[Funland] Bóng đá Việt Nam và bóng đá Thái Lan

bomon

Xe tăng
Tôi cúi đầu thế nào? Trong lúc mình mạnh nhất thì mình hoà 2 thua 2 thì còn thắc mắc quái gì nữa nhỉ?
Số liệu tuyển QG thôi, gần đây thua mỗi 1 trận, còn toàn hòa. Trận thua trước đó nữa là năm 2015, quả là 1 giai đoạn khác của bóng đá VN. Chỉ có 1 trận trong 5 năm gần đây thôi cụ ạ, và 1 thắng Kings cup

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Số liệu tuyển QG thôi, gần đây thua mỗi 1 trận, còn toàn hòa. Trận thua trước đó nữa là năm 2015, quả là 1 giai đoạn khác của bóng đá VN. Chỉ có 1 trận trong 5 năm gần đây thôi cụ ạ, và 1 thắng Kings cup

10 trận gần nhất mình thua 4 thắng 2 nhưng lại là hai trận thắng ngay tại sào huyệt của Voi chiến khiến Voi chiến bị ám ảnh mãi. Giờ mà tiếp Việt Nam ở sân nhà chắc Thái chỉ dám đá ở sân Thamasat bé tí để chạy cho đỡ mệt, thủ môn đỡ phải dùng môn vật, hậu vệ đỡ phải chơi chỏ. :D

omerta77

Xe điện
Các cụ vẫn chiến kinh phết :))
Từ lúc mấy cụ vào chụp mũ những cụ trái quan điểm là "người thái nói tiếng việt" thì thôi e chán òi :)) Không khác gì mấy ông trên FB cãi nhau 1 lúc ức lên chụp mũ nhau là "bò đỏ" "bò vàng"=))

Hạ thấp người khác ko làm mình cao lên đâu. khen trình độ TL thì thể hiện đc giá trị của mình chứ sao lại nghĩ là fan của TL??? Mày giỏi đấy (nhưng tự hào trong lòng tao đang đứng trên mày) :D
Và mới vượt qua họ ở thời điểm này chứ chưa phải đẳng cấp mâm trên với họ thì hãy khiêm tốn đã. Đừng vội khoe khoang kiểu trẻ con. Hãy tự hào những gì mà ĐTVN đã làm được và rút kinh nghiệm những gì còn yếu

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
bảo sao HAGL chỉ dám đá cái sân Pleiku bé tí để ....
Em trả lời cụ lần cuối, vì cụ không đáng để được tôn trọng. Cụ có phân biệt được sân có sức chứa nhỏ với sân có kích thước mặt cỏ nhỏ không?

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Từ lúc mấy cụ vào chụp mũ những cụ trái quan điểm là "người thái nói tiếng việt" thì thôi e chán òi :)) Không khác gì mấy ông trên FB cãi nhau 1 lúc ức lên chụp mũ nhau là "bò đỏ" "bò vàng"=))

Hạ thấp người khác ko làm mình cao lên đâu. khen trình độ TL thì thể hiện đc giá trị của mình chứ sao lại nghĩ là fan của TL??? Mày giỏi đấy (nhưng tự hào trong lòng tao đang đứng trên mày) :D
Và mới vượt qua họ ở thời điểm này chứ chưa phải đẳng cấp mâm trên với họ thì hãy khiêm tốn đã. Đừng vội khoe khoang kiểu trẻ con. Hãy tự hào những gì mà ĐTVN đã làm được và rút kinh nghiệm những gì còn yếu

Em nghĩ ở thớt này chỉ nên nói sự thật thông qua số liệu. Không có chuyện khen chê theo cảm tính ở đây. Cụ có số liệu gì thì làm ơn đưa ra, tránh giao giảng đạo lý làm loãng thớt ạ.

Alohavn911

Xe buýt
Có 1 điều lạ là trước khi cụ Park về thì cđv VN mình chả mấy ai quan tâm hay hi vọng đến giải châu lục, vì đằng nào chả nhận đc cả rổ bóng khi về nước, các cụ còn nhớ 1 thời điểm mình phải xem bđ qua "Xôi lạc" khi vtv cũng làm ngơ ko? Nhưng giờ kq thế nào thì mọi người biết rồi, Vậy mà bây giờ cơ số người vẫn ko quan tâm đến thành tích của đội tuyển khi ra khỏi ao làng, có khi những cụ ấy vẫn ở những năm 2017 về trước và phán bđ VN sợ bđ Thái Lan, người Thái lúc nào cũng là nhất là tấm gương VN cần noi theo.

bomon

Xe tăng

Em toàn nói trên số liệu thôi, về cơ bản theo em so sánh nền bóng đá thì tiểu tiết ở 1 trận đấu nó rất nhỏ. Nhưng chỗ in đậm thì đúng là nhiều người Thái nghĩ thế, nếu họ nói tiếng Việt thì họ cũng sẽ nói thế thật cụ ạ. Câu người Thái nói tiếng Việt là nói theo nghĩa đen, không phải chụp mũ đâu.

Vì quan điểm dựa trên số liệu tổng hợp của em là ta đã bằng và nhỉnh hơn họ ở 5 năm gần đây. Các cụ phản biện quan điểm này chỉ có độc 1 trận đấu để nói là chiến thuật với thanh thoát vân vân mây mây, bỏ lại hết những thứ bế tắc ở các trận khác.
À em nói về chuyên môn, thành tích thi đấu bóng đá, về kiếm tiền từ bóng đá thì nhất trí là người Thái giỏi hơn.

omerta77

Xe điện
Em nghĩ ở thớt này chỉ nên nói sự thật thông qua số liệu. Không có chuyện khen chê theo cảm tính ở đây. Cụ có số liệu gì thì làm ơn đưa ra, tránh giao giảng đạo lý làm loãng thớt ạ.
Đề nghị cụ và các cụ khac khỏi cần quote e nữa. E hết thấy tính giải trí khi tranh luận với các cụ ở thớt này rồi. Và nhất là cụ thì kể cả thớt khác e cũng xin phép né =))

superPDP

Xe điện
Nếu lấy mốc là đội hình wc u20 năm 2017 thì có thể liệt kê các vị trí không nằm trong đó như , Trọng Hoàng 89, Văn Lâm, Quế Hải, Hùng Dũng 93, Công Phượng 95, Văn Toàn, Văn Đức 96
Còn vơ hết cả theo năm sinh 95-98 thì tham quá, nó chả có cơ sở gì, nhẽ ku Tuấn Hải 98 cũng tính với lứa cột trụ lâu đời thì dựa trên cơ sở gì ?
Cơ bản đội hình trải từ 89 đến 99 còn bảo là 1 lứa không có kế cận thì cũng chưa rõ lý lẽ là gì ?
nòng cốt tạo sức bật là nhóm này, còn bọn 89-93 và lứa HAGL là bộ sậu sấp mặt cách đó có 1-2 năm. Các tuyển U22 giờ có đang chật vật trong bài toán thành tích so với lứa QH không ?

nhasachhailong

Xe điện
Vài năm nay chả có đội bóng Đông nam á nào dám đá sòng phẳng với việt nam mình
Nếu mà đá đẹp - đôi công với việt nam thì tất cả thua hết , Thái Lan hết thời rồi

nhasachhailong

Xe điện
VN vừa thua xong đó thôi
Đá kiểu bẩn thỉu và mua trọng tài như vậy thì mới nói là không dám chơi sòng phẳng vì sợ thua mình tan tác nên phải dùng mọi chiêu trò để thắng

volume

Xe tăng
Vài năm nay chả có đội bóng Đông nam á nào dám đá sòng phẳng với việt nam mình
Nếu mà đá đẹp - đôi công với việt nam thì tất cả thua hết , Thái Lan hết thời rồi
Cái giải ao làng aff khi mà quân ta thi đấu vl3 wc hao mòn mất quân mất tướng, thái nó úp đội hình mạnh nhất. Lượt đầu thái chơi cả cùi trò lẫn thủ môn bóp vai bá cổ dẫm chân cầu thủ chạy ra ngoài 16m5, anh tài thì mắt đui vào sân cho có. Win vẻ vang cái quái gì

bomon

Xe tăng
nòng cốt tạo sức bật là nhóm này, còn bọn 89-93 và lứa HAGL là bộ sậu sấp mặt cách đó có 1-2 năm. Các tuyển U22 giờ có đang chật vật trong bài toán thành tích so với lứa QH không ?
Khả năng lớn là lứa tuổi 2000 trở đi đang bị cái bóng to quá nên khó lên tuyển, nhưng cũng như tình hình hiện tại, thực ra vài năm mới lại có nhân tố nổi trội vào tuyển cụ thể là các năm 89,93,95,96,97,98,99, sẽ phải là bọn 2001-02 để thay thế lớp 89-93, bọn này vẫn đang non quá, Quang Hải còn giữ phong độ chắc chỉ 5 năm nữa là căng, như vậy có 1 dải 2001-2006 tha hồ tìm tiếp, giờ mới chỉ bắt đầu thôi.
Khách quan hơn thìnhìn vào thành tích thi đấu quốc tế sắp tới, cả tuyển và các giải U sẽ là con số chính xác.
Cơ mà câu chuyện ở đây là so với Thái, thì phải xem Thái có lực trong 5 năm tới để đua với chú QH không nữa.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Lứa mà cụ nói là chật vật đó đàng hoàng tiến vào VCK U23 Châu Á, còn lứa tương tự của Thái thì phải nhờ Lào ủn vào ạ. Như vậy thì ta hơn hay Thái hơn ạ?

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Có 1 điều lạ là trước khi cụ Park về thì cđv VN mình chả mấy ai quan tâm hay hi vọng đến giải châu lục, vì đằng nào chả nhận đc cả rổ bóng khi về nước, các cụ còn nhớ 1 thời điểm mình phải xem bđ qua "Xôi lạc" khi vtv cũng làm ngơ ko? Nhưng giờ kq thế nào thì mọi người biết rồi, Vậy mà bây giờ cơ số người vẫn ko quan tâm đến thành tích của đội tuyển khi ra khỏi ao làng, có khi những cụ ấy vẫn ở những năm 2017 về trước và phán bđ VN sợ bđ Thái Lan, người Thái lúc nào cũng là nhất là tấm gương VN cần noi theo.
Họ nói thế thôi chứ nào có dẫn chứng gì đâu ạ. Ngoài dẫn chứng trận thắng 2 - 0 kiểu dư lày.

hehehehihihi

Xe tải
Việt nam cop nhái đi theo lối thể lực trâu bò của bóng đá hàn thì ngon các cụ ha. Tiềm năng về bóng đá vn còn rất lớn mà, nhưng phải cần có thời gian và lộ trình đầu tư phải đúng hướng. Còn ông thái lan cá nhân e vẫn luôn tôn trọng và đánh giá cao họ, họ phát triển nhanh thì vn cũng phát triển nhanh, cứ kèn cựa để 2 bên đều đi lên thì hay hơn. Chứ 1 ông quanh năm chưa đá cũng biết vô địch thì bản thân cái ông vô địch đó cũng tự tụt hậu so với bóng đá châu lục và thế giới

Alohavn911

Xe buýt
Họ nói thế thôi chứ nào có dẫn chứng gì đâu ạ. Ngoài dẫn chứng trận thắng 2 - 0 kiểu dư lày.
Ông trọng tài bắt trận lượt đi cũng bắt trận Thái vs Việt ở King Cup đấy cụ, trận đấy thằng Theerathon nó cũng chơi cùi chỏ với Trọng Hoàng, AFF cup nó làm phát vào mặt QH xong nó nhìn trọng tài cười cười như kiểu ae lâu ngày ko gặp nhau ấy, không hiểu kiểu gì

Alohavn911

Xe buýt
Ông trọng tài bắt trận lượt đi cũng bắt trận Thái vs Việt ở King Cup đấy cụ, trận đấy thằng Theerathon nó cũng chơi cùi chỏ với Trọng Hoàng, AFF cup nó làm phát vào mặt QH xong nó nhìn trọng tài cười cười như kiểu ae lâu ngày ko gặp nhau ấy, không hiểu kiểu gì