[Funland] Bóng đá Seagames 32_ Các trận đấu của U22 Việt Nam

TN1805

Xe điện
Sau khi xem đội Việt Nam đá giải giao hữu và trận mở màn SG này thì em xin nhận định luôn là VN ko có cửa vô địch . Đá chả thấy đường nét gì , ko cầm trịch dc trận đấu bị Lào ép cho h2 gần như ko lên dc bóng cuối trận còn phải câu giờ ( chắc lịch sử đây là lần đầu VN bị Lào ép đến vậy ) . Còn đó đối thủ Thái và đội chủ nhà Cam ( chơi bóng ngoài vòng cấm mà TT còn bỏ qua ) thì VN lết qua dc vòng bảng là may .
Dòng bôi đậm : không hiểu ý cụ muốn nói điều gì ?
Việc đội chủ nhà Cam thì liên quan gì đến việc VN có qua được vòng bảng hay không đâu :D
Cam ở Bảng A, còn VN ở Bảng B....VN và Cam chỉ liên quan ( nếu có ) sau khi cả 2 cùng vượt qua vòng bảng mà thôi.

Chienbinhbaoden

Xe buýt
Cũng phải thừa nhận lứa U22 này nhân sự kém rất nhiều với những năm trước đây.
những năm trước đội U22 dự Seagame chả kém tuyển QG là mấy với những cầu thủ trẻ nhưng toàn đá chính ở tuyền quốc gia và U23+ như Thành Chung Việt Anh Thanh Bình Hùng Dũng Hoàng Đức Quang Hải Tiến Linh Văn Toản Trọng Hoàng.
cả đội U22 năm nay chả có CT nào đá chính ở tuyển QG là đã thấy sự khác biệt rồi.
Nhiều cầu thủ lứa này đá rất tốt dưới tay ô Gong đó cụ, quan trọng lối đá và sự nhuần thì ko có, bảo thời gian lâu nhưng ông Gong cũng rất ít thời gian nhưng lối đá rất rõ, người trẻ thích ứng cũng tốt hơn chứ già quá thấy chậm quá, phù hợp với hlv dưỡng sinh thôi :D. Như này gặp Thái chắc chúng ta lại được quay về với những năm thập niên 90.2k.

bmt1986

Xe tăng
Nhầm rồi cụ thắng tù cầm đội xa xưa lắm rồi, thắng tù cầm đến ông mura rồi ông park
Cụ nhầm rồi chính là đội hình Thắng tù cầm

Đội hình đó bị dân mạng chửi cho sml khi bị Thái nó loại sớm đó.

Nhưng vào tay ông Park lột xác thành đội hình mạnh kinh khủng.

bmt1986

Xe tăng
Nhiều cầu thủ lứa này đá rất tốt dưới tay ô Gong đó cụ, quan trọng lối đá và sự nhuần thì ko có, bảo thời gian lâu nhưng ông Gong cũng rất ít thời gian nhưng lối đá rất rõ, người trẻ thích ứng cũng tốt hơn chứ già quá thấy chậm quá, phù hợp với hlv dưỡng sinh thôi :D. Như này gặp Thái chắc chúng ta lại được quay về với những năm thập niên 90.2k.
Thấy bảo Gong đòi lương cao nên liên đoàn chịu, đành phải thuê HLV khác

Đất nước sau chiến tranh còn nghèo nên đành chấp nhận ko có thầy giỏi cụ ạ

lamhaha191

Xe điện
Đèn bù hđ cho thầy Trâu về cho khỏe

quochiep

Xe tăng
Dòng bôi đậm : không hiểu ý cụ muốn nói điều gì ?
Việc đội chủ nhà Cam thì liên quan gì đến việc VN có qua được vòng bảng hay không đâu :D
Cam ở Bảng A, còn VN ở Bảng B....VN và Cam chỉ liên quan ( nếu có ) sau khi cả 2 cùng vượt qua vòng bảng mà thôi.
À ý em nói là may lắm thì kết qua dc vòng bảng thì gặp thằng Cam cũng dễ đứt , nó là chủ nhà đợt này trắng trợn lắm ( thủ môn dùng tay cản bóng ngoài vòng cấm mà còn chả sao ) . Thua Thái thì dễ gặp Cam mà .

conngua280390

Xe buýt
Từ giải Doha đến giải này phải nói là thể lực của toàn đội quá kém. như giải giao hữu vừa rồi 100% thua ở h2. Hôm nay đá với lào mà chuột rút tùm lum mà lại còn ở hàng thủ thì mới thấy chuyên gia thể lực của Trâu quá tệ, kiểu này cắp sách qua gặp Popov ĐA thanh hoá dạy cho, cu thái Sơn đá tv chạy cả trận mà vẫn bọn bon. Đúng là bóng đá hiện đại bao giờ cũng nhất lực - nhì quyền.. thể lực tốt mới thi triển được tuyệt chiêu!
Em níu áo cái, HLV thể lực của Thanh Hoá là Người Nga, thuộc người cũ của HLV cũ, luyện pressing rất ghê, còn Ông Popov trước dẫn Myanmar đá cũng rất ghê, nhìn mặt hiếu chiến lắm!

shannon wl

Xe điện
Chính ra mình lại thấy lạc quan sau trận đấu này, thật. Thời ông Park VN toàn thắng đậm mấy đội yếu nhưng gặp Thái Lan thì như gà gặp cáo. Thái nó có cần thắng đậm ghi nhiều bàn vào mấy đội yếu đâu, nó chỉ cần ghi hơn đối thủ 1 bàn và thế là đủ, dù là gặp Lào hay VN thì nó cũng đá với tâm thế ấy, tâm thế của 1 đội bóng lớn. VN cũng đang trên đường trở thành 1 đội bóng lớn như Thái Lan, giống như 1 VĐV chạy nước rút không cần phải chạy hết tốc lực bỏ xa đối thủ, đơn giản là chỉ cần nhanh hơn đối phương 1 bước chân và thế là đủ.
Mình lạc quan với U22 VN và ông Trousier
Mình chưa được cái tâm thế như thái đâu cụ, riêng cái kỹ thuật cơ bản còn không làm được nói gì đến tâm thế lớn muốn chơi cửa trên kỹ thuật anh phải ngon đã mà cái này thì cầu thủ mình còn chưa đáp ứng được đỡ trái bóng và chuyền còn không xong.
Cụ xem bọn thái bộ kỹ năng nó tốt gồm đỡ b1, thoát pressing, chuyền hơn hẳn ta nhìn cầu thủ ta bị lào pressing là ngọng ngay không chuyền nổi tuyến giữa không có kỹ thuật ngon để cầm bóng.
Trong đội có vài người có đủ bộ kỹ năng còn đâu thì kém.

bmt1986

Xe tăng
Chính ra mình lại thấy lạc quan sau trận đấu này, thật. Thời ông Park VN toàn thắng đậm mấy đội yếu nhưng gặp Thái Lan thì như gà gặp cáo. Thái nó có cần thắng đậm ghi nhiều bàn vào mấy đội yếu đâu, nó chỉ cần ghi hơn đối thủ 1 bàn và thế là đủ, dù là gặp Lào hay VN thì nó cũng đá với tâm thế ấy, tâm thế của 1 đội bóng lớn. VN cũng đang trên đường trở thành 1 đội bóng lớn như Thái Lan, giống như 1 VĐV chạy nước rút không cần phải chạy hết tốc lực bỏ xa đối thủ, đơn giản là chỉ cần nhanh hơn đối phương 1 bước chân và thế là đủ.
Ông này từng HLV đám U19 bảo mới mẻ hẳn thì cũng ko hẳn.

Cầm U22 gần chục trận rồi toàn thua, chiến thuật cũng ko có gì rõ rệt.

Cụ lạc quan đc thì cũng giỏi :))

conngua280390

Xe buýt
À ý em nói là may lắm thì kết qua dc vòng bảng thì gặp thằng Cam cũng dễ đứt , nó là chủ nhà đợt này trắng trợn lắm ( thủ môn dùng tay cản bóng ngoài vòng cấm mà còn chả sao ) . Thua Thái thì dễ gặp Cam mà .
Bóng đá trẻ khó nói lắm, mà cũng khác thiệt Thái Gặp Sin đá ung dung, VN gặp Lào mà chuột rút câu giờ hơi hơi bùn!

bmt1986

Xe tăng
Qua đc vòng bảng với HLV này thì e nghĩ là đạt chỉ tiêu cụ ạ :))

bmt1986

Xe tăng
Bóng đá trẻ khó nói lắm, mà cũng khác thiệt Thái Gặp Sin đá ung dung, VN gặp Lào mà chuột rút câu giờ hơi hơi bùn!
Ah đấy cụ nhắc mới nhớ.

Chắc đây là lứa trẻ đầu tiên của VN bị Lào ép sân, đá cho phải chuột rút :))

Đúng là HLV đỉnh cao.

AnhhoangSu

Xe điện
Bớt văn cảm nghĩ và xem bóng = duy ý chí đi cụ:P

conngua280390

Xe buýt
Ah đấy cụ nhắc mới nhớ.

Chắc đây là lứa trẻ đầu tiên của VN bị Lào ép sân, đá cho phải chuột rút :))

Đúng là HLV đỉnh cao.
Coi thấy nó tếu tếu bùn bùn Anh, xưa đá Lào mà ăn 3 trái là tệ, giờ xem bi gỡ hoà, câu giờ chuột rút, kiểu sao thế nào ấy! Em ko biết mình tụt hay ta phát triển hay do lứa này dở hay gì nữa!

bmt1986

Xe tăng
Coi thấy nó tếu tếu bùn bùn Anh, xưa đá Lào mà ăn 3 trái là tệ, giờ xem bi gỡ hoà, câu giờ chuột rút, kiểu sao thế nào ấy! Em ko biết mình tụt hay ta phát triển hay do lứa này dở hay gì nữa!
Do HLV thôi cụ ạ, lứa này ông GONG cầm đá nét lắm

conngua280390

Xe buýt
Do HLV thôi cụ ạ, lứa này ông GONG cầm đá nét lắm
Cũng có thể, Ông này cũng có con nuôi, mà thôi chừng nào còn làm HLV VN e đều ủng hộ hết mình, cứ vô CK là ok rồi! Do nếu vẫn Ông Park thì VN gọi là hết tầm phải đổi người thôi.

Triết lý Kiểm soát bóng của Phù thủy trắng có vẻ không phù hợp
Với tố chất của các cầu thủ U22 hiện nay, KSB khá thì như Cam, giỏi thì như Thái, còn hiện tại U22 VN đang ở mức Trung bình