[Funland] Bóng đá Việt Nam: Vòng loại thứ 3 WC 2022 và U23 Dubai Cup – cuộc chiến vẫn tiếp tục!

doctor103

Xe điện
Sau trận này em chỉ mong những lần tập trung tới các cầu thủ quen của hlv Park bị chấn thương hoặc lý do gì đó để không đá được để HLV buộc phải dùng cầu thủ khác chứ chờ HLV tự thay đổi thì khó quá

Xe gia đình

Xe điện
Lại khối kẻ ấm ức rồi
Tuyệt vời VN, tuyệt vời thầy Park

Sungtazin

Xe tăng
Thế là có bộ 3 mới trung vệ Thanh Binh, Ngọc Hải, Việt Anh quá ngon. Không cần Duy Mạnh, Tiến Dũng nữa. Tuấn Hải thì sau mấy trận không khéo bị kéo về đá cánh trái thay vị trí Văn Hậu, Tấn Tài chắc suất cánh phải, Hùng Dũng, Hoàng Đức tiền vệ, thủ môn Nguyên Mạnh hoặc Văn Lâm đều ok. Chỉ có hàng tiền đạo là chưa set được mĩ mãn.

vocuc_trongrong

Xe tăng
Nhật chơi bật nhả hay quá cụ. VN mình cũng hướng tới lối chơi bóng nhanh và khoa học ntn phải không cụ?
Thái họ theo đuổi lối chơi này từ thời anh Sắc rồi đấy cụ. Nói chung chỉ áp dụng được khi trình độ cầu thủ tương đương hoặc cao hơn các đối thủ thôi. Chứ bê nguyên lối chơi này mà gặp những đối trình cao hơn thì sẽ có 2 kịch bản:
- 1 là đối phương sẽ "dạy" lại mình cách chơi bằng phiên bản cao cấp hơn.
- 2 là đối phương cũng "nương" theo mình, kệ cho cầm bóng đan đi bật lại tanh tách cho sướng mắt (tất nhiên toàn chuyền vô hại từ sân nhà đến giữa sân là hết). Rồi họ thích tăng tốc lúc nào là họ thịt được mình luôn. Giống như Cam gặp VN đận rồi vậy, Cam cứ đá kiểm soát bóng và vẫn thua cách biệt hoài thôi.

volvo.XC90

Xe tăng
Hiệp 2 như bố đá với con, cảm tưởng lúc nào nó cũng có thể ghi bàn, ép cho mình lòi tòi phòi, xem mất hết cả hứng, trình độ chênh lệch quá
Cầu thủ của nó có gần nửa đội hình hiện đá ở CLB châu âu, hoà được thế là quá ngon rồi

cuongdiv

Xe container
Hiệp 2 như bố đá với con, cảm tưởng lúc nào nó cũng có thể ghi bàn, ép cho mình lòi tòi phòi, xem mất hết cả hứng, trình độ chênh lệch quá
Cụ ko cảm hứng thì còn xem làm gì, cụ nghĩ đá đc ngang cơ với đội hàng đầu Châu lục à

doctor103

Xe điện
cái đó ai cũng biết mà cụ. Vấn đề là mình đang tiến bộ và thu hẹp khoảng cách với các đội hàng đầu châu á. Vậy là vui rồi.=D>
Em cũng muốn nghĩ lạc quan như cụ nhưng mà nhìn hiệp 2 mình đá thì khoảng cách đảng cấp còn xa lắm, thôi động viên nhau như thế vậy. Suy cho cùng đây cũng là lần đầu tiên của trò và cũng là lần đầu tiên của thầy đi được đến vòng cuối. Giờ thì làm sao mà giữ được thành tích này khi mà 2 năm nữa sẽ bắt đầu vòng loại WC 2026.

a_cheng

Xe điện
Nhìn sân JP ngon quá. Có luôn màn hình to để xem lại. Mỹ Đình mà bố trí màn hình chiếu lại thì chắc sẽ lôi được nhiều khán giả đến sân hơn.
Đúng kiểu nhà giàu cụ nhỉ? Mình nhà nghèo nhìn sân họ mà choáng.

Sungtazin

Xe tăng
Cụ có xem trận Úc với Nhật không? Úc bị hành hạ và bất lực hơn nhiều, hôm nay mình phòng ngự quá ngon, Hải Quế quá xuất sắc cũng như Thanh Bình bà Việt Anh đều ổn, ngoài ra Văn Thanh, Tấn Tài tròn vai, Tuấn Hải hỗ trợ Văn Thanh tốt quá

a_cheng

Xe điện
Thái họ theo đuổi lối chơi này từ thời anh Sắc rồi đấy cụ. Nói chung chỉ áp dụng được khi trình độ cầu thủ tương đương hoặc cao hơn các đối thủ thôi. Chứ bê nguyên lối chơi này mà gặp những đối trình cao hơn thì sẽ có 2 kịch bản:
- 1 là đối phương sẽ "dạy" lại mình cách chơi bằng phiên bản cao cấp hơn.
- 2 là đối phương cũng "nương" theo mình, kệ cho cầm bóng đan đi bật lại tanh tách cho sướng mắt (tất nhiên toàn chuyền vô hại từ sân nhà đến giữa sân là hết). Rồi họ thích tăng tốc lúc nào là họ thịt được mình luôn. Giống như Cam gặp VN đận rồi vậy, Cam cứ đá kiểm soát bóng và vẫn thua cách biệt hoài thôi.
vâng cảm ơn cụ, em lại cứ tưởng họ chơi phòng ngự phản công, phối hợp bóng nhanh giống VN, nhưng khi trên cơ thì họ mới nắm bóng nhiều vậy. Nói chung là trình độ chênh lệch, nhìn như VN đá với Lào. Nhưng hnay chúng ta đã kiên cường rồi, rất tuyệt vời.

longkhau

Xe tải
Không rõ bị lỗi gì, VTV6 hôm nay bị chậm hơn cả chục phút, rồi còn lặp lại quay cảnh trên khán đài mấy lần!
Chúc mừng tuyển VN đã có 4 điểm.

Alochaoanh

Xe tải
Cụ có xem trận Úc với Nhật không? Úc bị hành hạ và bất lực hơn nhiều, hôm nay mình phòng ngự quá ngon, Hải Quế quá xuất sắc cũng như Thanh Bình bà Việt Anh đều ổn, ngoài ra Văn Thanh, Tấn Tài tròn vai, Tuấn Hải hỗ trợ Văn Thanh tốt quá
Tỉ số này còn chê nữa thì đúng ạ cụ đấy ạ.
Chắc cụ ý nghĩ Nhật trận này thả mình chắc.Cũng bở hơi tai mà ko ăn đc đấy.H 2 thay cả 4 cầu thủ vaod

a_cheng

Xe điện
Thế là có bộ 3 mới trung vệ Thanh Binh, Ngọc Hải, Việt Anh quá ngon. Không cần Duy Mạnh, Tiến Dũng nữa. Tuấn Hải thì sau mấy trận không khéo bị kéo về đá cánh trái thay vị trí Văn Hậu, Tấn Tài chắc suất cánh phải, Hùng Dũng, Hoàng Đức tiền vệ, thủ môn Nguyên Mạnh hoặc Văn Lâm đều ok. Chỉ có hàng tiền đạo là chưa set được mĩ mãn.
nghe yên tâm hơn cụ nhỉ. Thực sự là dạo này em không yên tâm về Duy Mạnh lắm, đá hay bị thẻ, bóp team.