[Funland] Bóng đá xấu xí

Bobbo

Xe điện
Nhiều ông càng già lại càng đá kiểu mất dạy. Bị qua người là thấy như kiểu có gì đó nhục nhã lắm nên phải tìm cách chơi xấu.
Đội em cũng có ông như thế, nhiều lúc đá đối chỉ gặp dc 1 lần mà ko có lần thứ 2 chỉ vì mấy ông già đá láo. Đá ngu nhưng lúc nào cũng đòi đá cả trận, toàn để anh em khác gánh còng lưng. Đuổi ra cũng ko ra.
Đuổi mợ mấy ông đấy ra nếu góp ý mãi ko đổi. Chơi cho vui xả stress mà thế còn ức chế hơn. Không thì cụ chuyển đội khác

thienthanmudo

Xe tăng
Website
kynangbongda.com
Thế đội trưởng và đồng đội không làm gì được à Cụ?
Đội trưởng bảo ra để cho người khác vào thì ông ấy ko ra, bảo thay vị trí khác đi. Anh em bảo thôi anh ra đi đang thua thì nhường cho người khác chứ anh vào đá như chấp người mệt bỏ mẹ, nói đến thế rồi ông ấy vẫn ko ra nên cũng chịu. Ông đội trưởng thì bực quá bảo mai tao lập đội khác anh em nào theo thì theo chứ nói éo nghe thế này chán lắm rồi. Nhưng về rồi nguôi ngoai lại bảo thôi giờ lập đội khác ko cho nó vào thì cũng ko hay, toàn gần nhà nhau quen biết nhau cả nên chắc cũng ngại.

thienthanmudo

Xe tăng
Website
kynangbongda.com
Đuổi mợ mấy ông đấy ra nếu góp ý mãi ko đổi. Chơi cho vui xả stress mà thế còn ức chế hơn. Không thì cụ chuyển đội khác
Vâng em cũng đang tính chuyển đội khác nhưng chưa tìm đc đội. Chứ nhiều khi mấy ông ý đá xấu xong đối họ bực lên cũng thấy cứ ai cầm bóng là chơi xấu lại nên mình lại chết oan.

Bobbo

Xe điện
Vâng em cũng đang tính chuyển đội khác nhưng chưa tìm đc đội. Chứ nhiều khi mấy ông ý đá xấu xong đối họ bực lên cũng thấy cứ ai cầm bóng là chơi xấu lại nên mình lại chết oan.
Trước đội em cũng có 1 ông máu me ăn thua kiểu đấy, trận nào cũng va chạm với khách, rất xấu hổ. Nói mãi ko chuyển ae đuổi mẹ ra, giờ cứ xin cho đá lại ae éo cho

f1_hn

Xe container
Minh Hiếu đá sân to sân nhỏ đều hay. Đá sân khấu trong công viên Lê Nin với khung thành 2 bên là ghế đá lật mặt, bóng chạm bất cứ điểm nào của ghế cũng được tính bàn. Bác có hay ra sân Kim Liên?. Nếu có biết anh Thìn Gulit tóc xoăn, da ngăm hay đá tiền vệ 9 sút xa vãi xoài thì ới em nhé.
Xưa sân hay trong CV là sân nhựa chỗ tượng đài a Trỗi, đi lối Nguyễn Đình Chiểu vào...đá đập vỉa ba toa 2 đầu. Đội trẻ của Đường Sắt hay Thể Công vào đó đá thua sấp mặt

lamhoangvan87

Xe container
Em nghĩ là nên dẹp bỏ mấy cái giải phong trào này. Đến như võ lích là giải chuyên nghiệp, cầu thủ kiếm cơm và coi nó là 1 nghề, có chế tài xử phạt rõ ràng như phạt tiền, cấm thi đấu vĩnh viễn... Mà chúng nó vẫn còn chặt chém nhau lấy dc nữa là mấy cái giải phong trào này.
Em cũng đi đá sân 7 nhiều, thấy nhiều thằng phải nói là ra sân như kiểu chỉ muốn gây sự đánh nhau là chính. Hôm rồi đi đá hộ, gặp 1 thằng cùng đội đá cũng tạm tạm nhưng thích thể hiện, chú kia vào sau tranh chấp rất bình thường nhưng nó cho 1 phát cùi trỏ hộc máu mồm luôn. Cả đội nó ko đá nữa, mặc dù bóng lăn mới dc 5 phút.
Trước e còn gặp 1 bác khoảng hơn 5 xịch.
Còn hô đồng đội đá người bên em.
Em ra bảo luôn bác ko thấy xấu hổ mà chỉ họ đá thế.
Mấy ông cùng đội còn gọi là thầy.
Vãi thầy :))

nhpd

Xe hơi
Xem kĩ trận này thì cũng 1 phần Du Lịch chơi không đẹp lắm pha ăn mừng Đức Tỉn trước mặt khu thay người của bên Sài Gòn, và câu giờ cuối trận đẩy sự ức chế lên cao, ( không tính một loạt các pha bóng xấu trong cả trận của cả 2 bên).
Dù sao hết trận đánh người và đặc biệt là cầu thủ futsal chuyên nghiệp thì rất đáng lên án.
Nên cấm thi đấu futsal.

thungkhe

Xe điện
- Thanh niên Ý: Đcm thằng Đan hói, chị mài làm đuỹ…
-Thanh niên Pháp: Phạc. Đcm, méo nói nhiều.
Ps: Cả 2 thanh niên đều vô đuỵch TG, và giờ là thầy to.

thienthanmudo

Xe tăng
Website
kynangbongda.com
Trước e còn gặp 1 bác khoảng hơn 5 xịch.
Còn hô đồng đội đá người bên em.
Em ra bảo luôn bác ko thấy xấu hổ mà chỉ họ đá thế.
Mấy ông cùng đội còn gọi là thầy.
Vãi thầy :))
Hồi xưa em ăn tập ở 1 đội hạng 3, ông hlv cũng tầm 5x còn luôn dạy là bóng qua thì người ở lại. Giờ nghĩ lại thấy nhục nhã khi từng làm học trò của ông ấy.

trinhpcl

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Phủi giống như 1 quán nhậu vậy. Đủ các thể loại và sẵn sàng lao vào nhau bất cứ lúc nào.

Phỡn

Xe tăng
Vâng đấy là đá giao hữu, mình chủ động chọn đối, thấy hợp thì chơi không hợp thì nghỉ.
Đá giải thì nói chung không có lựa chọn đó, chỉ có lựa chọn tham gia hay bỏ giải thôi, khó hơn
Cấp CLB, Quốc gia thì càng khó chọn
Em thấy bảo Tuấn vỉa chả bao giờ đi đá giải, nó đá rất hay :D

Tiểungưnhi88

Xe điện
Bóng đá tay chân. Thì em té. Của nhà họ hết ko hơn thua gì quả bóng.
Bóng đá để rèn luyện sk chứ vậy em chuồn chuồn thôi.

Bobbo

Xe điện
Em thấy bảo Tuấn vỉa chả bao giờ đi đá giải, nó đá rất hay :D
Tuấn vỉa có đá giải, mấy giải nho nhỏ. Tính nó lành ko ham ăn thua dù từng ăn tập trẻ

Chỉnh sửa cuối:

h.gonc

Xe tải
khác gì giải phủi bọn em hay đá đâu :)) ao làng ấy mà

GamCaoMayLanh

Xe container
Xưa sân hay trong CV là sân nhựa chỗ tượng đài a Trỗi, đi lối Nguyễn Đình Chiểu vào...đá đập vỉa ba toa 2 đầu. Đội trẻ của Đường Sắt hay Thể Công vào đó đá thua sấp mặt
Sân này với sân rạp hát bê tông nóng chảy mỡ cũng nhiều anh tài. Nhất là giữa sân lại có cột đèn, thỉnh thoảng lại có cầu thủ tự dưng lăn quay chấn thương. Sân còn có bác lùn lùn chuyên có câu "tao là Hoàng Gia đội Tổng Cục Đường Sắt, muốn thì vào đá ma". :))

piano

Xe điện
Phủi nghĩa là đá nghiệp dư, vẫn có công ăn việc làm bên ngoài.
Có phải là cầu thủ đâu mà đá sống đá chết, rồi tới khi què giò thì khổ vợ con. Đau đớn chấn thương tự lo. Cầu thủ còn có bảo hiểm, có clb còn mấy thằng này thì tự chịu.
Hồi trước em cũng có một cậu bạn, chuẩn bị được cty phân sang Mỹ học và công tác do là cocc, 1 cơ hội cực tốt, mà chỉ vì ham bóng bánh đến gãy cả chân, ngay 1 tuần trước khi đi. Hủy hết!

berryfun

Xe điện
Hôm qua nó lại đánh trộm cầu thủ Indo, ủng hộ quan điểm của cụ, thằng dúi số 3 này nên ăn quả què giò cả năm cho chừa cái thói đá bóng mất dạy đi.
Thằng ôn này văn hậu nó đang chấn thương nên làm loạn. Mình năm nay thua thái mới thấy cái bộ mặt khốn nạn của bọn thái nó ko đẳng cấp hơn mình ở chỗ nào cụ ợ.
Thắng thua là bình thường nhưng hoá ra thái nó cay cú Vietnam mình còn hơn Vietnam mình cay cú nó.
Nay được chú này cho dân thái biết Vietnam cũng ko thường lắm đâu.

Chekmate

Xe điện
Đá đấm thế này dẹp mịa nó giải đi chứ cố làm cái gì. Chuyển sang thi đấu võ thuật cho nhanh.

f1_hn

Xe container
Sân này với sân rạp hát bê tông nóng chảy mỡ cũng nhiều anh tài. Nhất là giữa sân lại có cột đèn, thỉnh thoảng lại có cầu thủ tự dưng lăn quay chấn thương. Sân còn có bác lùn lùn chuyên có câu "tao là Hoàng Gia đội Tổng Cục Đường Sắt, muốn thì vào đá ma". :))
Mùa hè thì thôi rồi, chạy căng 1 trận 20 phút là ướt sũng từ trên xuống dưới :). E hay chơi trò độ đá lọt khe 2 bức tượng...khoai phết ;)