Bỗng dưng chết máy

Mazda2denden

Xe đạp
Các bác cứu em với.
E có con Mazda 3- 2009 -2.0S đang đi bị tắt máy, xe không báo lỗi, acqui và hệ thống điện bình thường. Sau kh bị tắt máy e tắt công tắc và khới động lại thì vẫn chạy bình thường. Vạy nó bị làm sao các bác giúp e với

Toyota Celica

Xe container
Đèn check có báo lỗi không cụ ?
Xe có hiện tượng gì lạ không VD : Vòng quay của máy lên cao đột biến khi đứng , khi đi , ?
Cụ kiểm tra dầu máy xem thế nào ,

Câu cuối cùng nếu cụ không có nhiều kinh nghiệm thì nên vào FORD kiểm tra , hỏi nó có thiết bị check cắm vào cổng ODB của xe rồi đọc lỗi xem ở đâu

btek

[Tịch thu bằng lái]
bãi đỗ xe Mỹ Đình 1 ( cạnh sân vận động Mỹ Đình )
Website
www.b-tek.vn
Các bác cứu em với.
E có con Mazda 3- 2009 -2.0S đang đi bị tắt máy, xe không báo lỗi, acqui và hệ thống điện bình thường. Sau kh bị tắt máy e tắt công tắc và khới động lại thì vẫn chạy bình thường. Vạy nó bị làm sao các bác giúp e với
Cụ phải nói rõ xe cụ chết trong hoàn cảnh nào? đang đi ngon lành chết máy hay phanh dừng lại chết máy hay đạp ga tăng tốc thì chết máy..... Em dự nếu xe của cụ ko báo lỗi gì thì có thể do van không tải bị bẩn, kẹt. Nếu đúng trường hợp này thì cụ chỉ cần bảo dưỡng lại bướm ga, van không tải là lại ngon lành cành đào

Audioto

Xe tăng
Các bác cứu em với.
Em dự là xe lỗi phần điện :)

Mazda2denden

Xe đạp
Đèn check có báo lỗi không cụ ?
Xe có hiện tượng gì lạ không VD : Vòng quay của máy lên cao đột biến khi đứng , khi đi , ?
Cụ kiểm tra dầu máy xem thế nào ,

Câu cuối cùng nếu cụ không có nhiều kinh nghiệm thì nên vào FORD kiểm tra , hỏi nó có thiết bị check cắm vào cổng ODB của xe rồi đọc lỗi xem ở đâu
Cảm ơn cụ. Em đang đi thì vòng tua về 0 luôn, không thấy đèn nào báo cả. e phải đậu vào lề đường tắt đi kiểm tra máy xông không thấy gì, sau đấy đề lại thìii nổ bình thường, không thấy vết chuột cắn. Khi đi thỉnh thoảng nó bỗn dưng hơi ỳ (do e không đạp ga e dự là nó giảm số) hoặc là hơi bốc lên (e dự là nó tăng số) mà thôi

Audioto

Xe tăng
Cảm ơn cụ. Em đang đi thì vòng tua về 0 luôn, không thấy đèn nào báo cả. e phải đậu vào lề đường tắt đi kiểm tra máy xông không thấy gì, sau đấy đề lại thìii nổ bình thường, không thấy vết chuột cắn. Khi đi thỉnh thoảng nó bỗn dưng hơi ỳ (do e không đạp ga e dự là nó giảm số) hoặc là hơi bốc lên (e dự là nó tăng số) mà thôi
Em dự tiếp là máy phát sắp tèo !

btek

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.b-tek.vn

btek

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.b-tek.vn
Em thấy lỗi của bác có vẻ hơi phức tạp đấy, theo em bác lên tới chỗ nào uy tín để họ cắm máy chẩn đoán test thử xem có báo lỗi gì ko? chứ cứ đoán như thế này cũng ko chính xác được cụ ạ

Mazda CX9

Xe điện
1. Là lỏng các cực của ắcquy.
2. Bẩn buồng đốt và bugi đánh lửa ko đều.
3. Chạy gần cạn bình xăng, dưới đáy bình có nước nên khi phun xăng vào buồng đốt là nước lã ko cháy được thì tạm dừng hoạt động (trường hợp này rất dễ hỏng kim phun)
Chúc bác lái xe an toàn và chú hơn

Mazda2denden

Xe đạp
Cảm ơn các bác, em đã kiểm tra rồi, hóa ra là phần xăng. Lọc xăng bẩn, còn các phần khác ok, thay là hết, em bị 2 phát mới đi kiểm tra không biết có bị gì nữa ko