[Thảo luận] Bỗng dưng bị... Táng vào đầu

2Bdream4B

Xe tải
chắc nhìn thấy 1 anh ếch rất hùng dũng cứ dí dí sau *** nên tim đập tay run đây mà ;))

Viết Hưng

[Tịch thu bằng lái]
Mình dùng 3G của Vịt teo nên ngồi trên tàu - xe, vẫn online và xử lý mọi công việc được mà. Chỉ khi ngồi trên máy bay, mới đành chịu thui!
Mà đi tàu đi xe bây giờ em thấy đều có giường nằm đấy nhé - vẫn online và post bài đc bình thường bác nhỉ? :))

Super Bong

Xe hơi
Vừa xong, Khoảng 7h45 - 8h00, đang dừng trong làn xe đông đúc trên đường Nguyễn Chí Thanh (trước cửa mấy quán cơm niêu - piza) thì đột nhiên, chú Toyota 4 chỗ đẵng trước mình nháy đèn vàng - trắng loạn xạ và.... "Rầm!" - lùi phát thẳng vào đầu xe mình.

Bật cửa lao xuống: Một bà chị khoảng 50 tuổi ngồi run như cầy sấy, mặt tái xanh tái xám ngơ ngác, chân đạp phanh, tay đánh số loạn xạ. Mình mở tung cửa bên phụ, gào lên: "Về P, kéo phanh tay ngay", bà chị thủ phạm lâp cập làm theo.

Run rẩy mở cửa, ra khỏi xe nhìn hiện trường và cái đầu vợ 2 mình méo xệch (như mặt mình), thủ phạm lắp bắp: "Em xin lỗi! Em định tiến nhưng lại nhầm vào... số lùi!". Tổ sư bố! May mà phía sau mợ này là... xe của mình, chứ nếu là xe đạp - xe máy hay người đi bộ, thì cú vọt lùi như tên bắn của mợ cũng khiến khối người nhập Viện chứ chẳng chơi.

Xem giấy tờ xe, ơ hay mợ cũng được cấp Bằng lái từ 2009 đấy chứ. Con xe 30V-8442 của mợ còn do mợ đứng tên chính chủ và mợ sinh 1963, hiện ở Thanh Xuân.

Nuốt hận vào trong ngực, giữ lại cái Đăng ký xe để hôm nào đi công tác xong sẽ về xử lý, còn mình lại lóp nhóp ngồi trên con xe móp méo để... đi tiếp. Mợ thủ phạm lại lập cập quay đầu lại ngã tư Đê La Thành - Nguyễn Chí Thanh. Người đi đường và ven đường lắc đầu, dạt ra tránh đường cho mợ. Con đường thông thoáng, bớt ngay ùn đống, ứ chặt phía sau. Nhục nhã thật! Mới sang ra đã gặp vận đen. Xe pháo vừa kính coong bỗng... mất trinh. Điên quá!

Sau vụ này, càng kiên định: Không bao giờ cho Gấu học và lái xe...

HÌNH HIỆN TRƯỜNG ĐÂY

Cắm thẳng giữa... đầu

Móp méo và bung nắp capo

Mợ nạn nhân vẫn run, chưa dám... xuống xe
Cậu em, 30 năm trong nghề lái xe, đã kinh qua hầu hết tất cả các loại xe, từ khách đến sedan, từ số sàn đến số tự động, thế mà cậu em còn làm 1 quả y chang như mợ này với con xe đổ mồ hôi nước mắt mới mua được của em. Trong trường hợp này em còn đau hơn cụ. Cụ đừng buồn nhé

thuysinh.tl

Xe container
Híc. Chia buồn cho cụ chủ thớt nhé. Nhà mợ này may chán. Gặp hạn lại có cụ chủ thớt chứ không lại lên báo như nhà mợ trong nam mất.
Nhà cháu cũng phải lái vừa run khi đi sau xe của các mợ mất thôi. Mong các mợ không vội mà ảnh hưởng đến người khác.

cafeda5

Xe tải
Kinh nghiệm là cũng k nên lắp *** xe trước gần quá. Em đi là em cứ cách 1 khoảng an toàn

theph

Xe điện
Kinh nghiệm là cũng k nên lắp *** xe trước gần quá. Em đi là em cứ cách 1 khoảng an toàn
Chả an toàn với những mợ này đâu cụ ơi. Em bi 1 quả trên lối rẽ Huỳnh Thúc Kháng sang Nguyễn Chí Thanh, cũng là 1 mợ lái SantaFee. Em dừng cách mợ ấy phải đến 2-3m mà mợ ấy còn dí mông vào mặt em ấy chứ. Lúc xuống xe hỏi thì mợ ấy thản nhiên "tại thằng trước nó lùi nên em cũng lùi" L-). Vụ đó may mà nhẹ nhàng nên em và mợ ấy xí xóa đi luôn chứ không như cụ 3 gái phải vào viện thẩm mỹ cho vợ 2.

antisino

Xe máy
chắc mợ đấy thấy cụ đẹp trai quá mà cụ lại chẳng để ý đến mợ ấy nên mợ ấy mới làm phát.

MoonMax

Xe điện
Hu! Hu! Điên hết cả người, đâu có để ý đến chuyện đó. Hồi xuân mà táng mình đau thế này à?
Cụ đi công tác về đòi bồi thường, mợ ấy mà bảo em chả có tiền đâu, ngoài cái tuổi hồi xuân này ra em chả còn tài sản gì đáng giá, anh xem làm được gì thì làm thoải mái chắc cụ chạy mất dép=))

Fun tí. Chia sẻ bức xúc của cụ.

HT_CRV

Xe tải
Cụ đi công tác về đòi bồi thường, mợ ấy mà bảo em chả có tiền đâu, ngoài cái tuổi hồi xuân này ra em chả còn tài sản gì đáng giá, anh xem làm được gì thì làm thoải mái chắc cụ chạy mất dép=))

Fun tí. Chia sẻ bức xúc của cụ.
Hãy thử 1 lần lái máy bay bạn sẽ thích ngay mà =))

F.I.A.T

Xe điện
Vụ này mấy bác xe máy đằng sau cụ phải nhao lên bắt tay cảm ơn cụ chứ nhể, may mà là cụ đi 4b chứ ko thì lại lên mặt báo hôm nay rồi, lại mục "xe điên"

justtime

Xe đạp
Cụ chủ thớt đừng giận nữa. Ai nên khôn mà chẳng dại đôi lần hả cụ. Hồi e mới lái xe, cũng va quệt suốt. Nhưng e nghĩ, đã ngồi sau vô lăng, dù mới lái hay đã là lái xe giỏi thì cũng không thể nói hay được, sự cố có thể đến bất cứ khi nào. Vấn đề là văn hóa ứng xử với nhau khi va quệt thế nào thôi. E thấy chị ấy để cụ giữ đăng ký thế là ok mà. Chỉ vì thế mà cụ chủ thớt kiên quyết k cho Gấu học và lái xe, e thấy cụ có vẻ đã có tư tưởng trọng nam khinh nữ tiềm ẩn từ lâu rồi thì phải.:)
(Em nói thật, nếu e là chị ấy, e sẽ xin Cụ đứng đợi e ở đó để e gọi bảo hiểm, hoặc là nhờ anh xxx nào đó ra chụp cái ảnh để xin biên bản sau này cho BH trả tiền. Chẳng biết có được gì không, nhưng cứ mất thời gian của Cụ đã. Lúc đó chắc Cụ còn giận hơn).

Chỉnh sửa cuối:

MeogiaTL

Xe tải
Chia buồn cùng cụ chủ. Cháu đi xe cơ quan cũng dính một vụ ở chỗ dốc ngã tư này. Một mợ đi MT để xe chết máy, trôi dốc làm đánh ầm vào em ỉn vốn đã mong manh. Thiệt hại một củ nhưng cũng chả nỡ bắt đền mợ ấy. Mấy anh em đi cùng share ra là xong.

photothienvc

Xe tăng
Chia buồn cùng cụ! Nhưng theo em, cụ không có quyền giữ đăng ký xe của mợ kia. Cụ chỉ có thể tự thương lượng hoặc nhờ pháp luật giải quyết. Cụ biến đúng thành sai rồi đó ạ!

3Gái

Xe tăng
Website
maithanhhaiddk.blogspot.com
Chia buồn cùng cụ! Nhưng theo em, cụ không có quyền giữ đăng ký xe của mợ kia. Cụ chỉ có thể tự thương lượng hoặc nhờ pháp luật giải quyết. Cụ biến đúng thành sai rồi đó ạ!
Cụ này lại phá thớt roài! Đọc lại cho kỹ đi cụ. Không thương lượng thì cướp được đăng ký của mợ ý à?

Mubaohiem

Xe buýt
Đây là hậu quả của việc dạy số sàn còn thực tế thì lái số tự động.

Takeshi

Xe tải
Em thì từ trước giờ vẫn giữ quan điểm: "Đàn bà và động cơ nên là 2 cực cùng dấu của nam châm." :))