[Funland] Bóng đá Seagames 31 - ĐT Việt Nam quyết tâm bảo vệ ngôi vô địch! ⚽

Trạng thái
Thớt đang đóng

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Em Thùy Trang bền bỉ thật, 34 vẫn chạy tốt. Em này nở khá muộn, vài năm gần đây mới thấy ăn cơm tuyển. Lối chơi rất chắc chắn, nhiệt và khá quái.
Nhìn mấy pha bứt tốc không ai nghĩ là lão thái thái cụ nhỉ. :)

nidea

Xe tăng
Vâng chuẩn cụ. Bóng đá asean nó vẫn là dạng bóng đá làng. Con gà tức nhau tiếng gáy. Nó phát triển bóng đá trước mình nhưng rõ ràng là đang loanh quanh ko ra nhập Châu Á nổi. Nó nhìn thành tích mấy năm vừa rồi của mình với con mắt xem thường nhưng trong bụng đầy cay cú. Nó luôn tuyên truyền nhồi vào đầu dân nó là Vietnam sẽ vượt thái rồi abcdef về kinh tế Việtnam. Chuẩn mực thì nó vẫn đang hơn mình về kinh tế và bóng đá nhưng khoảng cách đang ngày càng ngắn lại. Chỉ mong lãnh đạo nhà mình tỉnh táo chèo lái chuẩn thì tầm 2-30 năm nữa thái là cái đinh. Thái, Mã ko vượt được bẫy thu nhập trung bình rồi. (🥶🥶Vietnam ko có quyết sách quyết liệt 10-15 năm nữa Ko cẩn thận cũng rơi vào bẫy thu nhập trung bình. lúc đó cháu cùng các cụ ca bài sóc bo bo nhai bo bo thôi) cơ hội và thách thức luôn song hành.
Em nghĩ giải bóng đá của Thái thì vẫn hơn nhưng tuyển QG thì hiện tại mình chắn chắn không kém Thái.

cuongdiv

Xe container
Em nghĩ giải bóng đá của Thái thì vẫn hơn nhưng tuyển QG thì hiện tại mình chắn chắn không kém Thái.
Nếu so sánh giải quốc gia thì mấy nước qua được NHA, tuy vậy tuyển Anh cũng có phải nhất thế giới đâu cụ nhỉ

volvo.XC90

Xe tăng
Vâng cụ. Nhiều cụ nhà mình xem bóng đá mà khổ quá, đội nhà thắng rồi mà vẫn còn lăn tăn xem có nên sướng hay ko:D.
Thắng mà vẫn cảm thấy ko sướng thì YSL quá, mấy cụ đó trym đang sun cmnr. Gớm, thi đấu thể thao cứ thắng là sướng nhất

chim-ưng

Xe tăng
chúc mừng bóng đá nữ , các em đã trưởng thành , bóng đá nữ Thái Lan đang ở tầm tiền mãn tin .
Giờ đây bóng đá nữ Việt Nam cần thêm thể lực để đảm bảo những trận đấu như thế này không bị đuối ở cuối trận , phải biết rõ rằng mình cần cái gì để phấn đấu .

hungtt

[Tịch thu bằng lái]
Bọn Phi luật tân nhập khẩu cả dàn cầu thủ gốc Âu Phi cao to kỹ thuật mà các em vẫn lội ngược dòng thắng lại 2-1 nên vô địch rất xứng đáng.

pressf5

Xe buýt
Tuyển nữ nhìn chung là kỹ thuật không thể bằng nam, nhưng em lại thấy chiến thuật, bài miếng lại nét hơn tuyển U23 nam. Xem tuyển nữ đá có hơi lóng ngóng các tình huống đỡ bóng, tranh chấp, nhưng em thấy triển khai bóng mạch lạc và "nuột" hơn tuyển U23 nhiều. Tinh thần thì khỏi nói, đúng với truyền thống người phụ nữ VN kiên cường, chịu khó và chịu đựng cực tốt. Nhất là không có hiện tượng ngôi sao trong đội. Hy vọng hôm nay các em tuyển U23 nam nhìn vào các chị em làm động lực và sẽ giữ lại được hcv cho VN.
(*)⚽⚽
Sao vàng 2-0

Chỉnh sửa cuối:

Dan du an

Xe ba gác
Tuyển nữ nhìn chung là kỹ thuật không thể bằng nam, nhưng em lại thấy chiến thuật, bài miếng lại nét hơn tuyển U23 nam. Xem tuyển nữa đá có hơi lóng ngóng các tình huống đỡ bóng, tranh chấp, nhưng em thấy triển khai bóng mạch lạc và "nuột" hơn tuyển U23 nhiều. Tinh thần thì khỏi nói, đúng với truyền thống người phụ nữ VN kiên cường, chịu khó và chịu đựng cực tốt. Nhất là không có hiện tượng ngôi sao trong đội. Hy vọng hôm nay các em tuyển U23 nam nhìn vào các chị em làm động lực và sẽ giữ lại được hcv cho VN.
(*)⚽⚽
Sao vàng 2-0
em thấy thể lực có thể không bằng chứ kỹ thuật đỡ bóng hơn hẳn. Sút phạt cũng tốt.

pressf5

Xe buýt
E thấy truyền thông mình ca ngợi cu Thip này rất nhiều, dùng rất nhiều mỹ từ, nhưng với e, e thấy Thip cũng như bao cầu thủ Thái khác, chứ ko thấy có gì nổi bật, cái khác của cậu ấy là ngoặt bóng và tỉa bóng, nhưng trình cũng như Quang Hải nhà mình thôi, thậm chí e thấy Hải đá nhìn gọn và sắc hơn. E nghĩ nếu Thip về đá Vleage chưa chắc phát huy được như đá JLeage và chưa chắc hay bằng Hải và Đức, tuỳ vào sự phù hợp với từng giải đấu thôi Cụ ạ.
Cái gì nó đã được công nhận thì nên ghi nhận cụ ạ, giờ Thip nó đã được ghi nhận ở cấp clb tại giải cao nhất của Nhật, Hải được ghi nhận ở cấp clb cao nhất của Việt, theo cụ nếu so sánh thì người ta sẽ đánh giá ai cao hơn? Em rất ủng hộ Hải đi ra nước ngoài thi đấu và được ghi nhận, lúc đấy e a mình nói cũng chưa muộn. Cá nhân e cũng đánh giá cao Q.Hải hơn các nhân tố đã từng xuất ngoại ở VN.

pressf5

Xe buýt
em thấy thể lực có thể không bằng chứ kỹ thuật đỡ bóng hơn hẳn. Sút phạt cũng tốt.
Thể lực thì phải so với đội bạn, e thấy ở ĐNA tuyển nữ của mình thể lực ổn. Đá 90 phút cường độ cao các em đều không có dấu hiệu hụt hơn những bước cuối. Đá cấp châu lục gặp đội mạnh vẫn chiến tốt, thấy hôm qua vtv giới thiệu là được tuyển Pháp mời sang giao hữu, bước đầu được ghi nhận rồi cụ ạ.
Screenshot_20220522_070159_com.android.chrome_edit_274907121810655.jpg

Chỉnh sửa cuối:

Dan du an

Xe ba gác
Cái gì nó đã được công nhận thì nên ghi nhận cụ ạ, giờ Thip nó đã được ghi nhận ở cấp clb tại giải cao nhất của Nhật, Hải được ghi nhận ở cấp clb cao nhất của Việt, theo cụ nếu so sánh thì người ta sẽ đánh giá ai cao hơn? Em rất ủng hộ Hải đi ra nước ngoài thi đấu và được ghi nhận, lúc đấy e a mình nói cũng chưa muộn. Cá nhân e cũng đánh giá cao Q.Hải hơn các nhân tố đã từng xuất ngoại ở VN.
Thực tế là khi hai đội gặp nhau có 2 cá nhân này thì tỉ số vẫn nghiêng về nó. 2 trận gần nhất là minh chứng vì nó toả sáng còn mình thì không. Mà chả cần so sánh, cứ cho mình giỏi hơn thậm chí giỏi như Messi đi. Cả 2 ông này chắc còn độ 3 năm nữa để đá đỉnh cao. Sau đó rồi lại đá như lão tướng

formen

Xe lăn
Sáng nay hn mưa, liệu đến tối còn mưa k cc nhỉ.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org

volvo.XC90

Xe tăng
Tối nay trận thủy chiến chỉ xảy ra trong hiệp 2 thôi, khi đó Việt Nam đang dẫn 2-0 rồi

Chuột bạch

Xe container
Tuyển nữ nhìn chung là kỹ thuật không thể bằng nam, nhưng em lại thấy chiến thuật, bài miếng lại nét hơn tuyển U23 nam. Xem tuyển nữa đá có hơi lóng ngóng các tình huống đỡ bóng, tranh chấp, nhưng em thấy triển khai bóng mạch lạc và "nuột" hơn tuyển U23 nhiều. Tinh thần thì khỏi nói, đúng với truyền thống người phụ nữ VN kiên cường, chịu khó và chịu đựng cực tốt. Nhất là không có hiện tượng ngôi sao trong đội. Hy vọng hôm nay các em tuyển U23 nam nhìn vào các chị em làm động lực và sẽ giữ lại được hcv cho VN.
(*)⚽⚽
Sao vàng 2-0
Tốc độ trận đấu nó khác

Ss đâu cùng mặt bằng

Dan du an

Xe ba gác
Tối nay trận thủy chiến chỉ xảy ra trong hiệp 2 thôi, khi đó Việt Nam đang dẫn 2-0 rồi
Hy vọng là cụ nói đúng. Kết quả full trận đúng là hai không (mỗi đội một con không)

taiadau

Xe điện
Ngày hôm nay thấy dự báo là vừa nắng vừa mưa. Lúc đá có mưa cụ ạ. Hy vọng dự báo sai. :D
Sợ gì mưa, dìm Thái dưới mưa luôn các cụ ơi. Dù sao bơi lội của ta cũng đè Thái từ lâu rồi, mà tính riêng nam SG này cũng đè cả Sing. VN vô địch ko nói nhiều, em cứ holigan thế cho nó nóng vì trời nay đang hơi lạnh :D

Bomva

Xe điện
Em đang lo mặt sân Mỹ Đình cỏ chết gần hết có thành ruộng không? Mà cày lên như ruộng thì các đội chơi kỹ thuật ngư VN rất ngại.

Trạng thái
Thớt đang đóng