[Funland] Bóng đá Ý : Đam Mê bất tận

Alexandre Ciskob

Xe điện
Thường thì PL hay bị thổi phồng , nhưng Alli có thực lực chứ không phải chỉ tiếng không ?
Đó là quan điểm cá nhân của cụ thôi , chứ thuộc top ở PL thì nó chả kém gì top của mấy giải khác .
Alli quan điểm của em nó hơi thiếu ổn định chứ , về khoản khác nó không hề kém ai .
Bị đá rát , pressing thì đến cỡ Modric còn chả là gì nữa cụ ạ , cụ thử xem lại các trận C1 giữa Real - Bayern coi , gần như Modric toàn tàng hình luôn .
Cụ ơi ngay đến câù thủ Brazil hay kể cả Aggentina ( trừ Messi ) cũng có thằng cầu thủ công nào giữ phong độ khi > 30 đâu ?
Cầu thủ tấn công Anh trên 30 vẫn toả sáng thì chắc cụ quên Lampard hay Paul Scholes hoặc Gerrard rồi hay sao ?
Vâng đồng ý với cụ là em quên bộ ba nguyên tử này, cộng thêm DBeckham nữa, thành ra mùa WC hay EURO nào Tam Sư cũng là UCV hàng đầu cho chức vô địch, hoặc vào bán kết. Kết quả là toàn vòng bảng hoặc 1/8 là out :)

Bọn tiền đạo Italy em thấy hơi ngược lại, chín muộn (kiểu như Vieri, Luca Toni, Inzaghi...khi nó 17-18 tuổi chả ai biêt tên), nhưng gừng càng già càng cay, lên đến 30 tuổi thì đạt đẳng cấp hàng đầu thế giới luôn.
Owen, Rôoney, Mc Manaman, RB, SC nổi từ năm 17-18 tuổi, đến 30 tuổi toàn đi đóng phim :D

Alexandre Ciskob

Xe điện
Em xin kính vodka cả 2 lão. Nghe rất thú vị ạ.
Em ko thích Alli lắm vì như đã chém, cá nhân em thấy tiền vệ Eriksen quan trọng hơn.
Nhưng về đánh giá khách quan thì năm 2017, Alli top 31 thế giới. Sau một năm thì tụt rank 14 bậc. Xếp top 45 best players.
Vậy là tên nhok này ngon của nó đấy ạ.
VỤ Eriksen thì em hoàn toàn đồng ý với cụ.
Lò Ajax sinh ra chục thằng tiền vệ hay phết sau thời David Seedorf, mỗi tội ko có tiền giữ chân

Lé Xai

Xe tăng
VỤ Eriksen thì em hoàn toàn đồng ý với cụ.
Lò Ajax sinh ra chục thằng tiền vệ hay phết sau thời David Seedorf, mỗi tội ko có tiền giữ chân
Vâng, hơn 1 năm nay báo chí nói đến Ajax vì những cái tên De jong, De ligt rất ấn tượng. Thật ra đội hình này mấy năm nay đã liên tục chơi thuyết phục gây ở Europa League rồi. Họ rất bài bản, có một lộ trình phát triển rất tốt ạ.

khanhpt4

Xe tăng
Vâng đồng ý với cụ là em quên bộ ba nguyên tử này, cộng thêm DBeckham nữa, thành ra mùa WC hay EURO nào Tam Sư cũng là UCV hàng đầu cho chức vô địch, hoặc vào bán kết. Kết quả là toàn vòng bảng hoặc 1/8 là out :)

Bọn tiền đạo Italy em thấy hơi ngược lại, chín muộn (kiểu như Vieri, Luca Toni, Inzaghi...khi nó 17-18 tuổi chả ai biêt tên), nhưng gừng càng già càng cay, lên đến 30 tuổi thì đạt đẳng cấp hàng đầu thế giới luôn.
Owen, Rôoney, Mc Manaman, RB, SC nổi từ năm 17-18 tuổi, đến 30 tuổi toàn đi đóng phim :D
Bóng đá Ý có nhiều thần đồng không lớn nổi nhưng do truyền thông kém Anh nên không nhiều người biết đến đấy Cụ: Ventola, Cassano, Miccoli, Giovinco... thậm chí cả Balotelli...
Tiền đạo Ý thì đúng là nhiều ông trên 30 vẫn ghi bàn tà tà, bóng đá Anh giờ không thuần tạt cánh đánh đầu nên những ông tiền đạo cắm già già kiểu: Les Ferdinand, Heskey, Wright... không đá được (hiếm hoi gần đây có trường hợp của Defoe)

Milanista277

Xe buýt
Có cụ nào đang xem ko, Lan trận này đá ko hay bằng trận trước. Mà ko hiểu sao hàng tiền vệ chả dc quả chọc khe nào ra hồn các cụ ah

Bazu

Xe tải
Tính chất trận đấu quá quan trọng . Nó ảnh hưởng trực tiếp đến chiếc vé dự C1 mùa sau . Cả hai đều ko dám mạo hiểm .
Milan sẽ win 1-0 khi cuối trận khi Nazi đẩy cao đội hình . Laik là Piatek

ngocbaominh

Xe buýt
Có cụ nào đang xem ko, Lan trận này đá ko hay bằng trận trước. Mà ko hiểu sao hàng tiền vệ chả dc quả chọc khe nào ra hồn các cụ ah
có em cũng đang xem Milan - Lazio, bắt đầu hiệp 2 vẫn 0-0
Mấy vòng trc Lan đá tốt quá cứ hi vọng cán đích vị trí 2 nhưng đến nay thì chỉ cần có suất đá châu Âu mùa sau là tốt lắm rồi, đc đá C1 thì blđ nó mới rót tiền mạnh tay ạ

tt0812us

Xe điện
Chúc mừng Milan, trận cầu 6 điểm!

Milanista277

Xe buýt
Thắng ko thuyết phục lắm nhưng thôi, cứ vui đã ! Forza Milan!

Phục Quy

Xe tăng
Vâng đồng ý với cụ là em quên bộ ba nguyên tử này, cộng thêm DBeckham nữa, thành ra mùa WC hay EURO nào Tam Sư cũng là UCV hàng
đầu cho chức vô địch, hoặc vào bán kết. Kết quả là toàn vòng bảng hoặc 1/8 là out :)
Đá ở đội tuyển nó khác hẳn clb , cụ thấy ngay Aggentina trừ năm 2014 còn lại cũng toàn đặt vé khứ hồi từ sớm . Mà có ai dám đánh giá thấp họ ?
Vieri trên 30 thì bết lắm rồi cụ ạ , Vieri nó tầm 24-25 nó đã là vua phá lưới giải LaLiga rồi vậy đâu gọi là chín muộn .
Vardy cũng là trường hợp nở muộn của bd Anh đó thôi
Môi trường bóng đá giữa Anh với Italia khác nhau nên không thể so sánh kiểu như nhau được . Liệu mấy ông già như cụ nêu sang Anh đá được không ?

Alexandre Ciskob

Xe điện
Cụ lại đặt tên cho a Si đốp rồi.
Cụ cứ bắt bẻ em :P
Ý em là Edgar Davids và Clarence Seedorf ạ, sau thời 2 ông thần này Ajax còn sinh ra đc rất nhiều tv hay nữa, ví dụ như de Vaart, de Mayde, Snijder, Eriksen, ..và mấy thằng hiện nay đang đình đám

tt0812us

Xe điện
Chiến thắng quan trọng trước Lazio giúp Milan chắc chắn ở vị trí thứ 4, nói chung Milan trận nào bây giờ cũng phải coi là chung kết mới giữ được suất tham dự CL!

tt0812us

Xe điện
Milan năm nay không giữ được vị trí thứ 4 thì thật là quá có lỗi khi mất điểm liên tục mà không bị các đội khác vượt qua, đêm qua Atalanta lại hòa!

Mr1Cent

Xe hơi
Milan năm nay không giữ được vị trí thứ 4 thì thật là quá có lỗi khi mất điểm liên tục mà không bị các đội khác vượt qua, đêm qua Atalanta lại hòa!
Hết gặp thú dữ rồi lão, còn nhõn trận gặp Torino thôi, còn lại toàn gặp mấy đội đang top cuối bảng :)
Lão hxduong khả năng dự chuẩn, mùa này chú tư là dành cho Milan roài :D

hanoipho79

Xe lăn
Ciao các tifosi.
Định mời mỗi cụ 1 ly vang mà rót được 3 cụ thì hết,em khất tí rượu về em rót tiếp.

Lé Xai

Xe tăng
Lão cũng đọc những bài báo kiểu này à =))
Em lấy làm lạ cho các cây bút thể thao.
Chả lẽ pải học tập các CLB vie thả AFC Champions League để tập trung tinh hoa cho V League ;))
Thớt mình mà có thể lập tờ báo bóng đá điện tử thì ngọt :D