[Funland] Bóng đá Việt Nam và bóng đá Thái Lan

vihali

Xe container
Hehe, tranh luận vui chứ. Em đề nghị chã bem mấy cụ ở đâu vào đóng thớt. Nhiều thớt như thế, đang uống bia lạc ngoài quán bia, bỗng có ông bảo "các cụ rảnh thật, sao ko về mà giúp vợ con". Lúc đó chủ quán bia phải bem ngay chứ bọn em hạ cốc xuống lại thành oánh người.

Giờ em vẫn giữ ý kiến của em: bxh ta hơn nó nhưng mấy trận gần đây nó thắng nhiều hơn ta thì chưa thể toàn diện, kiểu điểm trung bình các môn ta hơn nhưng riêng toán nó hơn ta là hơi bực.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Hehe, tranh luận vui chứ. Em đề nghị chã bem mấy cụ ở đâu vào đóng thớt. Nhiều thớt như thế, đang uống bia lạc ngoài quán bia, bỗng có ông bảo "các cụ rảnh thật, sao ko về mà giúp vợ con". Lúc đó chủ quán bia phải bem ngay chứ bọn em hạ cốc xuống lại thành oánh người.

Giờ em vẫn giữ ý kiến của em: bxh ta hơn nó nhưng mấy trận gần đây nó thắng nhiều hơn ta thì chưa thể toàn diện, kiểu điểm trung bình các môn ta hơn nhưng riêng toán nó hơn ta là hơi bực.
Cũng không hơn kém nhiều đâu cụ. 5 trận gần nhất Thái thắng 1 thua 1, 10 trận gần nhất Thái thắng 4 thua 2. Cơ bản người Thái thua có 2 trận nhưng hận là vì cả hai trận đều thua ngay tại sân nhà cụ ạ.

Chúng ta ở đây đều mặc nhiên coi Ấn độ không biết đá bóng và Việt Nam thua Thái, có đúng vậy không ạ? Thế mà ở Asian Cup, Thái bị Ấn giã cho 4 - 1 trong tình thế dẫn bàn trước. Cùng thời gian đó, Việt Nam liên tục gặt hái được thành công nên người Thái mới cay, gạ Ấn độ và Việt Nam sang Kings Cup để báo thù. Kết quả Thái không những trả được nợ mà còn nợ thêm. Người Thái ức nhưng cũng lờ mờ nhận ra được khả năng, điểm yếu của họ nên trận lượt đi ở VL 2 họ mới chuyển về sân Thamasat có kích thước mặt sân nhỏ hơn để hạn chế bớt sở trường của Việt Nam ta. Với CĐV thì chúng ta chỉ cần biết thắng thua nhưng những người làm bóng đá người ta biết rõ điểm mạnh điểm yếu của mình cũng như của đối phương cụ ạ.

The Unforgiven

Xe tải
Chả biết cách tính điểm kiểu gì mà ra kết quả thế nhưng VN mình chỉ toàn đươc đá C2 mà không được đá C1, giờ mới được tăng hạng để lên đá C1 còn các CLB Thái nó vẫn trụ lại được C1. Lần gặp gần nhất giữa 2 CLB thì VN lại thua còn họ lọt vào vòng sau.
Cái Cup C1,2 châu Á k nói nên điều gì đối với mấy đội ĐNA cụ ạ bản thân cái cup đó chất lượng cũng k cao khi chia bảng đấu theo khu vực, CLB của VN xưa đến nay có mặn mà tham gia đâu.

imagination123

[Tịch thu bằng lái]

Chulalongkorn University Stadium

Mình thua sút về cơ sở vật chất lắm cc ạ. Cái đấy không cãi đc, hơn làm sao được. GDP người ta gấp đôi mình. Nghèo đi liền với dốt nát, dốt nát đi liền với cái hèn.

Nhiều ô xứ ta cứ cãi cùn, cùn mằn nó cũng ăn vào máu rồi chứ đừng nói hơn ai.

Bữa ăn còn không đủ, chân vòng kiềng cả lũ, uống sữa bột pha tào lao làm trẻ béo múp mà yếu,... Với tình trạng giá cả sinh hoạt như hiện nay, thì thịt bò, tôm,...rất đắt đỏ. Thịt bò 1 kí 200, thì 1 người đi làm 1 ngày chỉ mua đc 1 kí thịt bò.

Chỉnh sửa cuối:

Songocu

Xe buýt
Xem các số liệu các cụ trưng ra tranh luận có thể thấy Thái họ vượt trội ở quá khứ xa và ở các giải khu DNA, ngược lại hiện tại Việt Nam tiến bộ mạnh mẽ và chinh phục được thành tích tốt hơn kết quả ở các giải tầm Châu lục, ở vòng loại WC & các giải này lại ăn điểm mạnh theo tiêu chí Fifa. Không cần tranh cãi, Fifa là tổ chức quản lý cao nhất của bóng đá thế giới nên vị trí xếp hạng thứ bậc là căn cứ nhận xét từng đội .

imagination123

[Tịch thu bằng lái]

1 góc sân Port FC. Nhìn cái ghế, cái sự sạch sẽ là biết ai hơn ai rồi.

Supperhoi

[Tịch thu bằng lái]
Cụ hẳn còn nhớ pha Duy Mạnh bị thẻ vàng thứ hai và Việt Nam ăn pen sau khi nhảy lên đánh đầu lúc hạ xuống tay dang ra lấy thăng bằng nên quệt vào mặt cầu thủ Trung Quốc đấy chứ?

Pha của Theerathon thì chính Theerathon đã thú nhận trên face, đại ý: anh ta chơi xấu vì đối thủ chơi xấu. :D

Theo luật, nếu tay giơ cao ngang vai trở lên thì được coi là cố ý.

Theo quan sát thì đúng Theerathon đánh chỏ thật.

Em đúng hay Như Thuần đúng thì phải căn cứ vào luật. Anh Thuần là trung vệ dùng bài này chán rồi mà phát biểu như vậy em thấy hơi ngạc nhiên đó. Chưa kể anh ta còn có bằng HLV pro. Rất đáng quan ngại.
Cụ éo bit đá bóng nên phán bừa! Các hậu vệ pha đấy nó có lợi thế nên phải vung tay lên để phòng thủ, hv mình pha bóng đấy nó cũng sẽ xử lý như vậy! Trọng tài biên ngay cạnh nếu lỗi năng nó sẽ tư vấn ngay! Thế mà cũng vào diễn đàn tranh luận! Nếu ko nó cho thẻ đỏ rồi! Chủ nhà mà nó đag bị đuổi ng trận bk kìa! Ctac trọng tài giải này công bằng!

vihali

Xe container

Mình thua sút về cơ sở vật chất lắm cc ạ. Cái đấy không cãi đc, hơn làm sao được. GDP người ta gấp đôi mình. Nghèo đi liền với dốt nát, dốt nát đi liền với cái hèn.

Bữa ăn còn không đủ, chân vòng kiềng cả lũ, uống sữa bột pha tào lao làm trẻ béo múp mà yếu,... Với tình trạng giá cả sinh hoạt như hiện nay, thì thịt bò, tôm,...rất đắt đỏ. Thịt bò 1 kí 200, thì 1 người đi làm 1 ngày chỉ mua đc 1 kí thịt bò.
Ồ, sân này mang tên trường nhưng chắc ko gần trường vì em qua trường đó mấy bận mà có thấy đâu nhỉ?

Bóng đá học đường được Thái (cà các nước xung quanh) chú trọng phát triển, các trường phổ thông đều có sân cho các cháu chạy nhảy. Nhìn sang trường VN mà chán quá, suốt buổi ngồi trong phòng, nếu học thể dục thì cũng chỉ xuống sân trường dượt vài động tác.

bomon

Xe tăng
Xem các số liệu các cụ trưng ra tranh luận có thể thấy Thái họ vượt trội ở quá khứ xa và ở các giải khu DNA, ngược lại hiện tại Việt Nam tiến bộ mạnh mẽ và chinh phục được thành tích tốt hơn kết quả ở các giải tầm Châu lục, ở vòng loại WC & các giải này lại ăn điểm mạnh theo tiêu chí Fifa. Không cần tranh cãi, Fifa là tổ chức quản lý cao nhất của bóng đá thế giới nên vị trí xếp hạng thứ bậc là căn cứ nhận xét từng đội .
Cụ ơi, Thái mới ăn 1 giải mà đã gọi là Thái vượt trội ở giải DNA rồi a ? Lần trước mình ăn liền cả AFF lẫn seagame mà, vượt trội ở quá khứ xa thì đúng.
Công thức tính điểm và xếp hạng thực ra là khách quan nhất, vì nó tránh được chuyên 1 ông hắt hơi lại bảo cả nền bóng đá đi xuống, tránh chuyện tranh cãi thua Kings Cups đỡ xấu hổ hơn AFF, thua giải WC thì không sao, thua giải khu vực mới nhục (!!), giải nào bao điểm Fifa đều có quy định cả.

Cụ éo bit đá bóng nên phán bừa! Các hậu vệ pha đấy nó có lợi thế nên phải vung tay lên để phòng thủ, hv mình pha bóng đấy nó cũng sẽ xử lý như vậy! Trọng tài biên ngay cạnh nếu lỗi năng nó sẽ tư vấn ngay! Thế mà cũng vào diễn đàn tranh luận! Nếu ko nó cho thẻ đỏ rồi! Chủ nhà mà nó đag bị đuổi ng trận bk kìa! Ctac trọng tài giải này công bằng!
Cụ có ví dụ 1 pha cùi chỏ chạm mặt tương tự mà VAR hoặc trọng tài không thiên vị hoặc có var mà bỏ qua không nào. Không thì cũng chỉ là phỏng đoán nhỉ. Trọng tài biên nhìn thấy mà thiên vị thì nó cũng không phạt nhé. Trọng tài trận đó nếu công bằng thì chuyên môn kém và ngược lại.
Mà về cơ bản thì em cũng coi trận thua đó bình thường, không có gì to tát, thua là thua, là 1 trận trong nhiều trận gần đây thôi.

Em kêu gọi các cụ, đưa luận điểm nào thì đưa con số, đưa dữ liệu ra, cái đó không bao biện chống chế được. So sánh với Thái thì đưa số liệu 2 bên so sánh, chứ kiểu lứa sau của mình yếu hơn lứa Quang Hải rồi, mà lại suy ra là thành tích các năm sau của mình kém hơn Thái thì chả có logic gì cả.

Các cụ phe đẳng cấp Thái phải thừa nhận là nghe cụ tiêu hót xong google lại số liệu mới biết là số liệu thực tế nó như vậy đi, như số khán giả trung bình chẳng hạn.

Khoadag1991

Xe tăng
Khổ thân cụ, bị cụ Hạt Tiêu truy ác quá
Cụ làm một ly cho lại sức :))
Em ngại j đâu ;)) dù sao cũng là chuyện chém gió online, ai đủ tỉnh táo sẽ nhìn nhận ra đc điều em đề cập, cũng như điều cụ ấy muốn lèo lái. Chỉ là k cùng quan điểm thôi. Ng lạ là em k thèm quote ấy chứ, ;))

Cụ bỏ bóng đá người, tấn công cá nhân
Cụ có 3 ngày nghỉ

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Cụ biết về bóng đá thì phân tích hộ em mấy pha này cái.

Nhắc cụ: hãy nói về bóng đá Thái Lan và Việt Nam, không tổ lái sang các vấn đề khác

imagination123

[Tịch thu bằng lái]
So SVĐ thì Anh nó vô địch thế giới lâu rồi cụ:))
Oh.
Nó không vô địch WC, nhưng nó cũng là dạng hạt giống, là ngôi sao của nền bóng đá thế giới, vừa rồi vào Final của Euro đấy cụ.

Tư duy mà bd Đường phố như Brazil cũng vô địch tg qua lâu rồi. Đức vừa thịt cho 7 bàn không gỡ đấy. Đó là 1 trận đấu mang tính biểu tượng giữa Nam Mĩ và châu Âu.

belo

Xe điện
Cụ biết về bóng đá thì phân tích hộ em mấy pha này cái.
Quả QH ngã trong vòng cấm, em cho rằng cậu ta chủ động kiếm pen. Tất nhiên, chỉ QH mới biết rõ nhất, và cậu ấy không nói thế.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Em ngại j đâu ;)) dù sao cũng là chuyện chém gió online, ai đủ tỉnh táo sẽ nhìn nhận ra đc điều em đề cập, cũng như điều cụ ấy muốn lèo lái. Chỉ là k cùng quan điểm thôi. Ng lạ là em k thèm quote ấy chứ, ;))
Cụ nói em lèo lái? Em toàn nói số liệu thật. Xuất phát điểm của thớt này là nhằm đưa ra số liệu phục vụ chính mấy cụ cứ luôn phím kêu Thái hơn ta, ta phải học Thái. Em đưa số liệu rất thực tế, nhiều cụ cứ la oai oái là em thủ đoạn, em lèo lái. Vậy thì thủ đoạn lèo lái ở chỗ nào? Cụ xem bài 1 xem em có giấu cái HCV Seagames hay cái cúp AFF nào của Thái không? Trong khi đó em chỉ hỏi mỗi câu: Thái đẳng cấp hơn ta mà tại sao trận lượt đi VL 2 WC gặp Việt Nam ở sân nhà lại chơi KHÔNG TIỀN ĐẠO và rủ về sân nhỏ Thamasat đá? Em thấy câu hỏi của em chưa được trả lời một cách trực diện. Trong khi đấy nhiều cụ chỉ biết nói đi nói lại trận thua đầu tiên của Việt Nam sau vài chục trận với hầu hết các đội ĐNA, mà Thái trận đó thì vẻ vang gì cho cam. Ngáng chân, vật người, chỏ vỡ cả mặt con nhà người ta ra. :((

The Unforgiven

Xe tải
Cụ nói đúng quá. Anh nó vô địch thế giới lâu rồi. Hình như 60 năm rồi.
Oh.
Nó không vô địch WC, nhưng nó cũng là dạng hạt giống, là ngôi sao của nền bóng đá thế giới, vừa rồi vào Final của Euro đấy cụ.
Anh VĐTG rồi mà ý e là dạng ít nước đọ nổi nếu nhìn các SVĐ của Anh trong khi so sân của Ý chẳng hạn thì ối dồi ôi.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Quả QH ngã trong vòng cấm, em cho rằng cậu ta chủ động kiếm pen. Tất nhiên, chỉ QH mới biết rõ nhất, và cậu ấy không nói thế.
Vấn đề là cầu thủ Thái có giơ chân ra ngáng không ạ?