[Funland] Bóng đá Việt Nam và bóng đá Thái Lan

Chauthanh11

Xe điện
Em cũng thấy nhiều bác phân tích vụ cọ xát, ưu thế… nhưng thực tế nhìn các em nó đá aff chân như đeo chì, kém hẳn các trận vl3.
Còn đội hình thì thiếu nhiều mà bác, sơ sơ là gãy cả 2 cánh, trung vệ tiền vệ cũng thiếu, thủ môn cũng k có đc ng tốt nhất. Phải thừa nhận là đội hình của mình chưa dày dặn, mỗi vị trí còn chênh lệch nhiều giữa đá chính và dự bị, chưa kể phong độ từng thời điểm. Nhưng em khẳng định, lứa hiện nay các cháu nó k còn sợ Thái nữa đâu, nỗi sợ chỉ còn tàn dư trong đội cựu cầu thủ lứa trc, Blv và người hâm mộ thôi.
Em cũng ngán vụ nâng bi quá lố và đặt kỳ vọng nhiều vào mấy giải ao làng đầy bạo lực. Nếu xác định đường dài và sân chơi châu lục thì p buông giải dna, chứ nhìn cách đưa nguyên bộ khung chinh chiến vl3 đi đá aff là biết máu thành tích vẫn còn nặng nề lắm. Chân đi 2 xuồng thì rồi sẽ ngã dập mặt.
Vì VL3 mình tham gia cho đủ mâm , không bị áp lực thành tích cho nên các cầu thủ thoải mái về tâm lý .
Nói chung VFF hay người hâm mộ vẫn chỉ mong cái cúp AFF và Seagame thôi , đó vẫn là sân chơi vừa tầm với VN nhất .

superPDP

Xe điện
Các cụ để ý: mấy năm gần đây thì mình đá sòng phẳng với Thái, Thái cũng ko hơn mình là bao nhưng các cụ xem Thái nó đá với các đội mạnh va khôn như Đông Á như Nhật hàn úc thì nó đá vẫn có nét khiến đội bạn phải đề phòng, còn vn mình đá với các đội ý chỉ đá có nửa sân bị ép cả trận! Còn Khi xem Thái đá với mấy ông Tây á ko có đầu óc: ôman, Baranh, irac, Quatar..thì nó đá ngang phân luôn! Nên Thái nó thường đc sếp mâm 2 cùng với : tq, triều tiên, ỉac, quâtr..! Vn mình thì lâu nay toàn mâm 3, mấy năm gần đây ngoi lên tiệm cận mâm 2!
Triều Tiên xịt rồi, còn Iraq, Qatar giờ Thái ko có cửa đâu :D.Bọn TQ thì đang khủng hoảng nhưng nói chung nó cứ bền vững ở cái nhóm 2 ý mỗi tội nhóm cuối top 2. Thái hay VN đá vl3 cũng sấp mặt với bọn tie1,2 thôi được cái Thái công sắc hơn.

Giolua

Xe hơi
Túm lại hiện tại tuyển Thái đang có phong độ tốt hơn: mới thắng VN và vô địch AFF Cup.

Nhưng Việt Nam đẳng cấp hơn: hơn Thái vài chục bậc trong bảng xếp hạng của FIFA trong nhiều năm liên tiếp và đang đá V3 WC trong khi Thái dừng chân ở V2

Có thế thôi mà các thánh vật nhau cả trám tầng!

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Danh sách 6 nước đăng cai vòng loại 3 Asian Cup 2023. Thái Lan không giành được quyền này. Lễ bốc thăm sẽ diễn ra vào 14h ngày 24 tháng 2 năm 2022.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Anh em ĐNA lại gạ nhau ra giải lớn hơn múc nhau tiếp. Mời các cụ "Thái làm bóng đá trẻ tốt hơn" mình tiếp tục vào dự ạ.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Các anh Châu Á bốc thăm lấy lệ hay sao mà hay thế nhỉ? 🤣🤣🤣
Dạo này toàn thế cụ ạ. Nếu ĐNA có pot 1 thì có khi full bảng toàn ĐNA mất. :D Ân oán nhiều nên số lượng xem chắc chắn sẽ rất đông. :D Đặc biệt lại có cả ông HQ nữa chứ.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Bốc kiểu này em dự VL 3 Asian Cup 2023 cũng lại một mâm ĐNA lắm. Có thể là Thái Lan, Malaysia hoặc Indonesia, Singapore và một đội Tây Á. :) Hoặc có thể là Ấn độ đấu team ĐNA.

taiadau

Xe điện
Thế cụ nghĩ thể thức thi đấu AFF CUP tìm ra đội vô địch ĐNA có xứng đáng k ạ. Cá nhân e xem Thái họ vô địch vừa rồi là thuyết phục, nói hiện tại tuyển quốc gia Thái mạnh nhất ĐNA cũng k có gì sai cả. Chưa kể mình vừa thua họ xong vẫn cứ bảo mạnh hơn họ, nghe k vào cụ ạ.
Em thì ko đồng tình cách nhìn này :) , chỉ là đội vô địch giải Aff thôi. Thực ra khi Việt Nam vô địch AFF 2018, rồi 1 loạt thành tích khác,rồi vòng loại WC, rồi xếp trên BXH FIFA đến ngay trước khi thua Thái ở AFF năm nay, thì vẫn đầy các cụ bảo Việt Nam yếu hơn Thái đấy thôi. Rồi nếu xét Thái và Mã nữa, lần Thái thắng Mã gần nhất cũng tầm 2014 rồi thì phải, vậy trong suốt những năm đấy có ai bảo Mã mạnh hơn Thái đâu :).
Về cá nhân em đánh giá, ta xếp trên Thái ở bảng XH, dù mới thua Thái nhưng tổng thể vẫn 5/5 thôi, 5/5 này là tính cả phần kỵ rơ của mình vs Thái rồi nên chả có gì phải sợ Thái cả, nếu ko có phần kỵ rơ thì Thái cũng như Indo hay Mã lai, trong giai đoạn vừa qua ta vả phát một ngay, 35 trận ko thua (các dội ĐNA) trong vong 4 năm là 1 con số rất ấn tượng và con số thì ko biết nói dối :D

taiadau

Xe điện
Các cụ để ý: mấy năm gần đây thì mình đá sòng phẳng với Thái, Thái cũng ko hơn mình là bao nhưng các cụ xem Thái nó đá với các đội mạnh va khôn như Đông Á như Nhật hàn úc thì nó đá vẫn có nét khiến đội bạn phải đề phòng, còn vn mình đá với các đội ý chỉ đá có nửa sân bị ép cả trận! Còn Khi xem Thái đá với mấy ông Tây á ko có đầu óc: ôman, Baranh, irac, Quatar..thì nó đá ngang phân luôn! Nên Thái nó thường đc sếp mâm 2 cùng với : tq, triều tiên, ỉac, quâtr..! Vn mình thì lâu nay toàn mâm 3, mấy năm gần đây ngoi lên tiệm cận mâm 2!
Thực ra em cũng ko phải đồng tình 100% với cụ tiêu và 1 số các cụ khác đâu. Ví dụ như ý này này, nó cũng khá giống với các cụ bảo vệ VN là Thái phải đá bẩn, phạm lỗi, hay VN thiếu đội hình (đồng tình cụ The Unforgiven). Thái đá hay, đá đẹp như thế nào... nhưng trong giải chính thức (VL WC) thì bị loại, đá với Indo và Mã còn bở hơi tai, và thực tế mình xếp trên BXH nên mình mới được ngồi mâm trên (nếu cố xêp mâm)

Bobbo

Xe điện
Lại chung mâm Thái, Mã. Kì lạ

vdtours

Xe lăn
Website
www.youtube.com
Tại các cụ cãi nhau nhiều quá nên bọn nó xếp chung bảng để biết thằng nào ngồi trên, thằng nào ngồi dưới :))

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org