Bóng đèn xe sh rất ít sáng????

Tony_3B

Xe máy
Sh e đời 2009 nhập mua đc gần 4 năm rồi. Dạo gần đây k hiểu vì sao đi 1 lúc là đèn pha tắt,1 lúc sau lại đỏ lại. Khi đèn bị như vậy e chuyển cos pha thì lại sáng lại. Đem ra quầy thì nói bị sạc nên e mua sạc shvn về thay nhưng h vẫn bị. Mấy ông thợ kiểm tra dàn điện của e thì kêu k có vấn đề gì cả. K bít bị gì các pác nhỉ??
Bóng đèn xe e đi buổi tối chẳng thấy gì nên e vừa thay bóng mới nhưng cg chả cải thiện gì trong khi nhìu chiếc sh khác mua trc e nhưng đèn vẫn sáng trưng
Các bác chỉ giáo dùm e vs a

QAZ

Xe container
Vệ sinh cái công tắc pha cốt xem nào.

Xe SH điện đèn ăn chung với điện tổng qua ắc-quy, nếu sạc hỏng thì ắc-quy cũng hết điện không đề được. vì vậy thằng nào xui thay sạc là xui bậy. Thợ kiểm tra dàn điện thì phải dùng đồng hồ đo điện máy phát mới chuẩn được.

Tony_3B

Xe máy
Vệ sinh cái công tắc pha cốt xem nào.

Xe SH điện đèn ăn chung với điện tổng qua ắc-quy, nếu sạc hỏng thì ắc-quy cũng hết điện không đề được. vì vậy thằng nào xui thay sạc là xui bậy. Thợ kiểm tra dàn điện thì phải dùng đồng hồ đo điện máy phát mới chuẩn được.
Cái này đến hãng kiểm tra đc k pac nhỉ

HieuSantaFe

Xe hơi
Chắc tại giắc cắm bóng đèn bị lỏng hoặc công tắc bật đèn có vấn đề

RAVA

Xe ba gác
Sh e đời 2009 nhập mua đc gần 4 năm rồi. Dạo gần đây k hiểu vì sao đi 1 lúc là đèn pha tắt,1 lúc sau lại đỏ lại. Khi đèn bị như vậy e chuyển cos pha thì lại sáng lại. Đem ra quầy thì nói bị sạc nên e mua sạc shvn về thay nhưng h vẫn bị. Mấy ông thợ kiểm tra dàn điện của e thì kêu k có vấn đề gì cả. K bít bị gì các pác nhỉ??
Bóng đèn xe e đi buổi tối chẳng thấy gì nên e vừa thay bóng mới nhưng cg chả cải thiện gì trong khi nhìu chiếc sh khác mua trc e nhưng đèn vẫn sáng trưng
Các bác chỉ giáo dùm e vs a
-Bác lại bị mấy chú thợ làm tiền rồi, xe em SH nhập 2010 năm ngoái cũng bị cái bệnh chỉ bật được pha, nếu để cốt thì lúc bật lúc tắt, em đã mất 2 lần ra CH (1 lần Dũng Lò Rèn, lần sau là bác Sonshark) để các bác ấy tháo công tắc ra xịt EP7, nhưng chỉ được 1 thời gian là bị lại. Em ra Head hỏi cái công tắc xịn có 150k liền thay luôn, từ đó đến giờ vẫn tốt. Theo em bác nên kt công tắc xem, dùng pp loại trừ dần để tìm ra bệnh, mấy cái món thuộc về phần điện như IC xạc hay ắc quy, cuộn điện...thì phải dùng đồng hồ để kt chứ cứ phán bừa thì chết tiền?:D

Tony_3B

Xe máy
Đồng hồ kiểm tra điện ở head có k pac

Klinky

Xe tải
-Bác lại bị mấy chú thợ làm tiền rồi, xe em SH nhập 2010 năm ngoái cũng bị cái bệnh chỉ bật được pha, nếu để cốt thì lúc bật lúc tắt, em đã mất 2 lần ra CH (1 lần Dũng Lò Rèn, lần sau là bác Sonshark) để các bác ấy tháo công tắc ra xịt EP7, nhưng chỉ được 1 thời gian là bị lại. Em ra Head hỏi cái công tắc xịn có 150k liền thay luôn, từ đó đến giờ vẫn tốt. Theo em bác nên kt công tắc xem, dùng pp loại trừ dần để tìm ra bệnh, mấy cái món thuộc về phần điện như IC xạc hay ắc quy, cuộn điện...thì phải dùng đồng hồ để kt chứ cứ phán bừa thì chết tiền?:D
Chuẩn rồi, do cái công tắc đó, bữa hỏi a Sơn ảnh cũng nói rứa. Thay cũng rẻ mà :|

chuanghira

Xe hơi
Cái này bác có dùng khóa litech và hay nháy cos như oto không? Nếu có thì nên mang ra thợ đo lại dòng đi :D. Trước tớ cũng bị nhưng còn thêm 1 hiện tượng nữa là bóng đèn hậu không sáng hoặc chỉ sáng được 1 mức.
Hiện tượng của cái này là xe nổ máy nhưng đèn pha tự dưng tắt, 2 đèn con ở dưới vẫn sáng. Nháy pha/cos thì lại sáng như thường nên tớ nghĩ là do điện chứ không phải công tắc.

Chỉnh sửa cuối:

maithanh85

Xe buýt
100% do công tắc fa cos nhé tháy cái đó là ok.xe e bị thế thay xong ok luôn

Lx2009

Xe buýt
Bệnh này khá phổ biến của dòng Sh, xe em 2013 đi mấy tháng đã bị vào hãng thay hết 90k

Marble Nghean

Xe hơi
Ra Head thay công tắc AB đâu có 50 hay 70k gì đó.

sh125_1

Xe hơi
thay công tác pha cos là chuẩn đó bác, xe em hôm trc cung bị như thế.