa người bị tai nạn đi viện,,,kụ cũng nên phân vân,chiến sĩ công an loanh quanh vài lời với bác sĩ rồi cũng té mất,,cuối cùng chỉ còn mình kụ,,
vậy nên muốn giúp đưa người bị tai nạn đi viện nhất thiết phải đòi tiền người nhà nạn nhân,nếu qua điện thoại thì cứ đòi tiền thật nặng vào,và đưa họ đi viện nhanh,càng đòi tiền nhiều càng chứng tỏ kụ vô can,,khi người nhà đến nơi việc đầu tiên là xông đến đòi xiền,đó là cách kụ thoát đi nhanh nhất,họ sẽ năn nỉ mặc cả và kụ sẽ lấy 50k,nhất thiết phải cầm tiền,,nếu thấy cầm tiền lương tâm cắn rứt thì cúng vào chùa,nhưng nhất thiết phải cầm xiền,,đó là bằng chứng ngoại phạm của kụ..khi ra về nhớ để lại câu này:
KHÔNG CÓ TAO,,NÓ CHẾT RỒI ĐẤY NHỚ!!!!
và dù có bị chửi như thằng lái xe bất nhân đòi 300k tiền đưa kụ chủ thớt vào viện,,,,,,,kụ vẫn nên tự hào và ngẩng cao đầu

votka cụ. Cụ hơi nói bậy nhưng rất thực tế với xã hội ta hiện nay. Đúc rút lại nếu có chở người đi viện kiểu gì cũng phải đòi tiền để bảo vệ mình và chứng minh mình vô tội.

laceti.se

Xe buýt

khanhnguyen09

Xe container
cửu vạn viết
Đọc cái thớt này lộn cả tiết,phần lớn các kụ bức xúc vì cái này,,,
có một chú đi Santa FE chở vợ cả em và hai người nữa vào viện cách hiện trường tai nạn có 3km mà tới nơi chú đấy đòi 500 nghìn, bác sĩ và y tá ra nói thì chú ấy lấy 300k
kụ chủ thớt bị đâm 1 phát do vận tối,người điếu sao,vợ điếu sao,thân nhân điếu sao,,phiền hà cái kặc giề???
xe kụ chủ mua 1 tỷ,,thêm 300k nữa,,,dkm ngư
ời còn thì của còn,nhà vẫn còn,bàn ăn vẫn còn,con cái vẫn ngoan hiền,vẫn đi làm kiếm xiền!!phiền cái kặc giề??
đã có người chở kụ chủ và người thân vào viện,,nên cám ơn nó ngay cả khi nó đòi dăm triệu,,cái xe 1 tỷ đã tan rồi ,,dăm triệu là cái kặc,nhất là khi đến đc viện sớm phút nào hay phút đấy,,mà cái thằng ngoạc mồm đòi 300k đó,,té ra lại rất thông minh,,
những kụ to mồm chửi thằng lái xe bất nhân lấy 300k tiền chở xin trả lời em:
NẾU CÁC KỤ ĐANG ĐI TRÊN ĐƯỜNG ĐÊM VẮNG KO CÓ 1 AI,1 NGƯỜI ĐI 2B BỊ TAI NẠN ĐANG NGẮC NGOẢI NẰM BÊN ĐƯỜNG,,LIỆU CÁC KỤ CÓ DỪNG ĐƯA NÓ ĐI VIỆN KO??
em chắc phần lớn các kụ trả lời ko..
những kụ trả lời có,,xin mời nghe tiếp cái gì sẽ xảy ra,,
đưa đc nó tới viện,đương nhiên vào khoa hồi sức cấp cứu,bọn bác sĩ có xô vào cứu ngay điếu đâu,còn đầy ca đang chờ họ,kụ phải khai,giải trình,và đương nhiên phải xiền???làm ơn thì làm ơn cho trót,kụ phải bỏ tiền mau thì bác sĩ mới cứu người kụ mang đến chứ,,bọn bác sĩ bụng bảo dạ,chính thằng này đâm phải người ta nên mới đưa đi viện chứ??lúc này kụ sẽ gọi điện cho vợ nói:mình à ,mình ăn cơm trước đi,tý anh về,,,,,,
nếu thằng bị tan nạn hơi tinh tỉnh,nó sẽ cho kụ số đt nhà nó,,,vui quá là vui,khi người nhà nó đến,kụ có thể về nhà,và kể với vợ :Anh vừa làm đc 1 việc thiện!!!!!!!!!!!!!
Lại nhầm to,lúc người nhà nó đến mới là lúc kụ ăn khí l,,,
bọn người nhà quây lại hỏi giả vờ hỏi chuyện,nhưng bọn chúng đã biết chuyện gì xảy ra,chính kụ đâm xe với người nhà nó rồi đưa vào viện,chứng cớ quá rõ ràng,chính kụ đưa người nhà nó vào viện,,,Việt nam ta có lý rất hay:ÔNG KO ĐÂM VÀO NGƯỜI NHÀ TÔI THÌ SAO ÔNG ĐƯA NGƯỜI NHÀ TÔI ĐI VIỆN??
đương nhiên gọi công an,các kụ dạy tóm thằng có tóc,ai tóm thằng trọc đầu,anh công an lập tức giam xe kụ lại để điều tra,,,còn thằng kia vẫn nằm im chạy đi đâu mà sợ?
đúng lúc này thằng bị tai nạn kụ đưa vào chết nghẻo!!!!
Trời cao đất dày ơi...em đoán kụ sẽ đấm ngực khóc lên tồ tồ,,
có thể kụ sẽ sạt nghiệp sau quả này,vì bao nhiêu thế lực xúm lại dọa kụ,đến nỗi chính kụ cũng nghĩ rằng mình đâm thằng 2b ngã xõng xoài hồi đêm chứ ko phải khi kụ nhìn thấy nó,nó đang nằm thẳng cẳng rồi,,,,,
lúc này nếu quay lai đc thời gian,em đoán kụ sẽ phóng thẳng,,điếu ai giúp ai hết,,
chỉ vì ở Việt nam ta khi gặp tan nạn,điếu ai giúp ai hết,,kệ mẹ chúng mày,,,em đã xem mấy vụ tai nạn,mọi người xúm lại bàn tán,hò hét chặn xe đưa đi viện,đá thử nạn nhân xem chết chưa?nhưng tóm lại nạn nhân vẫn nằm đấy cho đến khi chính quyền khiêng đi,,,ngay cả khi khiêng đi rồi mọi người vẫn còn ở lại bàn tán chưa thôi,,
ngay cả khi có chiến sĩ công an chặn xe kụ bắt kụ đưa người bị tai nạn đi viện,,,kụ cũng nên phân vân,chiến sĩ công an loanh quanh vài lời với bác sĩ rồi cũng té mất,,cuối cùng chỉ còn mình kụ,,
vậy nên muốn giúp đưa người bị tai nạn đi viện nhất thiết phải đòi tiền người nhà nạn nhân,nếu qua điện thoại thì cứ đòi tiền thật nặng vào,và đưa họ đi viện nhanh,càng đòi tiền nhiều càng chứng tỏ kụ vô can,,khi người nhà đến nơi việc đầu tiên là xông đến đòi xiền,đó là cách kụ thoát đi nhanh nhất,họ sẽ năn nỉ mặc cả và kụ sẽ lấy 50k,nhất thiết phải cầm tiền,,nếu thấy cầm tiền lương tâm cắn rứt thì cúng vào chùa,nhưng nhất thiết phải cầm xiền,,đó là bằng chứng ngoại phạm của kụ..khi ra về nhớ để lại câu này:
và dù có bị chửi như thằng lái xe bất nhân đòi 300k tiền đưa kụ chủ thớt vào viện,,,,,,,kụ vẫn nên tự hào và ngẩng cao đầu
Vot cho cụ, cụ giám nói thẳng nói thực. Nhiều cụ cứ xúm vào chửi, nhưng cũng phải tự nhìn lại mình, nếu gặp tai nạn thì mình có đưa người bi nạn vào viện ko?
Tất nhiên là có nhiều trường hợp khác nhau, nhưng phải nói người tốt bây giờ hiếm lắm.

TOMDUY

Xe điện
Website
www.bacsygiadinhhn.vn
Chưa thấy bác chủ kể tiếp chuyện bảo hiểm và số phận vợ hai CV2.0 yêu quý của bác ý như nào.
Mong sao bảo hiểm và chủ xe gây tai nạn có trách nhiệm với bác ý tới cùng. Tan nát hết cả xe người ta còn gì!

cứu hộ 3014

Đi bộ
Chắc bây giờ bác ý khiếp khủng long quá mà bỗng dưng muốn....

Chỉnh sửa cuối:

taurus214

Xe hơi
Đọc cái lày đau cả mắt. Đọc xong mới thấy nhìn người khác khốn nạn, thì chửi cho sướng mồm, ra vẻ ta đây không khốn nạn. Nhưng nếu chính bản thân rơi vào hoàn cảnh đó, chắc phải đến 89% khốn nạn hơn rất nhiều. Trong cái xã hội loạn lạc này, có cái gì gọi là chuẩn mực đạo đức nữa đâu.
Gặp những trường hợp đấy, không biết trong các pác mạnh mồm chửi rủa trên, có pác nào "nỡ" rút cái điện thoại gọi cấp cứu không, chưa nói đến dừng xe đưa nạn nhân đi cấp cứu????
Lói chung, chúc các pác otofun nhà ta không phải gặp những trường hợp như trên, để đỡ phải cắn rứt cái lương tâm trong sáng của mềnh... :D

pitbeo

Xe hơi
Đọc cái lày đau cả mắt. Đọc xong mới thấy nhìn người khác khốn nạn, thì chửi cho sướng mồm, ra vẻ ta đây không khốn nạn. Nhưng nếu chính bản thân rơi vào hoàn cảnh đó, chắc phải đến 89% khốn nạn hơn rất nhiều. Trong cái xã hội loạn lạc này, có cái gì gọi là chuẩn mực đạo đức nữa đâu.
Gặp những trường hợp đấy, không biết trong các pác mạnh mồm chửi rủa trên, có pác nào "nỡ" rút cái điện thoại gọi cấp cứu không, chưa nói đến dừng xe đưa nạn nhân đi cấp cứu????
Lói chung, chúc các pác otofun nhà ta không phải gặp những trường hợp như trên, để đỡ phải cắn rứt cái lương tâm trong sáng của mềnh... :D
nếu em nhớ ko nhầm, muốn gọi 115 thì phải là số cố định thì xe cấp cứu mới tới. gọi di động thì đừng mơ cụ ạ.

cứu hộ 3014

Đi bộ
Híc xin chia buồn cùng bác chủ thớt :(

Em cũng hết hạn BH Liberty, vừa gia hạn xong và hỏi lại rất rõ giống như các bác đã nêu ở trên là nếu mình đi đúng có thằng nó đâm vào mình thì có được Liberty đền không hay phải truy cái thằng nó đâm mình thì được sale trả lời là: Thằng đâm theo BH dân sự sẽ phải đền bù cho mình (tối đã là 50tr), nếu thiệt hại trên mức đó thì Liberty sẽ trả nốt phần còn lại rồi tính toán sau với thằng đâm mình.

Em nghe thấy cũng thuận nhưng không biết là có phải chỉ là sale hót hay không để mình mua BH của nó, nếu bác nào đã có kinh nghiệm "mình đúng nó sai" mà được Liberty bảo hiểm thì chia sẻ kinh nghiệm cho anh em với.
Đúng như vậy đó.

mec c200a

Xe buýt

Mraaa

Xe tăng
Vậy cuối cùng chẳng biết đằng nào mà lần, đi sai nó cũng không đền, đi đúng nó cũng không đền, thế mưới mấy triệu/năm để làm gì hả các cụ.

Con xe người ta tỷ bạc.

Mraaa

Xe tăng
Em cũng dự thế :-bd:-bd, nhưng nếu mà thật thế thì cũng mừng cho bác chủ
Cơ mà nhà cháu nghĩ lại rồi, nếu thằng bảo hiểm nó đền xe rồi thì nó phải nhờ cụ chủ thớt lên báo cáo khắp nơi để PR cho thằng bảo hiểm chứ nhỉ ;))

Vậy thì cháu dự là ko được đến, và cụ chủ nhà chắc là bánd đất mua xe chăng, nên gặp vố này đau quá, chán không thèm quan tâm đến sự đời nữa, lấy rượu làm bạn rồi?

Chứ nếu bác cày dc ra tiền, thì chấp nhận của đi thay người, vui vẻ cày lại, sang năm mua hẳn Prado, hoặc chơi hẳn Hummer, nếu có lặp lại tai nạn kiểu này phát nữa chắc cũng chọi thắng được thằng 1 tấn 25 :))

laceti.se

Xe buýt
Đến bây h thì em xin khẳng định là chắc chắn không được BH đền.

Mraaa

Xe tăng
Thế không biết nhà chủ mua bảo hiểm ở đâu nhỉ? Dầu khí chăng?

Ngua

Xe buýt
Nhà cháu đọc đến trang này tháy nhiều cụ mua được cả xe, mua được cả bảo hiểm mà lúc mua chả chịu tìm hiểu gì cả. Tranh thủ lúc đang đợi bảo vệ mở cổng, cháu xin khẳng định luôn là:

Các cụ mở cái thẻ BH ra, thấy có 3 mục:

1. BH TNDS của chủ xe: khi các cụ gây tai nạn, cụ BH sẽ thay mặt cụ đền cho người bị nạn, tổng mức bồi thường có ghi tren giấy luôn. Nếu các cụ gây nạ lớn hơn mức trách nhiệm các cụ được bảo hiểm, tất nhiên các cụ phải tự chịu phần chênh lệch.

2. Bảo hiểm vật chất xe: Là cụ bảo hiểm phải đền, khi các cụ không cố ý làm hư hỏng xe của các cụ. Trong trường hợp cả cụ chủ thớt, các cụ bảo hiểm phải đền bù cho cụ chủ thớt. Tổng thiệt hại sẽ bao gồm chi phí khôi phục xe về tình trạng tương đương với trước khi tai nạn. Mức bồi thường tối đa là 100% giá trị của chiếc xe ghi trong hợp đồng. Sau khi nhận đền bù, các cụ phải ủy quyền cho cụ bảo hiểm có quyền thay mặt cụ để truy đòi thằng gây ra tổn thất.

3. Ngoài ra, thường khi bán, các cụ sales bảo hiểm còn mơi thêm phần BH tai nạn đối với người ngồi trên xe. Vì bất cứ lý do gì khi đang lưu thông mà bất kỳ người nào ngồi trên xe của các cụ bị tổn hại bất cứ bộ phận nào trên thân thể, các cụ bảo hiểm phải bồi thường khi nhìn thấy bằng chứng.

Các cụ mua bán có hợp đồng, có điều khoản đàng hoàng, cứ chiếu theo đó mà làm. Một số ít các cụ BH cũng hay nhìn mặt các cụ chủ xe để xử lý. Vậy nên, các cụ mà không cứng thì các cụ mệt.

laceti.se

Xe buýt
@cụ Ngựa: Cụ đã có ví dụ cụ thể nào cho mục 2 chưa cụ? Vì thực tế của các cụ trên diễn đàn này là tới mục 2, các cụ BH toàn lặn.

xedieu

Xe cút kít
@cụ Ngựa: Cụ đã có ví dụ cụ thể nào cho mục 2 chưa cụ? Vì thực tế của các cụ trên diễn đàn này là tới mục 2, các cụ BH toàn lặn.
Cá nhân em thấy mục 2 là hoàn toàn bình thường,, sao phải ví dụ nhỉ? (Trộm vía em chưa bị cái mục nào)