[Funland] Bóng đá Ý : Đam Mê bất tận

Phục Quy

Xe tăng
Ý em về đoạn này thế này ạ : ko mạnh hơn, ko chắc hơn. Ko mạnh hơn vì ngoài Rô thì chả ai đáng nhắc đến trừ cánh phải có tí sáng sủa. Ko chắc hơn vì ngoài Sandro thì chả ông nào đá phòng ngự
được, thậm chí quá tệ. Do đó ko thể kiểm soát thế trận để chủ động ru ngủ được. Thay vào đó là tính toán một cách chậm và hoảng trước đối thủ liên tục bung sức ào lên. Đối thủ đỏ trắng chơi kiểu mưa phùn gió bấc, ca hát vang lừng như chim sáo :D
Cụ là fan Juve nhưng mà em hỏi thật 1 câu là cụ thấy Ajax xứng đáng thắng chứ. Cả 2 lượt trận :)
Cụ có thấy mua Rô về xong hình như các ông cầu thủ tự dưng đổ cho Rô hết ko ? Kiểu như có gì Rô chịu ấy.
Ajax gặp Bayern, Real, Juve và kết quả là..
Cụ xem mùa sau Juve sẽ thay máu ra sao ? mùa sau Rô 35 tuổi rồi .
Giải Serie A thì nó chả cần thay máu thì AC của lão cũng hết hơi với nó hehe.
Nhưng ra Châu Âu là vấn đề khác Juve cũng giống Bayern độc bá bao nhiêu năm gần như chả gặp trở ngại , nên ra Châu Âu đôi khi gặp đối thủ cứng là lại cóng .
Em thấy Juve mua CR7 và bê nguyên công thức của Real vào chỗ nên thất bại cũng là dễ hiểu , hàng tiền vệ + hậu vệ của Juve còn lâu mới sánh được với Real ở khả năng tấn công .

toannguyenftu

Xe hơi
Nhưng ra Châu Âu là vấn đề khác Juve cũng giống Bayern độc bá bao nhiêu năm gần như chả gặp trở ngại , nên ra Châu Âu đôi khi gặp đối thủ cứng là lại cóng .
Em thấy Juve mua CR7 và bê nguyên công thức của Real vào chỗ nên thất bại cũng là dễ hiểu , hàng tiền vệ + hậu vệ của Juve còn lâu mới sánh được với Real ở khả năng tấn công .
Cụ nói đúng quá, giải Ý với Đức và cả Pháp nữa thiếu tính cạnh tranh nên ra C1 rất khó đá do thiếu đối thử xứng tầm cọ xát

Còn Ro xưa ở Real ăn được do đội vệ tinh nó quá ngon chứ Juve thì không ăn thua, tự nhiên được ông Ro thì mất ông Dybala nên cũng chả giải quyết gì, vấn đề nữa là Juve cũng quá thiếu thể lực, nếu đã máu lửa như trận gặp At thì có khi còn ăn được chứ đá kiểu này Ajax nó pressing cho tan nát. Mà bản chất hàng TV và HV của Juve cũng chỉ loại khá ở Eu chưa so được các đội lớn khác

lót dép hóng

Xe máy
Cụ nói đúng quá, giải Ý với Đức và cả Pháp nữa thiếu tính cạnh tranh nên ra C1 rất khó đá do thiếu đối thử xứng tầm cọ xát

Còn Ro xưa ở Real ăn được do đội vệ tinh nó quá ngon chứ Juve thì không ăn thua, tự nhiên được ông Ro thì mất ông Dybala nên cũng chả giải quyết gì, vấn đề nữa là Juve cũng quá thiếu thể lực, nếu đã máu lửa như trận gặp At thì có khi còn ăn được chứ đá kiểu này Ajax nó pressing cho tan nát. Mà bản chất hàng TV và HV của Juve cũng chỉ loại khá ở Eu chưa so được các đội lớn khác
Juve toàn hàng tởm trải đều 3 tuyến rồi đòi gì nữa hả cụ.

Gaffer

Xe tăng
Cụ nói chưa chuẩn lắm. Bóng đá người ta chỉ cần thành tích ổn định đều, chứ còn để chắc chắn thắng được C1 thì chả ai dám chắc, kể cả đội hình có RO và SI. Tóm lại thằng Juve nó cũng chỉ thua có 1 trận thôi mà. Chứ tính đều 5,6 mùa gần đây thì nó cũng vào Chung kết mấy lần, Real hay Barca cũng bị nó thịt nếu ngày đẹp trời.

toannguyenftu

Xe hơi
HV thì BAZA già quá rồi, Boc ko còn như xưa đâu. Được mỗi Alex là ngon
TV thì chả có ai đánh chặn ko hiểu ngon chỗ nào cụ? Toàn kiểu khedira hay Can giờ chỉ là hàng tạm
Nhìn sang các đội hàng đầu giải khác đến dự bị nó cũng hạng sang. Đây toàn đi hốt các ông free về nên chỉ tạm thế thôi

thanh040506

Xe trâu
Tưởng Juve thua các cụ đóng thớt, vậy mà các cụ bàn sôi nổi hơn☺

tuanpat

Xe tải
Cụ là Juventini nhưng cụ đàng hoàng, ko hề bênh vực trận thua hoặc lẩn tránh những vấn đề của Juve ~o)
David đúng là hiếm, cụ ạ. David trâu bò nhưng chả thiếu ma quái. Thế mới cùng Rô tóc dài vực cả 1 Barca khủng hoảng lên chuỗi 16 trận bất bại ( em ko nhớ rõ là 16 hay 15 trận )
Kean đang tạo ấn tượng rất tốt. Cần bảo vệ để ko giống Balotelli . Đùa chứ mấy ông da màu màu là hơi thiếu kỷ luật.
Rô như em đá FMM thì đá 37 tuổi vẫn ghi ít nhất 10 gls/season cụ ạ :D
Fan chân chính thì cái gì đúng mình theo thôi,ko phải sai cũng hùa vào là đúng cụ ạ,nhìn nhận khách quan.Cụ chơi FMM em lại chơi CM,CM0304 vẫn là bản đỉnh nhất mà em từng chơi.Đúng là david hàng hiếm thật,nhưng giờ Juven vác được cu Kante về thì khỏi bàn,chiến thuật Juven ưa dùng những cầu thủ đa năng.Hậu vệ chơi dc 2 cánh như pradielni,pessoto,zambross, Tiền vệ cũng đa năng 2 cánh kiểu Camona,Nedved.Chứ giờ mấy ông cánh tạt chán vãi,giữa thì lều phều ngoài chú Pjanic ra chả còn ai,trẻ thì ko tạo dk cho vào.Moise Kean tương lai hy vọng là Drogba của Juven,chú này tính cách ko như Ballo lên ko lo bác ạ ^^.

Milanista277

Xe buýt
Fan chân chính thì cái gì đúng mình theo thôi,ko phải sai cũng hùa vào là đúng cụ ạ,nhìn nhận khách quan.Cụ chơi FMM em lại chơi CM,CM0304 vẫn là bản đỉnh nhất mà em từng chơi.Đúng là david hàng hiếm thật,nhưng giờ Juven vác được cu Kante về thì khỏi bàn,chiến thuật Juven ưa dùng những cầu thủ đa năng.Hậu vệ chơi dc 2 cánh như pradielni,pessoto,zambross, Tiền vệ cũng đa năng 2 cánh kiểu Camona,Nedved.Chứ giờ mấy ông cánh tạt chán vãi,giữa thì lều phều ngoài chú Pjanic ra chả còn ai,trẻ thì ko tạo dk cho vào.Moise Kean tương lai hy vọng là Drogba của Juven,chú này tính cách ko như Ballo lên ko lo bác ạ ^^.
Không phải phân biệt chủng tộc nhưng cầu thủ da đen không phát triển lên đỉnh cao được cụ ah , trừ Drogba và Weah thì 1 trong hai ông đã là tổng thống tức là trí tuệ cũng thuộc hàng đầu óc vào dạng bậc nhất rồi. Bờ Biển Ngà có lúc sở hữu toàn cầu thủ hạng A nhưng cũng chả đi đến đâu. Trước Juve toàn cầu thủ cực kì đa năng và quái, bản thân Juve thời xưa mua cầu thủ về nâng tầm để bán, giờ ngc lại mua cầu thủ để nâng tầm và kiếm danh hiệu. Các Juvetini có lẽ đang mơ về một bố già Moggi như Milanista bọn em mơ về sếp hói và bác cựu Tổng.

tuanpat

Xe tải
Không phải phân biệt chủng tộc nhưng cầu thủ da đen không phát triển lên đỉnh cao được cụ ah , trừ Drogba và Weah thì 1 trong hai ông đã là tổng thống tức là trí tuệ cũng thuộc hàng đầu óc vào dạng bậc nhất rồi. Bờ Biển Ngà có lúc sở hữu toàn cầu thủ hạng A nhưng cũng chả đi đến đâu. Trước Juve toàn cầu thủ cực kì đa năng và quái, bản thân Juve thời xưa mua cầu thủ về nâng tầm để bán, giờ ngc lại mua cầu thủ để nâng tầm và kiếm danh hiệu. Các Juvetini có lẽ đang mơ về một bố già Moggi như Milanista bọn em mơ về sếp hói và bác cựu Tổng.
Kean có tố chất của cầu thủ lơn ở tinh thần và sự lạnh lùng trong các trận cầu ko bị ngợp,ở cái tuổi đó mà đá các trận cầu đinh sẽ ngợp lóng ngóng khó đá,nhưng Kean rất tự tin.Juven trước đến nay vẫn nổi tiếng về mua bán khôn ngoan,Mua những cầu thủ đã thành danh đá 1,2 mùa hoặc những cầu thủ kiểu như Nedved Buffon.Về Milan trước họ có Belut(cái gì ko mua được bằng tiền thì mua được bằng rất nhiều tiền =)) ) người đàn ông yêu đội bóng,quan trọng là phải có tình yêu đã,chứ ko phải rót tiền vào kiếm lời thì CLB mới phát triển được.Như mua Kaka lúc đó mới 20t,sheva,pato,lúc kaka ra đi là để trả ơn milan vì lúc đó milan đang cần tiền(1 cầu thủ rất có tâm và yêu CLB).Đúng là juventini vẫn mơ về Moggi thật!

thanh040506

Xe trâu
Pele và các cầu thủ Brazil hoặc Eusébio thì sao cụ?

Phục Quy

Xe tăng
Pele và các cầu thủ Brazil hoặc Eusébio thì sao cụ?
Nhưng cầu thủ da màu thì em chưa thấy 1 ông nào chơi ở vị trí số 10 đáng gọi là siêu sao cả , kể cả các ông Brazil . Có lẽ sự tư duy sáng tạo không thể giống dân da trắng được !

Lé Xai

Xe tăng
Ko hiểu sao, em thấy tỷ lệ cầu thủ có tên gọi đơn như Kean khó mà thành danh lắm trừ Kane ;))
Thường là tên dài mấy âm tiết cơ : Lewandowski, Inzaghi, Raul, Viery, Crespo, Drogba, IbraMilavic, Van Basten... vân vân và mây mây

Chỉnh sửa cuối:

thanh040506

Xe trâu
Nhưng cầu thủ da màu thì em chưa thấy 1 ông nào chơi ở vị trí số 10 đáng gọi là siêu sao cả , kể cả các ông Brazil . Có lẽ sự tư duy sáng tạo không thể giống dân da trắng được !
Siêu sao thì khó nhưng ngôi sao cỡ Seedorf, Djalminha, Donato... thì nhiều chứ cụ.

Tập Lái 2019

[Tịch thu bằng lái]
Ko hiểu sao, em thấy tỷ lệ cầu thủ có tên gọi đơn như Kean khó mà thành danh lắm trừ Kane ;))
Thường là tên dài mấy âm tiết cơ : Lewandowski, Inzaghi, Raul, Viery, Crespo, Drogba, IbraMilavic, Van Basten... vân vân và mây mây
Shevchenko, Ronaldo, Rivaldo, Batigol, Suarez, Henry, Etoo, Nistelrooy .. nữa ợ :))
Anh Đức, Công Vinh, Văn Toàn =))

Bazu

Xe tải
Các CLB lớn của Serie A chuẩn bị đi chợ mùa hè :
-Milan chuẩn bị ký hợp đồng với cầu thủ chạy cánh người Pháp Florian Thauvin. (Một cầu thủ có lối chơi khá giống Serginho Braxin hơn 10 năm trước nhưng thông minh hơn . Serginho em hay gọi là ông lướt ván đẩy bóng - chạy - thay đổi tốc độ + ngoặt bóng thay đổi phương hướng - chay tiếp )
- Inter chuẩn bị đưa A. Conte về thay L. Spalletti. Hy vong tạo được 1 Inter lỳ lợm , khó chơi , lối chơi gai góc , hiệu quả . Đối trọng của Juve ở Serie A.

Phục Quy

Xe tăng
Siêu sao thì khó nhưng ngôi sao cỡ Seedorf, Djalminha, Donato... thì nhiều chứ cụ.
Những ông đó không ông nào đúng nghĩa là cầu thủ dẫn dắt lối chơi cả , Djalminha giống như Ronaldinho , Rivaldo là cầu thủ 9 rưỡi thì đúng hơn . Cỡ Seedort thì ... ! Ngày xưa có Okocha kha khá nhưng cũng không phát triển được .
Mà em thấy cũng hơi lạ là 2 đội tuyển lớn nhất là Brazil và Đức không bao giờ có cầu thủ số 10 đúng nghĩa .
Cụ còn nhớ Juninho chơi cho Boro ? Đúng kiểu cầu thủ số 10 như Maradona , Zidane nhưng chả bao giờ là cầu thủ quan trọng của đội tuyển cả .

Bazu

Xe tải
Những số 10 của thập kỷ 80 lừng danh "
Platini and Zidan của Pháp /
Zico của Braxin /
Roberto Baggio của Italia
Maradona của Argentina/
Hagi của Rumania
Stockov của Bungari.
Thomas Haller : chú lùn "của CHLB Đức.
Enzo của Uruquay
Enzo Scifo của Bỉ.
Ruud Gullit ( bawn khoăn ) Hà Lan.
Oleh Blokhin cuar Lieen Xoo
.........
Giờ hình như tuyệt chủng số 10 dạng này . Dẫn dắt lối chơi toàn đội .
Nhacj Trư.ởng Đungs Nghĩa

Tập Lái 2019

[Tịch thu bằng lái]
Những số 10 của thập kỷ 80 lừng danh "
Platini and Zidan của Pháp /
Zico của Braxin /
Roberto Baggio của Italia
Maradona của Argentina/
Hagi của Rumania
Stockov của Bungari.
Thomas Haller : chú lùn "của CHLB Đức.
Enzo của Uruquay
Enzo Scifo của Bỉ.
Ruud Gullit ( bawn khoăn ) Hà Lan.
Oleh Blokhin cuar Lieen Xoo
.........
Giờ hình như tuyệt chủng số 10 dạng này . Dẫn dắt lối chơi toàn đội .
Nhacj Trư.ởng Đungs Nghĩa
Em thêm M.Laudrup với Rui Costa và Requelme
Ngoài ra hiện có Oezil và Isco ??

Alexandre Ciskob

Xe điện
Trận hôm qua mới lòi ra vấn đề là ko có ai chia lửa cùng Ronaldo cụ ạ.
Mọi khi có Mandzukic (tuy ít ghi bàn, nhưng nó kéo hậu vệ tốt) thì rảnh chân hơn cho Juv, trận đêm qua Dybala đá chả có gì ấn tượng, thành ra bọn tv Ajax rảnh chân tấn công, tv Juve già nua, chơi ko kịp với tốc độ của chúng nó.

Bao giờ cho đến ngày xưa đây các Bianconeri