[Funland] Bóng đá Việt Nam và bóng đá Thái Lan

Bobbo

Xe điện
Vòng bảng WC 98, xem trận Iran thắng Mỹ mà khoái phết. Hè hồi đó bọn e chuẩn bị bước vào năm cuối, KTX thì tuyền nam, tối nào cũng nhậu đợi xem bóng đá.
Ngày xưa chưa có máy tính, điện thoại và internet nên thanh niên ít thứ để giải trí như bây giờ. Ngày đấy công nhận em chỉ đá bóng và xem bóng đá.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Cụ theo dõi từ đầu thì chắc cụ k nói e v đâu. E chưa chửi bới các cụ ấy ma đuối lý thì e toàn bị các cụ ấy chửi thôi ạ. E nói rõ quan điểm của e ở trên vs lý do tại sao e bảo htai m đang trên thái chứ e k hề phát ngôn cảm tính, ltinh gì cả. Các cụ ấy phát ngôn ltinh bị e bắt lỗi thì toàn lờ đi thôi ah
P/s : e k bjo chấp nhận cái nhận định là việt nam đi sau thái vs phải học tập nó nên e nhất quyết phản đối quan điểm đó
Giờ chuyển sang giai đoạn hờn trách con đò rồi hả cụ? :D Để em hờn ké tí.

Em rất ngạc nhiên với một số cụ hùng hổ mắng em như tát nước, một số cụ thì nhẹ nhàng hơn, khuyên này nhủ nọ, trong khi em chỉ có đăng mỗi cái số liệu trung thực lên. Một số cụ thớt bóng đá nào cũng vào nổ banh xác Thái Lan đẳng cấp trong khi thớt này chuyên về Thái với số liệu thật thì lại nhẹ nhàng động viên em khiêm tốn, đóng thớt. Rất kì lạ. :D Hình như thớt mở đến hôm nay được hơn tuần rồi mà một số cụ vẫn chưa thể gúc thêm được thông tin gì mới về Thái Lan, phỏng cụ. :D

Imei

Xe buýt
Trước Úc chưa vào AFC thì chắc chắn phải đá play off, gặp Nam Mỹ hay châu Âu thì nguy cơ tèo rất cao. E nhớ loáng thoáng Úc đá vé vợt thua 3 kỳ liền VL WC 94 thua Argentina trận Argentina mời Maradona quay lại tuyển, 98 thua Iran của Ali Dalei và Karim Bagheri, 2002 thua Uruguay của Daniel Fonseca. Vào AFC rồi thì hơn nhiều mà cụ, bởi cơ hội vượt qua vòng loại là rất lớn, k thì cùng lắm mới lại phải đá play off.
New Zealand hên hồi wc 2010 thắng Bahrain k/v châu á play off thì phải
còn Espana 82 thì e k nhớ đá play off với khu vực nào mà lại đc vào???

Minanguyen777

Xe hơi
Giờ chuyển sang giai đoạn hờn trách con đò rồi hả cụ? :D Để em hờn ké tí.

Em rất ngạc nhiên với một số cụ hùng hổ mắng em như tát nước, một số cụ thì nhẹ nhàng hơn, khuyên này nhủ nọ, trong khi em chỉ có đăng mỗi cái số liệu trung thực lên. Một số cụ thớt bóng đá nào cũng vào nổ banh xác Thái Lan đẳng cấp trong khi thớt này chuyên về Thái với số liệu thật thì lại nhẹ nhàng động viên em khiêm tốn, đóng thớt. Rất kì lạ. :D Hình như thớt mở đến hôm nay được hơn tuần rồi mà một số cụ vẫn chưa thể gúc thêm được thông tin gì mới về Thái Lan, phỏng cụ. :D
Ai dám trách móc các cụ người nhớn như v cơ mà. Các cụ k cần dẫn chứng gì cả, chỉ cần các cụ ấy tin, các cụ ấy cảm thấy thái hơn việt, việt cần học hỏi thái thì đó là chân lý. Mà quay ra hỏi học cái gì thì k bít. Khổ, đạo mạo cho lắm vào :))

Chauthanh11

Xe điện
Ngày trước Châu Á có mấy rổ đựng trứng gặp a Daei a ấy táng nhiệt tình cụ ạ:) Đợt Daei chuyển sang BM lau ghế dự bị e mới theo dõi rồi thích Hùm xám chứ trước đó giải Đức e thích Dortmund với Kaiserlauten hơn.
Iran ngày xưa có ông hậu vệ Madavikia chơi cho Hamburg thì phải , ông này trình phải thuộc dạng khá giỏi ở châu Âu .
Đức thời đầu 2000 thì Kaiserlauten , Hamburg , Stuttgart , Wender Bremen thời đó khá là khủng . Nhất là Wender Bremen đá tấn công kiểu bất chấp , giờ hình như 3 ông xuống hạng hết , Stuttgart thì thoi thóp ở Bundesliga .

cưỡi chổi

Xe lăn
Chính ra ĐNA có Philippines lại hay. Cầu thủ Phi kiều và nhập tịch của Phi toàn hàng khủng. Trên mấy diễn đàn bóng đá ĐNA mọi người hay gọi là Đội những ngôi sao châu Âu. Đá với Phi cũng gần như là đá với một đội bóng châu Âu phiên bản thấp. Phi có cầu thủ chơi ở cả NHA và Bundesliga. Không biết hai giải đó có khắc nghiệt không cụ? 😋

Ở ĐNA còn đội Đông Timor toàn hàng Bồ lai dân bản địa, nếu được đầu tư đúng, đủ thì cũng rất đáng ngại. Ở AFF Cup vừa rồi đá tuy không có kết quả tốt nhưng em thấy kĩ thuật của Đông Timor khá tốt.
Lại Dang Da ở giải khắc nghiệt nhất hành tinh đấy :))

thanh040506

Xe trâu
Nói chung là cụ tiêu lập cái thớt này lên để cho các cụ vật nhau thôi, chứ em thấy chả có ai là fan thái. Chính ra cụ tiêu còn quan tâm đến thái gấp mấy lần các cụ khác trong cái diễn đàn này đâm ra ám ảnh chăng?

Khi nào mà đội VN cứ gặp TL mà đá cho nó bầm dập như thời nó vô đối ở ĐNA ấy thì người hâm mộ xem mới sướng, chứ giờ em đáng giá chỉ 50/50 thôi.
Chuẩn 50/50. Nhưng một số cụ cứ bắt VN trên phân Thái hoàn toàn, mặc dù mình vừa thua họ xong.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Cụ chủ thớt với cụ đệ, xem có cách nào chứng minh thuyết phục hơn không ? Chứ cứ cứ lặp đi lặp lại thế e các cụ bất đồng ý kiến không phục đâu. Em cũng không phục lắm, đá thua người ta, xong lại bảo tao hơn mày vì tao thế này thế kia cũng khó. Nhận thua cũng đâu phải là gì xấu. Khi nào thắng mình có thể nói là tao thắng mày rồi đó là được mà.
Trận bán kết lượt đi không muốn nhận thua cũng phải nhận cụ ơi. :D Nó là sự thật mà. Sự thật như cái BXH FIFA đó. :) Mà phe Thái cũng có mỗi trận đó mà nhắc đi nhắc lại hoài. :P Mà bình thường cụ cũng điềm đạm lắm, sao còm này có vẻ hơi sao sao í. Sao tự dưng lại bảo em và cụ đệ là sao? Cụ tính chia rẽ những người ủng hộ lẽ phải như em và các cụ có cùng suy nghĩ ạ?

The Unforgiven

Xe tải
Trận bán kết lượt đi không muốn nhận thua cũng phải nhận cụ ơi. :D Nó là sự thật mà. Sự thật như cái BXH FIFA đó. :) Mà phe Thái cũng có mỗi trận đó mà nhắc đi nhắc lại hoài. :P Mà bình thường cụ cũng điềm đạm lắm, sao còm này có vẻ hơi sao sao í. Sao tự dưng lại bảo em và cụ đệ là sao? Cụ tính chia rẽ những người ủng hộ lẽ phải như em và các cụ có cùng suy nghĩ ạ?
Các cụ ấy đẩy thớt cho cụ còn gì bọn e chán để mốc ra thấy 2 cụ tự sự với nhau cũng buồn😂 Tranh luận một hồi thì thấy đội bạn đá thế nào mình cũng tự diễn biến mà đá thế chứ chẳng lẽ làm con rùa rút đầu mãi lại mang tiếng các cụ mạnh sao k dám đá tấn công😂

The Unforgiven

Xe tải
Iran ngày xưa có ông hậu vệ Madavikia chơi cho Hamburg thì phải , ông này trình phải thuộc dạng khá giỏi ở châu Âu .
Đức thời đầu 2000 thì Kaiserlauten , Hamburg , Stuttgart , Wender Bremen thời đó khá là khủng . Nhất là Wender Bremen đá tấn công kiểu bất chấp , giờ hình như 3 ông xuống hạng hết , Stuttgart thì thoi thóp ở Bundesliga .
Stuttgart khả năng năm nay cũng đi theo 3 đội kia cụ ạ.

belo

Xe điện
Thỉnh thoảng, trêu tý cho vui thôi cụ ơi, thấy thớt có vẻ chìm và loãng vì đã chuyển sang tận I ran, N am mỹ. Cụ ko thích thì em xoá đi.

hoami

Xe tăng
Nói chung là cụ tiêu lập cái thớt này lên để cho các cụ vật nhau thôi, chứ em thấy chả có ai là fan thái. Chính ra cụ tiêu còn quan tâm đến thái gấp mấy lần các cụ khác trong cái diễn đàn này đâm ra ám ảnh chăng?

Khi nào mà đội VN cứ gặp TL mà đá cho nó bầm dập như thời nó vô đối ở ĐNA ấy thì người hâm mộ xem mới sướng, chứ giờ em đáng giá chỉ 50/50 thôi.
Mấy cụ cứ đòi đá bầm dập như hồi xưa, mà ko nghĩ cái thời đó VN mới hội nhập lại chưa lâu, trình còn kém, trong khi Thái nó ptrien trc đó bao lâu rồi. Giờ muốn bầm dập thì mình phải ngang hàng Nhật, Hàn, Iran... nên các cụ có so sánh thì nên đặt chung vào 1 hệ quy chiếu nó mới chuẩn, chứ cứ đòi xưa nó oánh bầm dập mình thì giờ mình cũng phải oánh bầm dập nó thì trình mới ngang nhau, cách nghĩ như thế là sai hoàn toàn.

NhiepPhong111

Xe hơi
- Vi pham: nhiều lần tấn công cá nhân người khác, gây mất đoàn kết (bỏ bóng đá người)
- Xử lý: Dừng viết bài trong thớt vô thời hạn.

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

Kuu

Xe lăn
Em ghé thớt xem có gì mới không.

Hiện trạng vài năm gần đây, đội tuyển VN xếp trên Thái trong BXH, thành tích thi đấu các giải lớn của VN cũng tốt hơn Thái.
Vấn đề ở chỗ khi lên sàn AFF solo phân định thấp cao thì VN lại thua cho nên đánh giá VN hơn Thái là không thuyết phục, có gì đó không ổn.

Chủ thớt thì ngày đêm khăng khăng khẳng định VN hơn Thái bằng việc liên tục đưa đi đưa lại số liệu BXH và các clip tố đội Thái thắng VN do chơi xấu ở giải AFF vừa qua... :D

Túm cái váy lại là:
- Hiện giờ Thai vs VN 50/50.
- Mở thớt cho xôm, cho vui thì phải chấp nhận còm ngược còm xuôi...
- Hiểu biết về bóng trái thì cũng ếch ngồi đáy giếng cả thôi, chả ông nào hơn ông nào.
- Tình yêu đội tuyển có lẽ cũng như nhau nhưng cái cung bậc và cách yêu nó khác nhau nên ...vật nhau :))

Thế thôi, em lại hóng các Cụ vật nhau tiếp...:|

Minanguyen777

Xe hơi
Ông hat tieu chủ thớt này là cái dạng fan cuồng ảo tưởng.Hồi AFF Cup Vn còn chưa xong vòng bảng đã "gáy" đòi vô địch 3 giải liên tục.Hết giải tôi vào hỏi mấy câu thì lăn o sủi tăm,chả dám nói lại câu nào.Bây giờ thắng TQ dc 1 trận vô thưởng vô phạt thì lại trồi lên bốc phét.Tôi nhớ là đã nói rồi,bóng đá đỉnh cao là phải tính BỀ DÀY thành tích,nghĩa là phải gồm cả chục năm thậm chí mấy chục năm kìa.Nếu o mấy đội "ngựa ô" như Hy Lạp,Leicester...vô địch 1 lần thì coi như đã ngang tầm Đức,Ý hay MU,Liverpool chắc??Thích số liệu với thành tích thì tôi cho mấy con số mà xem nhé:

1/Từ năm 95 khi VN bắt đầu tham gia Sea Games thì Thái đoạt HCV bóng đá ...10 lần,có cả kỷ lục 7 kỳ HCV liên tục.VN có đúng 1 lần 2018.

2/AFF Cup thì Thái vô địch 6 lần,gấp 3 lần VN.VN ở giải này còn kém thành tích cả Singapore 4 lần đoạt cup nhé.

3/Thành tích đối đầu trực tiếp thì nếu o tính các giải giao hữu thì gặp nhau 18 lần,Thái thắng 11 trận trong đó có 2 trận thắng 4-0,Vn chỉ thắng 2 trận ;mà thực ra chỉ có trận thắng hồi 2008 trên sân Thái là ý nghĩa vì nó giúp VN giành AFF Cup chứ năm 1998 thắng Thái rồi vào Ck thua Sing cũng chả ý nghĩa gì lắm.Đừng có lôi mấy cái trận ở giải giao hữu như King Cup vào làm gì,mà ngay ở giải đó thì VN cũng thua Thái 2 trận năm 2006 kìa.

Tóm lại,như tôi đã nói thì ngoài cái giải nhì U23 châu Á - không có vé đi Olympic thì VN o có 1 thành tích nào tốt hơn Thái cả ở khu vực lẫn châu lục,chấm hết.Hiện nay VN có 1 lứa cầu thủ tốt nhất lịch sử và Thái có nhiều vấn đề thượng tầng nên tạm thời thành công hơn Thái chừng hơn 3 năm.Nhưng ngay cả cái lứa này cũng chả thắng nổi ĐTQG Thái lấy 1 trận chính thức.2 chức vô địch khu vực thì o gặp Thái lần nào.Ngay ở thành tích DNA thì Malaysia còn vô địch 3 năm liền từ 2009 - 2011,Thái là 5 năm liền 2013 - 2017 ; VN có 2 cái cup thì ăn thua gì. AFF Cup năm nay Thái vừa gọi đủ cầu thủ tốt nhất về là VN thua,đá 180 phút o ghi nổi 1 bàn.Mấy cái chỉ số kiểu thứ hạng FIFA thì Thái xếp trên VN tận...mấy chục năm nay thì lờ đi o nói,VN xếp trên dc tầm 3 năm thì lôi ra chém gió như thể từ nay trở đi Thái sẽ mãi mãi xếp dưới VN ấy.Mà kể cả xếp số 1 thế giới như BỈ rồi đá EURO với WC còn o vào nổi trận CK thì chả có ý nghĩa thực tế nào hết.

Khi nào VN ít ra là có thành tích hay nền tảng bóng đá ngang bằng hoặc hơn Thái thì các fan như ông hat tieu muốn chém gì thì chém.Đằng này từ số cup,thành tích đối đầu đến giái trị bản quyền giải đấu,cơ sở vật chất...o có 1 thứ nào ngang bằng Thái mà cũng nổ tung trời thì đúng là bó tay với độ "tưởng bở" của mấy fan như ông chủ thớt hat tieu :))
cụ hat.tieu , có tấm chiếu mới này. Chắc k đọc kĩ theart rồi

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Không phải người mới đâu cụ ơi. :(( Bằng chứng là vẫn chỉ có AFF Cup và Seagames, cấm thấy nói đến những thứ cao hơn, xa hơn. :D Ngay trong bài cụ ấy cũng nói, mình chỉ xếp trên Thái được có mấy năm nay thôi mà đã vội gáy. :D Mà em có gáy gì cho cam. Chỉ đăng số liệu thôi mà.

Mà chắc cụ ấy không xem kĩ bóng đá Việt Nam nên mới nói thế. Năm 91, ta bắt đầu chập chững quay lại hội nhập với bóng đá khu vực. Hồi đó tập trung tuyển đá Seagames thì cầu thủ nòng cốt xin về gần hết vì lạnh quá mà phải tắm nước giếng nên không chịu nổi. Điều kiện như thế mà vẫn đứng ổn định trong top 4 ĐNA được thì nên trân trọng.

Em lại nhắc lại câu hỏi: Việt Nam chỉ được mỗi cái đứng trên Thái Lan trên BXH mà thôi. Vậy thì Thái Lan đẳng cấp thế sao lại chịu đứng dưới tới 5, 6 năm nay vậy? Có cái gì đó sai sai thì phải. :P

Chỉnh sửa cuối:

Bobbo

Xe điện
Ở đây ngoài chú em ra làm gì có ai là tấm chiếu mới. Nick vừa lập mấy hôm cũng ti toe. Còn ông kia kình địch với ông tiêu lâu lắm rồi, từ đợt Aff đã vật nhau nhiều lần. Hình như ông tiêu đã block thì phải.

custardapple

Xe buýt
Em ghé thớt xem có gì mới không.

Hiện trạng vài năm gần đây, đội tuyển VN xếp trên Thái trong BXH, thành tích thi đấu các giải lớn của VN cũng tốt hơn Thái.
Vấn đề ở chỗ khi lên sàn AFF solo phân định thấp cao thì VN lại thua cho nên đánh giá VN hơn Thái là không thuyết phục, có gì đó không ổn.

Chủ thớt thì ngày đêm khăng khăng khẳng định VN hơn Thái bằng việc liên tục đưa đi đưa lại số liệu BXH và các clip tố đội Thái thắng VN do chơi xấu ở giải AFF vừa qua... :D

Túm cái váy lại là:
- Hiện giờ Thai vs VN 50/50.
- Mở thớt cho xôm, cho vui thì phải chấp nhận còm ngược còm xuôi...
- Hiểu biết về bóng trái thì cũng ếch ngồi đáy giếng cả thôi, chả ông nào hơn ông nào.
- Tình yêu đội tuyển có lẽ cũng như nhau nhưng cái cung bậc và cách yêu nó khác nhau nên ...vật nhau :))
Thế thôi, em lại hóng các Cụ vật nhau tiếp...:|
Cụ có hiểu sai không nhỉ. Nếu nghĩ bóng đá VN hơn hẳn TL thì cụ chủ lập thớt so sánh VN vs TL làm quái gì?