[Funland] Bóng đá Việt Nam và bóng đá Thái Lan

thanh040506

Xe trâu
E xin phép dùng từ "đẳng cấp" một lần nhé cho nó sang mồm.
Nói như cụ một đội bóng chưa từng nâng một cái cúp nào đến như giải giao hữu Nations League cũng toạch thì e chẳng hiểu đẳng cấp là ở cái gì, phong độ xịt liên tục à cụ, đá giải gặp đội Top thế giới thì mấy khi được nằm kèo trên, nếu nói về nền bóng đá thì cũng vất đi nốt CLB Bỉ ra châu Âu gặp các đội hàng đầu cứ là chấp quả rưởi - 2 quả không nói nhiều. Điểm số nó nhiều là tích tụ từ những giải gần đây vua vòng loại quá khứ đá giao hữu thì những đội Top nó thử nghiệm đội hình là chính còn ông thích cày điểm thì cứ mời mấy đội làng nhàng mà giao hữu thì ai lại được.
Chuẩn cụ.
Cụ thớt và một số cụ còn nhầm lẫn giữa xếp hạng của đội tuyển quốc gia và nền bóng đá.
Nói về nền bóng đá châu Âu thì Bỉ thua xa top 5 (TBN, ĐỨC, ANH, Ý, PHÁP). Phong độ của tuyển quốc gia nó có thể trồi sụt k khẳng định vị thế của nền bóng đá, nền bóng đá và hệ thống thi đấu của top 5 nó góp phần sản sinh ra các thế hệ kế cận một cách liên tục, đó mới là đẳng cấp. Cũng như vậy ở Nam Mỹ, Brazil và Argentina k bao giờ lo thiếu nhân tài.
VN may mắn được một lứa cầu thủ tài năng, được thi đấu chung từ lứa tuổi U, chung vài CLB nên đá với nhau ăn í, gặp được 1 HLV tốt biết phát huy hết sức mạnh cá nhân, tập thể nên đã có những thành tích vượt trội so với trước.
E lo là sau thế hệ này chưa nhìn thấy lứa kế cận có gì nổi trội cả.

The Unforgiven

Xe tải
BXH Fifa là tính đội tuyển QG. Cụ có kiểm tra lại tỉ lệ các cược các trận tuyển của nó không ?
Một vài bại tướng đáng chú ý của nó ở WC vừa rồi: Brazil, Anh (2 trận trắng bụng cả 2), Nhật

Vậy sao khi nói NỀN bóng đá Bỉ lại kém hấp dẫn. Cái này lạc đề rồi, em nói sơ qua thôi vì nghe chữ NỀN ta nghĩ đến các yếu tố chính:
- Truyền thống: thành tích quá khứ
- Trình độ: thành tích hiện tại
- Đào tạo trẻ: dự đoán tương lai
- Kiếm tiền
Trong mấy yếu tố đó Bỉ nó có mỗi đẳng cấp trình độ thôi.
Woldcup 2018 e oánh nó đầy đủ và e k nhầm thì giải đó là nó đi sâu nhất thì phải, đúng như cụ nói có kèo gặp Anh là bằng bóng thôi còn lại nó chấp hết e chết trận gặp Nhật e đi Bỉ vs nằm Brazin, nhưng đến lúc gặp hàng khủng Pháp (trận này e k nhớ kèo thằng nào chấp) hay Euro vừa rồi qua vòng bảng gặp Ý nó chả giã cho vỡ mồm ấy chứ, nên cụ nói BXH thể hiện đẳng cấp e nghe k thông.

BVTL

Xe điện
Người OF
Bên Thái, không phải FIFA Days các CLB họ không nhả người cụ ạ. Ở Việt Nam, hết 13.03 VLeague mới nghỉ.
Tháng 3 có mấy ngày Fifa days, đàm phán khéo có khi vẫn đủ đội hình mạnh nhất.

Và các HLV Thái cũng lại đang dao động :D

tratida2022

[Tịch thu bằng lái]
đánh giá mức độ quan trọng của điểm số bảng xếp hạng thì phải xem độ khó thế nào, bao nhiêu đối thủ tranh nhau cái gì và bao nhiêu lâu, bao nhiêu lần thi đấu để đạt được, tất nhiên phần thưởng (quyền lợi, tài chính) cũng là một thước đo. Bao nhiêu đội cày vì bảng xếp hạng Fifa vậy nhỉ? hay nó chỉ là hệ quả ?

Klaers

Xe hơi
Nếu suốt ngày cứ nhìn qua Thái Lan để đánh giá hơn thua thì bóng đá VN sẽ không thoát khỏi vùng trũng ĐNA.

tratida2022

[Tịch thu bằng lái]
Nếu suốt ngày cứ nhìn qua Thái Lan để đánh giá hơn thua thì bóng đá VN sẽ không thoát khỏi vùng trũng ĐNA.
còn phải nhìn Indo và Mã lai nữa. Khoản nhập tịch thì kém thằng Mã, khoản lấy Kiều bào, xuất ngoại thì kém thằng Indo, cổ động viên, sân vận động thì thua cả 2 thằng. Nhắm mắt lại ngạo ngễ mà ra biển lớn :))

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Tháng 3 có mấy ngày Fifa days, đàm phán khéo có khi vẫn đủ đội hình mạnh nhất.

Và các HLV Thái cũng lại đang dao động :D
Tháng 3 chắc cụ Park cũng không thể cầm U23 được vì còn phải đá nốt 2 trận VL 3 WC.

Minanguyen777

Xe hơi
Chuẩn.
Ta phải thừa nhận với nhau là thể thức WC, Êuro là tìm ra đội mạnh nhất thế giới, châu Âu, chí ít là trong thời điểm ấy.
Ở tầm cấp thấp thì AFF CUP là tìm ra đội mạnh nhất ĐNA, về lý thuyết ít ra là thế đã.
Giờ họ vô địch, đá trực tiếp thắng mình, sau mình cứ bảo mình mạnh hơn. Lý nào như thế ạ.
Hihi,đưng so aff vs euro , WC nhé. Giải đó k đc công nhận fifa day đâu. Đông á cũng có giai này và cno méo qtam bjo.

bomon

Xe tăng
Hihi,đưng so aff vs euro , WC nhé. Giải đó k đc công nhận fifa day đâu. Đông á cũng có giai này và cno méo qtam bjo.
Kệ bọn nó chứ, mình nhà đông con bày trò vui hơn cái bọn èo uột đấy. Cơ bản giải AFF cũng được công nhận là giải có tính điểm rồi. Còn không vào Fifa day là do không sắp xếp tổ chức được vào thời gian đó thôi, không phải chuyện công nhận hay không. Nếu tổ chức vào Fifa day thì các trận được tính nhiều điểm hơn 1 ít, như Kings cup hình như luôn tổ chức vào Fifa days.

Minanguyen777

Xe hơi
Kệ bọn nó chứ, mình nhà đông con bày trò vui hơn cái bọn èo uột đấy. Cơ bản giải AFF cũng được công nhận là giải có tính điểm rồi. Còn không vào Fifa day là do không sắp xếp tổ chức được vào thời gian đó thôi, không phải chuyện công nhận hay không. Nếu tổ chức vào Fifa day thì các trận được tính nhiều điểm hơn 1 ít, như Kings cup hình như luôn tổ chức vào Fifa days.
Dạ. Thưa bác là 2018 vnam vô địch cũng chỉ đc +6 đ thôi thang tran TQ ở VL t3 minh đx +16đ . Đúng là n đc tính điểm nhưng hệ số vô cùng thấp, và n k đc tính fifa day thì có nghĩa n méo có ý nghĩa gì vs fifa nên các clb k cần fai nhả quân. Giải dạng ntn nhiều như lợn con có điều bác k biết thôi : saff, eaff…
Tiện e ns luôn là : king cup chỉ có 2 trận nên dúi n nhân tiện fifa day thôi, và giải đó đc + nhiều hơn aff nhé.

The Unforgiven

Xe tải
Dạ. Thưa bác là 2018 vnam vô địch cũng chỉ đc +6 đ thôi thang tran TQ ở VL t3 minh đx +16đ . Đúng là n đc tính điểm nhưng hệ số vô cùng thấp, và n k đc tính fifa day thì có nghĩa n méo có ý nghĩa gì vs fifa nên các clb k cần fai nhả quân. Giải dạng ntn nhiều như lợn con có điều bác k biết thôi : saff, eaff…
Tiện e ns luôn là : king cup chỉ có 2 trận nên dúi n nhân tiện fifa day thôi, và giải đó đc + nhiều hơn aff nhé.
Châu Á còn có cái cup Vùng Vịnh k biết có đc tính điểm thế nào k chứ mấy đội nó quan tâm đâu. King Cup lần trước thằng TL tính mời VN sang kiếm điểm nhưng ai ngờ thằng TM lại cúng điểm VN thế nên mình được thuận lợi khi bốc thăm VL2.

Minanguyen777

Xe hơi
Châu Á còn có cái cup Vùng Vịnh k biết có đc tính điểm thế nào k chứ mấy đội nó quan tâm đâu. King Cup lần trước thằng TL tính mời VN sang kiếm điểm nhưng ai ngờ thằng TM lại cúng điểm VN thế nên mình được thuận lợi khi bốc thăm VL2.
Đc tính hết bác ah, có điều hệ số thấp lè tè . E cũng chả hiểu asian cup vs Wc cả thế giới ngta hướng tới, ma mấy bác ở đây suốt ngày thik tu suong aff vs chả seagame. Mà dù gì vnam cũng có cả 2 rồi việc gì phải khổ thế. Xem trận tứ kết 2019 đá vs nhật em sướng va tự hào gê gớm mặc dù thua

The Unforgiven

Xe tải
Đc tính hết bác ah, có điều hệ số thấp lè tè . E cũng chả hiểu asian cup vs Wc cả thế giới ngta hướng tới, ma mấy bác ở đây suốt ngày thik tu suong aff vs chả seagame. Mà dù gì vnam cũng có cả 2 rồi việc gì phải khổ thế. Xem trận tứ kết 2019 đá vs nhật em sướng va tự hào gê gớm mặc dù thua
Ah tranh luận liên quan đến mấy cái đó thôi cụ chứ VN bị loại khỏi AFF cup e thấy rất là bt còn thắng thì đương nhiên vui rồi.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Thái giờ có gì để bấu víu đâu cụ ngoài mấy thứ đó?

belo

Xe điện
Em cho rằng mấy cụ dìm Thái là do tâm lý vẫn còn sợ nó, nên phải nói cứng cho đỡ run. Chứ thi đấu thể thao, nó nhiều sai số, mạnh hơn vẫn có thể thua như thường. Chả có ai thắng mãi được cả, nhưng có điều nếu mạnh hơn thì tỷ lệ thắng khi đối đầu trực tiếp sẽ cao hơn. Tất nhiên, có cả yếu tố kị giơ kiểu Mã với Thái, Mã với Việt. Chính vì yếu tố kị giơ nó hay lặp lại, có tính lịch sử, nên cầu thủ mới bị tâm lý mới hay sai sót. Cdv thì cần gì phải lên gân nhỉ, cầu thủ họ đá cơ mà.
Xét cụ thể thì giải Aff vừa rồi Thái mạnh hơn VN. Xét ở giải WC thì Thái kém VN. Đợi giải tiếp theo có đối đầu trực tiếp lại xét tiếp. Đơn giản vậy thôi. Hạ thấp đội Thái thì mình vẫn top 100 mà nâng cao người Thái thì họ vẫn năm ngoài. Giải Ý, giải Pháp kém giải Anh thì họ vẫn vô địch thế giới, vô địch châu Âu. Giải VN cao hơn giải Thái thì Viettel vẫn thua đội Thái cả hai trận. Mọi thứ đều tương đối và biến đổi không ngừng. Cụ Tiêu bênh VN thái quá có khi lại phản tác dụng. Trước nhớ cụ là fan HN fc mà sau cụ dìm cầu thủ HNfc tơi tả. Xưa cả nước tung hô các thần đồng, rồi sau bị mấy vụ đánh bạc làm cho trắng mắt ra. Đau.

BVTL

Xe điện
Người OF
Bảng xếp hạng fifa 2/2022 khu vực đna

Minanguyen777

Xe hơi
Em cho rằng mấy cụ dìm Thái là do tâm lý vẫn còn sợ nó, nên phải nói cứng cho đỡ run. Chứ thi đấu thể thao, nó nhiều sai số, mạnh hơn vẫn có thể thua như thường. Chả có ai thắng mãi được cả, nhưng có điều nếu mạnh hơn thì tỷ lệ thắng khi đối đầu trực tiếp sẽ cao hơn. Tất nhiên, có cả yếu tố kị giơ kiểu Mã với Thái, Mã với Việt. Chính vì yếu tố kị giơ nó hay lặp lại, có tính lịch sử, nên cầu thủ mới bị tâm lý mới hay sai sót. Cdv thì cần gì phải lên gân nhỉ, cầu thủ họ đá cơ mà.
Xét cụ thể thì giải Aff vừa rồi Thái mạnh hơn VN. Xét ở giải WC thì Thái kém VN. Đợi giải tiếp theo có đối đầu trực tiếp lại xét tiếp. Đơn giản vậy thôi. Hạ thấp đội Thái thì mình vẫn top 100 mà nâng cao người Thái thì họ vẫn năm ngoài. Giải Ý, giải Pháp kém giải Anh thì họ vẫn vô địch thế giới, vô địch châu Âu. Giải VN cao hơn giải Thái thì Viettel vẫn thua đội Thái cả hai trận. Mọi thứ đều tương đối và biến đổi không ngừng. Cụ Tiêu bênh VN thái quá có khi lại phản tác dụng. Trước nhớ cụ là fan HN fc mà sau cụ dìm cầu thủ HNfc tơi tả. Xưa cả nước tung hô các thần đồng, rồi sau bị mấy vụ đánh bạc làm cho trắng mắt ra. Đau.
Bác suy diễn cũng tài, cái gì cũng suy diễn được. E hỏi bác dúi nhà bác có cái gì mà fai dìm nó xuống ?

The Unforgiven

Xe tải
Bác suy diễn cũng tài, cái gì cũng suy diễn được. E hỏi bác dúi nhà bác có cái gì mà fai dìm nó xuống ?
Cụ tranh luận nên văn minh lịch sự cụ ạ, đến như Việt Nam cụ còn gọi là Vịt chẳng biết cụ hâm mộ đến đâu đây là tranh luận bóng đá chứ có phải chương trình thế giới động vật đâu.

belo

Xe điện
Cụ bảo em suy diễn, vậy nói dúi nhà em thì gọi là gì, hiểu biết chăng. Mà em không thích nói chuyện với ai gọi VN là Vịt đâu. Đáng lẽ cụ phải bị treo nick vì vi phạm nội quy đấy.